ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• เมื่อวานเย็นหลังจากกลับพาไอ้ปาเกียวออกไปเดินเล่นที่สนามกีฬ่า ได้ปลดสายจูงมันออกแล้วหันไปคุกอาหารให้มันอยู่จังหวะนั้นน้องได้ขับรถสี่ประตูเข้าบ้านไอ้ปาเกียวมันก็ไปเล่นกับโกลเด้นทันใดนั้นผมได้ยินเสียงมันร้อง ผมอยู่ตรงนั้นแต่หันหลังให้ตกใจกระโดดไปอุ้มมันเห็นขามันห้อยถลอกมีเลือดไหลร้องเสียงดังมากพร้อมกับโฮออกมาไอ้เกียวขาหักอารมย์ตอนนั้นใจเสียมากคนในบ้านตกใจกันหมดวิ่งออกมาดูนึกว่าเป็นผม พร้อมกับน้องจอดรถออกมาดูไม่เป็นไรขาไม่หัก อุ้มมันเข้าไปทำแผลเสร็จโทรนัดหมอพาไปหาหมอหมอตรวจดูขามันพอยืนได้ไม่น่าหักทำแผลให้มันพร้อมฉีดยาแก้ปวด แล้วแนะนำพรุ่งนี้พาไปคลีนิคไปเอ็กซเรย์คลีนิคแห่งนี้เขาเชียวชาญเรื่องกระดูกเผื่อกระดูกมันจะร้าวหรือแตกชิ้นเล็กๆและให้เฝ้าระวังดูการฉี่อึของมันเพราะบาดแผลตั้งแต่ขาซ้ายหลังยาวไปถึงท้องด้านหลังคืนนั้นผมเลยเอาไปนอนในห้องนอนตื่นตอนตีห้าเฮ้อฉี่เต็มเลย ก็เลยอุ้มไปไว้ในกรงพอหกโมงเช้าเข้าไปดูมันยังนอนระบมอยู่เลยเรียกก็ไม่ลุกปกติมันจะเห่าทุกเช้าให้ไปเปิดกรงให้มันให้อาหารมันก็ไม่กินก็เลยต้องรีบไปทำงาน เย็นนี้เลิกงานแล้วผมต้องรีบพามันไปหาหมออาการเป็นยังงัยจะมาบอกกล่าวต่อไปกลับแล้วครับเป็นห่วงมัน
  • ปาเกียวครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC009072.JPG 93K
  • น่าสงสารครับ

เห็นจัยครับ
  • ถ้าหัก ขอให้หักซักข้อสองข้อ พอจะผ่าตัดยึดน๊อตได้นะครับ อย่าเป็นเหมือนแมวบ้านพี่สาวผมเลย หักแบบแตกเป็นเสี่ยง ๆ ต้องทำ extenal เอาเหล็กยื่นดามออกมาจากตัวแมว เห็นแล้วสงสาร ต้องคอยเช็ดน้ำเหลืองตลอด เหอ ๆ ค่ารักษาไม่ต้องพูดถึงครับ เหอ ๆๆ
  • ขอให้หายไวๆ นะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
    ไฟล์แนบ
    iuyf.jpg 108K
  • เอามาเล่า ดีคับ จะได้ป้องกัน เอาไว้ เพื่อ เป็นอุทาหรณื อย่าให้เกิดกับท่านอื่น
  • ไอ้เรดดี้ของผม ก้อเคยขาหักมาครับ

ผ่าตัดใส่เหล็กยึดน๊อต
    ไฟล์แนบ
    629.jpg 104K
    583.jpg 98K
  • แต่ตอนนี้ เดินได้ปกติ แล้วนะครับ

ยังไงก้อขอให้หายไวไว นะครับ
  • :004: เป็นกำลังใจช่วยครับ ขอให้หายเป็นเหมือนเดิมครับ :004:
  • :m002::m002:ขอให้หายไวไวนะครับ:m002::m002:
  • ขอให้หายเร็วๆนะครับ
  • อูย

หายไวไวเด้อ ปาเกียว

ได้ข่าวว่าจะต่อยอีกแล้ว
  • เสียใจด้วย หายไวไวครับ
  • เป็นกำลังใจให้คับ หายไวๆนะคับ

ปล.คนรักพิทบูล
  • โล่งอกครับหมอเอกซเรย์ดูแล้วกระดูกขา กระดูกเชิงกานไม่หักแต่แผลมันยังระบมอักเสบอยู่ เวลาอุ้มมันยังร้องอยู่สงสัยเจ็บแผลที่ท้อง ไอ้ปาเกียวมันยังโชคดีที่จังหวะนั้นผมร้อง น้องขับรถช้าช้าเลยเบรครถและถอยกลับส่วนไอ้ปาเกียวมันก็สะบัดขาออกมาจากล้อรถได้ ไม่งั้น...
    เมื่อเช้าไม่ลุกอุ้มออกจากกรงมันพอเดินได้แต่เดินสามขานะ ใช้เบตาดีนทาที่แผลมัน มันเลียหมด แต่เวลาทาที่บริเวนท้องมันยังร้องเจ็บอยู่
    เมื่อเช้าก่อนมาทำงานเลยเอายาม่วงทาทั่วท้องเลย หมอบอกว่าใช้ได้แต่อย่าให้มันเลียเพราะน้ำลายมีเชื้ออาจทำให้แผลอักเสบได้ ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ตอนถ่าย ถ่านมันดันหมดครับ พี่ๆเพื่อนๆทันใดพอจะมีวิธีแนะนำใช้ยาอะไรทาที่ทำให้มันเดินได้หายเจ็บไวๆบ้างครับขอบคุณครับ
  • ยาใจ:o010:
  • เอาใจช่วยเจ้าปาเกียวขอให้มันกลับมา ลั๊ลลา เหมือนเดิมครับ