ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

OTOP PARTY THE BEST OF JAE #1
  • WELL COME TO... OTOP PARTY THE BEST OF JAE #1
    AT BULLROCK KENNEL (BUFFALO BONE BANGKOK) 6th SEP 2010
    FOR TICKET : 100 BAHT FOR LADY / 150 BAHT FOR MAN

ขอเชิญร่วมงาน OTOP PARTY THE BEST OF JAE #1
    ณ.บ้าน BULLROCK ในวันศุกร์ที่ 6 สิงหาคม นี้ตั้งแต่เวลา 6 โมงเย็นเป็นต้นไป
    อัตราค่าความบันเทิง 100 สำหรับสุภาพสตรี / 150 บาทสำหรับสุภาพบุรุษ

กติกาการเข้าร่วมงาน : ทุกท่านต้องนำอาหาร กลับแกล้ม หรือ ของหวาน ที่ท่านคิดว่าอร่อยที่สุด (ที่สุดของแจ้ ) ในย่านบ้านท่าน หรือร้านที่ท่านโปรดปรานมากที่สุด โดยมีข้อแม้ว้าห้ามทำเอง..!! และเราจะตัดสินว่า OTOP ที่ไหนจะคว้าแชมป์ไปครอง.
    งานนี้ท่านจะได้ลิ้มลองรสชาติอาหารจากทุกแหล่ง ที่เป็นที่สุดของที่สุด ทุกจานจะรวบรวมไว้ในที่ที่เดียว

*ท่านที่จะเข้ารวมงานกรุณาลงรายชื่ออาหารที่ท่านจะนำมาเพื่อไม่ให้ซ้ำกัน...

Big Chill Bill
    ไฟล์แนบ
    OTOP2 copy.jpg 56K
  • ปริมาณที่ต้องเตรียมสำหรับกินกี่คนครับทั่น
  • ปริมาณจัดมาตามสมควรก็น่าจะรัปทานสำหรับ 5-6 ท่านครับ..คุณ มฟ
  • ปลาบู่นึ้งซีอิ๊ว : จากร้าน ฝ้ายคำ บางนาตราดกิโล1
    ข้าวต้มมัด ข้าวเหนียวทองไส้ถั่ว ต้นซ.เฉลิมพระเกีรยติ์

BULLROCKKENNEL
    ไฟล์แนบ
    post-144-1265984889_thumb.jpg 47K
  • แค่นึกภาพตามงานนี้ ก็น้ำลายไหลแล้วครับ :021:
  • ลงทะเบียนก่อนเลย
    นมย่าง จากภัตตาคาร ลาบอุบล อันเลื่องชื่อ นุ่มลิ้น กรุบกรอบ พร้อมน้ำจิ้มรสเด็ด
    จาก YUT -SCUBAPIT
    ไฟล์แนบ
    62308-7.jpg 30K
  • โทดทีลงรูปผิด 555 ต้องรูปนี้
    ไฟล์แนบ
    dscf1349yn6.jpg 111K
  • งานนี้นครปฐมขอแจมครับพี่บิวกับเมนูหมูหันครับ คิดถึงพี่บิวอยากไปเยี่ยมคอกตั้งนานแล้วพี่
    ไฟล์แนบ
    h8(1).gif 66K
  • ข้าเจ้าเป็นสาวเจียงใหม่ เอิงเอย...แจมด้วยๆ หมูกรอบสามรส แกงคั่วเห็ดเผาะ รถด่วนทอดกรอบๆ น้ำปู+หน่อไม้ต้ม แคบหมู ตามด้วย ลำไยและลูกพลับสด เจ้า
  • ** อยากไปด้วยแต่ไม่มีรถไปนะ ฮื้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ **
  • เอาไก่ย่าง 5 ดาว ปากซอยได้มั้ยอร่อยสุดยอดเลยนะ อะๆๆๆแถมหอยจ้อให้ด้วย เอ้าเพิ่มน้ำจิ้มเข้าไปอีกโอป่าว ว่าไงหละพอได้มั้ยครับ 555555
  • เอางี้เลยนะพี่ต้น..ไม่น่าๆ
  • เป็นเกียรติอย่างมากครับ จรูญ ผมและชาวแก๊งค์ยินดีต้อนรับครับ...ว่าแต่หมูอ่ะพูดจริงเหรอ น่ากินอย่างแร๊ง..!!

เดอะต้น..เอาดีๆเดี๋ยวมั่ว ลงของจริงมาเลยเดี๋ยวนี้..
  • เอาของหวานไปบ้าง ไอสครีมกะทิรมเทียน เจ้าเก่าแก่ ย่านโรงหนังอุดมสุขเปิดบริการ มากว่า 2000 ปี !!!( เก่าปะหล่ะ )
    ถ้าบอกว่าเกิด ย่านนี้ น้อยคนที่ไม่เคยลิ้มรส !!!!
    เมนูนี้ เอาใจเด็กสตรี และคนชรา ........ส่วนกับแกล้มอุบใว้

:m001:
  • ของเค้าสุดยอดเปิดพิสดาลหนึ่งเดียวในไทย จิ๋มหมูอบเห็ดหลินจือ ใช้ไฟอ่อนๆอบแปดชั่วโมงสุดยอดอาหาร ฮ่องเต้
  • ป๋าไปด้วย เดี๋ยวเค้าเอาเนื้อตุ๋นต้มแซบ ไปร่วมสัก 3 หม้อ พอมั้ย

อนาคิน ตีตั๋วมา พัฒนาการ 20 ก่อน 18.30น. รับรองมีรถไป มีรถกลับ
    ไฟล์แนบ
    untitled.jpg 48K
  • * อารายวะนั้นมีต้องไปก่อน18.30ด้วยเรอะนั้น อืมๆๆๆ ดูก่อนนะว่าไปทันไหมนะ **
  • มาช้าก่านั้น เดี๋ยวเมาอยู่ออฟฟิต สะก่อน 5555555
    มันเป็นคืนวันศุกร์แห่งชาติ เลยนะคร้า.....
  • ว้า..ว่าจะเอาไก่ย่างห้าดาวไปซะหน่อยต้นแย่งไปซะแล้ว..555
  • รายงานข่าว....งานนี้ หมอตั้ม ได้คอนเฟริมเป็นที่เรียบร้อยว่ามาแน่นอน ชัวส์ 200 % และยังทิ้งท้ายไว้ด้วยว่า "ถ้า อาหาร ของผมไม่ถูกปาก ไม่ถูกใจ ให้ประณามในบอร์ดได้เลยเป็นเวลา 1 ปีเต็ม..!!"
  • ส่วนของเค้า เป็ดย่างที่อร่อยที่สุดในชลบุรี mk ยังชิดซ้าย

เป็ดย่าง อาเฉิน น้ำจิ๋มรสเด็ด เอ้ย.... น้ำจิ้มรสเด็ด
    ไฟล์แนบ
    358ff3d4fa076737f0148d1e2cc6495f.jpg 82K
  • กะผมด้วยคราบ THE elf_Stroke_Chonburi (Memory Man) แฮมเบเกอร์เนื้อ KFC พร้อม ไก่ทอด MAcdonald ราดด้วยซอสและ
    เครื่องปรุงจาก Pizza hut โรยหน้าด้วย มายองเนส 7-eleven พร้อมผัก ออกมาเป็น ไก่ หมุนลาว ขอซำกะต้นหน่อยนะ มันสิ้นคิดจริงๆ

มีแค่นี้นะ :024:
    ไฟล์แนบ
    images.jpg 55K
  • รายงานข่าว... โบว์ลิ่ง ก็มา..!! พร้อมด้วย OTOP อัศวินที่ดีที่สุดของบ้านแพ้ว(สมุทรสาคร)
    คืนนี้เราไม่นอนนนน ZzzZZzz
    ไฟล์แนบ
    templer8.jpg 41K
  • แร้วววเจอกัลลลคร๊าบบบ ...
  • กรูยังไม่รู้จะซื้ออะไรเลยว๊อย แถวบ้านมีแต่ เต้นรถ ขายวัสดุก่อสร้าง ต้นไม้ หญ้าญี่ปุ่น หญ้ามาเลย์ ปุ๋ย ยาฆ่าแมลง รับจัดสวน บ่ายจะขับรถออกไปหาซื้อแถวถนนสุขาสาม คงเป็นไก่ย่าง ปลาช่อนเผาเกลือข้างทาง ขายมานานมากแล้วไม่อร่อยคงเจ้ง

อ้ายเวนนนนน หางานให้กรูจัง ช่วงนี้แมร่งยุ่งก็ยุ่งจัด งานก็ค้างเยอะ จะกินเองยังกินลำบาก
    แต้วันนี้ตูต้องตระเวณหาของไปงานมันอีก สาดดดดดดดดดดดดดดดดด
  • อะไรวะป๋า..มีคนหาให้รัปทานจนชินชา เลยนะเนี่ย 555+ วันนี้หามาให้น้องๆกินมั่งนะจ๊ะ ตะเอง..!!

ใช่ซี้....เรามันไม่มีความหมาย ศาลาพักใจก็สลายไปพร้อมกับความหลัง...เศร้าหว่ะ
  • เราเข้าใจนาย บิ๊ก ช.
  • สองสามวันมานี้ ตู คิดแต่เรื่องจะเอาอะไรไปงานนี้
    คิดดู เสียสมาธิมั่กๆ หากไม่เห็นงานนี้มันสำคัญจะใส่ใจหรือว่ะ

ขอบ่นหน่อย คราวหน้าคิดอะไรให้มันยากกว่านี้อีกนะ
    ไอ้พวกชมรมคนว่างงานฯ
  • หิวแล้วว่ะ ไปเลยดีกว่า เตรียวข้าวเหนียวรอไว้ด้วย ของมัก
  • โห....ป๋า ออกตัวก่อนเลย ปล่อยสตาร์ทพร้อมกันนะ ของอร่อยมาทีหลังนะ 555
  • อาหารชุดอิ่มท้อง..วันนี้ผมมีบริการครับ ข้าวต้มหมูโฮเด้ง..!!
    เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับทุกท่าน.....
  • น้องแหลม รายงานตัวด้วย
  • ตะพานหินออกเดินทางถึงสิห์บุรี พร้อมเมนู หมูสะดุ้ง.....จะดุ้งจะเด้ง วันนี้รู้กัน..!!

ไอ้แหลมมาเลยมึง..อย่าบอกนะว่าเอา KFC มาอ่ะโดนตื้บ..
  • น่าอิจฉาจังอยากไปด้วยยย
  • บรรยกาศเล็กๆน้อยน้อยในงาน OTOP PARTY @ BULLROCK CAMP
    ไฟล์แนบ
    DSC07470.jpg 114K
  • ยังไม่ค่อยตื่นเลยหวะ ซะลึม ซะลือ....:028:
  • แค่เปิดมาเห็นรูปก็หิวอีกแล้วววว จัดอีกซักรอบดีมั้ยพี่บิว
  • หนวดซะอย่าง ไม่หนี ไม่ลุก ไม่ไปไหน เก้าอี้นี้ข้าจอง...!!
    แมร่ง...นั่งซะเก้าอี้กรูตายเลย
    ไฟล์แนบ
    DSC07490.jpg 107K
    DSC07489.jpg 108K
  • หมอตั้ม..ขานี้ก็ไม่พูด ไม่คุย ไม่อะไรทั้งนั้น ก็งานOTOP นี่หว่า ไม่ใช่งานคุย 555+
    ไฟล์แนบ
    DSC07480.jpg 114K
    DSC07479.jpg 87K
  • เชียงใหม่ก็มา...!!!
    ไฟล์แนบ
    DSC07493.jpg 88K
  • ตะพานหินก็มี...!!!
    ไฟล์แนบ
    DSC07482.jpg 115K
  • ชลบุรีก็ด้วย...!!!
    ไฟล์แนบ
    015.jpg 117K
  • วันนี้ไม่มีคำว่า ห่วงสวย....จัดหนักไปเลย..!!
    ไฟล์แนบ
    DSC07499.jpg 112K
  • ชายผู้นี้นั่งอยู่ใน ทิศทำเลทอง เมนูอะไรไกลแค่ไหนก็อยู่ในองศาที่ข้าเอื้อมถึง..!!! 5555555+
    ไฟล์แนบ
    DSC07513.jpg 64K
  • พูดไม่ทันปล่อยมุกไม่ออก ... แต่ก็ฮากับท่านผู้กินกับ r & b เจงๆ 555