ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คิม... ปลอกคอ ติดหมุด
  • ดูที่นี่เลยแหละครับ
    ดูกันได้หลายคนดี
    ไฟล์แนบ
    ปลอกคอ 2 นิ้วหมุดเล็ก0.jpg 68K
    ปลอกคอ 2 นิ้วหมุดเล็ก2.jpg 31K
    ปลอกคอ 2 นิ้วหมุดเล็ก3.jpg 54K
    ปลอกคอ 2 นิ้วหมุดเล็ก4.jpg 62K
    ปลอกคอ 2 นิ้วหมุดเล็ก5.jpg 51K
  • Hi Kim ! How re you ? I am a new Breeder in VN (Cosa Nostra Bull) . I have meet you in Chachuchak. I have bought 1 colar (inox). Do you remember me .. ^^ here is collar new ? it is cool.:063:
  • ราคาเท่าไรโทรบอกด้วย 080-3414581 สนใจ
  • Hi Kim ! How re you ? I am a new Breeder in VN (Cosa Nostra Bull) . I have meet you in Chachuchak. I have bought 1 colar (inox). Do you remember me .. ^^ here is collar new ? it is cool.
    ..
    ผมไม่ค่อยเก่งภาษาอ่ะครับ ลูกชายสุดฉลาด ลากไปให้ กูเกิล แปลให้ ได้ใจความมางี้ครับ
    ผมก้อยัง งง อยู่ดีแหละ...55+
    ..
    Kim Hi! อีกวิธีคุณ? ฉันเป็นพันธุ์ใหม่ใน VN (Cosa Nostra Bull) ฉันได้พบคุณใน Chachuchak ฉันได้ซื้อ 1 colar (INOX) คุณจำฉัน .. ^ ^ นี่เป็นปกใหม่ มันเย็น

ก้อได้ไอเดียร์ มาอีกครับ ไว้มีข้อความอะไร ก้อให้ กูเกิล ช่วยแปลให้ละกัน ง่ายดี

ราคา 1000 บาทครับ หัวเข็มสแตนเลส น๊อตทองเหลืองชุบ ปลอดสนิมครับ

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านค่รับ ว่างๆ จะลงให้ชมเพิ่มอีกครับ...
    ไฟล์แนบ
    ปลอกคอ-2-นิ้ว-หมุดเดี่ยว01.jpg 80K
  • มันแปล ว่ายังงั้นหรอ พี่ ฮ่า
  • กูเกิ้ลแปลได้เจ็บมากครับ
  • แปลเจ็บสุดๆ :o022:
  • มาผมแปลให้
    หวัดดีอ้ายคิม เป็นจั๊งใด๋ ซำบายดีบ่
    ข้อยเป็นนักผสมพันธุ์(สุนัข)มือใหม่เด้อ อยู่ VN
    ข้อยเคยพ่อเจ้า ที่จตุจัก ข้อยเคยซื้อปลอกคอของเจ้าอันหนึ่ง
    เจ้าจำข้อยได้บ่ อันนี่ปลอกคอรุ่นใหม่แม่นบ่
    ป้าดดดดดดดดดด แหล้วๆๆๆ มันซะมะคักอีหลีอีหลอกะด้อกะเดี้ยแท่น่อ (cool คือ เจ๋งหรือสุดยอด)
    แปลโดย ลูกอีสาน ให้เสียงภาษาไทยโดย..ท่านที่โพสต่อท้ายนี้...
  • เอ้อ...ขอบคุณ น้าผี ด้วยครับ ( ได้ศัพท์ อีสานเพิ่มอีก 55+... )
    ผมไม่ได้คิดในแง่ลบนะครับ อยากให้ทุกท่าน เห็นความรู้และเทคนิคในการแปล
    ศัพท์บางคำที่ ลืมไปหรือ ไม่สามารถแปลตรงๆ ได้ ถึงจะดู ฮา ๆ แต่ผมเชื่อว่า
    บางคำจะทำให้เราจำ คำนั้น ไปอีกนาน... เด่วนี้เวลา ลูกถามเกี่ยวกับภาษาอังกฤษ
    ผมก้อจะให้ เข้าไปถาม... กู (เกิ้ล)... ไม่ใช่แค่ภาษาอย่างเดียวครับ
    ทุกอย่าง ที่อยากรู้ อยากเห็น ลองถาม ..กู(เกิ้ล) .. เลยครับ มันรู้มากมาย
    การบ้านหรืองานที่คุณครูให้ทำ ให้มันช่วยเหอะ ดีจริงๆ เราจะได้ไปทำอย่างอื่น... 55+
  • 55+

น้าผี ตนนี้ สุโค้ยๆๆๆๆ

ชอบๆๆๆ
  • ไม่อยากจะบอกว่า นองแหกก็เพราะปอกคอนี้เหะ 555
  • ขอบคุณน้องผีลูกอีสาน มากๆๆๆๆๆ
    ช่วยให้วันนี้เป็นวันดีๆ
    ปลอกคอสวยดุดีครับ
    ส่งได้ให้ด้วยหรือเปล่า
  • ฮา ฮา ท่านผีแปลได้มันจริงๆ
  • คำเตือน

ปลอกคอ หนาม ไม่ว่าจะสั้น จะยาว อาจทำให้เกิดอันตราย กับบุคคลได้

หรือบางทีทำให้ของใช้เสียหาย โซฟา รถยนต์ เบาะ เก้าอี้ที่เป็นหนังพีวีซี ระวังให้ดีครับ

ใส่เฉพาะออกงานเท่านั้น ไม่เหมาะใส่ตลอดครับ เวลาสุนัขนอนกับพื้น ตัวหมุดอาจเกิดความเสียหายได้

ก่อนซื้อควรพิจารณาถึงความปลอดภัย และในการใช้งาน ที่อยู่ในการควบคุมดูแลเป็นอย่างดีด้วย
  • คุณคิม ชุดปลอกคอพร้อมสาย และชุดรัดจูงเดิน ที่ประกาศไว้ราคา1300 บาท

เริ่มใช้ได้กับหมาตั้งแต่กี่เดือนครับ พอดีไม่เห็นของจริงเลยกะไม่ถูก
  • พี่คิมเช็คเมลล์ด้วย ผมส่งที่ปรับสีแล้วไปครับ
  • :030:จริงด้วย น้าคิม พูดถูก
    ซื้อของน้าคิมมา ตั้งหลายเดือนแล้ว
    ใส่ไม่กี่ครั้ง เอง

:060:
  • ดีครับพี่ ว่าง ๆ จะไปเยี่ยมที่ร้านครับ
    ไฟล์แนบ
    art13.jpg 118K
  • น้าผีแปลได้แจ๋วมาก:063: