ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เบื้องหลัง การถ่ายโฆษณา เอฟ-1 รุ่น อีคอน
  • นางแบบ คนนี้
    ท่านมาร์ค ดันไปเจอแถว รัชดา ประมาณ ห้าทุ่มเศษ
    ช่วงตอนขับรถติดไฟแดง และกำลังเอามือเกา สะดือ เล่น
    เพื่อแคะแป้งที่ติดตามรูสะดือ ออกให้หมดก่อน เข้าบ้าน

เรื่องราวที่เกิดขึ้นก็มีดังนี้

เสียงแตรรถ ฟอร์จูนเนอร์ สีดำ ดังขึ้น ปี๊นๆๆๆๆๆๆๆ
    เพื่อเรียกสาวสวยที่เดินมากันเป็นกลุ่ม

มาเฟีย-น้องๆ ไปซอยสี่ แถวไหนอะ พี่ไม่ค่อยรู้ทาง
    น้องใหม่- แห๊ม พี่ น่าตาก็หล่อเหลา พึ่งมาจาก ตจว.หร๋อพี่
    มาเฟีย-พี่ไปไม่ถูก พาพี่ไป หน่อยสิ ครับ (มุกเดิม)
    น้องใหม่-ได้ค่ะ นู๋กำลังไป พอดี เลย ขอติดรถไปด้วย ละกัน
    มาเพีย-(น้ำลาย หก ) เออ น้องไปร้านไหนครับ
    น้องใหม่-ยังไม่รู้เลย ร้านไหน มันส์ ก็ เข้าร้านนั้น หรือพี่จะเลี้ยงเหล้านู๋
    มาเฟีย-พี่นัดเพื่อนพี่ไว้ ร้านไหน ยังไม่รู้เหมือนกัน น้องแนะนำหน่อยซิ ได้กินร้านเดียวกัน
    น้องใหม่-แล้วแต่พี่ซิ ถ้าจาเลี้ยงนู๋ แต่ถึงแล้วนะ ซอย4 (รถวิ่งมาได้ แค่ 20 เมตรเอง แต่มาเฟียมองไม่เห็น)
    มาเฟีย-อ้าวถึงแล้วหร๋อ พี่ไม่ใช่คนแถวนี้ งง มาไม่ค่อยถูก อ่ะ
    น้องใหม่-ตกลงให้พวกนู๋ นั่งร้านนี้ด้วยนะ แล้วพี่มาคุยกะเพื่อนที่นี่เรื่องไร หร๋อ
    มาเฟีย-(เช็ดปาก ด้วยผ้าเช็ดหน้า....ซี้ด)แล้วตอบว่า ก็เพื่อนพี่ นิซิ เจ้าของโรงงาน แพ๊ทเท็ค มันผลิตอาหารหมาให้พี่
    แต่ลูกค้า ซื้ออาหารไป บ่นเหมือนกันหมด ว่า ทำไมหมา มันคึก ทุกตัว เลย จ้องแต่ จะฟันกันท่าเดียวเลย ไม่รู้
    โรงงานผสมอะไร เพิ่ม ลงไปรึเป่า
    ...................................................

เรื่อง ในคำคืน นั้น ก็ จบลงด้วยดี(อย่าคิดมาก)...........และเพื่อนมาเฟียที่นัดไว้ ลมๆแร้งๆก็ไม่มา
    และก็มีการสนทนากันต่อ.................

มาเฟีย-ตกลงน้องใหม่ มาถ่ายโฆษณา ให้พี่นะ เดี๋ยวพี่ให้ค่าขนม ซัก 4-5 พัน ช่วยหน่อยเถอะ มาสร้างภาพพจน์ให้ รุ่นอีคอนใหม่
    หลังจากมีคน บอกว่า รุ่นนี้ รุ่นปลุกเซ็กซ์หมา
    น้องใหม่-จิงหร๋อพี่ ช่วงนี้ ใหม่ไม่ค่อยได้งาน เอ็มซี หรือ พริ๊ตตี้ เลย ค่าเทอม ก็ต้องเสียอีกแล้ว
    มาเฟีย-(ทำหน้าเหมือนดีใจ) เออเอาไว้ จบเรื่องงานถ่าย โฆษณา ให้พี่เสร็จเรียบร้อยก่อน แล้วค่อยเชือด เฮ้ย ไม่ใช่ ค่อยว่ากัน
    น้องใหม่-พูดไรก็ไม่รู้ ไม่เห็นกัวเลย เบื่อๆพวกกัวเมีย
    มาเฟีย-น้องอย่านอกเรื่อง เอาเรื่องงานก่อน เอาอย่างงี้ เดี๋ยวพี่อานาคินจะโทรนัดคิวถ่าย ถ้าว่างพี่จะตามไปที่สตู แล้วเจอกัน
    BYB BYB.....................

วันถ่ายทำ
    อานาคิน เมื่อ เจอน้องใหม่ ไม่พูดพล่างทำเพลง จัดไฟ เตรียมกล้อง
    สั่ง เมคอัพ เสื้อผ้า หน้า ผม ให้จัดการลุยเธอทันที
    กับนางแบบ น้องใหม่ ที่ตกกระไดพลอยโจน เค้าบังคับให้นู๋เป็นแบบค่ะ ก็เลยออกมาแบบนี้

รูปแรก ก็ ....ถูกใจ น่ารักมั้ยป๋ามาร์ค
    ไฟล์แนบ
    IMG_1562.JPG 49K
  • ซื้อวันนี้ แถมแก้ว เอฟ-1 ลายมินิ เอาไว้ชงกาแฟ
    หรือ ตักอาหารหมาด้ายด้วยค่ะ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1563.JPG 54K
  • ป๋ามาร์ค บอกให้ นู๋ ยกซด อ่ะ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1564.JPG 52K
  • อ้าว พี่อานาคิน ทำไมไม่เอาถุงใหม่ๆ มาถ่ายละค๊า
    ดันเปิดถุงมาแล้ว นี่มันถ่ายโฆษณาต้มคนดูนิ มิน่าเล่า ทำไมสตูพี่ เหม็นๆ อะไร?
    ไฟล์แนบ
    IMG_1565.1.jpg 64K
  • นี่ พี่ คิน แล้ว พี่จาให้นู๋ กินมันด้วยหร๋อเนี่ย
    เอ้าน่า(พี่คินบอก)ป๋ามาร์คสั่งมา ยกๆไปเหอะเหมือน ดกเบียร์ ตอนเพลงมันส์ๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1566.1.jpg 66K
  • นู่เป็นนางแบบนะพี่ งานนี้จ้างมาถ่าย ไม่ได้จ้างมากินอาหารหมานะพี่
    ไฟล์แนบ
    IMG_1568.1.jpg 61K
  • เอ้า เป็นไงเป็นกัน
    ป๋ามาร์คดูแล นู๋ ด้วยละกัน
    ไฟล์แนบ
    IMG_1569.1.jpg 56K
  • **** 55555 ดีพี่จุ๊ฟๆๆๆ แว้วผมไปเมื่อไหร่วะนั้น (เสียดายจิงๆๆๆ)

โถ้ๆๆๆๆเขียนซะเดียวคนอื่นก็เชื่อหลอกพี่ๆๆ ..........***
  • จบแล้วครับ พี่น้อง

ตลกโปกฮา เรื่องนี้ อุปโลกขึ้นมา
    ท่านมาร์ค อาหารเอฟ-1 ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องแต่ประการใด
    เพียงแค่ขำขำ ชาวพิทบลูโซน

ผิดผลาดประการใด ผมขอน้อมรับแต่เพี่ยงผู้เดียว
    นานนาน มาที ขอทีเฮอะ ทุกๆท่าน
    รวมทั้ง ท่านมาร์ค มาเฟีย
  • *** น่ารักน่ากินจิงๆๆๆๆF1 55555555 ของเค้าดีจิงๆๆๆๆ **
  • เรื่องราว เป็นแบบนี้ จริงเหรอ คับ 55+
  • ไหน ครายบอก ว่า น่ารัก แต่ ข้างหน้า
    เบื้องหลัง ด้านหลัง ก็ สวยนะครับบบบบบบบบบบบบ

อานาคินนี่เป็นโรคขี้ลืมจัง ?
    ไฟล์แนบ
    IMG_1555.JPG 42K
  • พี่จุ๊บ พี่มาร์คเค้าเป็นอย่างนั้นจริงหรอครับ
    555555555555555555555++++
    :030::013::030::013::063:
  • ตอนถ่าย น้อง คนนี้
    ผมบอก น้องใหม่ รอแป๊บนึง
    ขอแทรกเวลา ไม่เกิน 1 นาที นะนะ

นั่นแหละครับ ภาพที่ อออกมา รัวชัตเตอร์ ปั้บๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จบข่าวโฆษณา เอฟ-1

ขอบคุณ น้องใหม่ มากมายเลย ที่ให้ความร่วมมือ สร้างความขำขำ ให้แก่ พิทบลูโซน
    ขอบคุณทุกท่าน ที่เสียเวลาดู
    ไฟล์แนบ
    IMG_2067.JPG 43K
  • ท่านมานพ ก็ บอกแล้ว

ทุกอย่างอุปโลก ขึ้นมา
    ครายจะเอาเรื่องจิงมาบอกกันล่ะ เดี๋ยวก็ ซวย ยกบอร์ด
    ครายบ้างอยากเจอ คำสั่ง ผบ.สส.ที่บ้าน ห้ามเข้าบอร์ด เฮ้ยห้ามอาบน้ำ ซวยเลย
  • โห ห่างหายจากบอร์ดไปนาน กลับมา มุกกระจายเลยเนอะ มร.จุ๊ฟ
  • นึกว่าเรื่องจริง ทำไมเรื่องนี้ไม่ยักเข้าหูเรา
    กำลังคิด ทำไม พี่ใหญ่ทำแบบนี้ได้ไงอะ ไปคนเดียวเลย
  • พรุ่งนี้ตูเปลี่ยนเป็น f1 เลย ที่รัก:o027::o027::o027:
  • ชอบจริงๆครับ F1( จัดมาแต่ละคน เอาไม่อยู่จริงๆครับ ) สุดยอดเลยป๋าครับ
  • พี่จุ๊บ

อย่าลืมเชิญน้องเค้ามางานเลี้ยงปีใหม่ปลายปีนี้ด้วยครับ
    จะมีการมอบทุนการศึกษา ฮ่าๆๆๆ
  • อ่ะจัดไป 1 ทุน..!!!
  • ดูนางแบบผมมั่งอดใจไม่ไหว
    แอบกินF1ซะงั้น
    ไฟล์แนบ
    DSC00527_4R_1.JPG 41K
    w2sD9W939495-02.jpg 36K
  • โอ้ ลำซำ กันทั้งนั้นนนนนนน

แจกทุน กินเหล้า กะน้องดีกว่า เน้อ
  • พี่จุ๊บ น้องเขาน่าสงสาร จิงๆนะครับ ฮ่าๆๆ
  • มาเฟียยิ่งเป็นโรคหัวใจอ่อนไหว
    เห้นอะไรก็เก็บมาพิจารณา ตามสัดส่วน?
    น่าเห็นใจจิงๆ.................
  • อิอิ ชอบถูกใจจัง Mem อย่างเดียว สนใจอย่างเดียว หุหุหุ
  • พี่มาร์คจะมอบทุนวันไหนบอกด้วยนะพี่ พี่มอบทุนผมจะมอบชุด+ห้อง ให้น้องเขา:032: