ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คลายร้อนให้ red nose แบบคนจน แต่ได้ผล
  • :013: ไม่มีเงินติดตั้งแอร์ให้ครับ เลยเล่นวิธีนี้ แต่ได้ผลนะ ไม่สงวนลิขสิทธิ์ครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC03278_resize.JPG 82K
    DSC03250_resize.JPG 93K
    DSC03248_resize.JPG 92K
  • เยี่ยมเลย หาซื้อได้ที่ไหน ครับ
  • คลองถมเลยครับย มีหลายขนาด
  • ซื้อได้ตามร้านซ่อมแอร์ครับ เป็นของมือ2 แล้วมาทำขาตั้งยึดเอาเอง ทางบ้านผม แม่ค้าในตลาดสั่งกันเยอะมาก ต้องไปจองร้านซ่อมแอร์
    ของผมมี 2รุ่น รุ่น มอเตอร์2ตัวและมอเตอร์ตัวเดียว ราคาถ้ามอเตอร์เดียว 350 บาท ถ้า2มอเตอร์ 700 บาท โครงเหล็กขาตั้งแล้วแต่แบบ ทรง ท่อแป๊บ (ธรรมดาถูกแต่ไม่ทน แป๊บประปาทนแต่แพง) ข้อดีของพัดลมแบบนี้ คือ กระแสลมมันนุ่ม ละเอียด พัดสม่ำเสมอ ไม่กินไฟ
    เหมือนพัดลม 3ขา (พัดลมโรงงาน) ข้อเสียคือ ถ้าสุนัขโดนนานๆจะหนาว ต้องเป่าห่าง แต่ในรูปที่ลงนี้ สุนัขมันร้อนครับผมเลยต้องขยับให้ใกล้ๆกรง เปิดสักพักก็ปิด
    ไฟล์แนบ
    IMG_93577_resize.jpg 54K
    IMG_93599_resize.jpg 32K
  • นี่แหละครับตัวกินไฟ......อิอิ
  • คนจนต้องแบบนี้ครับ นั่นค่าไฟอานเลย
    ไฟล์แนบ
    2221.jpg 26K
  • ข้อดีพี่ผิดแล้วครับข้อนึง ตรงประหยัดไฟ

กินไฟสุดๆๆอ่ะพี่ จริงๆๆนะ

ใช้เครื่องนี้เนี่ย ไม่ใช่คนจนแล้วครับ
  • ทานกระจุยอะครับ ไฟนะ ฟันธง ที่รัก :o011::o011::o011:
  • :013: ผมไม่ทราบนะว่ากินไฟจริงหรือไม่ ไว้สิ้นเดือนเดี๋ยวก็รู้เอง แต่ถ้าฟังจากผู้ขายนะ ..เค้าบอกว่าตัวที่กินไฟคือส่วนที่เป็นคอมเฟซเซอร์ ส่วนมอเตอร์ก็ไม่ต่างจากตัวพัดลมตั้งพื้นทั่วๆไป จริงอยู่ตัวมอเตอร์อาจจะตัวใหญ่กว่า และอาจจะกินไฟกว่า แต่ผมคงไม่กลับไปใช้พัดลมตั้งพื้นแบบที่ขายตามห้างทั่วไปแล้วหล่ะครับ เหตุผลไม่ใช่เพราะหมดเงินไปแล้วนี่ แต่เป็นเพราะสุนัสขผมมันชอบด้วย สังเกตได้จากเปิดพัดลมแบบนี้ให้สักพัก มันหาว แล้วก็หลับในระยะเวลาสั้น อย่างมากถ้าพังก็ซื้อตัวใหม่ ไม่ต้องไปพันไดนาโมให้เสียเวลา ส่วนที่จะให้ลงเล่นน้ำนั้นบ้านผม ห่างจากแหล่งน้ำคงไม่สะดวกแน่ เอาเป็นว่า ผมไม่ได้รวยหรอกครับ แต่ผมทำไปก็เพราะเจ้าพิทบูลตัวนี้นี่เอง
    (พ่อค้าจะพูดอย่างไรก็ได้ว่าประหยัดไฟ ก่อนซื้อผมก็คิดอยู่นานเหมือนกัน ระหว่างพัดลม3ขาโรงงานกับพัดลมแอร์ ในที่สุดผมก็ตัดสินใจเลือกอย่างหลัง) ช่างมันเปลืองเงินค่าไฟ แต่สุนัขหลับสบาย คุ้มครับที่เห็นสัตว์เลื้ยงเรามีสุขภาพดีผ่อนคลายหายร้อน ทำงัยได้เอามาเลี้ยงแล้วนี่ คิดอะไรมาก....พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว ...จบ :030:
  • ก็เหมือนมอเตอร์ทั่วไปครับไม่เปลืองอะไรมากมาย ตามขนาดของมัน ฟันธง :056:
  • Chobpit ว่าง ๆ แจมกันหน่อยมั๊ยครับ จากผม วัฒน์ ข้างหลังร้านโกจ๊อง:027::027::027:
  • 0108 ผมนพ กองบิน 56 ครับ ว่างเมื่อไหร่มาเลย ไม่ชอมรอนาน :020: