ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากเห็นเหล่าบรรดา Gaff ในเมืองไทยครับ
  • ขออนุญาติคุณมาร์ค เปิดกระทู้หน่อยนะครับ

อยากเห็นเหล่าบรรดา Gaff ในเมืองไทยครับ ว่าตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับ

เห็นบรรดา Breeder เก่ง ๆ หลายท่าน ได้บอกไว้ว่า Gaff เวลาเทินร์มันจะเทิรน์ช้าหน่อย แบบว่าค่อย ๆ มาว่างั้นเถอะ

จากที่ติดตามเวปบอร์ดแต่ละแห่งก็เห็นบรรดาคนเลี้ยงหมาแต่ละท่านบ้างก็เอา Gaff. ไปเลี้ยงบ้าง เอา RE. ไปเลี้ยงบ้าง

แต่ Re.เวลาเทินร์ก็จะเทินร์เร็วหน่อย อันนี้เห็นสวย ๆ หลายตัว แต่อยากเห็น Gaff ที่อยู่ในเมืองไทยหน่อยครับ ว่าเทินร์

ก็ไปถึงไหนแล้วครับ โดยเฉพาะเจ้า " Hummer " ขอคุณเพชร พูโล (ขออนุญาติเอ่ยชื่อหน่อยนะครับ) ถ้ามีเวลารบกวน

คุณเพชรอัพเดท เจ้า Hummer ตอนนี้ให้ชมหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ของผมก็เก็บลูก Hummer ไว้ตัวหนี่งครับ
    ไฟล์แนบ
    dsc06244f.jpg 98K
  • นี้ ก็ gaff+re

เป็นรุ่นเหลน topgun หลาน hammer + rhino ทางแม่

เป็นรุ่นหลาน minione + snow ทางพ่อ

แต่ ตัว มัน ค่อน ข้างไปทาง gaff มากกว่า
    ไฟล์แนบ
    254[1].jpg 42K
    DSC03917[1]3.jpg 53K
  • top gun
    ไฟล์แนบ
    GetAttachment[1]2.jpg 22K
  • rhino
    ไฟล์แนบ
    GetAttachment[3].jpg 8K
  • รถเมล์ครับผม ^^

ผมว่าเทิร์นเต็มที่ได้ถึงเกือบๆ 3 ปีนะครับ ไม่ทราบของคนอื่นเป็นยังไงกันบ้างครับ อยากเห็นเหมือนกัน
    ไฟล์แนบ
    IMG_0120_resize.jpg 90K
  • mirmy ครับ ลูกสาว Hammer
    ไฟล์แนบ
    DSC00092.JPG 61K
  • ขอบคุณครับสำหรับทุกท่านที่อัพเดทรูปเหล่า Gaff ให้ดู ถึงแม้จะไม่ใช่ Gaff 100 ก็ไม่เป็นไรครับ

หวัดดีครับคุณนัท เจ้าของรถเมล์ เคยเจอรถเมล์ครับ ที่คอก The Rock ตอนนั้น..สบายดีไหมครับ

เรียนท่านที่เลี้ยง Gaff ทุกท่าน หากไม่เป็นการรบกวนถ้าสะดวกทิ้งเมล์ไว้ เผื่อจะได้ Chat ทางเอ็มก็จะเป็นการดีนะครับ

ของผม Gaff_Sisaket@hotmail.com
  • peet_pitbull@hotmail.com น้องสาวรถเมล์อยู่กับผมครับ
  • ปัจจุบันเป็นเรด โนส แล้วครับ

แต่ ก็ ว่า สวย ไม่คลาย ครับ 55+

khajohn-003@hotmail.com

ยินดีที่รู้จักครับ ตี้ ครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCN3105.jpg 79K
  • น่ารักดูดีนะเนี้ย คุณตี่
  • ขอบคุณครับพี่ เส็ง

พี่อัพ เจ้า ตัว เล็ก ให้ดุบ้างละครับ พี่ ได้ข่าวว่าไปตัดหูมาแล้ว นิ
  • Gaff นี่เวลามันโตเต็มที่แล้วสวย สง่าจริงๆ :m001:
  • ผม Gaff 100% หรือเปล่าครับ ช่วยวิจารณ์หน่อยเหอะ
    แล้วจะใหญ่กว่านี้อีกไม๊ครับ ในรูป 15 เดือนครับ
    ถ้าใช่ ผมขอร่วมอุดมการณ์ Gaff ด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0264_resize.jpg 75K
    ภาพ0303_resize.jpg 78K
  • gaff
    พ่อ zaimond เป็นลูกบอนไซ
    แม่ panda เป็นลูกTAMA
    รูปตอน6เดือนมั้งครับถ้าจำไม่ผิด
    ไฟล์แนบ
    28818_116740191694439_100000753776981_91889_7192511_n2.jpg 72K
  • น้องเรา หล่อหว๊ะ

:019: สายเลือดเดียวกัน
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0320_resize.jpg 77K
    ภาพ0339_resize.jpg 63K
    ภาพ0351_resize.jpg 68K
  • ลายละเอียดเยอะขนาดนั้นเลยนะครับGaff
    อันนั้นผมไม่ทราบครับ
    เลี้ยงด้วยความรักและรับผิดชอบต่อสังคมแค่นี้พอครับ
  • เท่าที่ ได้ ยินมา นะครับ gaff เป็นหนึ่งสายประกวด

แต่ คน ส่วน มาก ไม่ซีเรียส มาก แต่จะ เน้นรูปร่าง กล้ามเนื้อ ส่วน เรื่อง สี ฟรีสไตล์

ยกเว้นพวก เข้าสนามประกวด ชิงแชมป์

แต่ ขอ บอกเลย ครับ ว่าgaff เป็นอีกหนึ่ง สายที่ชอบมาก เหมือนกัน

( คำตอบข้าง อาจไม่ถูกต้อง ๆ รอ กูรู ท่านอื่นมาตอบ ต่อไป )55+
  • คูโบต้าครับ แม่เดียวกันกับรถเมของนายนัทน่ะครับ 2ปีแล้ว แกฟ+เอจครับ ฝากตัวด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    edrtyuull2.jpg 122K
  • เพิ่มเติมอีกหน่อยครับ อยากโชว์มั่ง
    ไฟล์แนบ
    ff.jpg 114K
    jjuyt.jpg 113K
    uuiyttttl.jpg 119K
    wwww.jpg 118K
  • ผมไม่ชีเรียสไรหรอกครับเพราะผมไม่ได้เลี้ยงเพื่อไปประกวดที่ไหน
    เลี้ยงเพื่อเป็นเพื่อนพาไปไหนมาไหนด้วย
    แล้วออกกำลังกายด้วยกันแค่นั้นละครับ
  • นี่ก็ GASS (ถังแก๊ส) :030:
    ไฟล์แนบ
    5เดือน2.jpg 27K
  • ถังแก็ส โตขึ้นมาก เลยครับ
  • อยากรู้เรื่องแก๊ฟ ไปตามหาข้อมูลได้ตามนี้

http://www.ipitbulldog.com/webboard/viewtopic.php?f=1&t=279

ราชาแก๊ฟ ยังเปลี่ยนเลย
  • ชอบตั้งแต่ต้นเหมือนกันคับ ขออณุญาติเจ้าของหมาด้วยนะคับ
    ไฟล์แนบ
    1161758286[1].jpg 49K
  • gaff มันน่าจะเป็นชื่อคอกของ Pam Carter ป่ะครับ สุนัขที่เป็นสุนัขของแพมทุกตัวจะมีชื่อ คอก(Gaff) นำหน้า เรื่อง Type ของ Gaff นั้นเริ่มแรกก็มีจุดกำเนิดไม่น่าต่างจาก Old School Edge มากมั้งครับ เพราะใช้บรรพบุรุษร่วมกันหลายตัว เพียงแต่แนวทางต่างกัน Gaff ค่อนข้างมีเป้าหมายชัดเจนที่จะทำ Correct Type& Standard ที่ตอนแรกอาจจะอิงมาตรฐาน UKC เป็นหลัก แต่ด้วยกฏหมาย BSL ในเมกาเกิดขึ้น เพื่อความอยู่รอดของสุนัขที่แพมรัก จึงอาจต้องหาจุดยืนที่ชัดเจนว่าจะเป็น American Bully หรือ American Staffordshire Terrier เพราะหากจะใช้ชื่อพิทบูลนำหน้าคงไปต่อยาก เพราะเป็นเรื่องของกฏหมาย สุดท้ายแพมเลือกที่จะไปทาง American Staffordshire Terrier ซึ่งรองรับโดย AKC ซึ่งมีโอกาสและอนาคตมากกว่า ในแง่การประกวดเพื่อความสวยงามตามแบบฉบับ AKC หลังๆจะเห็นว่าหมาจากคอก Gaff ส่วนใหญ่จะเปลี่ยนtype ไปเป็นสุนัข Staff มากขึ้น เปรียวขึ้น กล้ามเนื้อหรือ ความกำยำลดลง เพราะจะเอานักกล้ามไปเดินบนแคทวอล์คก็คงรุ่งยาก ปัจจุบันเพื่อนๆของแพมหลายๆฟาร์มก็นำเอาสุนัขจากแพมไปทำต่อ แต่ยังให้เครดิต Gaff อยู่ สุนัขนำเข้าในบ้านเรายุคแรกๆก็แกฟทั้งนั้น แล้วก็มาเอจ จนมาเป็นก๊อตติในปัจจุบัน หากชื่อของเดฟ วิลสัน หรือ ฮวน ก๊อตติ ยิ่งใหญ่ในโลกของอเมริกันบูลลี่ เท่าไหร่ ผมก็มั่นใจได้ว่า แพม คาร์เตอร์ ก็คงไม่ด้อยกว่ากันในโลกของอเมริกัน สแตฟฟอร์ดไชร์ เทอร์เรีย ที่มีต้นกำเนิดมาจากสุนัขสายเลือดเดียวกัน ต่างเป้าหมายแต่สำเร็จได้เหมือนกัน หากแน่วแน่ และชัดเจน ถ้าบรีดเดอร์พวกนี้ไม่ตายไปเสียก่อน มันใจได้เลยว่าชื่อของคนเหล่านี้จะยังคงอยู่คู่กับสุนัขที่มีบรรพบุรุษเป็นอเมริกัน พิทบูล อีกนานอย่างแน่นอน
  • กระทู้นี้ความรู้แน่นมาก...ชอบๆ
  • แล้วที่บ้านเรามันเป็นสายอะไรว่ะ..!!!:013::013::013:
    ใครรู้ช่วยตอบที่เเบบนี้เป็นหมาแดงได้เปล่า:015:
    ไฟล์แนบ
    DSC_0087.JPG 90K
  • ท่านแก่นของท่านสายไหนผมรู้ สายยางฉีดด่วนเลยครับ 55555555

ลูกน้องพากันไปซนที่ไหนกันมาล่ะนั่น สบายดีนะท่าน
  • เเล้วของผมล่ะ เเก๊ป หรือ ก๊าบ 555+
    ไฟล์แนบ
    PIC_0335_resize.JPG 87K
  • สปริงพัง
    ไฟล์แนบ
    PIC_0440_resize.JPG 86K
    PIC_0435_resize.JPG 105K
  • เเบบว่า อารมณ์เซ็งๆ.....ดูเเล้วเหมือนไก่ย่างไม้ละ 35 บาท ดูมันนอนซะขาเขอ เเบะหมดเรย
    ไฟล์แนบ
    PIC_0411_resize.JPG 110K
    PIC_0409_resize.JPG 95K
  • ยิ้มหวาน
    ไฟล์แนบ
    PIC_0442_resize.JPG 81K
  • รูปสุดท้ายเเล้วมาดูท่าเท่ๆบ้าง ถ่ายยากมากกว่ามันจะอยู่นิ่งจับสายจูงไว้มือหนึ่ง อีกมือจับกล้องได้เเค่รูปเดียวนี่เเหละที่ยืนเท่ๆ
    ลืมบอกไป หมาผม ชื่อ เจ้า Marny(มานี่) อายุ 6 เดือนครับ ติชมกันได้นะครับ สุดท้ายนี้ขอขอบคุณ พี่มาร์ค เเละ พี่ๆๆๆๆๆๆทุกๆคนขอบคุณสำหรับพื้นที่ครับ
    ไฟล์แนบ
    26072010271_resize.jpg 80K
  • gaff จมูกแดง ฮา ฮา
    ไฟล์แนบ
    DSC02318.jpg 98K
    DSC04362.jpg 116K
    DSC04359.jpg 116K
    DSC039212.jpg 94K
    DSC039202.jpg 87K
  • ถมดินหลังบ้านจะทำสนามคุณ holdmyown ปล่อยออกจากกรงได้อย่างที่เห็นในรูปเเหล่ะครับ ฮาฮ่าๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC_0025.JPG 120K
  • ขอเอาเจ้าหนุ่มน้อยมาอวดมั่งนะครับ

พึ่งพาไปเล่นทะเลครั้งแรกที่หัวหิน เล่นเอาผมเหนื่อยเลย =)

เจ้า Magnum อายุ 6 เดือนครับ เป็น ลูกข้าวปุกงา กับ slot และ สืบสายมาจาก Tama กับ Bully Jr. ครับ

ดีใจที่มีกระทู้นี้ครับ:063:
    :063::063:
    ไฟล์แนบ
    beach.JPG 81K
  • อันนี้รูปหน้าตรงครับ

(แฟนเอาผ้าผันคอใส่ให้ สีหวานไปนิดไม่ว่ากันนะ ) :013:
    ไฟล์แนบ
    beach2.JPG 92K
  • รถเมล์ด้านข้าง เมื่อปีที่แล้ว สมัยผอมๆ ฟิตๆ 5555
    ไฟล์แนบ
    reIMG_0655.jpg 82K
  • ขอคำปรีกษาคุณ PitBullLive หน่อยนะครับ
    Graff เป็นสายพันธ์หนึ่งของ staffordshire terrier
    จมูกต้องสีดำทั้งจมูกอย่างเดียว สีม่านตาต้องเข้ม ตัวผู้สูงที่หัวไหล่ 18-19 นิ้ว
    สี ม่านตาอ่อน หรือสีม่านตาแบบสีตาปลาหมอตาย(สีเหลืองซีดอ่อนๆ หรือที่เรียกกันว่าตาเพชร)หนังตาสีชมพู และจมูกด่าง สีขาวทั้งตัว หรือกว่า80% หรือสีซีดๆหม่นๆ ถือว่าเป็นมาตรฐานที่ใช้ไม่ได้
    Graff เป็นแบบอย่างของมาตรฐานสุนัขPitbull ที่สมบูรณ์แบบ ที่ใช้ปรับสายเลือดที่มีลักษณะด้อยของสุนัขตระกูลพิทบูลอื่นๆโดยเฉพาะพวกบูล ลี่
    ทั้งหมดเป็นความเข้าใจที่ถูกต้องหรือเปล่าครับ
    ถามเพราะอยากรู้จริงๆ ไม่ได้ป่วน

ขอตอบแทนนะครับ: ไม่ถูกต้องทั้งหมดนะครับ เท่าที่ศึกษาก่อนจะซื้อรถเมล์นะครับ Gaff ไม่ใช่อีกสายพันธ์หนึ่ง มันเป็นสายของหมาพันธ์พิทบูลที่ เค้าเอาไว้ประกวดกันนั้นแหละครับ ถูกต้อง ส่วนจมูกดำหรือแดง ผมเห็นGaff ก็มีแดงนะครับ ลองไปดู หมาตัวที่ชื่อ เจลลี่ บีนครับ(ขออนุญาติเจ้าของครับ)ผมเลยคิดว่ามาตรฐานที่บอกทั้งหมด มันคือมาตรฐานหมาประกวดครับ ไม่ใช่มาตรฐานสายGaff ครับ
    ไฟล์แนบ
    reIMG_0637.jpg 90K
  • ว้ายๆๆๆ :o036:Magnum ไม่นึกว่าจะได้เจอกันในนี้นะเนี่ย
    ไว้วันหลังแวะมาดืมกาแฟอีกนะคะ อิอิ
  • ขอลง gaff100 ด้วยคนครับผม
    ไฟล์แนบ
    IMG_0543.JPG 100K
  • @ nutcho

ยินดีที่ได้เจอในนี้ด้วยนะครับ

จะกลับไปอีกทีก็สิ้นเดือนหน้าครับ แล้วจะแวะไปอีกนะ

แต่ไม่รู้ว่าจะได้พาเจ้า Magnum ไปอีกหรือเปล่าอ่ะนะ เพราะอาจเอานาง Sumo ไปมั่ง (มันก็ยังไม่เคยเจอทะเล) เดียวดูก่อนครับ อาจเอาไปทั้งคู่ (จะพยายาม)

:015:
    ไฟล์แนบ
    Sumo on Guard.JPG 101K
  • ใช่ครับ รูปที่คุณ Noppy ลง คือ Alana แม่ของรถเมล์ครับ ^^
  • @ hvowell
    มาคราวหน้าจะขอถ่ายรูปด้วยนะคะ อิอิ
    หมาสวยมากๆเลยยยคร้าาาา
    ของนัทเทียบไม่ได้เร้ยยยย
    ไฟล์แนบ
    45205_148118325215699_100000525974021_355074_1604536_n.jpg 98K
  • ขอบคุณคุณ pck ครับสำหรับเรื่องมุมกล้องของเจ้า Many เเล้วว่างๆผมจะถ่ายมาให้ชมกันครับช่วงนี้งานยุ่งๆเลยไม่ได้กลับบ้าน

เจ้ารถเมย์ของคุณ pck นี่สวยชะมัดเลยกล้ามเนื้อเป็นมัดๆ สีก็สวยอีกต่างหาก จะว่าไปสีก็คล้ายๆเจ้า Marny ของผมเหมือนกัน(รึป่าว?)
    เพียงเเต่เจ้า Marny ของผมมันสีจะเข้มออกเเดงมากไปหน่อย เเต่ที่เเน่ๆมันมีถุงเท้าสีขาวเหมือนกันด้วย 555+
    เอาไว้ให้หมาผมโตซักปีกว่าๆผมจะเอารูปมาให้ชมกัน ตอนนี้เพิ่ง 6 เดือนเอง เเต่ผมว่ามันน่าจะมีเเววนะ(รึป่าว?) 555+
    ไฟล์แนบ
    26072010271_resize2.jpg 80K
  • ขอบคุณครับ สนใจรถเมล์หรือหมาสาย Gaff ก็คุยกันได้ทาง msn ครับ
    aka.thebeast@hotmail.com ครับ
    ไฟล์แนบ
    reIMG_8811.jpg 36K
    reIMG_8807.jpg 37K
  • @kanoon รูปโ-ค-ต-ร เท่ห์เลยครับ ชอบมากๆๆๆๆ ต้องใช่อะไรโยนไปกอ่นใหม หรือพี่ท่านโดดลุยเองครับ? ดีจังเลยหมามีสระให้เล่นครับ

@Nutcho เอาไว้คราวหน้าคงได้เจอหมาคุณ Nutcho มั่งนะครับ และ ใครบอกไม่หล่อ หล่ออีกแบบ (ดูแล้วคล้ายๆ นาง Sumo ของผมครับ)
  • บลูตัส ครับ GAFF 15 เดือนก่าๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_4231_resize2.JPG 76K
    IMG_4237_resize4.JPG 74K
  • ผมเเอด เมลล์ไว้เเล้ว เเล้วว่างๆผมจะเข้าไปคุยนะครับ ว่าก็ว่าเหอะ เเก๊ฟ นี่มันสวยจิงๆมันก็สวยไปอีกเเบบนะผมว่า 555+
    ชอบๆๆ