ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ปะ.. ชมร้าน"The ปุ๊ Pitbull Shop"แล้วเก็บตก JJ นิดหน่อย กันครับ
  • ใครจะหลงกลตามผมไปเดินเที่ยวกันอีกซักรอบบ้างมั๊ยหนอ? อิอิ

เพิ่งกลับถึงบ้าน ปวดหัวหน่อยๆ วันนี้ ตามใจแฟน พาไปเดินเล่นชิวๆ ทั้ง JJ Mall ทั้งจตุจักร แล้วก็แว๊ปไปเซ็นทรัลลาดพร้วอีกนิดนึง

จะให้เล่าบรรยากาศทั้งหมด ก็คงจะไม่ไหว เลยขอเป็นเก็บตกอะไรดีๆ แปลกๆ ตามประสาชาวเกาะ นานๆจะเข้ากรุงทีดีกว่าครับ อิอิ

ออกเดินทางด้วยรถแท๊กซี่เช่นเดิมครับ ฮ่าฮ่า ไม่ต้องขับเอง ไม่ต้องหาที่จอด สบายบรื๋อ

เป้าหมายคือ จตุจักร ....

Let s Gooo :065:
    ไฟล์แนบ
    DSCF4059_resize.jpg 80K
  • กระทู้จะช้าซักนิดนะครับ เพราะผม รีไซด์รูปไปด้วย โพสไปด้วย ต้องขออภัยไว้ล่วงหน้าครับ :001:

รถแท๊กซี่ จอดตรงข้าม ตลาด อตก แวะไปเดินดู ของแต่งบ้านแบบแนวๆนิดหน่อย เผื่อจะเหมาะกับรีสอร์ทบ้าง

ไม่ได้ออกจากบ้านหลายวัน โอ้ว อากาศอบอ้าวจังเลยแฮะ

แวะนั่งกินข้าวที่ห้องแอร์เย็นๆก่อนดีฝ่าครับ ที่ "ห้องอาหารโถพลู" :015:

( ร้านนี้ ดับร้อนไปได้เยอะทีเดียวครับ คอนเฟิร์ม:065: )
    ไฟล์แนบ
    DSCF4061_resize.jpg 81K
    DSCF4062_resize.jpg 114K
    DSCF4069_resize.jpg 109K
    DSCF4063_resize.jpg 123K
  • อย่าเพิ่งรีบครับ ทานข้าวก่อง

อากาศที่อบอ้าว แถมห้องแอร์ดันโดนจองซะอีก เฮ้อ....

มิเป็นไร นั่งด้านนอก ชมวิวสวยๆก้ได้ จะมีซักกี่ครั้งที่ได้กินน้ำเย็นๆ แล้วมีพัดลมทองเหลืองเก่าๆพัดสบายๆให้ชุ่มฉ่ำใจบ้างเน๊อะ

...

เจอแบบนี้ ความอบอ้าวทุเลามั๊ยครับ ? อิอิ
    ไฟล์แนบ
    DSCF4068_resize.jpg 102K
    DSCF4070_resize.jpg 103K
    DSCF4071_resize.jpg 112K
  • ฉะนั้น "ความคลาสสิค มันมาจากวิกฤติที่ไม่ได้นั่งห้องแอร์" 55

อาหารน่าทานหลยรายการครับ แต่จำเป็นต้องเลือกอาหารจานเดียวไว้ก่อน เพราะวันนี้ท่าจะยาว กินเก็บตกไปเรื่อยดีกว่า

ปะ หม่ำเลยดีกว่า จะได้อิ่มแล้วไปต่อ :015:
    ไฟล์แนบ
    DSCF4072_resize.jpg 113K
    DSCF4073_resize.jpg 99K
    DSCF4074_resize.jpg 103K
    DSCF4075_resize.jpg 88K
  • :014: พออยู่ท้องละ ก่อนไปร้าน "ปุ๊" PitbullShop ขอเก็บตกซักอย่างก่อนครับ

แวะเข้าห้องน้ำไป ยิงกระต่าย ซะหน่อย

จ่ายเงินกับพนักงานเก็บเงินหน้าห้องน้ำ

เดินเข้าได้ยินเสียง ติ๊ดดดด ติ๊ดดดด

( ใครจะมาวางระเบิดตูมั๊ยวะเนี่ย? ) ฮ่า ฮ่า

พลางนึก เสียงไรหว่า เซเว่นก็ไม่ใช่ นี่มันห้องน้ำ เหอะๆๆ

หลังจากยิงกระต่ายตายไปทั้งหมด ยี่สิบแปดตัว ฮ่า ฮ่า

ออกมาจากห้องน้ำเลยสังเกตุซักหน่อย

....

อ้อ....

บ๊ะ!! เดี๋ยวนี้ คนเมืองมันทันสมัยอย่างนี้นี่เอง มีเซ็นเซอร์ ตรวจจับคนเข้าห้องน้ำซะด้วย

ล๊อคตู้ไว้อย่างดี เข้าตังตึ๊ดดดด ออกดังตึ๊ดดดดด เขากี่คน เก็บตังกี่บาทต้องสอดคล้องกัน

โอ้ว แม่เจ้า กลัวเงินส้วมรั่วไหลนี่เอง ฮ่า ฮ่า ฮ่า

กะว่า ถ้าเด็กกว่านี้ซะหน่อย ตรูจะคลานเข้าห้องน้ำดูซะหน่อย จาดูว่า เซ็นเซอร์จับติดรึเปล่า ห๊า ห๊า

หรือว่า? ของสิ่งนี้ มันมีมานานมากแล้ว แต่ผมดันหนีเมืองศิวิไลไปเกาะซะนาน? หึหึหึ
    ไฟล์แนบ
    DSCF4076_resize.jpg 69K
    DSCF4077_resize.jpg 58K
  • อีกหน่อย คงจะเพิ่มมาตราการที่มาตราฐานกว่านี้คือ จะเป็นห้องน้ำระบบเซ็นเซอร์ทั้งห้อง

ใครอึมากจ่าย 5 บาท อึน้อยหน่อย จ่าย 3 บาท :032:

บรึ๋ยยยย ชักจะไปใหญ่ละ แค่เซ็นเซอร์ตัวเดียว คนรอดูร้านคุณปุ๊อยู่ อิอิ

เอาหละ ขี้เกียจเดิน นั่งรถต่อไป JJ Mall ดีกว่า
  • เห็นแล้วอยากไปเดินเล่นซะตอนนี้เลยพี่โจ

ตอนนี้อ้น แมร่งเรียนเยอะเหนื่อย คิดถึงพี่และ ฮิปโปครับ
    ปล.รักษาสุขภาพด้วย รูปสวยครับ
  • เอ่อ คือว่า ผมมีเรื่องจะสารภาพครับ .... คือ "ผมไม่ได้ถ่ายรูปสินค้าร้าน The ปุ๊ Pitbull Shop มาเลย " :001:

เนื่องจากไปรอบแรก ร้านยังไม่เปิดครับ กั้นโซ่อยู่

เลยเดินเล่นไปดูของแปลกตาอันอื่นๆ แล้วเดินย้อนกลับมาใหม่

โอ้ว เจอคนหลายคนครับ เลยแอบยืนดูสินค้าที่ร้านคุณปุ๊

ผมเปิดรูปถ่ายให้แฟนดู อยากให้เค้าเลือกแบบปลอกคอหนังเอาไว้ใส่ให้เจ้าฮิปโปตอนโตๆ

แฟนบอกว่า "เหอะ ไม่สวยอะ ไม่ชอบ" มันดูแปลกๆตา มีหนามเยอะแยะ

ผมก็บอกว่า ก็เลือกอันที่หนามน้อยๆสิ เน้นงานหนัง แถมใส่ชื่อฮิปโปได้ด้วยนะ

... เปิดดูอัลบั้ม ก็เจอรูป สารพัด แต่ตรงหน้าไม่มีปลอกคอหนังวางโชว์อยู่

แฟนเห็นโซ่จูง ที่มือจับเป็นหนัง บอกมาว่า สวยมากกกกกกก

ผมก็แอบยิ้ม ( หุหุ ตูว่าแล้ว งานหนังใครๆก้ต้องชอบ )

แล้วก็เป็นเช่นนั้นจริงๆครับ ผมหันไปดุอีกฝั่งของร้าน เจอปลอกคอหนังวางอยู่ เลยพาแฟนไปดู

พอเห็นของจริงเท่านั้นแหละ

"สวยงามจับใจจริงๆครับ" แฟนผมเองยังขอถอนคำพูดในทันที แถมบอกว่า เอาอันที่มีหนามชุด5รู ปักหมุดรอบคอ หุหุหุ

ผมแกล้งแซวว่า "ไหนไม่ชอบหนามเยอะๆไง" อิอิ

กลับกลายเป็น หนามที่เป็นรูปห้าจุด รอบคอ สายหนัง ถ้าหมาได้ใส่แล้ว มันดู ไฮโซสุดๆ ไม่ได้เลอะอย่างที่คิดเลยหรือเห็นในรูปเลย

ผมเองอยากยกกล้องขึ้นมาถ่าย แต่เห็นเจ้าของร้านคุยกะลูกค้าอยู่ เลยเกรงใจแถมเป็นงานแฮนด์เมทด้วยเลยไม่ดีกว่า

แต่ยังไงซะ ของจริง ผมรับประกันตรงนี้ได้เลยครับว่า "สวยกว่าในรูปแน่นอน"

ความแตกต่าง หรูหรา ชัดเจนครับ

อย่างหมุดหนาม 5 จุดที่ผมเล็งไว้ เส้นละประมาณ 1500 เองครับ ใครที่รักหมาไม่ควรพลาด "ดูดีขึ้นแน่นอน"

ที่เขียนมาทั้งหมด ไม่ได้รู้จักหรือได้พูดคุยกับเจ้าของร้านเลยนะครับ ลองติดต่อสอบถามกันเองดู

แล้ว งานดีๆ ท่านชอบลักษณะไหน เค้าน่าจะทำให้ได้หมด หนามสั้น หนามยาว หรือปุ่มเล็กๆ พร้อมชื่อสุนัข มีหมดทุกรูปแบบครับ

ของจริง สวยกว่าในรูปแน่นอน :063:

"ขอเชียร์" โดยตรงครับ :063:
    ไฟล์แนบ
    DSCF4088_resize.jpg 125K
  • เพิ่มเติมซักนิด ราคาหลักร้อยก็มีครับ ความหนาและงานหนัง ค่อนข้างเย็บดีมาก ขอเชียร์อีกรอบ :063:

ทีนี้ หมดมุข เรื่อง พิทบูลแล้วหละครับ 555

ผมเองกะจะไปร้าน คุณ Kim ต่อ แต่คำนวนแล้ว เดินไม่ถึงครับ เพราะจะดูของตกแต่งรีสอร์ทด้วย ต้องขออภัย

ตอนนี้ สำหรับบางท่าน โดนผมหลอกอ่านกระทู้มาตั้งนาน ม่ายมีอะไรให้ดูเลย ต้องขออภัย :001:

แต่หากท่านไหนจะไปเดินเล่นกับผมต่อ จาไปดุกันครับว่า มีอะไรน่าสนอีก เก็บตกเล็กๆกันต่อ

ปล. ตาอ้น กับนู๋ภัทร ตั้งใจเรียนไว้ครับ สู้ๆ เดี๋ยวเรียนจบผมให้ตั๋วฮันนีมูนมาเที่ยวหลีเป๊ะสองคนเลยครับ อิอิ

เอากระทู้นี้เป็นหลักฐานได้เลยงิ ฐานที่เป็นแฟนคลับเจ้าฮิปโป 55 ( มาว่ายน้ำแข่งกับฮิปโปงัย )
  • แหน่ะ หนีเจ้าฮิปโป ไปเที่ยวเหรอครับ กลับมา ฮิปโป ร้องไห้ร้องห่มกันพอดี 5555
  • ขอไถ่โทษด้วยของเล็กๆน้อยๆซักอย่างสำหรับคนที่คาดหวังจะได้เห็นสินค้างามๆเกี่ยวกับพิทบูลแล้วไม่ได้เห็น

ผมไปเจอสิ่งนี้ครับ .... ชมภาพก่อน แล้วลองทายดูสิว่า เค้าเอามาทำอะไรได้บ้าง?
    ไฟล์แนบ
    DSCF4080_resize.jpg 83K
  • ครอบครัวนี้น่ารักจังคับพร้อมหน้าพร้อมตากันจัง
  • ฮิปโปอยู่ที่บ้าน ตจว ครับ ท่าน catpit อิอิ

เลยกะจะนอกใจไปดูสัตว์เลี้ยงแถวเจเจซักนิด หากเจ้าฮิปอยู่ คงไม่กล้าไป เพราะกลัวพาโวหนะครับ :001:

ภาพด้านบนที่ผมทิ้งไว้ คือกะลามะพร้าวกับพวกทางมะพร้าว วัสดุธรรมชาติล้วนๆครับ

"เค้าเอามาทำภาพสัตว์" ครับ

ร้านนี้อยู่ชั้นเดียวกับคุณปุ๊แหละ ผมเห็นภาพที่เค้าทำแล้ว นึกถึง Pitbull ขึ้นมาทันตา

เห็นรูปสิงโตที่เค้าทำมาค่อนข้างสวย เลยถามว่า หากผมมีรูปมาให้ จะทำได้รึเปล่า ?

เค้าบอกได้สบาย รูปนึงใช้เวลาเป็นเดือน บางรูปสามเดือนครับ

อันนี้ ใครอยากมีรูปพิทบูลสวยๆทำจากวัสดุธรรมชาติ ใส่กรอบไว้ในบ้าน ก็เก๋ไม่น้อยเลยทีเดียว

เรามาดู "ประติมากรรมรกมะพร้าว" กันครับ :063: :004: :063:

:010::010:

อันนี้ก็เหมือนเดิมครับ ของจริงๆ สวยกว่าในรุปเยอะเลย
    ไฟล์แนบ
    DSCF4079_resize.jpg 102K
    DSCF4082_resize.jpg 99K
    DSCF4084_resize.jpg 110K
  • แอบหนีไปเดิน จตุจักรพลาซ่าดีกว่าครับ อยู่ติดกับ JJ Mall แหละ เพียงแค่ก้าวขอออกมานอกตึก ก็ถึงเลย

มีภาพถ่าย มีของแต่งร้าน เพียบเลย เป็นวัสดุธรรมชาติที่สวยงามมาก

ถูกใจผมหละครับงานนนี้ เมื่อก่อนสมัยวัยซะรุ่น มองข้ามโซนนี้ตลอด ไม่มีเดินเฉียด

วันนี้แก่แล้ว ยิ่งทำที่พักเล็กๆด้วยแล้ว ... งานที่ทำจากมะพร้าวแค่ลูกเดียว กลับมีค่ามากกว่าที่คิดซะอีก

ไม้ไผ่ประกบกันไม่กี่อัน ก็สวยงาม เก๋ไก๋สุดๆเลย ....

การตกแต่งที่พักและบ้านในแนวๆนี้ ผมว่า เป็นอะไรที่ ทำให้ "บ้านและผู้อาศัยเย็นลงเยอะ" นะครับ

http://www.fasttechno.com/web/
    ไฟล์แนบ
    DSCF4090_resize.jpg 121K
    DSCF4103_resize.jpg 109K
  • อย่างที่บอกครับ วันนี้ ขอแอบไปดูหมา จนแล้วจนรอด "งานเข้า" แฟนผมอยากได้หมาตัวเล็ก 555

เดินไปเจอ อลาสก้า ตัวนึง เปิดราคามา "สามหมื่น" ไม่รู้ถูกหรือแพง?

เห็นแล้ว ใจสั่น อยากได้สุดๆ ตัวบะเริ่ม มันเป็นหมาที่เคยฝันมาตลอด .... แต่จำต้องตื่นมาพบความจริงครับ 55 ผมไม่สะดวกเลี้ยงหรอก

ท่องในใจไว้ "ฮิปโป ฮิปโป ฮิปโป" .... "เอาตังไปตกแต่งบ้านดีกว่า" ..... ยุบหนอ พองหนอ 555
    ไฟล์แนบ
    DSCF4092_resize.jpg 118K
    DSCF4094_resize.jpg 118K
    DSCF4095_resize.jpg 114K
  • เมื่อกิเลสผมถูกระงับไปโดยพลัน และแล้วกิเลสของแฟนก็เริ่มขึ้น 55

ไปเจอ ปอมสีขาว น่ารักสุดๆ ตัวเล็กที่สุดเท่าที่เคยเห็นมาเลย อีกแล้ว ราคาเดิม 25000 ถึง 30000

อันนี้ แฟนหันมาบอกผมคำเดียวครับว่า "เชื่อใจว่าผมเอาฮิปโปอยู่ และ เลี้ยงเจ้าฮิปดีพอ"

.... เวงกำ สรุปมาซะงั้น :028:

ผมอ้างเหตุผลร้อยแปด แถมยกกระทู้ที่อ่านวันนี้ให้ฟังเรื่องเลี้ยงตัวอื่น แฟนก็บอกว่า ก็เชื่อใจไง ว่า ผมจัดการได้แน่ .... นั่น งานเข้าละ

ผมเลยนึกถึง ความรู้ครั้นไปงาน พิทบูลคาเฟ่ ขึ้นมาทันที .....

"พาโว" ไงครับ ... พาโว ที่เคยพรากชีวิตหมาตัวแรกเราไปไง ..... อิอิ งานนี้ แฟนใจอ่อน เริ่มจะวางมือ

เห็นมั๊ย ใครๆก็มาใกล้ชิดเค้าได้ ซื้อไปหลายๆหมื่นติดพาโวไปด้วยทำไง อีกอย่าง เรายังไม่รู้ว่าถูกหรือแพง ไปศึกษาจากเวปซะก่อนจะดีกว่า

สาบานได้ นึกถึง หมาตัวสีขาวของยีนขึ้นมาในบัดดล !!!~

จนกลับมาบ้าน แฟนยังไม่ลืมครับ บอกรีบเปิดดูเวปให้หน่อย ผมเลยไปเปิดของยีนดูก่อน ปรากฏว่า "ปิดการขายซะแล้ว" แป่วววว

ตอนนี้ กำลังศึกษาถ่วงเวลาให้สาวเจ้าลืมไปก่อนหนะครับ ห๊า ห๊า

มาดุรุปเจ้าตัวปัญหากันครับ .... น่ารักโคตร :063:
    ไฟล์แนบ
    DSCF4096_resize.jpg 74K
    DSCF4097_resize.jpg 83K
    DSCF4098_resize.jpg 100K
  • พักสงบสติอารมซักหน่อยดีกว่าครับ แถวๆนั้นมีร้านขายไส้กรอกให้กิน

ร้านนนี้ น้ำตระไคร้อร่อยดีครับ

นั่งเย็นๆสบาย ก่อนต้องกลับไปทำธุระต่อที่เซ็นทรัลลาดพร้าวแล้วหละ
    ไฟล์แนบ
    DSCF4099_resize.jpg 109K
    DSCF4100_resize.jpg 78K
    DSCF4101_resize.jpg 109K
  • กะว่า สัปดาหืหน้า ผมจะย้อนกลับไปอีกครั้ง

รุ้สึกเดี๋ยวนี้ ของที่เอามาขายคุณภาพทั้งนั้นเลยครับ มีของดีๆแปลกๆเยอะเลย

สิ่งหนึ่งที่น่าตื่นตาอีกอย่างคือ พระที่ทำจากไพเบอร์ครับ

ปกติเราจะเห็นรูปปั้นพระสวยๆ แบบเหมือนๆทำจาก "หุ่นขี้ผึ้ง" ที่คนไทยเราคุ้นเคย

แต่อันนี้ จะค่อนข้าง แข็งแรงกว่า ทำจากไพเบอร์ ที่สำคัญ ความเหมือนไม่ด้อยไปกว่ากันเลย

เป็นอีกสิ่งนึงที่ผมตั้งใจอยากสร้างครับ "รูปปั้นองค์กวนอู" แบบเหมือน

รูปปั้นใหญ่ๆขนาดเท่าตัวเรา ตกงานละแสน แต่รูปปั้นเล็กๆขนาดตั้งโต๊ะตกงานละเกือบหมื่น

ดุภาพงานกันครับ ฝีมือคนไทย สวยเฉียบทีเดียว

ใครสนใจให้ปั้นสิ่งใด ก็ลองเอาภาพแปดมุมให้เค้าตีราคาดุได้เลยครับ

:010:
    ไฟล์แนบ
    DSCF4104_resize.jpg 114K
    DSCF4105_resize.jpg 89K
  • เราบอกลาจตุจกัรกันในวันนี้ก่อนดีกว่า วันนี้ผิดหวังตัวเองเหมือนกัน กะจะเดินลุยซะหน่อย แต่ได้แค่เกาะขอบนอกของจตุจักร

แต่ของที่ได้เจอพบเห็ฯวันนี้ ทำให้สัปดาห์หน้าต้องไปอีกรอบค่อนข้างแน่ครับ

ใครจาไปเดินด้วย "ยกมือขึ้น" อิอิ

สัปดาห์หน้า จะเก็บตกจะๆ ชัดๆกว่านี้ รอบนี้ ต้องขออภัยจริงๆ มัวแต่ดูข้อมูลมากไปจนไม่ได้หยิบกล้องมาถ่าย อิอิ
    ไฟล์แนบ
    DSCF4106_resize.jpg 114K
    DSCF4107_resize.jpg 121K
    DSCF4109_resize.jpg 105K
  • รีบพาเพื่อนแฟน ไปตัดผมที่เซ็นทรัล ร้านเก่าที่ผมเคยสุมหัวประจำสมัยเรียน

Hair Tex ชั้นใต้ดินเซ็นทรัลลาดพร้าวครับ

หลังจากที่ผมยิงกระต่ายตายไป ยี่สิบแปดตัว ผมเองก้ไม่ได้ยิงอีกเลย

เดินเจเจ กินน้ำไปเยอะด้วยสิ เลยแวะไปยิงต่อที่ห้องน้ำเซ็นทรัลแทน

รอบนนี้ บรรยากาศ ความเป็นไทยกลับมาครับ 555

ระหว่างที่ยิงกระต่ายตัวที่ สามสิบสองตายไปนั้น สายตาผมก็เหลือบไปอ่านข้อความข้างฝาฝนังครับ

ดูจากบทความและกวีแล้ว น่าจะเป็นการโต้ตอบระหว่าง

"นักศึกษาชาย กับ แม่บ้านทำความสะอาดห้องน้ำ" ครับ 555
    ไฟล์แนบ
    DSCF4116_resize.JPG 66K
    DSCF4117_resize.JPG 50K
  • หากไม่เหมาะสม พี่มาร์ค ลบได้เลยนะครับ โพสมันสืมือไปหน่อย อิอิ

ขออภัย ในความไม่เหมาะสมโดยเจตนานะครับ :030:

อันนี้ เอามาฝากสาวๆครับ สำหรับ ผู้ที่ยังไม่เคยลอง ไอศครีมเพื่อสุขภาพร้านนนี้

อร่อยดีครับ รสชาตแบบนี้ สาวๆน่าจะชอบ ลองไปทานกันดู:065:
    ไฟล์แนบ
    DSCF4118_resize.jpg 76K
    DSCF4120_resize.jpg 55K
    DSCF4121_resize.jpg 73K
  • กว่าจะทำธุระเสร็จ กว่าจะทักทายพรรคพวกเก่าเสร็จ ก็เล่นซะเกือบค่ำแล้ว

การเดินทางวันนี้ ไม่ได้ไปหลายแห่งเลย แต่ใช้เวลาแต่ละที่นานไปซักหน่อย เพราะของน่าสนใจเยอะ

สัปดาห์หน้าเลยต้องเก็บตกอีกซักรอบ วันนี้ปวดหัวสุดๆแล้วครับ

ขออภัยหากติดตามมาจนถงตรงนี้แล้วแทบไม่มีเรื่องเกี่ยวกับพิทบูลให้ติดตามเลย

เอาเก็บตกมาเล่าคลายเครียดในภาวะโลกแปรปรวนเช่นนนี้ครับ

ที่สำคัญ ความรู้ดีๆสำหรับชาวต่างจังหวัดด้วยครับ ชาวกรุงอย่าเพิ่งรำคาญเชียวนา

ขอบคุณที่ติดตามครับ

ElephantJoE
    ไฟล์แนบ
    DSCF4127_resize.jpg 87K
  • ฮ่าๆๆ ขำอะไรไม่บอก
  • แม่บ้านฮาร์ดคอร์ว่ะ 5555
  • ที่เดียวในโลก ที่ใช้กำแพงห้องน้ำ เป็นกระดานฝากข้อความ แทน เฟซบุ๊ค 555
  • ไอศกรีม เพื่อสุขภาพเนี้ย
    ไม่รู้ผม ทะลึ่งหรือ คุณ elephantjoe ตั้งใจนำเสนอ :o028:
  • เย้ยย เพิ่งนึกออกตอนท่านทักนี่แหละ อิอิอิ :018:

แต่ไอศครีมอร่อยจริงๆนะ ไปลอง ไปลอง
  • ชวนให้ผมหิวอีกแล้วคุณโจ...:003:
  • พี่โจ ค้าบบอ้นจำเก่งนะพี่ เรียนจบเดี๋ยวน้องจะทวง ตั๋วไปฮันนีมูน น่ะครับ 5555+
    ตอนนี้ฮิปโปกับ กับ ทิกเกอร์ คงเกือบ1กว่าๆ ละมั้ง ไว้เจอกันแน่นอน ตอนนี้เรียนๆ+เลี๊ยงพิท หาประสบการณ์ชีวิตใส่ตัวครับพี่

ปล. น้องตามอ่านทุกกระทู้ที่พี่ตอบตลอดนะ..แต่บาง ทู้ร้อนแรงเลยไม่แวะทัก 555+
  • รูปสวยครับแนว street แบบนี้อ้นชอบครับ ไว้จะถ่ายแบบพี่บ้างนะคร้าบ
  • ฮาได้ใจครับพี่ทั่น 555+
  • -เค้าเรียกว่าแนว street เหรอ? แล้วแปลเป็นไทย มันมีคำจำกัดความว่าไงอะ

-เวงกำ นึกว่าสองคนจบหน้าร้อนที่เมษาที่จะถึงนี้นะเนี่ยย :015: ง้านต่ออายุบัตรฮันนีมูนไปอีกปีครับ อิอิ ถ้าเป็นไปได้ เอาเจ้าทิงเกอร์มาด้วยนะครับ มาว่ายน้ำแข่งกะเจ้าฮิปโปที่หลีเป๊ะซักหน่อย หุหุ

-คุณเต๊กครับ ผมทำท่านอีกแล้วหรือ อิอิ หากมีโอกาส ขอเลี้ยงท่านซักมื้อเป็นการไถ่โทษนะ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    DSCF1523.jpg 107K
  • 5555+ งั้นพี่เก็บตั๋วไว้ให้อ้นก่อนนะครับอยากเร่งจบเลยได้มั๊ยเนี่ย
    แนวการถ่ายแบบนี้ชื่อจริงอ้นไม่ทราบแน่ชัดครับ แต่อ้นกับอาจารย์เรียกแบบนี้ว่า แนวStreet ครับ เป็นการถ่ายไม่มีการจัดวางหรือตกแตง สีแสง มาก่อน แบบว่าเจออะไรสวยๆก็ กดมาเลย 1ใบ เป็นการถ่ายดูง่ายๆแต่จะให้สื่ออารมนั้นยากกครับ
    ส่วนรูปพี่อ้นเอาไปให้อาจารดู จารบอก มึงไปถ่ายแบบพี่เค้ามั้งสิ พี่เค้าถ่ายสวยนะเนี่ย 55555+

ชอบแสงครับ สวยดี รูปจาน ข้าวทานเสร็จ ชอบมากๆๆๆ
    ไปและค้าบบบพรุ่งนี้มีงานต่อ 555+
  • แล้วอาจารย์เห็นภาพถ่ายแนว Toilet รึยังครับ 555

เป็นภาพบรรยากาศการเสวนาของ นักศึกษาชาย กับ แม่บ้านเซ็นทรัล :032:

อ้อ อ้นคับ ปีนี้ก็เที่ยวได้นะ ผมเริ่มปรับปรุงพื้นที่ ลงบ้านใหม่ เดือน พย.

แต่หากจะให้ดี อย่ามาช่วงเทศกาลหยุดยาวครับ เดี๋ยวเราจาไม่ค่อยมีโอกาสได้จับเข่าคุยกัน อิอิ

อยากเตะบอลในบรรยากาศแบบนี้มั๊ย? อิอิ

Island Boy VS Scuba Pit

ฮิปโป VS ทิงเกอร์

อิอิอิ
    ไฟล์แนบ
    DSCF9859.jpg 98K
  • อ๊ากกกก เตะบอลไม่เป็น..แต่เห็นบรรยากาศแล้วอยากเตะเลย55555+ ไม่มีสนามบาสบ้างหรอค้าบบพี่โจ
    เป็นภาพบรรยากาศการเสวนาของ นักศึกษาชาย กับ แม่บ้านเซ็นทรัล ภาพนั้นเป็นต้นกำเนิดในการเล่นMSN ของพวกเราเลยนะครับพี่ 5555+ พวกเล่น BBดูไว้ มันเป็นต้นกำเนิดล่ะ 5555+

ไว้ว่างๆจะลงไปเที่ยวเลยแน่นอน ไม่เอาวันหยุดยาวแน่พี่ อยากคุยยาวๆ เจอHIPPO นานๆ สงสัยอ้นตกกระป๋องเลยมั้งตอนนั้น ภัทรเห็นรูปHIPPOแล้วกรี๊ด หยั่งกะนักร้องเกาหลี- -เฮ้อ เป็นไปเยอะ5555+
  • ได้เลยครับคุณโจ :013:

รูปสนามฟุตบอลข้างทะเลเหมือนสนามบาสที่อยู่ทะเลแถว
    Los Angeles เลยนะครับ เพียงแต่ว่าเมืองไทยเราวิวสุดยอดกว่า...:063:
  • พี่โจ้ มาเที่ยว พิดโลกบ้างนะคับ

อยากเห็นรูปร้าน พี่ปุ้ จังว่ามีอะไรน่าซื้อมั่งคับ เพื่อไป กทม คับ

พี่โจ สบายดีนะคับ
  • เดี๋ยววันไหนว่าง ผมจะขอไปถ่ายรูปมาฝากให้ครับ

ช่วงนี้สบายดี แต่เหนื่อยหน่อยๆ กำลังจะไม่ค่อยได้เข้ามาเล่น Net แล้วหละครับ

หากมีโอกาสได้ไปพิดโลก จะไปรบกวนแก๊งท่านแน่นอนครับ อิอิ :062:
  • 555 แจมด้วย ทั่นโจ
    ไฟล์แนบ
    toile3t.jpg 29K
    toile2t.jpg 88K
    toilet1.jpg 57K
    toilet.jpg 60K