ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเชิญร่วมโครงการ "ไออุ่นนี้จากพี่สู่น้อง"
  • ขอเชิญเข้าร่วมโครงการ "ไออุ่นนี้จากพี่สู่น้อง" ซึ่งเป็นโครงการช่วยเหลือโรงเรียนและนักเรียนด้อยโอกาส ที่ขาดปัจจัยพื้นฐานในการดำรงชีพ เลยอยากจะเชิญชวนพี่น้องชาวพิบูลโซนและท่านผู้ใหญ่ใจดี ร่วมบริจาค เสื้อผ้า เสื้อกันหนาว ผ้าห่ม อุปกรณ์การเรียน อุปกรณกีฬา มอบให้กับโรงเรียนบ้านสุขฤทัย ม.11 ต.ท่าตอน อ.แม่อาย จ.เชียงใหม่ เป็นโรงเรียนขยายโอกาส มีนักเรียนทั้งหมด 606คน แบ่งเป็น5 เผ่า ได้แก่ มูเซอ ลีซอ จีนฮ่อ ไทยใหญ่ ไทยลื้อ และมีกระเหรี่ยงคอยาวนิดหน่อย มีคุณครูรวมท่านผู้อำนวยการด้วย 27 ท่าน เปิดสอนตั้งแต่ระดับ อนุบาล- มัธยม 3 น้องๆที่นั่นน่าสงสารมากค่ะนี่ก็ใกล้จะหน้าหนาวแล้วด้วย กำหนดการมอบของก็จะพยายามไม่ให้เกินวันที่ 10 ตุลาคม เพราะโรงเรียนจะปิดเทอมค่ะ ท่านที่พอจะมีเสื้อผ้าที่ไม่ใส่แล้วแต่ยังสภาพใช้ได้อยู่ ก็ขอเชิญร่วมทำบุญร่าวมกันนะคะ ของที่ท่านไม่ใช้แล้วอาจจะกลายเป็นของที่มีค่ามากมายสำหรับเด็กผู้ยากไร้ก็ได้นะคะ ยังไงจะขออนุญาตมาอัพเดทเรื่องสถานที่รับฝากของบริจาคที่แน่นอนอีกครั้ง ขอบคุณมากค่ะ
  • ท่านใดที่อยากจะสัมผัสชีวิตบนดอยแม่อาย ก็ขอเชิญไปส่งมอบด้วยกันเลยนะคะ ไปกันเยอะๆสนุกดี
  • อยากไปแต่ ไกจัง...งั้นขอฝากของไปแทนแระกานน่ะคับ...
    ช่วยกานเพ่น้อง พิทบูลโซน
  • ยินดีเลยครับกิจกรรมดีดี
  • ผมฝากไปดีกว่าครับแล้วสามารถไปบริจาคได้ที่ไหนครับ
  • สถานที่รับฝากอ่ะครับ ฝากได้ที่ไหน
  • อีกครั้งที่พวกเราควรแสดงพลังให้โลกรู้

ช่วยนักเรียนในเมืองเยอะแล้ว คราวนี้เราจะไปช่วยต่างจังหวัดบ้าง เย้ๆๆๆ
  • ร่วมด้วยช่วยกัน..น้องเตย..:m001:
  • ขอร่วมด้วยคนค่ะ
    แจ้งสถานที่รับบริจาคให้ทราบด้วยนะค่ะ
  • วงการพิทบูลมันต้องอย่างนี้สิครับ ดูแลสังคมที่ด้อยโอกาส เป็นโครงการที่เยี่ยมมากครับ...:063::020::063:
    ไฟล์แนบ
    Doi AngKhang 2008_12_14_20_25_23_0001.jpg 111K
  • น้องเตย พี่ยินดีสนับสนุนมากๆเลยนะ
    แต่ตอนนี้ขอเช็คเรื่องวันเวลาหน่อย เพราะถ้าโอกาสเหมาะเจาะ จะจัดเวลาไปด้วยตัวเองเลย
    พอดีเดือนนั้น มันตรงกะเดือนออนทัวร์ของพวกพี่ พอดีเลย ว่าไง พี่น้อง SCUBAPIT ทุกคน สะพายกล้องไปหนาวกันมั้ย

ช่วยกันนะครับ เด็กๆควรจะได้รับโอกาส แบบพวกเรานะครับ มีอะไร ก็ช่วยๆกัน
    ไฟล์แนบ
    sbd.jpg 103K
  • ผม ชอบpit bull zone ก็ตรงนี้ ครับ น้ำใจ เพียบเลย
    ...สิ่งที่ เรา มี.. เขาไม่ มี... ขอให้ pit bull zone เป็นอย่างนี้ ตลอดไปนะครับ:063::063::063::063::063::063:
    เอา ช่วยกันครับ
  • Buddha bless
    :m001::m001::m001:
  • เฮ้ยขอบอกก่อนเลย เดือนตุลา 8, 9 , 10 ผมไม่ว่างนะครับ
    หัวเด็ดตีนขาดก็ไม่ต้องมาชวน วันนี้ให้ลูกครับ

16 ก็รู้สึกงานนครปฐม จัดคิวกันดีๆนะเว๊ย

บอกแล้วให้ทะยอยกันจัด อย่ามาอัดอยู่ในเดือนเดียว
  • ดีคะ ร่วมบริจาคด้วย ถือโอกาส ไปเที่ยวให้เป็นของขวัญวันเกิดไปด้วย คงอิ่มบุญ
  • น้องสาวของพี่ หน้าตาสวยจิตใจข้างในยังสวยอีก ... อย่างนี้โบราณเค้าว่า สวยแต่รูป ถ้ายิ่งจูบก็ยิ่งหอม หือ!.. มั่วแล้วกู ฮ่ะๆๆๆๆ :020:
    ไฟล์แนบ
    128202279885204.gif 53K
  • งั้นถ้าเป็นช่วงต้นเดือนจะโอเคมั๊ยค่ะพี่ๆ ประมาณวันจันทร์ที่4ตุลา เอาพวกเราสะดวกเข้าว่า เพราะทางโรงเรียนถ้ายังไม่ปิดเทอมคุณครูก็พร้อมต้อนรับเสมอค่ะ ส่วนเรื่องสถานที่รับบริจาค เตยขอเวลาอีก 1 วัน นะคะแล้วจะมาแจ้งอีกครั้ง ขอขอบคุณทุกๆท่านด้วยนะคะ ทำบุญร่วมกันชาติหน้าจะได้เกิดมาเจอกันอีก 5555
  • อยากไปด้วยว้อยยยย
  • จัดปายย ค่ะ คนสวย
  • อยากไปเหมือนกัน
  • เอาด้วยชอบๆ สิ่งดีๆเเบบนี้ช่วยเต็มที่ พวกเราพันธุ์เดียวกัน

ปีนี้ของผมที่ยโสธรเดือนธันวา เดียวจะมาเเจ้งข่าวนะ
    ปีที่แล้วที่อุ้งผาง เอาภาพเล็กๆน้อยมาฝากกัน ได้ทั้งบุณได้ทั้งไปเที่ยว
    ไปกันทั้งบ้านสนุกดีปลายปีทุกปี
    ไฟล์แนบ
    DSC_4909.jpg 86K
    DSC_4898.jpg 67K
    DSC_4848.jpg 115K
    DSC_4844.jpg 47K
    DSC_4838.jpg 80K
    DSC_5149.jpg 100K
    DSC_5024.jpg 103K
    DSC_4986.jpg 110K
    DSC_4984.jpg 86K
    DSC_4921.jpg 100K
    DSC_5147.jpg 79K
    DSC_5146.jpg 83K
    DSC_5118.jpg 114K
    DSC_5101.jpg 89K
    CIMG0147.jpg 73K
    CIMG0143.jpg 80K
    CIMG0132.jpg 63K
    CIMG0117.jpg 54K
    CIMG0060.jpg 48K
    DSC_51462.jpg 83K
    DSC_51492.jpg 100K
    DSCF6701.JPG 59K
    DSCF6872.jpg 49K
    CIMG0262.jpg 47K
  • ร่วมด้วยช่วยกัน
  • ทางกรุงเทพฯ ว่าอย่างไรครับ ใครจะร่วมช่วยรวบรวมสิ่งของไว้ก่อนเลย ได้เท่าไรเดี๋ยวเรามาวางแผนกันอีกทีว่าจะเอาไปสมทบกันอย่างไร
    มีเวลาเดือนกว่าๆ ช่วยๆกันหน่อยพี่น้อง
  • รวบรวมไว้ทางกรุงเทพไว้ส่วนหนึ่งก็น่าจะดีนะคะ แต่ท่านใดที่จะส่งมาก่อนก็ได้ค่ะ ส่งมาที่เตยเลยก็ได้ 119/1 ถ.ริมคลองชลประทาน ต.สุเทพ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50200 ของที่ส่งมาถ้ารบกวนช่วยซักทำความสะอาดด้วยนะคะ เพราะเราจะมาทำการคัดแยกอีกที เพื่อความสะดวกในการแจกจ่ายค่ะ ขอบคุณค่ะ
  • ส่วนท่านที่สนใจจะเข้าร่วมเดินทางในทริปนี้กรุณาแจ้งจำนวนด้วยนะคะเพราะเราได้จัดโปรแกรมเที่ยวแบบใกล้ชิดธรรมชาติไว้รอท่านแล้ววว
    SCUBAPIT เคยแต่wxดำน้ำ คราวนี้จะพาขึ้นเขาเข้าถ้ำไม่รู้จะสู้ไหวรึเปล่า????
  • ใครมีอะไรที่จะสมทบก็บอกได้ครับ ผมจะช่วยรวบรวมจากทางกรุงเทพฯ อีกแรง
    ความดีทำไว้ไม่เสียหลาย ยิ่งทำมากก็ไม่เป็นไรครับ

ขอให้ท่านจงดีใจ และภูมิใจ วันที่ท่านได้อยู่ในฐานะ ผู้ให้
    แต่หากวันใด ท่านไปอยู่ในฐานะ ผู้รับบ้าง ท่านจะเสียใจ

ไอ้พวกที่งก ไม่เผื่อแผ่ อ่านไว้ซะ จะได้งกน้อยลง
  • เอาไงดีง่ะป๋า เงียบเหงาจริงๆเลยอ่ะ _*_
  • ภาพพี่ดีเจ แก่นแก้ว น่ารักมากๆเรยคะ เหนแล้วรู้สึก ดี จิงๆ
  • แปลกกระทู้ดีๆ และสร้างสรรค์คนกลับให้ความสนใจน้อย
    แต่เป็นกระทู้ด่ากันคนเข้าวันเป็นพัน เฮ้อออออออออ

ทำเท่าที่ทำได้ดีกว่าครับน้องเตย เดี๋ยวพี่เอางบช่วยหมา โยกไปช่วยคนก็ไม่มีปัญหาครับ
  • เจ้าข้าเอ๊ย!!!!!มีใครสนใจร่วมบริจาคกันอีกมั๊ยค๊า
  • ต่างจังหวัดรวมทำบุณยังไง มีเลขที่บัญชีไม
  • :067:อยากร่วมด้วยทำยังไง:067:
  • ของที่จะบริจาคให้ เพียบเลย สาวน้อย เด๋วจะลองไปดูที่โรงงาน FBT ของจำพวกอุปกรณ์กีฬา คงดีเนอะ

แจ้งสถานที่เอาของไปฝากด้วยจ้า
    ไฟล์แนบ
    แพล่บ6.jpg 58K
  • รวบรวมไว้ทางกรุงเทพไว้ส่วนหนึ่งก็น่าจะดีนะคะ แต่ท่านใดที่จะส่งมาก่อนก็ได้ค่ะ ส่งมาที่เตยเลยก็ได้ 119/1 ถ.ริมคลองชลประทาน ต.สุเทพ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50200 ของที่ส่งมาถ้ารบกวนช่วยซักทำความสะอาดด้วยนะคะ เพราะเราจะมาทำการคัดแยกอีกที เพื่อความสะดวกในการแจกจ่ายค่ะ ขอบคุณค่ะ
  • เรื่องเบอร์บัญชีเตยกำลังคิดอยู่ว่าจะไปเปิดบัญชีใหม่เป็นชื่อโครงการเลยอ่ะค่ะ ขอมาให้คำตอบพรุ่งนี้นะคะพี่ พี่อรมาจะขึ้นดอยด้วยกันรึเปล่าคะ
  • พี่เตยคุยกะแม่แล้วคับเด๋วแกจะหาพวกหนังสือเรียนให้
    ถ้าตอนต้นเดือนตุลาคงไม่ได้ไปคับเพราะช่วงเค้าสับเปลี่ยนกำลังพอดีเด๋วว่านส่งของไปให้แทนแล้วกันพี่
    แล้วขอเบอร์พี่ด้วยละกันพอดีลืมจดวันก่อนถ้ามีอะรัยเด๋วโทรไปไปหา
  • เบอร์เตยนะคะ 086-7288957 ท่านที่มีข้อสงสัยยังไงก็โทรมาสอบถามรายละเอียดได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ
  • ถ้าจะส่งไปที่ กทม ส่งที่ไหนครับ
  • กรุงเทพฯ ใครประสงค์จะร่วมแจ้งความจำนงค์ไว้เลยครับ เดี๋ยวผมรวบรวมเองก็ได้ครับ
  • นายว่านพี่ขอสรุปยอดหนังสือด้วยได้มั๊ยจ๊ะ จะได้มาจัดระดับชั้นจ้า
  • :006::063::063::006:
  • (((((((((((((((((สาวเตย )))))))))))))))))))))))

ขุดกระทู้หน่อยยยยยยยยยย
  • รวบรวบได้แล้วจะส่งไปไงวะเนี่ย หนักโคตร..!!!!
    รวมทั้ง วอดก้า 2 ขวดเผื่อให้แกหายหนาวด้วยนะจ๊ะ..ไอ้น้องเตย..
  • ขอบคุณค๊าป้าพร ที่มาช่วยออกแรงขุดกระทู้ให้เตย 555 แหมๆ พี่บิว ส่งมาไม่ได้ก็ขับขึ้นมาเลย แจ๊ส คันนั้นอ่ะ สู้มั๊ยๆไหวป่าวๆ
  • กระทู้นี้ทำไมเงียบเหงาจังหนอ

เฮ้ออออออ การทำดีมันเหนื่อย ยุ่งยาก และต้องเสียสละ คนจึงไม่ค่อยสนใจกัน อันนี้ก็เข้าใจครับ
    หากวันไหนมีเวลาว่าง ลองค้นดูในตูเสื้อผ้า ชั้นวางหนังสือ ห้องเก็บของของท่าน เผื่อจะมีอะไรที่ไม่ได้ใช้
    เก็บไว้ก็ไม่เกิดประโยชน์ รกบ้านอีกต่างหาก ขอเวลาสักหนึ่งชั่วโมง รวบรวมส่งมาสมทบนะครับ

สิ่งไร้ค่าที่ไม่ได้ใช้ประโยชน์ของท่านเหล่านั้น อาจจะเป็นประโยชน์มหาศาลแก่คนอื่นครับ
  • วันนี้คุณครูบนดอยโทรมาบอกว่าช่วงนี้ฝนตกหนักทุกวันเลยค่ะ ก็เลยมีการประกาศระวังน้ำป่า และดินถล่ม เตยเลยคิดว่าจะขออนุญาตรวบร่วมข้าวของทั้งหมดแล้วเดี๋ยวจะให้คนพื้นที่จัดส่งขึ้นไปดีกว่าค่ะ เพื่อความปลอดภัยของทุกท่าน ยังไงแล้วจะมาอัพเดทอีกครั้งนะคะ ขอบคุณค่ะ
  • ว่าน .. ยังไงโทรหาพี่ด้วยเน้อ 086-7288957
  • โหย นู๋เตย จิมากทม.แว๊ว

แล้วเจอกันน๊าตะเอง อิอิ
  • ชื่อนุ้ยน๊ค๊ อยากถามว่าใครเปนคนออกค่ายค๊
    แล้วไปวันไหน อยากไปมัง ว่าจ๊พาเพิ้ลไป แต่ว่าไม่มีรถ
    ไม่รุทาง ทำไงดีอ๊ นุ้ยอยู่เชียงราย ทางเชียงรายก้อมีค่ายสนุกมาก
    เลยอยากจ๊ลองที่จะไปกับค่ายอื่นบาง ทางเชียงรายก้อเป้นค่ายแบบนี้เระ
    ทำเองทุกอย่าง ตั้งแต่เปิดกล่องจนถึงรวบรวมของเพื่อนำไปแจก
    ก้อมีคนสนใจเยอะเลย
    แล้วทางเชียงใหม่มีคนสนใจเยอะไหมค่ะ
    แล้วถ้าจะไปเนี้ย ไปได้ไหม