ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Update Gaff " Fong Win " ศรีสะเกษ
  • อัพเดท Gaff " Fong Win "
    พ่อ Gaff Hummer \
    แม่ Boing
    2 ปีแล้วครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC06384.jpg 96K
    DSC06368.jpg 121K
    DSC063692.jpg 125K
  • ผมชอบแนวนี้เลยครับ สุดยอดครับ
  • ฟงหวิน คือหมา แกฟที่เกิดในเมืองไทยที่สวยมากตัวนึงครับ มีครบทุกอย่างที่แกฟดีๆซักตัวควรจะมี น่าจะมีตัวเมียสวยๆ type ใกล้เคียงกันซักตัวมาจับคู่กันบรีดนะครับ หมาแบบนี้อีกกี่ปี ก็จัยังคงสวยแบบคลาสสิคครับ หากมีผลงานอย่าลืมเอามาอวดนะครับ
  • สวยครับ
  • อึ๊ม...หล่อจริงๆ....
  • :063::063:สวยครับพี่โต
  • ชอบสไตล์แบบนี้จังครับ หล่อนิดๆ หน้าตาร้ายๆ รับทับเมื่อไรบอกด้วยนะครับ
  • ขอขอบคุณ
    คุณAUN
    คุณเบิร์ด Ultradog ซึ่งสำหรับตัวเมียผมกำลังมองหาอยู่ครับ
    คุณ BEEKEN
    คุณTora_Pit
    พี่กํ๊ม
    คุณPBNPIT
    สำหรับคำติชม ซึ่งมันทำให้ผมมีกำลังใจเป็นที่จะเลี้ยงดูและพัฒนาสายเลือดนี้ให้ดีขึ้น
    และถึงแม้เมืองไทยจะมีสายเลือดนี้อยู่ไม่เยอะก็ตาม แต่ก็จะพยายามทำให้ดีที่สุด
    ตลอดเวลาที่มันอยู่กับผม ผมเฝ้าดูพัฒนาการของมัน นิสัยใจคอของมัน จิตใจของมัน
    จากการเลี้ยงดูมันตั้งแต่มันตัวเล็กกระจิ๊ดริ๊ด จนเติมใหญ่เป็นหนุ่ม จนลูกผมสองคนสามารถที่
    จะวิ่งเล่นกับมัน ขี่หลัง แต่มันก็ไม่เคยที่แม้แต่จ้องหน้า ขู่หรือ
    อารมณ์เสียใส่ลูกผมเลย ผิดกับสายพันธ์อื่น ( ไม่อยากเอ่ยชื่อ เดียวเขาจะหาว่าโจมตี) แค่ลูกผม
    จะวิ่งเข้าบ้านมันกลับงับแขน(แบบขบ ๆ) แต่มันก็ทำให้ลูกผมตกใจและเจ็บแขน เลยทำให้เราเปรียบเทียบได้ว่า
    พิทบูลกับหมาสายเลือดนั้น ลักษณะนิสัยใจคอมันแตกต่างกันอย่างสิ้นเชิง ยิ่งเฉพาะ Gaff
    จนกระทั่งพวกลูกผมเรียกมันว่า " พี่หวิน " เสมือนหนึ่งเป็นสมาชิกในครอบครัวเราและผมก็ยินดีที่จะให้มันเป็นส่วนหนึ่งในครอบครัวเรา ..เรา
    คุณPBNPIT ครับ ผมยังเปิดผสมอยู่ครับ..
    ไฟล์แนบ
    DSC06382.jpg 122K
  • Gaff Dimba ลูกสาว Hummer...
    สายเลือดคลาสสิคที่ผมมีอยู่เหมือนกัน
    ไฟล์แนบ
    dimba.jpg 37K
  • หวัดดีครับ คุณบิว ดีใจครับที่ยังเห็น Gaffตัวเมีย สายเลือดดี ๆ อยู่

ขนาด Gaff ตัวผู้ยังอ้อนแบบสุด ไม่รู้ว่า Gaff ตัวเมียอย่าง Dimba จะเป็นอย่างไร

อยากเห็นภาพถ่ายตอนปัจจุบันนี้ไม่ทราบว่า Dimba อย่างไรบ้างครับ
  • สวยล่ำน่ารัก มาก ถ้าได้ตัวเมีย สวยๆนี่ แจ่มมากๆๆ
  • ทั้งหล่อ ทั้งล่ำ สุดยอดครับ :063:
  • gaffด้วยคนครับ
    ไฟล์แนบ
    45809_141668439201614_100000753776981_178145_4535863_n.jpg 120K
    1419.jpg 65K
  • ผมเคยทำ Dimba กับ Scarface ไป 1 ครั้ง และไม่เคยบรีดมันอีกเลย..
    และวันว่างๆผมจะถ่ายให้ชมนะครับ PitBullLive....
  • ขอบคุณอีกทีสำหรับคุณindyunzenzer คุณChampsu1000 สำหรับคำชม

สำหรับ " ไอ้หวิน " ผมตอนมันมาใหม่ ๆ
    ผมยิ่งหนักมากเรื่องการกินของมัน จนผมได้เข้ามาอ่านในกระทู้ของเวปนี้ น่าจะเป็นเรื่องของหลักการให้อาหาร
    กับสุนัข และพันธ์นั้นน่าจะเป็น "บูลเทอร์เรีย" ไอ้ตัวนั้น ล่ำ กล้ามเนื้อเป็นมัด ๆ เลย เห็นเจ้าของบอกให้แต่อาหารเม็ดอย่างเดียว
    แล้วมีผักผสมด้วยครับ ที่สำคัญมันสามารถลากน้ำหนักได้ยอดเยี่ยมด้วย เจ้าของมันซึ่งเป็นคนตั้ง กระทู้ชื่ออะไรผมจำไม่ได้ (ต้องขอโทษด้วย)
    เขาบอกวิธีการให้อาหารสุนัข ผมเรียกสูตรนั้น
    ว่าสูตร 15-15 และผมก็ใช้สูตรนิ้มาเรื่อย ๆ จนฝึกนิสัยการกินของมันจนสำเร็จ
    ประเภทว่างปุ๊บ เงยหน้าหมด เลยทำให้มันเป็นแบบนี้ครับ
    ตอนนี้เลยต้องอาหารลดลงแล้วครับ ไม่อยากให้เยอะ กลัวเค้ารับน้ำหนักไม่ได้

คุณ sampeepee มาโล้ด

รับทราบครับคุณบิว
  • เป็นพิทบูลสาย GAFFที่สวยมากๆ:063:
  • พี่โต งาน นครฐม เอามาให้เชยชมหน่อยนะพี่:063::065:
  • ถึง PitBullLive อยู่ จ. ศรีสะเกษเหรอครับ ผมอยู่ เพชรบูรณ์ ห่างกันมาก ด้วยระยะทาง ผมชอบ เจาหวิน มาก สเปคเลย
  • CommentAuthorbigchill CommentTime21 นาทีก่อน | August 25, 2010, 12:30 pm
    ผมเคยทำ Dimba กับ Scarface ไป 1 ครั้ง และไม่เคยบรีดมันอีกเลย..
    และวันว่างๆผมจะถ่ายให้ชมนะครับ PitBullLive....

Dimba กับ Scarface
    เมื่อปี 2007 มั้งครับคุณบิว
    ไฟล์แนบ
    20070818164748_3332.jpg 72K
    a275392.jpg 70K
    a3531323.jpg 59K
  • ลองผสมครั้งแรก
    และคงจะครั้งเดียว
    ไฟล์แนบ
    060420101288-0013.jpg 71K
  • ขอบคุณครับคุณยุทธ สำหรับคำชม

และเช่นกันครับ เจ้าคาลิโต้ มันก็เป็นมา อีกสายเลือดหนึ่งที่ผมว่ามันเป็น Foundation สำหรับการ Cross ไปสายอื่น ๆ
  • ได้ไอ้ตัวนี้เก็บไว้ตัว ก็เกินพอ
    อยากให้โตมาหล่อแบบ Fong win ของเจ้าของกระทู้เหมือนกัน
    ไฟล์แนบ
    up_134.jpg 47K
    duttan_tam re2.jpg 69K
    dustanresize3.jpg 110K
  • งามงดมากครับ...แสดงถึงการเลี้ยงดูได้เลยครับ ขอชม
  • ขออนุญาติใช้กระทู้นี้ต่อแล้วกันครับคุณPitbullLive ไม่ทราบพิทบลูสายต่างๆอย่างเช่น สายโชว์ สายกัด บลูลี่ อะไรคือคำจำกัด ความว่าเป็นสายโชว์ สายกัด บลูลี่ Gaff เป็นส่วนหนึ่งของสายโชว์หรือเปล่าและพวกจมูกดำอีกเป็นสายใหน สายรัสเซีย สายเก่า อย่างเรดโนสพอทราบ(จากเวปนี้แระครับ)ตองสืบทอดมาอย่างน้อยสามเจนเนอเรชั่น(old family rednose) ไว้เป็นความรู้สำหรับผู้ที่เข้ามาศึกษาใหม่ ขอบคุณครับ
  • ถ้าความหล่อเปรียบกับคน เจ้าตัวนี้หล่อเหมือนผู้ดีอังกฤษจริงๆ :020:
    ไฟล์แนบ
    56652652.jpg 32K
  • คุณ PBNPIT ครับ รู้สึกยินดีมากเลยครับ ที่มีความรู้สึกดี ๆ กับเจ้า "ฟงหวิน" แต่ถ้ามีเวลามาก็มาได้เลยครับ
    ระยะทางมันไกลก็ใช่ครับ
    ถ้ามาแล้วเรามีหมาให้ดู มีเพื่อนเพิ่มขึ้นอีกสักคนสองคนก็น่าลุ้นครับ แต่ทั้งนี้ปัจจัยต่าง ๆ ต้องพร้อมนะครับ
    เหมือนผมครั้งที่แล้ว ไปเขาชะเมามา ก็ได้เพื่อนรุ่นน้องกับทั้งครอบครัวเป็นเพื่อนอีกคนครับ

คุณ weerasch ขอบคุณครับที่เข้ามาให้ความรู้สึกดี ๆ ครับ
    ไอ้ตัวที่คุณ weerasch ไม่แน่นะครับ
    หล่อหรือไม่หล่อ ผมว่า Gaff รักและต้องลุ้น สำหรับไอ้ " หวิน " ตอนอายุขนาดนี้ผมพามันว่ายน้ำแล้วครับ
    แต่น้ำลึกประมาณ 1 เมตร ครับ ว่ายตั้งแต่เล็กจนถึงปัจจุบันนี้

คุณ graph_IC ขอบคุณครับสำหรับคำชม ผมเลี้ยงมันเหมือนลูกคนหนึ่งเลยครับ ฝึกเรื่องการกินให้มีวินัยเป็นพอคับ

สำหรับบิ๊กบัง คงต้องขอขอบคุณสำหรับคำเปรียบเปรยได้แบบ ไม่ต้องอ่านมากแต่กินใจครับ
    บิ๊กบังเคยสอนผมหลายอย่างเรื่องอาหารการกิน เรื่องการดูขี้ของหมา เวลามันขี้ ซึ่งปกติผม
    ไม่เคยคิดถึงเรื่องนี้ แต่หลังจากที่เราได้ Chat กัน มันก็เปลี่ยนแนวความคิดผมเป็นแบบใหม่เลยคับ

ส่วนคุณ chichi ต้องขอขอบคุณอีกเช่นกันที่ให้ความสนใจกับกระทู้นี้ เรื่องความแตกต่าง
    ของหมาพิทบูลในลักษณะต่าง ๆ ผมว่าเรื่องมันยาวคงต้องหาเวลาคุยกันครับ ผมไม่ได้เก่งหรือรู้มากแต่อย่างใด
    ถ่ายทอดไม่เก่งด้วย
    และแต่ตรงกันข้ามผมชอบถามจากผู้รู้และเรียนรู้มัน ซึ่งถ้าจะให้บอกผมว่าหากเรามีเวลา
    นั่งคุยกันจิบเบียร์วุ้นเย็น ๆ สัก ลัง หรือ 2 ลัง ผมว่าบรรลุแน่ครับท่าน
  • หล่อเอาเรื่องเหมือนกันครับ...
  • เรื่องการเป็นเจ้าของหมาดี หมาสวยนั้นไม่ใช่แค่เก่ง หรือแค่มีเงินเท่านั้น ต้องมีวาสนาด้วยครับ มีเงินถึงแม้จะซื้อลูกหมาที่สวยมากขนาดไหนโตมาอาจไม่ได้ดั่งใจหวัง หลายครั้งที่ผมเห็นหมาสวยๆหลายๆตัวในบ้านเราไปโตในมือลูกค้า ทั้งที่บรีดเดอร์ที่บรีดมาเองก็ไม่ใช่ขี้ไก่ มีฝีมือก็หลายคน แต่หมาที่ตัวเองเก็บกลับสวยสู้หมาที่ไปโตในมือคนที่เกิดมาเป็นเจ้าของที่แท้จริงไม่ได้ ผมให้เครดิตคนเลี้ยง หรือเจ้าของหมาใหม่ มากกว่าบรีดเดอร์ เพราะผมเชื่อว่าหมาสวยๆซักตัวมันต้องถูกเลี้ยงด้วยอาหารที่ดี สิ่งแวดล้อมที่ดี และเจ้าของที่เข้าใจและเห็นค่าของหมาที่ถืออยู่ เพราะของแบบนี้มันต้องทำบุญมาร่วมกัน
  • หล่อมากเลย ครับ

รูปร่าง ก็พอดีๆ สวยมากครับท่าน

ของผม มัน หลาน hammer

เสียดาย ตายซะก่อน 1 ปี 3เดือน

กะว่า จะได้รอดูตอน โตเต็มที่ซะหน่อย
    ไฟล์แนบ
    254[1]2.jpg 42K
  • @ PitBullLive ผมเพิ่งย้ายมาอยู่ศรีสะเกษครับ เจ้าฟงหวิน สวยมากเลยครับ เห็นแล้วอยากเจอตัวจริงเหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าผมจะติดต่อคุณได้อย่างไรครับ phisan333@hotmail.com
  • ขอบคุณครับคุณ Tek เจ้าเบิกร์ของคุณ Tek ก็หล่อเหมือนกันครับ รูปร่างสวยครับ

ครับคุณ tutie เสียใจด้วยนะครับ และเสียดายด้วยครับไม่ได้เห็นหลาน Hummer ตัวเทิรน์

เป็นแนวคิดที่ดีครับ คุณเบิรด์ Ultradog เรื่องธุรกิจ Pet Shop ผมกำลังหาทำเลดี ๆ อยู่ครับ ที่คิดว่าจะทำ โดนมือดี ฉกเอาไปทำอย่างอื่น

ก่อนแล้วครับ

ยินดีครับ คุณพิศาล เชิญเลยครับ 081-7604190
  • ขอบคุณมากครับ weerasch ...
    ว่าแต่ผม งง มากไปหารูปจากไหนมาเนี่ย ผมโคตรอยากได้เลยรู้ไม๊..??
    ขอบคุณอีกครั้ง สำหรับ Add หน้านี้
  • @@@ PitbullLive ยินดีครับ เราคงจะได้จิบเบียร์วุ้นเย็นๆกันนะครับ
    @@@ เรียนถามคุณ Ultradog ติดตามมาหลายกระทู้ข้อมูลแน่นปึก ขออธิบายพอเป็นสังเขปก็ได้ ขอบคุณครับ
  • คุณเอครับ ใจจริงอยากไปครับแต่รอให้ดูทางกลุ่มก่อนว่าจะเอาไงดีครับ

ว่าง ๆ อัพเดทเจ้าปีศาจสองตัวนั้นให้ดูหน่อยนะครับ
  • อย่างหนาตาช้างเลยคับ ชอบ
    เลี้ยงด้วยอะไรคับเนี่ย
  • เป็น Gaff ในไทยที่สวยที่สุดเท่าที่ผมเห็นมาโครงสร้างเยี่ยมมาก เจ้านี้สูงเท่าไหร่ครับ
  • นึก ว่า เป็นญาติกับเจ้าอาก้า ดูหน้ามันหล่อคล้ายกันเลย
    ผมก็ชอบหมาทรงนี้ เล่นได้ทุกอย่าง ครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC04024.jpg 80K
    DSC03993.jpg 76K
    DSC03985.jpg 24K
  • มันแน่นอนจริงๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC03996.jpg 49K
  • pitbulllive~~!!! do you have msn????
  • ล่ำบึก สวยสุดๆ ครับ
  • มาดึกครับ

ขอบคุณครับ คุณ pae อาหารเม็ดอย่างเดียว บางวันก็ผสมไข่ต้มครับ สำคัญสร้างวินัยเรื่องการกินให้มันคับ

ขอบคุณครับคุณ Mohawka สำหรับคำชมครับ " ฟงหวิน " ถ้าวัดถึง Winter เลย 16 นิ้วครับ

ครับคุณ yai_cm ยินดีครับ

sizzle my msn is mono.mono@hotmail.com
  • สวยแหล่ม! เลยครับพี่โตเลี้ยงดีมาก(มากกว่าผมอีก) สรุปว่าที่ศรีสะเกษมีหมาGAFFสวยๆทั้งนั้นเลย เจ้าGAFF200อัลฟ่าเป็นไงบ้างพี่อยากเห็นด้วยนะ:o050::o051::o052:
  • ขอ คาระคับ บรรพบุรุษ GAFF
    สัญชาติไทย ครับ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0320_resize2.jpg 77K
  • ของเขาดีจริงๆครับท่าน
  • คุณ tonpong อย่ายอกันมากไปหน่อยเลยครับ ยังไงก็ขอขอบคุณครับสำหรับคำติชม

หมี หายไปนานเลยนะ ยังไงก็ต้องให้เครดิตหมีด้วนนะครับ ที่บรีดมันขึ้นมา

คุณ Ae_fighting ขอบคุณครับสำหรับคำชม
    ไฟล์แนบ
    MRREMYTRUTH-1.jpg 119K
  • สวัสดีครับคุณ PitBullLive ฟงหวิน สวยมากๆครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบสุนัขสาย GAFFมาก ทุกวันนี้ผมเลี้ยงสุนัขเพียงแค่ตัวเดียว... ถ้าไม่ใช่ GAFF แท้ๆครับ แต่ก็น่าจะมีต้นสายมาจาก GAFF ครับ สุนัขของผม...ถ้านับญาติกันแบบไทยๆ....ก็น่าจะเป็นญาติห่างๆกับ ฟงหวินครับ.
    ไฟล์แนบ
    clip_image002d44444444.jpg 44K