ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ความประมาทแค่เสี้ยววินาทีฝากไว้เป็นอุทาหรณ์
  • :m009::m009::m009: คือเมื่อหลายวันก่อนได้พาหมาออกไป ออกกำลัง ขากลับมา ก็จูงเข้าบ้านกำลังจะปลดสายจูงก็เจอแขกไม่ได้รับเชิญเข้า
    มาอยู่ในบ้าน จูงไปสองตัว อีกสองตัวก็ไม่เห่าอะไรล่ามโซ่ไว้ตามปกติ นังหมูตุ่มมันเห็นก่อนก็เลยวิ่งใส่ เรนเจอร์ก็ดึงกระชาก
    ผมคว้าสายจูงเรนเจอร์ได้ก่อน หมาข้างบ้านก็วิ่งหนี นังหมูตุ่มก็วิ่งไล่ไปออกไปทางประตูโกดัง ไปทันกันที่หน้าบ้าน ใส่กัน
    ยาวเลย ผมรีบเอาเรนเจอร์ไปล่าม แล้ววิ่งตามมันไปหมาข้างบ้านร้องลั่น นังหมูตุ่มมันงับคอ ผมเข้าไปดึงมันก็ไม่ยอมปล่อย
    หมาเจ้ากรรมก็ดิ้นรนเอาชีวิตรอด ทั้งกัดทั้งถีบหน้า นังหมูตุ่มก็ไม่ยอมปล่อย ผมใช้ไม้งัด เลีอดงี้ท่วมตัวเลยนรกชัดๆ
    ทั้งดึงหมาตัวเองทั้งกลัวโดนหมาคนอื่นกัดเอา สุดท้ายต้องรอให้มันงับคำต่อไปถึงดึงมันออกได้ หมาข้างบ้านนอนชักอยู่
    ผมรีบดึงนังหมูกลับเข้ามาล่ามในบ้าน สำรวจดูบาดแผลงานเข้าแล้วเลือดออกไม่หยุดพุ่งปรี้ดเลย ข้างปากสงสัยโดนเส้นเลือดผมบอกน้องข้างบ้านให้เอาใบสาบเสือกับน้ำแข็งมาให้ ผมใช้ห้ามเลือด โอเคมันได้ผลเลือดหยุดไหลผมล้างตัวนังหมูตุ่มเสร็จก็ออกไปดูหมาคู่กัด ก็ไม่เห็นมันแล้วไม่รู้วิ่งไปไหน
    ฝากไว้เป็นอุทาหรณ์ด้วยนะครับนี่ขนาดใช้เวลาไม่ถึงห้านาที
    นะครับยังเละขนาดนี้แล้วอีกอย่างเป็นแค่ลูกผสมบางแก้วด้วย ถ้าเป็นพิทกับพิทละจะเป็นไงคิดดูเองนะครับ
    (หมาผมเป็นหมาที่เชื่อฟังคำสั่งดีทุกอย่างนะครับไม่เคยก้าวร้าวแต่บางทีมันก็เกินที่เราจะควบคุมได้ขอให้เตรียมใจ
    ไว้ด้วยเผื่ออาจมีเหตุการณ์ไม่คาดคิดเกิดขึ้นนะครับจะได้มีสติแก้ปัญหาได้ทัน)

ฝากไว้นิดนึงเลี้ยงพิทบูลควรมีไม้งัดปากกับยาห้ามเลือดติดบ้านไว้ด้วยนะครับ :m009::m009::m009:
    ไฟล์แนบ
    IMG_01082.JPG 74K
    IMG_0107.JPG 70K
    IMG_01062.JPG 61K
  • :m020:นี่อยู่ในบ้านก็โดนลูกหลงด้วย:m020::m020::m020:
    ไฟล์แนบ
    IMG_01102.JPG 58K
  • ขอโทษนะครับ อ่านยากมาก :m074:
    ทั้งภาษา และ การเว้นวรรค :m105:
    ทำให้อ่านหลายรอบเลย:m026:

ยังไงก็ขอให้น้องหมาหายไวๆนะครับ:m113:
  • มันเป็นอุบัติเหตุ ในหมู่บ้านผมก็มีอยู่ตัวหนึ่ง พิทบูลสายกัดด้วยเลี้ยงปล่อยให้เดินเสรีอยู่หน้าหมู่บ้าน สงสัยเจ้าของมันเข้าใจอะไรผิดป่าว
    ผมพาเจ้าเกมส์เก้าเดือนสายกัดวิ่งออกกำลังกายอยู่ มันวิ่งเข้าใส่เลย ผมสะบัดดิ้วบาตองใส่ มันก็ไม่กล้าเข้ามา ผมก็รอดตัวไปหนึ่งวัน ถ้ากัดกันเข้า งานเข้าเลือดท่วมจอแน่เลย ตอนนี้ผมหาไม้งัดพกเตรียมไว้ แต่คนเดียวคงไม่มีปัญญาแยกแน่ จะทำอย่างไรดี หรือปล่อยให้มันกัดกัน ถือเป็นการเทสสายเลือดดีไปด้วย แต่ผมกลัวหมาที่ปล่อยเสรีแบบนี้ จะไปกัดคนแก่ เด็กนักเรียนในหมู่บ้าน มันจะดังเป็นข่าวอีก คิดแล้วเวงกรรม :002:
  • 555++ โดนซะแล้วครับ

ผมผ่านจุดนั้นมา2จุด

จุดที่1 หมาตัวเองกับหมาตัวเอง

จุดที่2 หมาผม 2 ตัวกับ หมาเตี้ยพันธุ์ไทยข้างบ้าน

ผมก็รอมันงับคำ 2 นี่แหละ ถึงออกได้
  • ป้าพร ขอมาเพิ่มเติมนิดหนึ่ง

อีโกลเด้น ปกติ ใครๆ ก็ว่า มันกลัวป้าพร มันวิ่งๆ อยู่ ป้าพรสั่งหยุด มันหยุด กึ๊ก เลย หยุดแบบ เบรคหัวทิ่มเลยง่ะ

เปิดประตูรั้ว เอารถออก สั่งให้คอยก็คอย ไม่วิ่งออกนอกรั้วนอกบ้าน (ภูมิใจมาก ตูสั่งหมาได้)

ที่ไหนได้ พาไประยอง เจอสิ่งเร้า เจ้ามู่หลานตัวติ๊ดเดียว มันแง่งๆ ใส่อีโกลเด้น งานเข้าเลยป้าพร

ทั้ง สั่ง ทั้งดึง ทั้งตี สองสามคนเอาไม่อยู่เลย สายรัดอก มันสะบัดอีท่าไหนไม่รู้ หลุดเลย

ดีว่าตานพ มีวิชาดี ดึงตรงหลังคอมันไว้ นิ่งเลย อิอิ

***** อย่าประมาท เลี้ยงพิทบูล อุปกรณ์ต้องพร้อม สายจูงหนึ่ง ไม้งัดปากหนึ่ง และสติที่มั่นคงของเจ้าของหนึ่ง อิอิ
    ไฟล์แนบ
    บAตานพแน่มาก2.jpg 63K
    ชAอีโกลเด้นลุย13.JPG 48K
    ฉAอีโกลเด้นลุย3.JPG 64K
    ฌAไม่ยอม3.jpg 74K
  • ป้าพร เริ่มสตาร์ทจี๊ดมากมาย :063:
    ซักวันมันต้องงับ เกิดกับผมแน่ ต้องทำการบ้าน เพราะผมเจอมันประจำหน้าหมู่บ้าน มันเป็นหมายามไปแว้ว :022:
  • เชื่อ ครับ ป้า เรื่อง นี้ กับ เรา มันดี เป็น เด้ก เรียบร้อย

แต่ จริง ๆ แล้ว ถ้าเจอโจทย์ ที่ มันไม่ชอบ จริงๆ งาน เข้าแน่นอน ครับ

.....................................

ถามเจ้าของกะทุ้ หน่อย ตัวที่ เลือด พุ่ง ปี๊ด นี้ หมาข้างบ้าน ใช่ เปล่า ครับ

แล้วก็ เป็น ลูกผสมบางแก้วพิทบูล ใช่เปล่าครับ

.....................................

เรื่องงัดปากหมา ใครมีความรุ้ ช่วยเอามาลงหน่อยครับ

ยังทำไม่เป็นเหมือนกัน
  • ถูกต้องเลยครับป้าอย่าประมาทเด็ดขาดเพราะพิทบูลมันไวต่อสิ่งกระตุ้นมากขอให้มีความสุขกับการเลี้ยงพิทบูลนะครับ

พี่ๆน้องๆถ้ายังไม่พร้อมก็อย่าเพิ่งหามาเลี้ยงเลยครับ มันจะเป็นภาระกับคุณและเป็นปัญหาตามมาต้องมาให้พวกพี่ๆ

น้องๆคอยตามแก้ไขกันอีกอย่าตามกระแสเห่อตามเขาเลย ควรศึกษาก่อนว่าเขาเป็นอย่างไรคุณรับได้ไม้เพราะมันมี

ทั้งข้อดีและข้อเสียนี่เป็นแค่ตัวอย่างข้อเสียของเขา ส่วนข้อดีมีคนบอกเยอะแล้วคงไม่ต้องบอก ถ้าคุณรับได้ก็แสดง

ว่าคุณเริ่มรู้จักมันดีขึ้น :m001::m001::m001:
  • ตอบคุณตี้เลือดหมาผมครับที่ไหลไม่หยุด แล้วคู่กัดก็เป็นบางแก้วลูกผสมมองแล้วก็เป็นบางแก้วนี่แหละแต่ตัวมันโตกว่า

ป้าพรนังโกลเด้นป้าเหมือนนังลิต้าผมเลยนะ:m008::m008::m008:
    ไฟล์แนบ
    IMG_008013.jpg 85K
  • โธ่ไอ้เหี้ยทำเป็นกูรูในบรอดท์จัง ว่าคนโน้นอย่างนั้นว่าคนโน้นอย่างนี้เจอร์เข้ากับตัวเองเป็นไงละไอ้เหี้ย สมน้ำหน้า สัตว์
    เลี้ยงหมารุ่นขนตูดอย่างมึงสงสารหมาวะ ถู้ยยยย
  • อย่าซ้ำเลยน้าผี คนเรา เอาสิ่งผิดพลาดมาบอกมาเตือนคนอื่นเป็นเรื่องดีอยู่แล้ว

กูรูหน้าไหนมันจะกล้ามาบอกบ้างว่า "กูพลาด"

ส่วนความรู้ในเวป ก็ไอ้คนเราๆนี่แหละครับ อันไหนรู้ก็ช่วยบอก อันไหนไม่รู้ก็ช่วยหา

"มึความรู้ก็ช่วยแบ่ง ผิดพลาดก็ช่วยเตือน" .... ดีอยู่แล้วครับน้าผี อย่าได้ซ้ำ....คนบ้านเดียวกัน
  • เรืองแบบนี้อย่าไม่โทษตังเองมากครับ หลายคนที่เลี้ยงพิทบูลเคยเจอ ไม่ได้มีคุณคนเดียว
    ที่บ้านผมหนักสุดตีสี่ พาหมาออกไปทำธุระส่วนตัวป่าเเถวบ้าน มันมาจากไหนไม่มีใครรู้...!!

โดนกัดสะ..!! คิดภาพตาม ในป่า ไม่มีไฟฟ้านอกจากไฟถนนใหญ่ ที่ก็ไม่ได้ช่วยอะไร
    กัดล่ากเข้าป่า ผมคนเดียว...!!! งามไส้..!!!

โมโหมันเหมือนกัน เเต่โกรธมันไม่ลง ถิ่นมัน ตัวหมามันมาเอง
    แต่จบที่บ้านผมไม่ล้างแผล ทำแผล หรือพาไปฉีดยาเหมือนทุกครั้ง

ไม่มช้ไม่รัก..! แต่ต้องเท่าเทียม หมาตัวที่มันก็ก็ไม่มีใครทำล้างแผลทำแผลพาไปฉีดยา
    แถมเขายังโดนกัดมากกว่ามันอีก ที่สำคัญตัวมันยังไม่อาหารดีๆให้กิน

มันต้องยอมรับความเจ็บปวดจากการกระทำของมันเองบ้าง

แถม เวลาห้ามหมาระวังให้ดี ผมเคยโดยมาเเล้วสองครั้ง
    ครั้งเเรกเเค่ที่มือนิ้วเด็กๆ แต่ครั้งที่สองเข้าเอ็นร้อยหวายอีกเเค่ซม.เดียวจะขาดหมด
    ใช้ไม้เท้าไปทำงานรวมเดือน ทุกวันนี้ยังเดินเสียศูนย์อยู่

นั้นก็เพราะพิทบูลที่ทำให้ผมเป็นเเบบนี้ อยู่ทุกวันนี้เพราะรักมันเเละต้องทนกับนิสัยเเบบนี้ของมัน
    ไปอีกอย่า่่่่งน้อยก็7-8ปี ใครที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ที่กำลังคิดจะเลี้ยงพันธุ์นี้ หรือคิดจะเอามาเลี้ยงเพิ่ม

ตั้งสติให้ดีก่อนคิดถึงผลที่จะตามมาด้วย..!!

ตอนนี้ผมกำลังดูๆปลอกคอไฟฟ้าอยู่ผมตั้งกระทู้ไว้ที่ ประโยชน์ที่ตั้งไว้ที่อยากนำมาใช้ เวลาหมาวิ่งไล่กัดจะได้ใช้งานจากระยะไกล

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=17330&page=1#Item_18

เเวกเข้าไปออกความคิดเห็นกันได้ ก่อนตอบกระทู้ลองช่วยกันหาขอมูลดูนะครับ
    แต่ผมบอกไว้ก่อนว่าปลอกคอไฟฟ้าที่ผมพูดถึง ไม่ใช้ปลอกคอไฟฟ้าที่มีใช้มีขายอยู่ในไทย
    ที่ไทยเป็นปลอกคอไฟฟ้ากันเห่า การทำงานของปลอกคอไฟฟ้าแบบนี้คือปล่อยความถี่เสียงมารบกวนหมา
    ไม่ได้ปล่อยกำลังไฟฟ้า..!!
    ไฟล์แนบ
    DSC_1076.jpg 73K
    DSC_10772.jpg 96K
    DSC_1063.JPG 95K
  • :m000::m000::m000: ไอ้ผีเลวมึงอย่าดีแต่เห่ากูมาแนะนำดีๆเรื่องเลวกว่านี้กูก็เจอมาแล้วนี่เบอร์กูโทรมาเลย 0896223988 สาม มึงจะได้รู้ว่ากู

เลี้ยงรุ่นไหน แล้วมึงรู้ดีนักไม่แนะนำเขาละไอ้เวร :m000::m000::m000:
  • ผมว่ามันก็ดีนะ ใครที่มีสาระดีๆ หรือ ไม่รู้อะไร หรือเหตุการณ์ไม่คาดคิด ก็มาบอกกันในเวป
    มันก็ดีมากเลย ผมจะได้รู้และจะได้ระวังมากขึ้น
    คนไม่เห็นเคยรู้จักกันแต่พอเลี้ยงพิทบูลเหมือนกันก็พูดคุยแนะนำเรื่องการเลี้ยงหมากันเหมือนเพื่อนพี่น้อง
    ตั้งแต่ผมเลี้ยงพิทบูลมาก็ไม่คิดเลยว่าปัญหาไหนพวกเพื่อนๆพี่ๆชาวพิทบูลจะตอบผมไม่ได้
    ทุกคนก็ช่วยกันตอบคนล่ะความคิดจนมันกายเป็นความสุขเล็กๆหน้าคอม จนทุกวันนี้ก็ไม่กลัวเจอปัญหาอะไรเกี่ยวกับการเลี้ยงพิทบูลเลย
    เพราะมีพวก เรา ชาวpitbullzone คอยให้คำแนะนำ จากประสบการจริงบ้างไปนั่งหาในเน็ตมาลงให้ดูบ้าง
    ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆทุกคนที่ให้ครับแนะนำและขอบคุณพี่ มาร์ค ที่ทำให้ได้มีพื้นที่ดี่สำหรับยิบยื้นความสุขเล็กให้กลับผม:005: :063:
  • ลูกผสม กัด โหด ขนาดนั้นเลยเหรอครับ
  • ดีแล้วครับ ที่มีคนช่วยกันเอาด้านมืดของพิตบูลมาเล่าบ้าง ผมอยากให้เล่าเยอะๆด้วย
    ไม่ใช่พูดแต่ด้านดีจนมันแทบจะกลายเป็นหมาเทวดาไปแล้ว
    ผมแหกปากบอกว่าหมาพันธ์นี้มันโหด มันกัดแหลก มันห้ามไม่ฟัง แต่ก็มีคนพยายามแย้งอยู่เรื่อยๆ

ผมกล้าท้าต่อให้โคตรเซียน พ่อซีซ่าร์ มิลาน ก็สั่งพิตบูลเวลาพิบูลกัดกันให้หยุดไม่ได้ ต้องใช้ไม้ง้างปากอย่างเดียวครับ
  • 555 ใช้ครับเคยฟังซีซ่าทีนึงบอกว่าท่าพิทจะกัดแล้วเกิดไม่ทีทางเลือกก็มีไม้ใช้ไม้สู้กันไปเลยไม่ต้องหนี ถ้าตัวเปล่าก็ตัวใครตัวมันประมาณนี้ขำดี ตอนนั้นเขามาปรึกษาเรื่องกัดคนมั้งนานแหละ ก็ระวังกันหน่อย ล่าสุดหมาผมก็ล้มโต๊ะที่บางแสนไปร้องอย่างกะไม่ใช่หมากรี๊ดๆ เนื่องจากหมาไม่ได้รับเชิญดันมาขอของกินที่โต๊ะหมาผมนอนอยู่ขุดทรายกำลังเพลิน ดันมาสะติดโต๊ะผมเห็นเข้าเลยบอกน้องชายให้ค่อยๆล่อออกไป หมาผมดันได้กลิ่นก่อนเห็นแค่เสี้ยววินาทีกระโดดขึ้นโต๊ะกะข้ามไปกัดดีที่ผมเอาเชือกผูกไว้กะขาเตียงชายหาดแล้วนั่งทับไว้ คนมองกันเพียบเพิ่งบอกว่าไม่ดุเท่าไหร่ไปหมาดๆ มาดูอีกทีตัวล็อกปิดไปเลย หมาผมก็โรคจิต บางก็ก็จะกัดบางตัวก็เฉยๆตามอารมณ์มัน
  • ประตูอะ ปิดสิ ง่ายมาก แพ้ป 4 นะเนี่ย
    สงสารหมาไทย เป็นเพราะนายคนเดียวเจ้าเจ้าของเลินเล่อ
  • ถึงคุณ ผีนะคะ
    ไอ้คอมเม้นที่คุณโพสมาเนี่ย
    v
    v
    v
    v

CommentAuthorGhost

โธ่ไอ้เหี้ยทำเป็นกูรูในบรอดท์จัง ว่าคนโน้นอย่างนั้นว่าคนโน้นอย่างนี้เจอร์เข้ากับตัวเองเป็นไงละไอ้เหี้ย สมน้ำหน้า สัตว์
    เลี้ยงหมารุ่นขนตูดอย่างมึงสงสารหมาวะ ถู้ยยยย

คุณคิดว่าคุณดีแล้วหรอคะ คุณรู้มั๊ยว่าพ่อของหนู เค้าดูแลหมาดีแค่ไหน
    มันไม่ยอมกินข้าว พ่อหนูก๊ไปนั่งเฝ้า ทำทุกๆอย่างให้มันกินข้าว ถ้ามันไม่กินมันก็อดตาย
    เวลามันมีแผลหรือว่ามันไม่สบายพ่อหนูก็หาทางที่จะทำให้มันหาย

ทั้งครอบครัวเค้าพากันไปกินข้าวนอกบ้าน พ่อหนูไม่ไปอยุ่คนเดียว
    พ่อกลัวว่าหมามันจะหิว ไม่มีใครเอาข้าวให้มันกิน

พ่อยังเสียสละเวลาให้มัน แล้วก็เป็นเพราะหมาด้วย ที่ทำให้หนู น้องของหนู แล้วก็แม่กับพ่อ ได้อยุ่ด้วยกัน
    มีกิจกรรมตอนเย็นได้อยุ่ด้วยกัน ได้พาหมาไปเดินเล่นด้วยกัน
    อาจมีบ้างในบางที ที่หนูก็อิจฉาหมา เพราะพ่อยังไม่เคยทำอะไรแบบนี้ให้หนูเลย

แต่หนูก็ภูมิใจกับการกระทำของพ่อหนู แล้วนี่คุณเป็นใคร? หนูอยากรู้

แถบจะร้องไห้รู้มั๊ยคะ ที่เห็นคุณมาคอมเม้นกันแบบนี้
    ตอนแรกหนูก็ม่ายรู้ น้องของหนูเป็นคนมาบอก ว่ามีคนมาเม้น "ด่า" พ่อ
    หนูเลยเข้ามาอ่าน

ถ้าความหวังดีที่พ่อหนูเอามาบอก เอามาเตือน มันไม่ดี
    คุณจะเข้ามาอ่านทามไมล่ะคะ พ่อหนูไม่ได้เป็นกูรูอะไรหรอก
    ท่านก็แค่เคยเจอ เคยประสบมา แล้วเราจะเอาประสบการณ์มาบอกต่อกันไม่ได้เลยหรอ

ตอนนี้ หนู อายุ 17 แล้วค่ะ หนูยังมีสมองมากกว่าพี่เลย

พี่ล่ะคะอายุเท่าไหร่??? น่าจะคิดอะไรเองได้แล้วนะคะ

ขอบคุณค่ะ ....น้องปอย=น้องปาล์มมี่ รักพ่อนะ
  • ไม่เป็นไร ครับ พ่อหนูเยี่ยม มากครับ

ที่มาบอก ให้ พี่น้องในบอร์ด ได้ ทราบ ถึงอันตราย ที่จะเกิด

หนูอย่าไป แคร่ อะไรมากกับ บุคคลที่ก่อกวน

มากนะครับ

พี่ น้อง ที่นี้ เค้า ขอบคุณพ่อด้วยว้ำ ที่ช่วยเตือน นะครับ

พ่อหนู สุดๆ แล้วครับ:006::013::063:
  • เข้ามาเป็นกำลังใจให้อีกคนครับ

วุฒิภาวะของคนมันสอนกันไม่ได้ เพราะมันขึ้นอยู่กับจิตใต้สำนึกของแต่ละคน

สู้ๆครับ
  • ขอบคุณ สำหรับคอมเม้น ของพี่ๆ ทุกคนค่ะ

ขอบคุณมาก ค่ะ ^^"
  • ไอ้ตัวเล็กผมกัดพันธุ์ทาง(ไทย+อัลเซเชี่ยน) ขาหักข้างหนึ่ง (และป่วยตายหลังจากโดนกัด)ขนาดอยู่ในเชือกล่ามไว้มันยังกัดเขาอีก อุธาหรณ์ยากจะบอกว่าถึงเราจะล่ามหรือหมาเราอยู่ในสายจูงที่แน่นหนา อย่าได้ประมาทหมาตัวอื่นที่มันเดินเข้ามาหาโดยไม่รับรู้ถึงที่อันตรายจากหมาของเรา ต้องระวังให้ดีเดี๋ยวเป็นเรื่อง
    ไฟล์แนบ
    001.JPG 109K
  • เห็นคุณ pck พูดถึงปลอกคอ เลยนึกถึงปลอกคอหนาม
    ยังไงลองหามาใช้กันดู ใช้ได้ผลในระดับหนึ่ง (เวลาอยู่ในสายจูง)
    ไฟล์แนบ
    DSC_0162.JPG_thumb (WinCE).png 95K
    CIMG008612.jpg 61K
    DSCF6362.jpg_thumb (WinCE) (Custom).png 90K
  • CommentAuthorPcK CommentTime7 ชั่วโมงก่อน | August 29, 2010, 1:40 pm

พวกตระกูลสุนัขบางแก้ว สุนัขจรจัด พวกนี้มันกัดได้คมกว่า
    เห็นกัดกับพวกสุนัขฝรั่ง เลือดสาดทุกทีทั้งที่ตัวเล็กกว่า
    เห็นอยู่รายหนึ่ง บางแก้วกัดซะพิทบูล(เรดโน๊ต)ยอม ตัวผู้ด้วยกันทั้งคู่ ขนาดพอกัน
    ทุกวันนี้ เขาล่ามบางแก้วไว้ ปล่อยพิทบูล ก็อยู่ร่วมกันได้
    ถ้าล่ามสลับ มีหวังพิทบูลตาย

โม้หรือเปล่าครับ ผมกลัวจะต้องช่วยฝังบางแก้วมากกว่า ฮ่าๆๆ
  • พวกตระกูลสุนัขบางแก้ว สุนัขจรจัด พวกนี้มันกัดได้คมกว่า
    เห็นกัดกับพวกสุนัขฝรั่ง เลือดสาดทุกทีทั้งที่ตัวเล็กกว่า
    เห็นอยู่รายหนึ่ง บางแก้วกัดซะพิทบูล(เรดโน๊ต)ยอม ตัวผู้ด้วยกันทั้งคู่ ขนาดพอกัน
    ทุกวันนี้ เขาล่ามบางแก้วไว้ ปล่อยพิทบูล ก็อยู่ร่วมกันได้
    ถ้าล่ามสลับ มีหวังพิทบูลตาย

โม้หรือเปล่าครับ ผมกลัวจะต้องช่วยฝังบางแก้วมากกว่า ฮ่าๆๆ

ใช่สิครับ นี้ PINBULLZONE พิทบูลต้องดีกว่าเก่งกว่า บางแก้ว นี้ละเราไทยไม่เคยยอมรับความจริง
  • dj_kankaw หน้าเละ เลยนะครับ
  • หน้ามันขนาดนี้เเล้วคิดดูตัวที่มันไปกัดเขาสิครับ (สงสารตัวนั้นจัง) :025:
    ในรูปนี้แผลที่ล้างเเล้วครับ มีเเผลข้างกระพุงเเก้งด้้านในสองลอยเขี้ยวครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC_1098.JPG 91K
    DSC_1085.JPG 93K
  • :m008: :m008: หมดหล่อไปหลายวันเลยนะครับ พวกบางแก้ว ไซบีเรียนพวกนี้ฟันจะคมกัดเปิดแผลได้เร็วกว่าพิทบูลแต่พอเริ่มหมดแรง

ส่วนใหญ่ก็เห็นเส็จพิทบูลทุกรายเพราะพิทบูลมันกัดได้นานและรุนแรงกว่าบาดแผลฝังลึกกว่ากันเยอะครับ

ดูได้จากบาดแผลถ้ากัดกับหมาอื่นก็วันสองวันก็หายบวมแล้วแต่ถ้าเป็นพิทกับพิทด้วยกันก็จะบวมอยู่เป็นอาทิตย์เลยครับ:m047: ::m047:
  • พิตบูลกัดกับบางแก้ว ผมยินดีเอาบ้านวางเดิมพันครับ ฮ่าๆๆ

คำพูด หรือจะสู้พิสูจน์จริง เหม็นแมงโม้ กับผีปัญญาอ่อน ว่ะ
  • http://www.metacafe.com/watch/4607129/pitbull_and_dog/

Pitbull and Dog - Click here for funny video clips

ตือยังงง กับบางแวที่ท่าน pck กล่าวเหมือนกันครับ

ความได้เปรียบ ด้านกำลังก็เหนือกว่า

แรงกัด ก็มาก กว่า

แต่บางแก้ว กัดคม กว่า จริงเหรอครับ

ท่านใดเซียนสายกัด ช่วย วิเคราะห์ หน่อยครับ

(ถือเป็นความรุ้ ครับ ไม่ได้ เชียร์ ให้ นำมากัด นะครับ)

กลัว คนรุ่นใหม่ เข้าใจผิด เดี๋ยวเอา หมาบ้าน ไป ท่ากินเดิม พัน กับ ฝรั้ง ยุ่งเลยนะครับ 55+:001:
  • อย่างที่คุณ sammy ว่าหละครับ พวกบางแก้วฟันคม

แต่จะให้ชนะพิตขาดนั้นต้องมีอะไรผิดพลาดแน่ๆ เพราะแรงกัดแล้วก็เกมส์ บางแก้วเองคงสู้ลำบากครับ

ปาก... กราม... แรง... มองไม่ออกว่า ตัวขนาดเท่ากัน พิตบูลจะเสร็จแบบไหน

เกิดความอยากรู้แล้วสิเรา.....
  • หากเข้ามาทีละตัวไม่มีการรุม ห้าตัวเผลอๆตายเรียบ
    ไม่ได้ท้าและไม่อยากให้ทดลอง เพราะสงสารหมา มีคนเขาพิสูจน์มาแล้ว
    ร๊อตใหญ่กว่าบางแก้วเกือบสามเท่ายังไม่รอด หมาบางแก้วจะไปเหลืออะไร

กัดกันห้านาทีแรกก็ดูเหมือนพิตจะแย่ หากแยกตอนนั้นแล้วนับคะแนน พิตบูลแพ้ขาด
    ผ่านไปสักพัก ยิ่งกัดพิตยิ่งตัวใหญ่ ในขณะที่ร๊อตรู้สึกตัวเล็กลง โดนยำอยุ่ฝ่ายเดียว
    พิตยิ่งเจ็บยิ่งวิ่งใส่ แต่ร๊อตเจ็บมากแล้วพยายามหนี การปล่อยปากเพื่อไปแก้ตรงจุดที่โดนกัด
    ก็คือการเปิดโอกาสให้พิตบูลโจมตีโดยไม่มีโอกาสแก้ตัวอีกแล้ว พิตบูลมันฉลาดรู้จักหลบ
    มันไม่เปิดโอกาสให้ร๊อตกัดตรงจุดสำคัญของมันเลย

แค่เล่าประสบการณ์ให้ฟัง ไม่ได้ส่งเสริมให้ใครมาพิสูจน์
  • เหมือนที่อาผมเคยบอกเลยครับ ร๊อตกับพิทเคยกัดกัน เหมือนพิตจะแพ้ เพราะแรงต้นร๊อตซัดกระจาย

แต่ความอึด และร๊อตมันเจ็บ ทำให้ แหย๋งเลยครับ หนังคนละม้วน

พอมาศึกษาจากเวปนี้ จึงรู้จักคำว่า "เกมส์" จากตัวพิตบูลครับ

ตอนนี้เริ่มเป็นห่วงอย่างนึง คือ ผมเลี้ยงบูลลี่ ในพื้นที่รีสอร์ท แล้วเกาะหลีเป๊ะจะมีร๊อตตัวโตๆ ใจดีๆเดินไปมาบ่อยๆโดยไร้การควบคุม

ชอบโผล่มาแถวรีสอร์ทบ่อยๆ มันมักจะกัดหมาที่ "เริ่มก่อนเสมอ"

กลัววันนึงเผลอ ปล่อยหมาในพื้นที่แล้วบังเอิญเจ้าร๊อตมันโผล่มา ..... บูลลี่ ไม่รู้จะไหวรึเปล่า ...

แต่จะหาวิธีเลี้ยงที่เหมาะแล้วก็ไม่พลาดไว้ก่อนครับ
  • ผมว่าพิท ใจมันเหนือหมาพันธ์อื่นนะ ง่ายๆ คืิอไม้ถอดใจ ยิ่งเจ็บ ยิ่งสู้ ถ้ากัดกัน นานๆ ไม่มีพันธ์ไหนเอาชนะพิทได้( ถ้าตัวเท่าๆกัน )ไม่ได้ว่า บางแก้วไม่ดี หรือยังไงนะครับ แต่ผมว่าบางแก้ว แค่บูลลี่ตัวไม่อ้วน ไม่เกิน 10 นาที บางแก้วเสร็จ ครับ ไม่ต้องไปพูดถึง เรดโนส หรือว่า สายกัดเลย อิอิ
  • การช่วยกันให้ข้อมูลเป็นสิ่งดีครับ ผมชูมือสนับสนุนเต็มที่ แต่การให้ข้อ เท็จ เพียงเพื่อต้องการโชว์เหนือหรือเอาชนะ สร้างความแตกต่าง
    นอกจากไม่เกิดประโยชน์ แล้วยังสร้างความสับสนและการเข้าใจผิด หมาพันธ์นี้ถึงอย่างไรมันก็มีความอันตรายกว่าทุกสายพันธ์
    เกิดเหตุทีไรมันหนักหนาสาหัส เราจึงควรต้องพยายามให้ข้อเท็จจริงให้มากที่สุด เพื่อการเลี้ยงดูในเชิงป้องกัน ไม่ใช่รอให้เกิดปัญหาแล้วตามแก้

ผมจำได้ว่ามีคนเคยพูดประโยคนี้ออกมา เขามาเลี้ยงพิตบูล เพราะว่ามันหาซื้อง่ายราคาถูก
    ไม่ได้เลี้ยงเพราะชื่นชอบในสายพันธ์ ผมจึงไม่แปลกใจว่าทำไมเข้าจึงรู้อะไรที่น้อยมากๆเกี่ยวกับพิตบูล

พิตบูล มันเป็นหมาที่เหมาะกับคนที่เด็ดขาดและมีวินัย เพราะมันมีนิสัยดื้อดึง เจ้าเล่ห์ ขี้โกง เจ้าของต้องเอาให้อยู่
    มันไม่ใช่หมาประเภทตุ๊กตา ที่เลี้ยงเพราะความจิ้มลิ้มน่ารัก ที่ต้องคอยประคบประหงม อุ้มทั้งวัน กอดทั้งวันครับ
  • เข้ามาพูดผิดที่...ผิดเวลา.:m107:
  • รู้ว่าเราพลาด แล้วเอาประสบการ์ณมาแชร์ น่านับถือมากค่ะ
    เอ๋ยังโมโหพวกแถวบ้าน ที่เลี้ยงพิทบูลแล้วไม่รับผิดชอบ ทำให้สังคมพิทบูลแปดเปื้อน
    เลี้ยงแบบไม่คิด ทำให้พิทบูลเป็นสัตว์น่ารังเกียจ มันน่่าโมโหมาก ๆ
  • อ้าวก็พูดเองไม่ใช่หรือ ผมถามว่าท่านเลี้ยงพิตบูลเพราะอะไร
    ท่านตอบว่า เลี้ยงเพราะมันหาซื้อง่ายราคาถูก หรือว่าไม่จริงครับ

เรื่องบิดเบือนนี่ผมไม่รู้ว่าใครกันแน่ อย่าหาว่าผมสอนเลยนะครับ

การพูดในสิ่งที่ยากที่คนจะเชื่อ ถึงแม้ว่ามันจะเป็นข้อเท็จจริงก็ตาม
    หากไม่มีหลักฐานประกอบ ผมว่าไม่มีประโยชน์แต่อย่างใดเลย มีแต่จะเข้าเนื้อ
    และประเด็นที่เขากำลังพูดกันอยู่ มันก็ไม่เกี่ยว หรือมีใครถามเลยว่า
    บางแก้วหรือพิตบูลใครเก่งกว่ากัน แต่ท่านก็ยกมาลอยๆ ไม่ทราบว่าเพื่ออะไรครับ

ความจริงเถียงกับท่านนี่ก็สนุกดีนะครับ ฮ่าๆๆ
  • เคสนี้ถึงมีหลักฐานผมก็ไม่เชื่อครับ คิดเอาเองหรือเปล่าว่าพิตบูลจะตาย ผมมั่นใจว่าปล่อยต่อไปเรื่อยๆ บางแก้วตายมากกว่า
    หมาพิตบูลกัดกันทีเป็นชั่วโมง สภาพเละเทะยังกลับมาชนะได้ แค่หมาบางแก้ว จึงไม่มีทางฆ่าพิตบูลได้หรอกครับ
  • เห็นด้วยกับ Mafia คับ
    ถ้าเกิดอะไรขึ้นมากับหมาเราหรือหมาคนอืนมันไช่เรื่องเล่นๆ
    แต่ที่พิตบูลจะโดนบ้างแก้วกัดตาย:012:
    มันทำใจเชื่อลำบากคับ เปรียบได้ว่า

สิงโตจะโดนหมาฮายีน่ากัดตาย
    แต่ถ้าจริงก็คงจาเป็นสิงโตไม่มีฟันอ่ะ อิอิ:o066:
  • ผมเลี้ยงพิทบูลเฝ้าโรงงานที่บ้านมา18ปีละ และระหว่างนั้นก็จะมีสุนัขพันธุ์ต่างๆเข้ามาในรั้วโรงงานของผมเช่นกัน
    เช่น ร๊อตไวเลอร์ บางแก้ว หลังอาน บ๊อกเซอร์ เชพเพอด และอีกอะไรนับไม่ถ้วน
    ผมได้เห็นด้านดีของพิทบูลก็เยอะ แต่ด้านมืดของมัน ผมก็เห็นมานับครั้งไม่ถ้วน
    เอาว่า น้ำหนักมากที่สุดของที่ผมว่ามาก็ ร็อตไวเลอร์ เพศผู้ ผมว่าไม่น่าต่ำกว่า 45โลแน่ๆ กับพิทบูลหลานลูเกอร์ น้ำหนักไม่น่าเกิน 22 โล สภาพพิทบูลเหมือนโดนรุมกระทืบมา อ่วมสุดๆ เดินยังเดินไม่ได้ แต่ร๊อตไวเลอร์ แผลน้อยมาก นอนสิ้นลม โดยมีพิทบูลนอนหอบคาบคอ อยู่ข้างๆ ผมว่าพิทบูลมีทั้งเก่งและไม่เก่ง แต่ลูกถึก ถ้าดูกัน เคสที่ผมว่า พิทบูลน่าตายมากกว่า แต่กลับกินยาสองสามวัน กลับมาเฝ้าโรงงานได้เหมือนเดิม
  • พิทบุลแรงกัด นน. การกัด อยุ่ 250 ปอน ขึ้นบน

เชพเพริด โดเอบร์ แมน ยังได้ 100 กว่า 200กว่า แล้วปาก เล็กๆ ของบางแก้ว จะเท่าใด เนี่ย

กระบอก ปาก มันเล็กกว่า มากครับ แหะๆๆๆ
  • บางแก้วจะตาย หรือพิตจะรอดผมว่ามันไม่น่าจะเกี่ยวกับกระทู้นี้เลยนะครับ
    จากเจตนา ของคนตั้ง ก็จะออกมาบอกว่าให้ระวัง ก็เท่านั้นเอง
    เพราะขนาดอยู่ในบ้านยังเจอแขกไม่ได้รับเชิญเลย
    และอีกอย่างเจ้าของกระทู้บอกเองว่า หมาเค้าเชื่อฟังคำสั่งได้เป็นอย่างดี
    นี้ขนาดเชื่อฟังขนาดนี้ยังเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นมาได้ แล้วถ้าไม่เชื่อฟังหละจะเกิดอะไรขึ้น
    แล้วทำไมประเด็นมันมาเป็น บางแก้ว กัดกะ พิต กันไปได้หละ

โดนส่วนตัวเห็นด้วยกะทั้ง 2 ท่านนั่นแหละ เพราะก็เคยเจอมาเอง

ส่วนที่เป็นด้วยกะ pck
    พิตถึงจะกัดบางแก้วแทบตาย แต่ตัวเองก็ได้แผลกลับมาเสมอ (เจอกะตัวเอง)

ส่วนที่เห็นด้วยกะ Mafia
    พิตถ้ากัดกันระยะยาว ไม่แพ้ใครเหมือนกัน

พิต ถ้ามันไม่กัดมันก็ไม่กัด แต่ถ้ามันจะกัด ไอ้ตัวที่หมายไว้ไม่รอด
    (เจอกะตัวเองเหมือนกัน หมาจรจัด 10 กว่าตัวมันวิ่งไปกัดอยู่ตัวเดียวตัวอื่นไม่กัดเลย)

ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะ ใครเห็นด้วยไม่เห็นด้วยไม่ว่า เพราะนี่เป็นการแสดงออกซึ่งความคิดเห็นส่วนตัว
  • ปล่อยพิตบูลไปลุยกับหมาจรเป็นฝูง หากกัดเขาไม่ตายมีแต่ขาดทุน
    กัดเขาได้อย่างเก่งตัวเดียว เพราะตัวอื่นเผ่นหนีหมด แต่แผลกลับมาเต็มตัว เพราะโดนไอ้พวกนั้นรุมตอด

แต่ถ้าเดี๋ยวๆ กับหมาที่ตัวใหญ่กว่ามากๆเช่นร๊อต
    ต้องปล่อยจนรู้แพ้ชนะ ถ้ากัดแปบเดียวแล้วแยกก็ขาดทุนย่อยยับ
    แผลเต็มตัวอีกต่างหาก ถ้าขนาดพอๆกันกินพิบูลยาก

ผมสรุปว่า คุณ PcK คงเอาเรื่องโจ๊กมาล้อพวกเราเล่น ฮ่าๆๆ
  • จากเรื่อง หมาหลุด มากัด กลาย เป็น เรื่องบาง แก้ว ก็เพราะ

ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะ ใครเห็นด้วยไม่เห็นด้วยไม่ว่า เพราะนี่เป็นการแสดงออกซึ่งความคิดเห็นส่วนตัว

นี้ แหละ ครับ คือคำตอบ ทำไม ต้องพูดกัน 55+
  • ยอมรับว่าบางแก้วฟันโคตรคม มีคนรู้จักเล่าให้ฟัง หลุดกัดกันแปบเดียว
    แล้วแยกทัน บางแก้วแผลแทบไม่มี แต่พิตบูลเลือดกระฉูดเลย โดนไปหลายแผล

นิสัยเลือดนักสู้บางแก้วมันก็ไม่ยอมใครเช่นกัน
    แต่เราต้องแยกแยะระหว่างใจกับความสามารถในเกมส์การต่อสู้ครับ
  • พิทฯส่วนมากมีปลอกคอ...ถ้าเกิดเหตุการอย่างนี้อีกแล้วไม่มีไม้งัดปาก...ลองดึกปลอกคอให้ขาหน้าหมาลอยจากพื้นอีกไม่กี่วินาทีปล่อยชั่ว( พิทฯกับหมาวัด ๆ ... )
  • ที่หมู่บ้านผม มีบ้านหนึ่งเลี้ยงพิตบูล 1 ตัว บางแก้วอีก 7 ตัว
    บางแก้วโดนกัดตายไปทีละตัว ตอนนี้ไม่เหลือบางแก้วซักตัว :o017:

คนเลี้ยงเป็นผู้หญิงอายุประมาณ ห้าสิบ หกสิบกว่าๆ
    ตอนแรกก็เลี้ยงรวมๆกันได้ไม่มีปัญหาครับ หลังๆมาเค้าเห็นมันกัดกัน ห้ามก็ไม่เป็น
    ก็เลยปล่อยให้มันกัดกันจนตาย :o017::o017:

เวทนายิ่งนัก:o042::o014:
  • :m028:สงสัยพิตบูลที่สู้บางแก้วไม่ได้น่าจะอายุ2-3เดือนมั้งครับ:m032:ขําๆนะ