ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครพอจะรู้เรี่องการสลายไปของสารกำจัดวัชพืชช่วยตอบหน่อยครับ
  • สารกำจัดวัชพืชมันจะสลายไปในกี่วันครับ ถ้ามันลงไปในแหล่งน้ำนิ่งเช่นสระน้ำมันจะสลายไปในกี่วันครับ พอดีที่ๆผมพาหมาไปว่าน้ำมันเป็นร่องสวนปาล์มอยู่หน้าบ้านผม ซึ่งมีการใช้สารเคมีดังกล่าวกลัวจะเป็นอันตรายกับหมาครับ ขอบคุณครับ
  • สารแต่ละชนิด มีเวลาสลายตัวไม่เท่ากันครับ ต้องดูตาม MSDS ของแต่ละอย่างๆไป

ผมว่าถ้าเห็นเค้าฉีดผ่นยาก็งดลงน้ำไปสองสามอาทิตย์จะดีกว่านะ
  • ชอบหมาคุณking จังเรดโนสขาวล้วน มีลูกยังครับหมายถึงเป็นพ่อหมาหรือยัง
  • ยังไม่เคยผสมเลยครับ ปีหน้าไม่แน่อาจจะเปิดผสมแต่ไม่รู้มีใครมาผสมรึเปล่ามันเป็นสายฮาทเม้าท์เพชรบุรีครับ มกราคมปีหน้าครบ3ปีครับ ถ้าเปิดผสมคงต้องเลือกแม่หมาครับไม่กใจผมไม่ผสมแน่นอนครับ
  • ขอดูรูปหมาขาวๆหน่อยครับ