ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• อยากได้มากเลยข๋ะ
    แต่ติดที่ว่าอยู่แม่สอด
    ส่งให้ได้ไหมค่ะ
  • ส่งทางเครื่องให้ได้ครับ
  • โตมาเจ้าของเศร้าอะแบบนี้ ไม่ไหว
  • จำตัวนี้ได้ป่าว M4 เพิ่งตัดหูวันนี้เองครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC_00712ย่อ.jpg 34K
    DSC_0110ย่อ.jpg 36K
  • ตัดที่ซอยวัดไผ่ตันครับ คลีนิคหมอหนุ่ย แนะนำดีมากครับ
  • เพื่อนๆทุกท่านที่เปิดใจกว้างก็ลองดูหมาของคุณ tuy_kub ดูสิน่าเศร้ามั้ยละบอกตรงๆว่าเสียดาบค่าตัดหูคุณก็ขายให้กับคน มือใหม่ใด้เท่านั้นแหละครับแล้วท่าเขาดูเป็นเลือกเป็นเมื่อไหลเขาจะเสียใจขนาดไหนคุณลองคิดดูมันไม่ไหวจริงๆ ผมเศร้าใจและเสียดายเงินแทนเจ้าของหมาจริงๆ มันหมาวัดชัดๆเลยอะครับต้องขอโทษด้วยนะครับที่ต้องพูดตรงๆ
  • ที่น่าเศร้าน่าจะเป็นมิงมากกว่านะ คุณผี ไม่เห็นมันจะมีประเด็นตรงไหนที่เป็นเหมือนที่มิงด่าเลย มิงตามด่าเค้าได้ กูก็ตามด่ามึงได้ครับ ที่มิงพย้าม พยาม ด่าเค้า แบบโง่ๆๆ ทุกกระทู้ มิงก็ยังไม่เข็ดเนอะ เเสดงความโง่เรื่อยไป ยิ่งกระทู้นี้ มันก็เเสดงให้เห็นว่า มิงไม่ได้เลี้ยงและไม่ได้รู้เรืองพิตบูลอะไรสัดเท่าไหร่หอรกครับ เพราะถ้ามีสอมงจริง พิตตอนเด็กๆๆ ถ้าไม่ใช่บูลลี่ ล่ำๆๆ มันก็ทรงแบบนี้ ยิ่งสายกัดนะ ไม่ว่าเมือไทยเมืองนอก ตอนเด็ก หุ่นมันวัดกว่านี้อีก แต่พอมีนได้อายุของมัน มันก็สวยงามตามพ่อเเม่มันเอง
    มิงนี่ก็นะ ด่าแบบไร้สมองตามเคย เหมือนกันทุกกระทู้ เสียเวลาว่ะ ไปมุดกระโปรงต่อไป๊
  • ผมเองก็เป็นคนนึงที่ซื้อหมาคุณเจไปครับ ผมเลี้ยงพิทบูลมาสิบกว่าปีเเล้ว ตัวเก่าที่ตายไป ผมซื้อมาจาก ฟาร์มไทยเยอร์มัน ที่ผมรับหมาที่นี้ไป เพราะจุดประสงค์ผมเอาไปเฝ้าบ้านครับ บ้านผมเหี้ยเยอะ มากินไก่กับแมวบ่อย เลยต้องพึงพาหมาเเบบพิทบูล มันทำหน้าที่ได้ดีมาก จะให้ผมเอาบูลลี่อ้วนๆไปกัดกับเหี้ยหรอครับ วิ่งตามให้ทันยังยาก คงไล่งับได้แค่ปลายหางเหี้ย ที่คุณผีพูดมา ผมว่ามันไม่แฟร์กับเจ้าของที่ขายและคนที่ซื้อไปเท่าไหร่ เพราะสำหรับผม พิทบูลมันมีหลายแบบ อยู่ที่ว่าจุดประสงค์ว่าจะเอาไปทำอะไร สำหรับผม หมาคอกนี้สวยครับ เเข็เงเเรงดี ส่วนโครงสร้างก็ตามแบบหมาใช้งานไม่ใช่หมาประกวด เพราะงั้น ก่อนคุณผีจะวิพากษ์ วิจารณ์หรือด่า ควรจะใช้สมองบ้าง เพราะถ้าคิดน้อย โดยเอาความชอบส่วนตัวมาตัดสิน ที่คุณด่าไปมันก็ไม่มีความหมายครับ แถวบ้านผมเรียด สักเเต่ว่า ด่า หรือด่าแบบควายๆๆ ครับ
  • น้าผี..ครับ คุณเจเขาก็ขายหมาตรงไปตรงมา หมาเขาสไตล์ไหนเขาก็บอกอยู่ รูปก็มีให้ดู ผลงานคอกที่แล้วก็มีมาให้ดู
    ผมว่า...คนซื้อเขามีสมองครับว่าเขาจะตัดสินใจแบบไหน ชอบก็สอบถามก็ซื้อกันไป ถ้าไม่ชอบก็เลยผ่านไปก็เท่านั้นเอง
    แต่ผมเป็นครับหนึ่งครับ..ที่ชอบหมาแบบนี้สูงๆแหลมๆอย่างที่น้าผีบอกแบบนี้นี่แหละเพราะผมเอาไปเป็นเพื่อน.. ไปเฝ้าบ้าน.. ไม่ได้เอาไปส่งประกวด และคุณเจเขาก็ไม่ได้บังคับข่มขู่ว่าให้ผมซื้อหมาเขาและก็เปล่าเอาปืนมาจี้ที่หัว แต่ผมชอบของผมแบบนี้และทุกวันนี้ผมก็รักของผมม๊ากๆๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    idra.JPG 53K
  • ผมก็ชอบแบบนี้นะ มันสวยและมีเสน่ห์คนละแบบครับ
  • คุณเจครับ หมาสบายดีครับผมตกเย็นวิ่งเล่นกันทุกวันตอนนี้ผมสู้แรงหมาผมไม่ไหวแล้วแรงเยอะดีจริงๆ
    ครับถ้าผมเข้าไปเขตอยุธยา(การไฟฟ้าส่วนภูมิภาคเขต1ภาคกลาง)จะแวะไปครับแล้วไงจะโทรไปถามเส้นทางที่ร้านอีกทีนะครับ
    ดีใจครับ...น้องหมาได้บ้านอีกตัวแล้ว
  • คุณ โบว์แดง ครับใจเย็นๆ นะ คุณก็เล่นบอร์ดนี้มานานแล้วผมว่ายังทำใจกะผีไม่ได้อีกหรอครับ

ไม่ได้ไม่เป็นไร แต่ ด่ากันอย่างไรเอาแค่พอดีๆ ดีกว่านะครับ ถึงพ่อแม่กันเลย ก็กะไรอยู่ . . .
  • เข้าใจความรู้สึกพี่ bowdang นะคับแต่พี่ก็อย่าไปฟังพวกปากพล่อยๆๆถ้าไม่กล้าแสดงตัวตนซิพี่อย่าเอาไปคิดไปใส่ใจแต่เรื่องนี้บุพการีไม่เกี่ยวนะคับ
  • สวัสดี ดีคับพี่เจ ผม หนึ่งนะคับพี่ ที่เอา ไอ้เจ้าจมูกเเดงไป อะคับ ตอนนี้เเก เเข็งเเรง ร่าเริงดีเเละก็ซนพอได้อยู่คับ เเต่เเกไม่ค่อยชอบกิน อาหารเม็ดสักเท่าไรต้องจับป้อนกันบางเด๊ยวไงจะโทรไปปรึกษา เรื่องอาหารของเเก หน่อยนะคับ
  • คุณเจครับ เดี๋ยวผมช่วยหาอาจารย์ปราบผีดังๆให้ ช่วงนี้น้ำแม่น้ำขึ้นเยอะเดี๋ยวผมช่วยจับลงหม้อถ่วงน้ำไปเลยดีไหมครับ555.........
    ไฟล์แนบ
    zzz.jpg 5K
  • ขอบคุนมากเลยคับพี่เจ เด๊ยวมีไรจะปรึกษาใหม่คับ .............

อยากจะเอาเจ้าตัวเเสบไปตัดหูเเต่ก็สงสารเขาเหมือนกันคับ
  • ขอโทษ พึ่งเข้ามาเห็น จะด่ากันก็ด่าไปครับ แต่อย่าด่าผี แล้วตีชิ่งกระทบบอร์ดเลยครับ

ถ้าหากผีมันรบกวนมากนัก ผมให้เว็บมาสเตอร์เอาไอพีของทุกคนในนี้มาลงเลยดีไหม
    แล้วไปไล่หากันเอง จะได้รู้ว่าใครเป็นผีบ้าง ผีก็คือคน คนก็คือผี ผีเชียร์ชอบ ผีด่าไม่ชอบ

ถ้าจะให้ลงไอพี ก็บอกนะครับ จะจัดการให้
  • ก่อนอื่นต้องขอโทษนะครับ ถ้าคำพูดของผมทำให้พี่มาร์คเจ้าของบอร์ดไม่สบายใจ งั้นผมลบออกนะครับ

ประเด็นที่ผมต้องการบอก ไม่ได้หมายความแบบที่พี่ว่า คือผีเชียร์ชอบ ผีด่าไม่ชอบรับไม่ได้

อันนี้ผมขอชี้เเจงนิดนะครับ ผมก็มนุษย์คนนึงครับ คนชมเชียร์ ก้ชอบเป็นเรื่องธรรมดา มนุษยฺคนไหนชอบให้คนด่าคงจะบ้าเเล้วครับ
    แต่ผมก็ไม่ใช่เทวดาวิเศษ วิโสมาจากไหน ทำผิดก็โดนด่าได้ครับ และก็พร้อมที่จะขอโทษด้วย ถ้าทำผิดจริง แต่..
    ถ้าด่าแบบไม่มีเหตุผลและไม่มีมูลความจริง แบบที่ผีด่าหาว่าผมหลอกขายหมา.....

เป็นพี่เอง พี่รับได้หรอครับ อยู่ๆมาด่าแบบไม่มีเหตุผลเลย ไม่ได้แค่ครั้งเดียว แม่งตามด่าตลอดเหมือนตอนพี่โดนไอ้ช้างด่าอ่ะครับ ผมยังติดตามและเข้าใจพี่ ผมแค่อยากให้เข้าใจ ว่าผมไม่ได้เริ่ม ผมอยู่เฉยๆๆ แต่กลับโดนระรานโดยไม่มีเหตุผล และเมื่อผมตอบโต้กลับก็กลายเป็นว่า ผมไปตีชิ่งกระทบบอร์ด ก็ในเมื่อให้สิทธิเสรีภาพเต็มที่ ผีก็สามารถด่าใครได้ แสดงความเห็นได้ อย่าไปจำกัดสิทธิใคร ผมเองเมื่อไม่ได้รับความยุติธรรม โดนด่าแบบไม่มีเหตุผล ผมก็เเสดงความเห็นแบบเสรีในมุมที่โดนกระทำบ้าง แค่นั้นเองครับ

และนี่จะเป็นข้อความสุดท้ายของผมในเวบนี้ ในบ้านหลังนี้ เพราะในเมื่อผมเองยอมรับในเงื่อนไขเรื่องผีเลวๆๆ แบบนี้ไม่ได้
    ก็คงต้องเนรเทศตัวเองออกไปครับ เป็นทางออกที่ดีที่สุดครับผม
    ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการเลี้ยงหมานะครับ ผมเเละบราวนี่ขอเป็นอดีตที่ครั้งนึงเคยเป็นส่วนเล็กๆส่วนหนึ่ง ในบ้านหลังนี้นะครับ
    เป็นสุขสวัสดีกันถ้วนหน้า บ๊าย บายครับผม
  • ผิดหวังมากเลยครับเจ พี่ผิดหวังในตัวคุณมาก พี่เตือนคุณ ก็เพื่อให้คุณหยุดการกระทำ ทั้งทีใจจริงก็ไม่อยากยุ่ง
    แต่ไม่นึกว่าคุณจะกลับโยนมาให้เป็นความผิดของพี่ในการปกป้องผี และผีที่ด่าตัวเอง เพื่อปั่นกระทู้มันก็คือตัวคุณเองไม่ใช่หรือ
    จะต้องให้พี่ เอากระทู้พร้อมไอพีมาลงเพื่อยืนยันไหม ก่อนที่พี่จะเตือนคุณ พี่ก๊อปไว้หมดแล้ว ไม่ต้องท้ามานะ เดี๋ยวจะเสียหายมากไปกว่านี้
    พี่จำเป็นต้องเซฟตัวเอง พี่กลัวคุณเข้าไปแก้ไขคำพูด แล้วพี่ไม่มีหลักฐานในมือ แล้วจะกลายเป็นพี่รังแกน้อง

การที่คุณบายบายจากบอร์ดนี้ ผมว่าคุณละอายในการกระทำของตัวเองมากกว่า พี่ไม่ได้ต้องการจะหักหน้าคุณ จึงเตือนดีๆ แต่แทนที่จะสำนึกผิด คุณกลับมาตีโพยตีพายแบบนี้ คิดว่าคุณการเป็นผีปั่นกระทู้ ผีด่าตัวเอง แล้วก็โต้ตอบกับตัวเอง อย่างที่คุณทำเวลาขายลูกหมามาตลอดตั้งแต่คอกที่แล้ว พี่สบายใจนักหรือครับ

พี่พยายามหลับตาข้างหนึ่งมาตลอด กระทู้ขายหมาถ้าไม่จำเป็นไม่เข้าเลยด้วย เพราะทนเห็นพฤติกรรมของพ่อค้าบางคนไม่ได้ มันไม่ได้มีคุณคนเดียวหรอกที่ทำแบบนี้ พี่เห็นจนชินแล้วครับ ก็แค่รู้นิสัยของคนเท่านั้น แต่ครั้งนี้มันคลิกเข้ามาโดยบังเอิญ และเผอิญไปอ่านเจอเราพูดในทำนองตัดพ้อต่อว่า น้อยอกน้อยใจ ไม่ได้รับการปกป้อง ทั้งที่ผีก็คือตัวคุณเอง ทำแบบนี้มันแฟร์กับพี่ไหมครับ ไปเถอะครับตามสบายครับ

คุณออกไปจากบ้านหลังนี้เถอะครับ คุณไม่เหมาะเลยที่จะเลี้ยงพิตบูลครับ
  • CommentAuthorbowdang CommentTime2 ชั่วโมงก่อน | September 15, 2010, 6:28 pm [มีการแก้ไข]
    ก่อนอื่นต้องขอโทษนะครับ ถ้าคำพูดของผมทำให้พี่มาร์คเจ้าของบอร์ดไม่สบายใจ งั้นผมลบออกนะครับ

ประเด็นที่ผมต้องการบอก ไม่ได้หมายความแบบที่พี่ว่า คือผีเชียร์ชอบ ผีด่าไม่ชอบรับไม่ได้

อันนี้ผมขอชี้เเจงนิดนะครับ ผมก็มนุษย์คนนึงครับ คนชมเชียร์ ก้ชอบเป็นเรื่องธรรมดา มนุษยฺคนไหนชอบให้คนด่าคงจะบ้าเเล้วครับ
    แต่ผมก็ไม่ใช่เทวดาวิเศษ วิโสมาจากไหน ทำผิดก็โดนด่าได้ครับ และก็พร้อมที่จะขอโทษด้วย ถ้าทำผิดจริง แต่..
    ถ้าด่าแบบไม่มีเหตุผลและไม่มีมูลความจริง แบบที่ผีด่าหาว่าผมหลอกขายหมา.....

เป็นพี่เอง พี่รับได้หรอครับ อยู่ๆมาด่าแบบไม่มีเหตุผลเลย ไม่ได้แค่ครั้งเดียว แม่งตามด่าตลอดเหมือนตอนพี่โดนไอ้ช้างด่าอ่ะครับ ผมยังติดตามและเข้าใจพี่ ผมแค่อยากให้เข้าใจ ว่าผมไม่ได้เริ่ม ผมอยู่เฉยๆๆ แต่กลับโดนระรานโดยไม่มีเหตุผล และเมื่อผมตอบโต้กลับก็กลายเป็นว่า ผมไปตีชิ่งกระทบบอร์ด ก็ในเมื่อให้สิทธิเสรีภาพเต็มที่ ผีก็สามารถด่าใครได้ แสดงความเห็นได้ อย่าไปจำกัดสิทธิใคร ผมเองเมื่อไม่ได้รับความยุติธรรม โดนด่าแบบไม่มีเหตุผล ผมก็เเสดงความเห็นแบบเสรีในมุมที่โดนกระทำบ้าง แค่นั้นเองครับ

และนี่จะเป็นข้อความสุดท้ายของผมในเวบนี้ ในบ้านหลังนี้ เพราะในเมื่อผมเองยอมรับในเงื่อนไขเรื่องผีเลวๆๆ แบบนี้ไม่ได้
    ก็คงต้องเนรเทศตัวเองออกไปครับ เป็นทางออกที่ดีที่สุดครับผม
    ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการเลี้ยงหมานะครับ ผมเเละบราวนี่ขอเป็นอดีตที่ครั้งนึงเคยเป็นส่วนเล็กๆส่วนหนึ่ง ในบ้านหลังนี้นะครับ
    เป็นสุขสวัสดีกันถ้วนหน้า บ๊าย บายครับผม

ขอก๊อปความเห็นสุดท้ายไว้หน่อย พี่ติดใจตรงคำพูดที่ว่ารับเงื่อนไขเรื่องผีเลวๆไม่ได้ ไม่น่าเชื่อว่าคุณกล้าพิมพ์คำพูดนี้ออกมาได้อย่างไร
  • 555 เอาน่ะเราทำผิดก็ขอโทษเค้าไปเลี้ยงหมาแดงใจแมนๆหน่อยข้องใจคาใจมานั่งคุยกันเลย เด๋วเป็นพยานเอง
  • CommentAuthorbowdang CommentTime23 ชั่วโมงก่อน | September 14, 2010, 5:05 pm [มีการแก้ไข]

สังคมที่นี่ก็เเปลกนะครับ ไม่เห็นมีใครด่าและประนามผี ทั้งที่ผีเลวๆๆ ด่าไปเรื่อย ขอให้กูได้ด่า
    หรือเป็นเรื่องที่ใครมาที่นี่ต้องรับให้ได้ ผีด่าใครก็ได้ ด่ายังไงก็ได้ ผีถูกปกป้องเสมอ
    ไม่เห็นมีใครหาเหตุผลว่า ที่ผีด่าไม่มีเหตุผลมันสมควรม่ะ
    แต่กับคนปกติถ้าทนไม่ได้ รับไม่ได้ กลับโดนตำหนิซะเอง หาว่ายังรับไม่ได้อีกหรอ ..
    สรุปคือต้องยอมผี ว่างั้น..

ผมต้องขอโทษด้วยครับ ที่ด่าถึงพ่อแม่ ผมมันคนโบราณ ถูกเลี้ยงมาแบบโบราณ
    เวลาคนโบราณเค้าด่าคน เค้าไม่ได้ด่าที่ตัว เค้าด่าไปถึงบิดารมารดา ว่าสอนมายังไงลูกถึง ไปทำไม่ดีกับคนอื่น
    ผมเองเวลาทำเรื่องให้คนอืนเดือดร้อนยังมีคนด่าถึงบิดามารดาผมเลยครับ ผมก็ไม่โกธรนะ
    เพราะถ้าทำจริงๆ ก็ต้องยืดอกยอมรับกับคำด่า คำประนาม

ไม่เป็นไรครับ ถ้าแบบนี้คือวัฒนธรรมของที่นี่ ธรรมเนียมปฎิบัติของที่นี่ ผมผิดเองครับที่ตอบโต้กลับ แม้ว่าผมเองไม่ได้เป็นคนเริ่มหรือเป็นคนผิดก็ตามที ยังไงผีณ.ที่เเห่งนี้ก็มีอภิสิทธิ์เสมอ จารีตปฎิบัติที่สืบทอดกันมา แก้ไขไม่ได้และก็คงมีสืบต่อไปอีกนาน ผมเองจะพยามเข้าใจครับ โบราณบอกไว้ว่า ต่อต้านไม่ได้ก็เข้าร่วมซะ หรือหลีกไปที่อื่น ทำนองว่า เข้าเมืองตาหลิ่ว ต้องหลิ่วตาตาม ถ้าหลิ่วตาตามไม่ได้ ก็เดินออกจากเมืองนี้ซะ ผมขอเลือกเดินออกจากเมืองนี้ดีกว่าครับ เพราะผมคนสมประกอบ ตาปกติครับ ไม่ได้พิกลพิการตาหลิ่ว ไม่สมประกอบ

คนเราทุกคนต่างจิตต่างใจและต่างการดำเนินชีวิตครับ คนนึงสามารถรับเรื่องบางอย่างได้ แต่กับอีกคนไม่สามารถรับได้ เรื่องบางเรื่องเล็กน้อยมากกับชีวิตคนคนนึง แต่ทำไมยิ่งใหญ่ซะเหลือเกินกับอีกคน สำหรับบางคนอาจจะบอกด้วยคำพูดที่สวยหรูว่า ผีคือบททดสอบทางจิตใจ ถ้ารับผีไม่ได้จะไปรับอะไรในโลกที่โหดร้ายกว่านี้ได้ ก็เเล้วแต่จะคิดครับ
    สำหรับผม ผีมีค่าเเค่ เครื่องระบายโทสะ และจริตในด้านมืดของผมเท่านั้นครับ ส่วนสมองเเละความคิดผมเอาไปใช้ในเรื่องงานน่าจะคู่ควรกว่าครับ

ด้านบนนี้คือ ที่คุณลบออกไป เขียนซะหล่อเลยนะ สรุปเจ้าของบอร์ดแมร่งเหี้ยมากเลย
    ผมงงมาก ผมห้ามไม่ไห้ด่ากับผีตรงไหน และผมบอกให้ยอมผีตรงไหน ???
  • เห้ยโบว์แดงเป็นไรมากมั้ยเนี่ย ป๋ามีหลักฐานแกเอาออกมาแฉเด๋วก็เป็นผู้ใหญ่รังแกเด็กหลอกแล้วใครอย่าเสือก

เป็นผีมาปั่นนะกูเตือนก่อน ของกำลังขี้นด้วย
  • พี่ครับ ผมยอมรับนะครับ ว่าบางครั้งผมปั่นกระทู้จริง ผม เเฟนผมและเพือนผม เคยเป็นผีและด่าผีที่มาด่าผมจริง
    แต่ไม่เคยเป็นผีด่าตัวเองครับ

ผมยอมรับครับ แต่ก่อนหน้านี้ ผมเองที่โดนด่าก่อน ทั้งที่ผมไม่ได้ทำอะไรให้ใครเดือดร้อนเลยครับ
    ผมขายหมาของผมดีดี ก็มีคนมาด่าผม

สำหรับคำนี้ ที่พี่ติดใจ...พี่ติดใจตรงคำพูดที่ว่ารับเงื่อนไขเรื่องผีเลวๆไม่ได้...

ผมก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ ไม่ได้ตั้งใจจะพูดออกไป แต่พูดไปเพราะอารมย์ เพราะผมกล้าพูดว่า
    ผมอยู่เฉยๆๆ ขายหมาเฉยๆๆ ดีดีๆและตรงไปตรงมา แต่กลับโดนผีโจมตีโดยไม่มีเหตุผล
    ผมแค่อยากบอกว่า ถ้าไม่มีผีมาด่า ผมก่อน ผมก็ไม่จำเป้นต้องเป็นไปด่าใคร หรือแก้ต่างใดๆๆ

ด้านบนนี้คือ ที่คุณลบออกไป เขียนซะหล่อเลยนะ สรุปเจ้าของบอร์ดแมร่งเหี้ยมากเลย
    ผมงงมาก ผมห้ามไม่ไห้ด่ากับผีตรงไหน และผมบอกให้ยอมผีตรงไหน ???

ผมไม่ได้บอกว่า พี่ห้ามไม่ให้ด่าผี แต่ผมแค่แสดงความคิดว่า
    ทำไม ไม่จัดระเบียบกับผีในส่วนเลวกับส่วนดี เท่านั้นเองครับ มันเเยกแยะได้นี่ครับ
    ผีดี ไม่ต้องไปสนใจ เพราะเค้าทำสิ่งที่ดี แต่กับผีเลวก็ควรจำกัดสิทธิเสรีภาพในการเเสดงความเห็นบ้าง
    ก็เท่านั้น

ถามว่าผมอยากตอบโต้หรอครับ ไม่เลย ถ้าไม่มีผีมาด่าผมก่อน

ถ้าคำพูดและการเเสดงออกของผม ทำให้พี่มารค์คิดว่า ผมด่าพี่ ผมโทษพี่ โทษเวบ
    ผมต้องขอโทษด้วยครับ ไม่ได้มีเจตนาเช่นนั้น
    พี่เป็นเเรงบันดาลใจในการเลี้ยงพิตบูลของผม และผมเองก็ได้ข้อคิดต่างๆที่ดีจากพี่มากมาย
    แต่บางทัศนคติ ก็ไม่จำเป็นต้องเห็นไปในทางเดียวกันนี่ครับ
  • เฮียเหลียงครับ ผมยอมรับครับ บางครั้งผมไม่สามารถ จัดการกับผีที่ด่าผมแบบไม่มีเหตุผลได้ เพื่อนผม แฟนผมก็เป็นผีด่าซะเองเลยอันนี้ยอมรับครับ เฮียไม่ต้องของขึ้นหรอกครับ เพราะผมไม่ได้ทำอะไร ไม่ได้ด่าหรือแถใดใด ยอมรับแบบลูกผู้ชายและ ก็ขอโทษแบบลูกผุ้ชายครับ
  • :012:สรุปเรื่องนี้เป็นไงแน่ครับ..กลายเป็นคุณเจเป็นผีเองซะเองแล้วมาว่าตัวเองเพื่อปั่นกระทู้'อย่างงี้คุณเจเขาจะได้ผลประโยชน์อะไรอย่างไรจากการมาว่าตัวเองเหรอครับ งง..:028:
  • ผี มันมาจากร้อยพ่อพันธ์แม่ คุณจะให้พี่ควบคุมอย่างไร

ให้นั่งเฝ้าบอร์ด เฝ้ากระทู้ คอยตามจัดการผีเลวหรือ ??

ที่สมัครสมาชิก มันก็แค่ไม่ให้ชื่อซ้ำกัน แต่มันก็ผีประเภทหนึ่งเหมือนกัน หากเขาไม่เปิดเผยตัว เราก็ไม่รู้อยู่ดีว่าเขาเป็นใคร
    คุณอ่านความคิดเห็นที่คุณลบออกไปดูอีกครั้งนะ หากคุณเป็นพี่ คุณรู้สึกอย่างไร

ที่ผ่านๆมา คุณทำอะไร พี่เคยไปยุ่งกับคุณหรือเปล่า ยังมีแอบเชียร์คุณอีกต่างหาก
  • ของผมจะขึ้นผมยังสั่งตัวผมไม่ได้ คุณสั่งผมได้ด้วยเหรอ
  • เฮียเหลียงครับ ผมโทรหาคุยกับพี่มาร์คเเล้วครับ อารมย์คนน้อยใจอ่ะพี่ ไม่ได้อะไรหรอกครับ
    อย่าของขึ้นกับผมเล้ยยย ผมไม่ใช่นางแบบเพนเฮ้านะครับ ล้อเล่นนะครับ
    คุณต้นครับ บางที บางกระทู้ แฟนผมก็เป็นผีเข้ามาด่าผีครับ ไม่ได้ผลประโยชน์อะไรหรอกครับ ได้ระบายอารมย์ที่โดนผีด่าอ่ะครับ
  • ผมรู้แล้วคุณโทรคุยกับมาเฟีย มาเฟียเรียกเอ็มผมให้ดูเรื่องที่คุณทำผมไม่เคยดูกระทู้คุณซ่ะด้วยซ้ำ

ผมยังบอกมาเฟียให้เอาไอพีลงไปให้พี่น้องดูในบอร์ดดูกลัวว่าเดี๋ยวจะเป็นผู้ใหญ่รังแกเด็ก เอาเป็นว่า

ถ้าคุณคุยกันจบล่ะ ผมก็ไม่เกี่ยวแค่นี้น่ะ
  • คุณเจ..อย่าเพิ่งเออกจากบ้านหลังนี้ไปนะครับอยู่ เป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้อง กันต่อนะครับ
  • Ghost คือ ใครก็ได้ที่ไม่ได้ล๊อคอินเข้ามา
    มันไม่มีทางจัดระเบียบได้ เขาโพ๊สดีหรือโพ๊สเลว ทำได้ทั้งนั้น
    พี่ งง ที่คุณบอกให้จัดระเบียบแยกระหว่าง ผีดีกับผีเลว มันทำได้จริงๆหรือ
  • ไม่ต้องเเล้วพี่ จัดระบงระเบียบไร มันเป็นไงก็ปล่อยให้เป็นแบบนั้นเเหละครับ
    ผมผิดเองที่ต้องการในสิ่งที่เป็นรูปธรรมมากเกินไป จนลืมคำว่า...ปล่อยวาง..
    ถ้า..ปล่อยวางได้ทุกอย่างก็ง่ายกับชีวิตครับ
    และผมผิดเองที่ คิดเข้าข้างตัวเองไปว่า พี่ไม่ยุติธรรม
    ต้องขอโทษในคำพูดที่ผมกล่าวด้วยนะครับ
    ขอบคุณพี่มาร์คที่ให้ข้อคิดที่ดีนะครับ
    ถ้าผมไม่ได้โทรไปขอโทษพี่ ผมคงรู้สึกผิดไปตลอด ขอโทษและขอบคุณนะครับพี่มาร์ค
  • สำหรับพี่ จบก็คือจบครับ

แต่อย่างไรก็อยากให้ขอบคุณเฮียเหลียงเขาด้วย เขาช่วยออกหน้าเรื่องคุณ แต่เรามาคุยกันหลังไมค์
  • ครับพี่ ต้องของคุณเฮียเหลียงด้วยครับ พี่มาร์คเล่าให้ฟังว่า เฮียออกหน้าแทนทั้งที่ผมเหี้ยเองแท้ๆๆ
    และเฮียก็ไม่เคยรู้จักมักจี่ไรกับผม กับพี่มาร์คซะอีกที่เฮียควรจะเข้าข้าง นับถือความนักเลงของเฮียครับ
    ขอโทษพี่ท่านทั้งสองอีกครั้งนะครับ ผมผิดเองครับ
  • แวะเข้ามาอ่านดูครับ
  • เรื่องที่เเล้วไห้ เเล้ว ไปเถอะครับ ยังไงพี่ๆทุกคนยังต้องมีกิจกรรมกันอีกนานนี่ครับ
  • เรื่องมันจบแล้วครับ

อยากให้ทุกเคสเป็นแบบนี้ครับ มีอะไรคาใจเคลียร์กันให้จบๆ จะได้ไม่มีอะไรค้างคาใจกันต่อไป
    สังคมของเราต้องดำเนินต่อไปครับ
  • ซึ้งกับน้ำใจป๋ามาร์คอีกแล้ว (ชเลียร์ นิดหน่อย)...:006::006::006: