ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ซึ้ง...ๆ... ครับ
  • :m073:

คงคิดว่าจะได้เห็นรูป ซึ้ง หุงข้าวกันละซี๊....

..

..

http://www.youtube.com/watch?v=k_ufqno7NaE&feature=player_embedded
  • ของที่บ้านผมครับพี่ไม่แน่ใจว่าเห็นยัง

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=17624&page=1#Item_42
  • อ่ะ ฮ่ะ...

เพิ่งเห็นนี่แหละครับ ไม่ค่อยได้มีเวลาครับช่วงนี้

งานเยอะ + ไม่ค่อย จา..บาย...

ทำงานน้อยลง เลยหาต้นไม้มาดูคลายเครียดครับ

ตัองคอยมานั่งจับแมลงวัน เป็นอาหารต้นกาบหอยแครงแล้วครับ

เห็นคอกคุณเอกแล้ว get idea เดี๋ยวจะทำให้เด็ก ๆ ซักชุด

ตอนนี้บ้านที่ต่างจังหวัด น้ำเริ่มเข้าแล้ว

ต้องมาคิดอีกว่า ถ้าขึ้นมาก จะเอาหมาไปไว้ที่ไหน...???
    ไฟล์แนบ
    IMG_2855-1.jpg 80K
    IMG_2852-1.jpg 79K
    IMG_2846-1.jpg 81K
  • สวัสดีคุณคิม เล่น หม้อ(ข้าวหม้อแกง)ด้วยเหรอครับ ผมมีไจแอน์ไทเกอร์อยู่เลี้ยงยากร้อนชื้น แดดมากไม่ดีชื้นหน่อยก็ไม่ดี.. .ลูกหมาเป็นไงบ้างลงให้ชมหน่อยทั้งของคุณเอกและของผม...ที่บ้านตัวผู้คอกเดียวกันตอนนี้เจอหมา..เมื่อไรเหนื่อยครับ 5555+
  • สวัสดีครับ คุณเอ๋
    ของคุณเอ๋ อยู่ที่อยุธยาครับ เจอหมาไม่เหนื่อยเท่าเจอคนเลี้ยงครับ...???
    ทั้งคราง ทั้งร้อง จนรำคาญเลย มีอยู่ 2 ตัวที่นั่น นิสัยเหมือนกันเลย
    เจอคนไม่ได้... ทีเจอหมาทำเฉย...??? 55+
    ไฟล์แนบ
    IMG_3056-1.jpg 80K
    IMG_3033-1.jpg 81K
    IMG_1862-1.jpg 81K
    IMG_1736-11.jpg 74K
  • สวัสดีคุณ คิม กับหมายังเฉยๆเหรอครับ..อยู่ที่ผมเจอหมาเดินใส่เริ่มสู้หมาเจอหมาไทยไปสองรอบล่ามโซ่ไว้ในสวนเห็นเป็นไม่ได้ของคุณคิมมีรุ่นเดียวกันไมแก่เดือนกว่าไม่เป็นไร..สนใจไม 555+
    ไฟล์แนบ
    dogfightingFBIraid(1)(3)3.jpg 37K
  • ครับ
    ตอนนี้ของคุณเอ๋ มันกำลังมีฮีทครั้งที่ 2 แล้ว
    กะว่าฮีทหน้าจะผสมกับตัวนี้แหละ
    ไปหามาไว้แล้วครับ อ่อนกว่า กัน เดือนเดียวเอง
    ลูกสาวชอบสไตล์ เจ้าไลอ้อน มาก
    บอกว่าจูงแล้วมันจริง ๆ...
    ไฟล์แนบ
    IMG_2967-1.jpg 82K
    IMG_2963-1.jpg 81K
  • สวัสดีครับคุณคิม ..ดีครับการบรีดสายกัด 1.คือการบรีดที่ตัวหมาต้องชนะหรือทดสอบผ่าน
    2.คือการบรีดตามสายเลือด
    3.คือการบรีดแบบเลือดชิด ( เก็บลักษณะหรือสายเก็บไว้)
    4.คือการครอสบรีดข้ามสาย
    ไม่ว่าการบรีดจะออกมาเป็นเช่นไร..ความสามารถก็ยังคงอยู่
    ไฟล์แนบ
    หมา.jpg 98K
    พี่นก.jpg 99K
  • อยากได้ไว้เลี้ยงที่บ้านต่างจังหวัดสักตัวจังครับ สวยดี

สอบถาม ครับ
    1.คือการบรีดที่ตัวหมาต้องชนะหรือทดสอบผ่าน
    2.คือการบรีดตามสายเลือด เป็นยังไง ช่วยอธิบายทีครับ
    3.คือการบรีดแบบเลือดชิด ( เก็บลักษณะหรือสายเก็บไว้) จะมีผลกระทบอะไรไหมครับ เช่น หมาเป็นจิตประสาท
    4.คือการครอสบรีดข้ามสาย
    ไม่ว่าการบรีดจะออกมาเป็นเช่นไร..ความสามารถก็ยังคงอยู่

แล้วหมาพวกนี้มีความนิ่งมากไหมครับ เชื่อฟังคำสั่งเจ้าของ ไม่แว้งกัดเวลาที่หงุดหงิด หรือ เวลาที่ถูกทำโทษ ข้อความรู้หน่อยครับ:061:
  • สวัสดีครับ...1.การบรีดตามสายเลือด คือการผสมตามเพคดีกรีในอดีตสายเลือดผ่านการทดสอบ เช่น jeep ...red boy . ได้จับผสมกันเกิดลูกออกมาน่าจะได้สายเลือดที่ดี(ความคาดหวังอย่างหนึงซึ่งก็ได้ผลดีในระดับหนี่ง)
    2. การบรีดเลือดชิด.. มักจะผสมกับพ่อพันธุ์ที่ถ่ายลูกได้ดีเก็บความเป็นเอกลักษณ์ที่ดีไว้ลูกเกิดออกมาส่วนมากเก็บไว้หรือแบ่งกันไปเล่นมีความคาดหวังค่อนข้างสูง..จิตประสาทบ้างตัวดีบ้างตัวก็ไม่ดีครับเลี้ยงไว้ได้อายุต้องทดสอบและคัดออกครับ...

สายกัดส่วนมากนิ่งครับ แว้งกัดเวลาหงุดหงิด เวลาทำโทษ กับ ผมเองยังไม่เคยเจอ เวลาอากาศร้อนไม่ต้องกลัวเรื่องระบบหายใจ เชื่อฟังคำสั่งทุกอย่างยกเว้นตอนเจอหมาด้วยกันแต่มีสายจูงก้ไม่ยากแต่หลุดไปเจอหมาเมื่อไรได้งัดปากแน่นๆครับ(อาจจะไม่เป็นอย่างนั้นทุกตัวครับ )

083.5290010 surat pit bull @
    ไฟล์แนบ
    jr2.jpg 54K
    1645312.jpg 19K
  • ..ส่วนใหญ่ลูกสายกัดที่บรีดออกมาขายมักเป็นการครอสบรีดครับ(หมายถึงสายเลือดไม่ได้เป็นเครือญาติกัน) ราคาก็ไม่แพงมากนัก 3500-8000.
    ส่วนไลน์บรีดเป็นการผสมกันในสายเลือดแต่ไม่ชิดกัน ราคาลูกหมาค่อนข้างมีราคาสูงขึ้นตามลำดับครับ..
    ส่วน พ่อแม่หมาผ่านการทดสอบ match..test .ราคาก็ปรับขึ้นไปอีกครับ.

.............................................................................
    ไฟล์แนบ
    157759.jpg 93K
  • ในไทยตอนนี้ เขาเล่นสายไหนกันอยู่ครับพอจะทราบไหมครับ แล้วมีคอกไหนบ้างที่ได้พ่อที่มีเชื่อสายหมาระดับ Grand champ พอแนะนำ เห็นเขาว่ามีการย้อมแมว หลอกขายกันเยอะ ผมก็อ่าน กะทู้สายกัดอยู่เหมือนกัน
  • ....ท่านลองเข้าไปในWWW.DOG MAN CLUB. COM
    ตอนนี้หมาสายกัดถ้าเป็นหมาใน .ระดับใกล้เคียงกัน..

ส่วนมากก็มาจากสาย bolio . paladin . jeep.yellow buck .frisco.patrick's.bullyson.red boy
    ชั่วโมงนี้ต้องดูสายเลือดเป็นหลัก ลูกหมามีความคาดหวังราคาก็สูงตามตัวครับส่วนPETสวยก็ไร้ค่าครับหากไม่เคยผ่าน เกม .
    ( หลอกขายกันเยอะทำไมถึงคิดว่าหลอกขาย หมาเอาไปกัดแล้วไม่ชนะ หมาเอาไปหัวใหญ่ตัวอ้วน ฯลฯ หรือโตขึ้นไม่สู้หมา )
    ของอย่างนี้มันต้องใช้เวลาครับ...ที่มาที่ไปของตัวหมาเป็นหลักครับท่าน
    ไฟล์แนบ
    resizepic_ratio.jpg 17K