ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทวงถามความยุติธรรมในวงการที่ผมรัก..และรักมาก
  • EPK ที่คุณชนะผมได้ดีใจรึป่าว..??
    หมาตัวนี้คือ Lil Monster และสามารถเอาชนะหมาของผมไปได้ในรุ่น 3-6 เดือน(เพศผู้)
    หลักฐานนี้มีอะไรจะเถียงผม ว่ามา..........

ปล.รุปนี้ถ่ายเมื่อ 14.มิถุนายน.2010
    ไฟล์แนบ
    333333333333333333332.jpg 73K
  • และรูปนี้ถ่ายเมื่อวันที่ 17.ตุลาคม.2010 สรุปหมาตัวนี้ 8 เดือนถูกหรือไม่...???
    แต่ลงประกวดในรุ่นอายุ 3-6 เดือน โคตรหน้าด้าน ชิมิ...??
    ไฟล์แนบ
    7777772.jpg 93K
  • เป็นเรื่องน่าเศร้าจริงๆ ที่เกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นมา

เราจัดงาน เราต่างไว้ใจกัน เชื่อในเกียรติของกันและกัน
    แต่เกิดกรณีเช่นนี้ขึ้นมา เราคงปล่อยผ่านไปไม่ได้ครับ

อย่างฟังความคิดเห็นของผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องครับ
  • ปูเสื่อรอครับแบบนี้ทำได้ไง ไม่ใช่ตรวจสอบวันเกิดกันก่อนหรือครับ
  • อ้าววววววววววววววว...............
  • เรื่องแบบนี้ต้องซื่อสัตย์ต่อตนเองและเพื่อนร่วมวงการคับ ที่เหลือก็ให้เป็นเรื่องที่ต้องแก้ไขคับ :001:

:001::001:
  • พูดแบบเป็นกลางๆๆๆๆๆและตรงๆๆๆไม่เข้าข้างใคร........คุณโกงเขารึปล่าวรึว่าคุณไม่รู้ว่าหมาตัวนี้กี่เดือน.....ถ้าไม่รู้ก่อถือว่าไม่ผิดแต่ถ้ารู้ก็จบ
    เอาไปคิดเองคับ............ทุกอย่างทุกคนถ้าโดนก็คงจะไม่มีใครยอมแต่จะทำไงได้ระคับ....แล้วก็แล้วกันไปนะคับทีหลังต้องตรวดสอบให้ดีคับแต่ก็อย่ากที่จะตรวจสอบ...มันอยู่ที่จิตสำนึกของคนเลี้ยงมากกว่าใหม่คับทุกคน.....ไประพูดมากก็ไม่ดีไม่พูดเลยก็ไม่ได้เห็นแล้วมันคันปาก
  • ก็ต้องเห็นใจ คนจัดงานด้วยนะคับ มันมีหลายรุ่น ไม่รู้จะทำไงอยากมากกกกกกกก
  • ผมคิดว่า ณ เวลานี้ ที่เราโพสไปไม่ได้อยากจะได้ที่ 1 และก็เห็นใจกรรมการเพราะตั้งแต่มีประกวดมาก็ไม่ได้เช็คใบเพ็ดดิกรีกันอยู่แล้วเพราะเราเชื่อใจและให้เกียตริ์คนในวงการด้วยกัน

สิ่งที่สำคัญที่สุดที่เราโพสถามเพราะ ไม่อยากจะให้เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นมาอีก และต้องการคำอธิบายจากคุณ ตู่ EPK ว่าเรื่องมันเป็นอย่างไร แต่สำหรับตัวผมเท่าที่ผมดูสุนัขตัวนี้ ตัวโตไปสักนิดนึงสำหรับรุ่น 3-6 เดือนครับ

ขอบคุณครับ

GOF_BB
  • อ้าวเฮ้ยแบบนี้หมาผมก็โดนโกงแบบหน้าด้าน หน้าทนอะดิ ถึงว่าทำไมไอ้หมาตัวนี้มันใหญ่นักวะ 6 เดือน เออเว้ยนี่ถ้าเป็นวงการปลาคาร์พเค้าว่าเกิน Size นะเนี่ยและ ทำไมถึงต้องซีเรียสกันเรื่องเกิน size เพราะมันพร้อมากว่าหนะสิ ถามคุณตรงๆเถอะครับคุณ คุณไม่ทราบหรือครับ( คงไม่น่าจะเป็นไปได้ ) อยากได้ถ้วยรางวัลจนตัวสั่นขนาดต้องเอาเปรียบเพื่อนๆกันแบบนี้เลยหรือครับเนี่ย ช่างน่าสมเพศเวทนาจริงๆ ผมสงสารคุณนะ มากกว่าที่จะโกธร คุณเป็นระดับคอกดังมีชื่อเสียงแต่คุณทำอะไรเนี่ย

อีกอย่างนะครับผมถือว่าการตัดสินของกรรมการเป็นจุดสิ้นสุด ถือว่าได้ตัดสินไปแล้ว เราต้องเคารพคำตัดสิน อย่าดึงผู้จัด หรือกรรมการเข้ามาเกี่ยวข้องจะผิดหรือเลวก็ที่เราเอง 555 แต่ที่ผมว่าคุณเนี่ย ผมไม่ต้องการให้คุณมาคืนถ้วยหรือขอโทษ แค่อยากให้คนอื่นเค้ารู้ว่า อย่าคิดว่าสิ่งที่คุณทำมันจะไม่มีคนอื่นรู้ มันสมควรแล้วหรือไงเนี่ย เค้าบอกอยู่ว่า 3-6 เดือน หรือว่าอ่านไม่ออก จะเอาภาษาอะไรคราวหน้าจะให้ผู้จัดเค้าเตรียมไว้สำหรับคุณคนเดียว ขนาดความซื่อสัตว์ที่คุณจะต้องมอบให้ตัวคุณเองยังไม่มีเลย แล้วลูกค้าเค้าจะได้จากคุณหรือครับเนี่ยน่าคิดจริงๆ อยากจะรู้นักว่าหลังจากที่คุณรู้แล้วจะว่ายังไง ไม่ต้องมาขอโทษเพราะเป็นการแก้ตัว ไม่ต้องมาแสดงสปิริตด้วยการคืนถ้วย ตราบาปนี้มันจะอยู่กะคุณ คนทั้งวงการเค้าจะได้รู้ไว้ว่ามันมีการทำกันแบบนี้กันด้วย เป็นถึงคอกหมาที่มีชื่อ ไม่น่านะ กล้ามาก

การที่ออกมาพูดไม่ใช่แพ้แล้วหาเรื่องหรือจับผิด ผมดีใจและสุขมากที่ได้ที่สอง เพราะหมาตัวนี้มันแบก size อยู่เยอะมาก มันแค่ 3 เดือนกว่าเกือบสี่เดือน ได้มาแค่นี้ก็ดีตายห่าแล้ว ทุกคนในสนามเค้ามี สปิริต พอนะคุณ หุหุหุหุหุ คอก EPK
  • แม่งโกงกันเห็นๆทำได้งัยวะเนี่ยถามจิงเหอะไม่อายเค้าบ้างรึงัยนึกว่าคนอื่นเค้าโง่รึงัยวะเนี่ยเค้าเห็นกันตั้งแต่ในสนามแร้วแต่ไม่อยากพูดจะบอกให้ยังทำหน้ามึนเอาหมา8เดือนมาลงประกวดรุ่น3-6เดือนอีก ถ้าเปนผม ผมคงภูมิใจอิบอายเลยหว่ะที่ได้แชมป์อ่ะ
  • เฮ้อออออ เรื่องนี้จะยาว หรือ สั้น อยู่ที่ สปิริดและคำชี้แจงของ ท่าน EPK แล้วล่ะครับ
  • :o018:จบๆๆกันไปนะคับ คิดว่าเรามาสนุกคับต้อนนี้พี่ EPK ก็คงคิดได้แล้ว คุณTONY_DAI_BB_CREW ผมเชื่อนะว่าพี่ EPK ต้องออกมาแสดงสปิริตเพราะพี่เขาก็โตแล้วแล้วพี่ EPK ก็ทำสุนัขด้วยการที่ทำแบบนี้มันไม่ดีต่อธุรกิจและสังคมสุนัขพิทบลูนะคับ เพราะต่อไปมีเหตุการแบบนี้อีกก็จะไม่มีใครเชื่อถือในคำตัดสินของกรรมการหรือผู้จัดแต่ละจังหวัดอีก ผมว่าพี่ EPK คงจะต้องออกมาชี้แจงบ้างละคับ คำว่าสปิริตนะมาความหมายกับคนที่เข้าใจความหมายของมันเท่านั้นคับ คนที่ไม่ดเข้าใจก็จะมองผ่านไปโดยไม่ใยดีในความหมายของมัน.......ปัญหาทุกอย่างมีทางออก:o067:(ปล.ผมคงบอกไม่ได้ว่าเข้าใจความรู้สึกของ พี่TONY_DAI_BB_CREW หรอกนะคับเพราะไม่ได้เป็นตัวผมแต่ก็เห็นใจดีกว่าคับ ในความรู้สึกที่โดนเอาเปรียบแบบตั้งใจหรือไม่ตั้งใจก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่ขอให้ตกลงกันได้นะคับจะได้มีพันธิมีตรอีกเยาะๆๆคับไม่อยากให้แต่แยกกันคับ)
  • พี่เข้าใจความรู้สึกของต้นดีว่ารู้สึกยังไง พี่เองก็รู้สึกไม่ดีเช่นกัน
    ต้น-ดรีม งานนี้เราแค่รอให้อีกฝ่ายเค้ามาตอบ ไม่อยากให้เป็นเรื่องยืดยาว ชอบแบบสั้นๆ กระชับ และ ได้ใจความ..

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=15704&page=1#Item_21
  • ออกความเห็นกันไป แต่ขออย่าโทษผู้จัดนะครับ

อย่างที่ป๋ามาร์คว่า งานดำเนินการด้วยความไว้ใจและให้เกียรติซึ่งกันและกัน

แต่ใครจะเอาตรงนี้มาเป็นข้อได้เปรียบหรือช่องทางแบบไหน ตอนนี้ต้องชี้แจงแล้วหละครับ

เรื่องที่1หรือเรื่องหมาใครคอกไหนไม่สำคัญเท่า.... "การโกงอายุสุนัข" ครับ
  • น่าเกลียดเนาะเรื่องแค่นี้ยังโกงกันได้
  • งานนี้ผู้จัด และกรรมการไม่เกี่ยวอย่าดึงเค้าเข้ามา แค่งานทื่เค้าทำกันก็หนักหนาอยู่แล้ว เรื่องพวกนี้มันอยู่ที่ตัวบุลคลเองต้องเคารพตัวเอง เรื่องนี้คุยกันตั้งแต่ในงานแล้ว และไม่ไม่อยากจะสนใจ และได้คุยกันแล้วว่าช่างแม่งเหอะพี่ เราถือคำตัดสินของกรรมการเป็นที่สิ้นสุด ไปโวยกรรมการก็ไม่ดีเพราะตัดสินไปแล้ว( เจอแม่งทั้งปลาคาร์พ ทั้งหมา 555 ชีวิต ) แต่บังเอินไปเปิดเจอเข้าในกระทู้เก่า อันนี้ช่วยไม่ด้ายจริงๆ เค้าเรียกว่าโคตรซวย อีกอย่างนะคุณ boy ใครจะคิดได้ไม่ได้ผมไม่สนใจ ไม่ใช่กวนตีนนะ แต่ไม่สนจริงๆ หลังจากโพสนี้ ผมจะไม่โพสแล้วเลิกแพ่มสักทีไม่เอาน่ารำคาน พูดกันไปพุดกันมา พูดกันแบบคนมีสมองไม่ต้องพูดกันมาก คุณ EPK ออกมาสนชาวโลกเถอะมาบอกกับพวกเค้าว่าคุณทำได้ไง แค่นั้นแหละ ไม่ต้องมาบอกผม พวกผมไม่ต้องการคำขอโทษ ไปขอโทษชาวโลกเถอะ ที่สองของผมเนี่ยก็หล่อโคตรๆแล้วคร๊าบบบบบ หล่อแบบไม่ต้องหวีผมอะ สวัสดีครับพี่น้องชาวไทย หุหุหุหุ
  • เหตุการณ์แบบนี้ไม่ได้เกิดที่นี้ครั้งแรกหรอกครับ

1.งานแรกที่บางปู Shotgun ก็ลงโกงอายุ แถมลงงานเดียว 2 รุ่น ถ้าจำไม่ผิด จะได้ที่ 1 รุ่นที่โกงอายุ (ลองถามคุณจิ๊บ Strikebull ได้) แต่ไปได้ที่ 3 ในรุ่นของตัวเอง แพ้ Bijoko และ Cambel แต่พอรอบ Best Local male กลับชนะ Bijoko .....งงไม๊หละครับ

2. งาน 2 ที่พัทยา ผมจำได้ว่ามีหมาตัวใหญ่ๆสีน้ำตาลอ่อน ตัวที่คุณจิ๊บจูง ลงรุ่น 3-6 เดือน ได้ที่ 1 ก็น่าจะอายุเกิน

งานแบบนี้ ผมแนนำครับ คราวหน้าคราวหลัง เจ้าของงาน ต้องเช็คอายุหมาให้ดี จะได้ไม่ต้องมามีปัญหากันภายหลัง แก้ง่ายครับ ใครจะลงสมัคร ให้เอาใบเพ็ดดีกรีที่มีวันเดิดมาแสดงเป็นหลักฐาน ง่ายๆและโร่งใส
  • แสดงความรับผิดชอบในฝันสิBadboy มรึงไม่รู้จักไอ้เเก็งค์นี้ กรูจะเอาอ่ะกรูจะเอา อย่างมากแม่งก็ทำมึน แล้วก็นอนกอดถ้วยปาย ด้านได้อายอดเฟ้ย ไอ้ตุ๊ดตู่..
  • เกียรติภูมิหมดสิ้นแล้วสำหรับตู่EPK
  • อ้าวอ้าวอ้าววววว!!!!!! ...

คุนพี่คับ ถ้าแบบนี้ผมก็โดน EPK ด้วยดิคับ ...

ของผม SNIPER ลง 3-6เดือน เหมือนกัน ...

ทำไปด้ายยยยยยย ...

Lil Monster หมา8เดือน จะบอกว่าไม่รู้ก็ไม่ได้หลอกครับ...
    หมาของตัวเองแท้ๆจะไม่รู้เลยหลอว่าอายุเท่าไหล่ ...
    ไฟล์แนบ
    DSC_0114[1]2.jpg 81K
    IMG_02893.jpg 48K
  • ขอแสดงความคิดเห็นแบบส่วนตัว
    คำเดียวเลย คำว่า มาตราฐาน แต่แยกเป็น 2 ข้อ
    1.มาตราฐาน ของ คน
    2.มาตราฐาน ของ กติกา
    มี 2 ข้อนี้เมื่อไหร่ก็จะช่วยพัฒนางานทุกอย่างให้ดีขึ้น
    ขอบคุณครับ
  • เรื่องแบบนี้ไม่น่าจะเกิดขึ้นเลยจริงๆ ครับ หากมีความซื่อสัตย์ต่อตนเองและผู้อื่น
    งานประกวดแต่ละครั้ง ทุกๆ คนต่างให้เกียตริ์ซึ่งกันและกัน แต่เมื่อเกิดกรณีนี้ขึ้นมา
    คำชี้แจงเป็นทางออกที่ดีที่สุด ทางผู้จัดงานคงไม่มีเวลามานั่งเช็คเรื่องอายุหมาหลอกครับ
    สุดท้ายความจริงก็เป็นความจริง
  • มีเรื่องแบบนี้ด้วยหรือนี่ โอ

เรื่องแบบนี้จะโทษผู้จัดคงไม่ได้

ทั้งหมดทั้งปวงก็อยู่ที่คนแล้วครับ ..
  • เป็น เรื่อง ที่หน้าเศร้า !!
  • แสดงความรับผิดชอบในฝันสิBadboy มรึงไม่รู้จักไอ้เเก็งค์นี้ กรูจะเอาอ่ะกรูจะเอา อย่างมากแม่งก็ทำมึน แล้วก็นอนกอดถ้วยปาย ด้านได้อายอดเฟ้ย ไอ้ตุ๊ดตู่
    ............................................................................................................................................
    ถ้าเป็นแบบที่พี่ ผี พูดงั้ยก็อยากที่จะคบกับเพราะแค่ประกวดหมายังโกงหรือมรึนถ้าทำธุระกิจด้วยกันก็คงจะอยากที่จะไม่โดนโกง
    (ปล.สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วๆชนะ...คือ...การที่คนดีนิ่งเฉยดูดายโดยที่ไม่ทำอะไรเลย)
  • เห็นในวันงานแล้วว่าทำไม ตัวมันโตกว่ามากในรุ่นเดียวกัน ไม่เข้าใจว่าจะโกงทำไม รางวัลมันมีค่ามากขนาดนั้นรึ ผู้จัดงานน่าจะจัดงานเผื่อให้ได้มาพบประสังสรรกันมากว่า ให้คนได้มาเจอกันเพราะหมา แต่คนกับทำนิสัยเยี่ยงหมาเช่นนี้ดีแล้วหรือ

เห็นด้วยกับบิ๊กชิวครับ ที่ออกมาเปิดเผย:063::063::063:

EPK :064::064::064:
  • ครั้งต่อไปๆ คงต้องสมัครลงแข่งพร้อมแสดงใบเพ็ดแล้วมั้งครับผม....

****หมาไม่มีใบก้ต้องอดซิงานนี้ เฮ้อ
  • ทางงานเค้าไม่ตรวจสอบก็ดีแล้วนะครับเพราะว่า
    ถ้าถึงขนาดต้องมีการตรวจสอบกันกว่าจะสมัครเสร็จกว่าจะตรวจสอบ
    คงกินเวลานานน่าดูเพราะหมาไม่ไดมาแค่10-20ตัวผมว่าความละอายดีกว่าครับ
    โตๆกันแล้วครับ(ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)
  • ขาเสือกเยอะดีแท้
  • อ้าวน้าผี พูดแบบนี้ก็ไม่สวยซิครับ เรื่องไม่ถูกต้องไม่ควรนิ่งดูดาย หากมือไม่พายก็อย่าราน้ำครับ
  • โกงกันแบบนี้.....อนาคตหมาเถื่อนหมดสิทธิสิคับ(สาระเลวจริงๆ)
  • วงการนี้มันก็แบบนี้แหละครับ ทีใครทีมัน พวกใครพวกมัน

****ความผิดคนอื่นเท่าภูเขา ความผิด(พวก)เราเท่าเส้นผม****

แต่ผิดจริงครับงานนี้ แต่งานก่อนหน้านี้ก็งามไส้ไม่แพ้กัน
  • 2. งาน 2 ที่พัทยา ผมจำได้ว่ามีหมาตัวใหญ่ๆสีน้ำตาลอ่อน ตัวที่คุณจิ๊บจูง ลงรุ่น 3-6 เดือน ได้ที่ 1 ก็น่าจะอายุเกิน
    ...................................................................................................................

งานนี้ถ้าคุณได้ไปจริงๆคงจะคลาดเคลื่อน แต่ถ้าไม่ได้ไปก็อย่าซุ่มสี่ ซุ่มห้า มาพูดครับ
    เพราะงานนั้นไม่มีรุ่นประกวด 3-6 ครับ มีแต่...

ABKC CLASS สุนัขนำเข้า และ สุนัขที่เกิดในประเทศ

: NOVICE PUPPY 4-8 MONTHS OLD เพศผู้ - เมีย

: PUPPY 8-12 MONTHS OLD เพศผู้ - เมีย

: JUNIORS 1-2 YEARS OLD เพศผู้ - เมีย

: ADULTS 2-3 YEARS OLD เพศผู้ - เมีย

: SENIORS 3 YEARS UP เพศผู้ - เมีย
  • ผมว่านะแบนโดยการไม่ให้ลงแข่งไปเลย 1 ปี คนอื่นจะได้ไม่เอาเป็นเยี่ยงอย่าง ยิ่งเป็นคอกใหญ่ก็ต้องทำให้เป็นแบบอย่าง
  • เออ...เฮ้ย แบบนี้ก็มีด้วยรึเนี่ย
    ก็เห็นละในกระทู้ที่ผู้จัดเป็นคนลงรูป โอ้ว...เชส หมาไม่เกิน 6เดือน ทำไมตัวใหญ่จังวะ

พี่ตู่ นี่ก็ทำไปได้ ผมเชื่อนะว่ากรรมการในวันนั้นก็ต้อง งง..เหมือนกัน ทำไมรุ่น 3-6เดือนตัวมันใหญ่ขนาดนี้
    แต่ถึงเวลานั้นยังไงก็ต้องตัดสิน จะเรียกดูใบเพด ก็คงไม่ใช่เรื่อง ให้ทางEPK ออกมาเคลียร์ดีกว่า เรื่องนี้ไม่ควรปล่อยปะละเลยนะครับ ผมเชื่อว่าทุกคนไม่อยากให้เกิด แต่เมื่อมันเกิดขึ้นแล้ว เราก็ต่องมาช่วยกันแก้ไข เพื่อไม่ให้เกิดเรื่องราวแบบนี้อีก
  • ไม่รู้คนอื่นคิดอย่างไงแต่ส่วนตัวผมว่างานประกวดไม่ได้บอกอะไรทั้งหมด ไม่ได้ประกันรายได้ข้างหน้าเพราะความจริงก็คือความจริง ไอ้บีเจประกวดได้ลำดับท้ายๆจะตกรอบด้วยซ้ำแต่ตอนนี้ในงานมีแต่คนให้กำลังใจมันเหลือเกิน เมื่อวานก็เจ้าของสวนสนุกในกรุงเทพมาขอผสมด่วนแทบตั้งตัวไม่ติดเลย เบอร์โทรพี่มาร์คลงให้สายมาจมเลย จนมีคนพูดซึ่งผมไม่อยากพูดกลัวคนอื่นเค้่าหมั่นไส้เอาซึ่งมีข้อความว่างานนครปฐมนี้มี 2ชื่อที่จำได้คือ น้องแอนและบีเจ ถ้าพูดไม่ถูกกาละเทศะผมขอโทษด้วยน๊ะครับ
  • เห้ยขนาดนั้นเลยเหรอพี่ ทั้งงานจำชื่อได้แค่สองคนตายละหว่างั้นงานหน้าต้องเกาะหาง บีเจซ่ะแล้วเพื่อผมจะดังกว่านี้555
    ไฟล์แนบ
    RAMA3-BRT-20.jpg 85K
  • จิงใจกันหน่อยครับพี่น้อง อย่างนี้จะอยู่อย่างไรครับ:067::067::067:
  • แต่งานนี้สำหรับพี่จำได้สองคนน้องจูนกับน้องแป้ง 555
  • ดราม่ายาวแน่ๆงานนี้ ชื่อเสียงทำมาเน่าหมด ประกวดยังโกง แล้วลูกหมาจะย้อมมาไหมนะ? ใครทำธุรกิจด้วยคงต้องคิดหนัก แล้วแบบนี้คงต้องเปลี่ยนชื่อคอกหนีเลยไหม หรือว่าเขาอ่านผิดเลข 6 เป็นเลข 9
  • ....ความซื่อสัตว์ที่คุณต้องมอบให้กับ "ตัวคุณเอง" ยังไม่มีเลย แล้วลูกค้าจะได้อะไรจากคุณ ตู่ EPK หรือ....
  • คุณจะไม่รู้เลยหรือว่าหมาคุณอายุเท่าไหร่ คุณตั้งใจโกงเค้าทำได้ไง อายแทน:064::064::064:
  • *** มาช้าๆไปหน่อยดูคึกคักจิงๆๆๆๆ เรื่อการโกงอายุอีกแว้วเรอะ

แทบจะมีให้เห็นหลายครั้งเลยนะผมว่านะการโกงอายุประกวดเนี่ย

ก็ไม่เข้าใจเหมือนกานว่าอยากได้ถ้วยกานมากขนาดนั้นเลยเรอะ

ถึงขนาดต้องโกงกานนะ ผมเองก็อยากได้ถ้วยนะสวยดี แต่ถ้าหมา

เราไม่สวยก็ต้องยอมรับว่าไม่สวยเรอะว่าสู้เค้าไม่ได้จิงๆๆๆ

อย่างที่หลายๆๆท่านบอกโทษทางผู้จัดคงไม่ได้เพราะดูจากวันงาน

พี่ต้อมเอ๋ย หมอตั๊ม ทุกคนวุ่นๆๆกับงาน ไม่มีเวลามานั้งเช็คเอง

ส่วนน้องสาวที่ทำหน้าที่รับลงทะเบียน น้องเค้าคงไม่สามารถนั่งหลับ

ตาแว้วนึกหน้าตามชื่อที่บอกได้หลอกว่าตัวไหนอายุเท่าไหร่

เป็นอันว่าคงโทษผู้จัดไม่ได้ เพราะไม่ได้ประสงค์จัดงานมาเพื่อโกงกัน

แต่เหตุการนี้คงเป็นสิ่งที่จะผิดพลาดครั้งสุดท้ายได้แว้วนะคร๊าบๆๆ

งานหน้าคงไม่มีใครหน้า........ ทำแบบนี้อีกๆๆๆ ***
  • กรูไม่รู้เรื่องเหี้ยอะไรหรอกว่ะ
    แต่ที่แน่ๆ กรูจะพ่นควันบุรีใส่หน้าลูกเมียมึงไอ้หัวลิ่ม
  • โห....พี่หมอ บีเจ มันดังขนาดนั้นเลยหรอผมขอเกาะไข่ไปด้วยคนดิ

ส่วนน้องแอนขอเป็นเดินควงแขนไปข้างๆละกัน อิอิ
  • ถ้ามีกติกาที่ทุกคนยอมรับแล้วรู้กันแทบทุกคนทุกคอก
    ก็คงดีอ่ะเนอะ
  • เห็นได้ชัดเลยครับเวปพิทบูล ของพวกเราเนีย ถือว่าเป็นศูนย์กลางก็ว่าได้เพราะ
    ขนาดจับคนโกงยังจับได้ในเวป(หลักฐาน) แสดงว่า คนเลี้ยงพิทบูลส่วนใหญ่ต้องเข้ามาชมเวปนี้เยอะแน่ครับ
  • ขอเป็นกำลังใจให้ผู้จัดงานนี้ทุกๆท่านครับก็คงไม่มีใครคิดว่าจะเกิดเรื่องแบบนี้
    :o010: