ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คลิป วิดีโอ ลองทำดู คับ กับโปรแกรมตัวใหม่
  • ถ้าเขียนภาษอังกฤษ อย่าว่า กันนะคับ
    พอ ดีไม่แข็งแรง อยุ่ด้วย 555
    ในคลิปมีรุป จ็อกกี้ ของพี่กำแพงแสน ด้วย ต้องขออภัย ที่ ไม่ได้ขออนุญาตินะคับ พี่วี
    ท่านตั่ว redzone ด้วยนะคับ เป็นผุ้ถ่ายรูปนี้

จิวยี่ เป็นลูกของ จ็อกกี้ ก็เลยเอามา ลงด้วย กัน

http://www.youtube.com/watch?v=hbk1uIQs9No
  • ลืม สวัสดีทุกท่าน ไป

บางท่าน ถามว่า ผม ไปไหน หายไป เลย ยังอยุ่คับ

ไม่ได้ไปไหน

เก็บตัวนิหน่อย 55555

สบายดีกันทุกท่านนะคับ
  • ในคลิปนี้ภาพ พี่ย้อมสีรึเปล่าครับ หรือว่า อะไรเอ่ย คือผมดูไม่ค่อยรู้เรื่องเพราะสี มันเยอะมากๆๆๆ อิอิ แต่เพลงมันดี แต่ภาพในคลิป มันออกจะโมเดิ้ล เกินไปหน่อยครับ ผม อิอิ
  • ดูไม่รู้เรื่อง เสียอารมณ์
  • ใช่ๆๆ ผมตั้งใจ จะทำให้ ออกแนว ภาพ สี การ์ตูน ดมเดิ้ลสักหน่อย

ดีติชมได้เลย เพราะ คลิปนี้ลองลูกเล่น ของโปรแกรม อยู่

ครั้งหน้าจะได้ทำออกมาได้ดีกว่านี้

ขอบคุณคับ
  • ผมว่าพี่ ทำเป็นสีบางส่วนดีกว่าครับผม มันจะได้เน้นจุดเด่นๆ ออกมาได้ด้วยครับ ถ้ามัน เป็นตีม นี้ทั้งคลิป ไม่จะไม่ค่อยน่าสนใจครับ แต่คลิปแบบนี้ Indyดี เช่นกัน 555+
  • ขอโทษท่่าน ผี ด้วยนะคับ

ดูไม่รู้เรื่องจริง แฮะ

เดี๋ยวแก้ ให้คับ รอแป็บ
  • CommentAuthorindyunzenzer

ขอบคุณคับน้องชื่อไร คับพี่ไม่ได้เข้ามานาน

พี่ชื่อตี้ นะคับ อยู่หาดใหญ่

ยินดีที่รู้จักคับ

เดี๋ยวพี่แก้ให้

พี่ก็ดูว่ามันมากเินไปจริงๆๆๆ
  • ก้ไขแล้ว คับ ลองดูคับ

ติ ได้นะคับ

http://www.youtube.com/watch?v=syaOJinNsJY
  • ดูแล้วออกแนวศิลปะดีครับตี้ เรียนรู้ลูกเล่นได้เร็วมาก แสดงว่าใจต้องรักจริงๆ
    พี่ชอบที่สุดคือความเข้าใจของการทําคลิปหรือภาพยนต์ ส่วนประกอบเหล่านั้นจะสําเร็จได้
    ก็ต่อเมื่อเราทําเพื่อให้ผู้ชมสวนมากชมไม่ใช่เราชมเอง สปิริตที่ออกมาแก้ไขนั้นนับว่าสุดยอดครับ...:063::020::063:
    ไฟล์แนบ
    IMG-5273.jpg 94K
  • ขอบคุณ คับ พี่ ทำแล้วเพลินดี คับ ตอนผม จะลองกับโปรแกรม magix movie แต่ทำยากมาก ไม่รุ้ เรื่องเครื่องมือการใช้เลย คับ หาหนังสือ มาอ่าน ตามร้านก็ไม่มี
    พี่พอมีคำแนะนำ มั๊ยคับ
    ตอนนี้ใช้ maker ตัวใหม่ อยู่ อยาก ลองทำ แบบ โปรแกรมที่ น้องๆๆ มืออาชีพ หน่อย มีโปรแกรมไหนแนะนำบ้างคับ พี่เต็ก
  • Magix เป็นโปรแกรมแรกสุดที่พี่ใช้ตอนอยู่มหาลัยเลย ใช้แล้วเข้าใจง่ายมากสําหรับมือใหม่
    ถ้าได้ใช้แล้วอยากให้เรียนรู้ให้ครบทุกอย่างก่อนถึงจะเปลี่ยนระบบใหม่ ถ้าเรารู้หมดแล้วจะสบาย
    เพราะฟอร์แมทของวินโดว์มักจะใกล้เขียงกันหมด เราสามารถเปลี่ยนโปรแกรมทุกปีเพื่อลูก
    เล่นใหม่ๆ เลยก็ได้ ถ้าตี้อยากจะขยับขื้นจาก Magix พี่ขอแนะนํา Cyberlink Power Director,
    Corel Video Studio Pro, หรือ Pinnacle Studio ถามตามร้านโปรแกรมทั่วไป ต้องมีแน่นอนครับ...:015:
  • ขอบคุณคับ พี่ ปัญหาที่เจอ บ่อย ตอนนี้ ก็ นาม สกุล ของ ไฟล์ วิดีโอ นี้แหละ คับ

บางตัวลงไม่ได้ เลย

ขอบคุณพี่มาก คับ กับคำแนะนำ
  • ลองแวะไปที่ร้าน SE-ED Book Center ดูครับ จะมีหนังสือเกี่ยวกับโปรแกรมตัดต่อเยอะมาก
    ถ้าเปิดอ่านดูแล้วเข้าใจ หรือชอบลูกเล่นรูปแบบฟอร์แมท ไฟล์ไหน่แล้วค่อยซื้อมาใช้ก็ได้ครับ...
  • คับ เดี๋ยวจะลองแวะไปดู

แล้วกล้อง ถ่ายรูป พี่แนะนำ ได้เปล่า คับ แนว สมัครเล่นนะ พี่ งบ ไม่มาก คับ
  • มันจะมีโปรแกรมแปลงไฟล์แต่พี่ไม่แนะนําให้ใช้ เพราะเวลาแปลงแล้วคุณภาพของ
    ภาพมักเปลี่ยนไปด้วย หาโปรแกรมที่รองรับภาพสดๆ จากกล้องที่เราใช้ดีที่สุดครับ...
  • ขอย้ำ ว่างบ ไม่มากนะคับ

อย่าแบบแพงๆๆๆ ไม่เอา 5555
  • ถ้างบไม่มาก ซื้อเป็นก็กล้องถ่ายรูปดิจิต้อลดีที่สุด หาแบบที่ถ่ายวีดีโอในระบบ Standard HD (720p)
    ได้ก็เพียงพอแล้วครับ ยี่ห้อไหน่แล้วแต่ชอบครับ เพราะทุกวันนี้คุณภาพแต่ละบริษัทใกล้เคียงกันหมด...:020:
  • หวัดดีครับ พี่ตี้ พอดีเพิ่งกลับจากมหาลัยครับ
    ทำได้ดีกว่าเดิมเยอะเลยครับ ช็อตปีนเขา ชอบมากๆๆๆ ชอบตอนเปิดตัวด้วยครับ จังหวะวิง่กับเพลง แรงพร้อมกันเลย ฮ่าๆๆ

พี่ชื่อ อ้น ครับ นิเทศ ศรีปทุม อยู่กลุ่มปทุมครับ มีคลิปอะไร มันเอามาลงเรื่อยๆนะครับติดตามๆๆ
  • http://www.youtube.com/watch?v=vP0lW4w3Cks

-------------
  • ขอบคุณคับพี่เต็ก ที่แนะ นำ ผม กะจะซื้ออยู่ ก็ไม่รุ้จะถาม ใคร ก็เลยถามพี่ดีกว่า เพราะ เชื่อ ในมือ 555

-----------------------------------------------------

indyunzenzer
    คับผม ขอบคุณมาก พี่ ชอบทำ เล่น แต่เสียดายบางคลิป มันมีมันๆๆๆ แต่กลับลงไม่ได้ จริงๆๆ คลิป พวกนั่น มันลงมาก กับเพลงนี้ เดี๋ยวโอกาสหน้าเอา ให้สุดๆๆ กวานี้ เลย 555

----------------------------------------------------------------------------

ขอบพี่อนาคิน ที่ร่วมแจม คับ
  • อ้นรอดู เวอร์ชั่น ต่อไป อยู่ครับ พี่ตี้
  • ได้คับ อ้น เลี้ยงสายไหน คับที่บ้านเอามาให้ดูบ้างดิ
  • อ้นเลี๊ยง สายโชว เรดโน๊ต ตัวเดียวครับตอนนี้เรียนอยู่ เลยเล๊ยงตัวเดียว ให้เต็มที่ก่อนครับผม
    ของอ้น 7 เดือนกว่าๆๆครับ ตอนนี้ฝึกลากยาง ว่ายน้ำ เดินบันได อยู่ครับ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    291.jpg 96K
    1161.jpg 87K
    383.jpg 102K
    367.jpg 105K
  • สวยมาก คับ อ้น ที่บ่านพี่ก็rednose เพิ่งจะได้6 เดือนเมื่อวันที่ 4 นี้เอง แต่ตัวมันเล็ก หน่อย เพราะ ว่า ตอน เล็ก ไข้ บ่อยมาก เกือบ ตาย เหมือน กัน หมด ไปหลายบาท เหมือน กัน
    ก็เลย มันจะตัวเล็ กกว่า หมาอายุเดียวกันคับ

ภาพ พี่ค่อยอัพ ให้ดูคับ
    แล้วอ้นเล่นอยู่ห้องไหนส่วนใหญ่
  • ขอบคุณมากครับพี่ ตี้ อ้น สิงอยู่ห้องพิทบลูปทุม ทุกวัน ครับหลังเลิกเรียน ฮ่าๆๆๆ
    ว่างๆๆมาทักทายกันได้นะครับผม
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=15995&page=59#Item_39
  • okคับจะแวะไปเยี่ยมชมคับผม