ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

++ MEETING PITBULL PHUKET ครั้งที่ 9 " ON THE BEACH "===
  • ++ MEETING PITBULL PHUKET ครั้งที่ 9 " ON THE BEACH "===

16 มกราคม 2554

( ขออนุญาติประชาสัมพันธ์งานล่วงหน้าครับ )

Party แบบสบายๆ ไตล์ PITBULL

ดื่ม กิน ปิ้งย่าง พูดคุยแบบสบาย สบาย

บนชายหาดของภูเก็ต

สถานที่น่าจะเป็น

1) หาดลายัน
    2) หาดในยาง

ทั้ง 2 หาด เอาหมาลงน้ำได้สบาย ห้องน้ำสดวก ปิ้งย่างได้

รอผมทำเรื่องขออนุญาติจัดงานก่อนครับ ว่าที่ไหนอนุญาติ

งานน่าจะใหญ่ขึ้นมาอีกระดับหนึ่ง

ลองติดตามกันดูครับ

ติดตามรายละเอียดความคืบหน้าได้ตาม Link ด้านล่างครับ

http://www.mtb4.com/index.php?topic=332.0

www.youtube.com/watch?v=gD3q372aVcA&feature=related
  • เบื้องหน้าและ เบื้องหลัง
  • หาดลายันครับ

image
  • ว้าวววว แวะไปดำน้ำก่อนท่าจะดี

image
  • เรียนเชิญครับป๋ามาร์ค

image

image
  • อีกหนึ่งสถานที่ครับ ที่คาดว่าจะเป็นที่จัดงาน

หาดในยาง

image
  • หาดในยาง ครับ

image
  • หาดในยาง ครับ

image
  • ข้อดีของหาดลายัน

หาดลายันมีความสวยงามมากหาดหนึ่ง ที่มีผู้คนเข้ามาไม่มากนัก ออกจะส่วนตัวมากๆ

หามุมส่วนตัวสบายๆ ได้ มีห้องน้ำสาธารณะ มีที่อาบน้ำไว้บริการ

ข้อเสีย

ไม่มีร้านค้าบริเวณหาด เมือตกกลางคืนค่อนข้างหน้ากลัว

มืดแล้วไหลต่อไม่ได้
  • ข้อดีของหาดในยาง

หาดใหญ่มากหามุมได้ง่าย แม้จะมีผู้คนเข้ามามาก แต่พื้นที่ก็เพียงพอสำหรับมุมุของเรา

มีห้องน้ำสาธารณะ มีที่อาบน้ำไว้บริการ

มีร้านอาหาร มีของมาขาย และของกินหาง่าย

มีบ้านพักไว้รองรับผู้คนที่เดินมาไกล

และถ้าจะไหลต่อตอนมืดมีร้านอาหารชายหาดเยอะมาก ราคาไม่แพง

ข้อเสีย

มืดแล้วต้องออกจากสถานที่หน้าหาด เพราะน่ากลัวเหมือนกัน
  • ที่ภูเก็ต ยังมีสถานที่สงบๆแบบนี้หลงเหลืออยู่หรือ

ชวนพี่ๆน้องๆลงขันทำรีสอร์ตดีไหมเนี่ย
  • อยากไปจังเลยงานนี้สนุกแน่ๆ
  • ไอหย่ะ..หนุ๊กหล่าว :m001:
  • ถ้าเชียงใหม่ยังไม่หนาวอยู่แบบนี้ คงได้ไปเที่ยวภูเก็ตเดือนมกราแน่ครับ...
  • ที่ภูเก็ตหาดที่ความเจริญยังไปไม่ถึงยังคงมีอยู่ครับ

ที่เหล่านั้นจะมีคนไทยมาพักผ่อนในยามวันหยุด ครับพี่มาร์ค

งานนี้จะเป็น Party แบบสบายๆกันครับ

เรียนเชิญทุกท่านที่อยู่ที่ภูเก็ตและที่อื่นมานั่งคุยกันแบบสบายๆกันครับ

คุณ nongbuu คุณ aticha คุณ Tek เรียนเชิญครับ
  • CommentAuthorMafia CommentTime14 ชั่วโมงก่อน | November 17, 2010, 7:52 pm
    ที่ภูเก็ต ยังมีสถานที่สงบๆแบบนี้หลงเหลืออยู่หรือ

ชวนพี่ๆน้องๆลงขันทำรีสอร์ตดีไหมเนี่ย

เป็นไอเดียที่แจร่มมั่กๆ ป๋า
    เอางี้ หาที่ ซื้อกันก่อนดีกว่าซักแปลง แล้วหารกัน ผม ป๋า ตี๋ ล. เฮียใหญ่ รวมหารสี่
    อย่างน้อยไม่ได้ทำรีสอร์ท ก็เอาไว้มั่วสุมกันยามแก่ผมว่าจะย้ายสำมะโนครัว ไปอยู่ที่นั่นอยู่ละ
    จะได้ไปกองกันที่นั่นให้หมดเลย นั่นหละสุขของผม ดำน้ำและก็เฝ้ารีสอร์ทไป:015:
    ไฟล์แนบ
    sipadan-327.jpg 62K
  • เอาจิงเป่าว่ะตี๋ ย น่าสนนะ ยิ่งอยากใช้ชีวิตบั้นปลายชายทะเล
    จะทำบาร์เหล้าเล็กๆ เอาไว้สนทนากับเพื่อนๆ เพื่อระลึกถึงอาชีพเก่าหน่อย

เปิดเมมเบอร์ขายหุ้นเลยดีไหม แค่สมาชิกในบอร์ดนี่ก็ได้หลายล้านแล้วนะ

พิตบูลรีสอร์ต แค่ชื่อก็กินขาดแล้ว
  • ถ้าเอากันจริงๆ ผมขอมีส่วนร่วมด้วยคนนะครับ

แต่ขอเป็นนายหน้าจัดหาที่ให้แล้วกันครับ

ที่สวยๆเยอะครับ

( ล้อเล่นนะครับ )
  • เรื่องจริงดิ ป๋า
    มันไม่ใช่ความใฝ่ฝันนะป๋า แต่มันเป็นสิ่งที่ผมต้องทำ
    มันเหมือนกับเรารู้ที่ของเราในบั้นปลายอะ ป๋า (พูดๆแล้ว แมร่งรู้สึกเหมือนเรา แก่แล้ว ป่าววะเนี่ยป๋า)
    พูดแล้วดีใจเลยนะเนี่ย ถ้ามีที่อยู่ที่นั่น

คุณ 2wheel เดินเรื่องเลย ดูมาสักแปลงไม่ต้องใหญ่มาก คนละไร่2ไร่ก็พอละ
  • เอาก็เอาว่ะ มีที่ติดกัน ทำรีสอร์ตเอาไว้ต้อนรับชาวพิตบูล
  • ถ้าเอาจริงเดี๋ยวผมหาที่ให้ครับ

ถ้าเป็นไปได้ขอรับ Design และก่อสร้างให้ด้วยครับ

ผมเปิดบริษัทรับเหมาก่อสร้างอยู่ครับ
  • บอกงบให้ด้วย ไร่ละเท่าไรครับ ไม่มีเงินจะได้ไปหลอกคนอื่นมาเพิ่ม ฮ่าๆๆ
  • หน้าหาดที่ภูเก็ตตอนนี้มี

1) หาดไม้ขาว
    2) หาดกมลา
    3) เชิงทะเล
    4) ราไว

ถ้าเขาหลัก ตอนนี้มีที่เป็นรีสอรท์อยู่แล้วพร้อมเข้าอยู่ และทำกิจการได้เลยครับ ติดชายหาดเลยครับ

ที่ดิน 7 ไร่ ราคาไม่เกิน 200 ล้านบาท ไม่ต้องทำเรื่องขออนุญาติให้วุ่นวาย

ถ้าที่ดินลองตั้งงบมาก็ได้ครับว่าต้องการกี่ไร่ ไร่ละไม่เกินที่ล้านบาท ติดทะเล หรือ See Viwe

ตอนนี้ที่ภูเก็ตราคายังไม่ขึ้นสักเท่าไหร่ครับ
  • เจี๊ยกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก 200 ล้านบาท
  • รู้ไหมหาดลายันแถวนั้นไร่ละ10-20 ล้านเลยนะครับ
    ผมว่าจัดที่หาดลายันดีกว่าครับ ไม่ต้องเสียตังค่าเข้าหาด แต่ ที่หาดในยางเสียตังด้วย
    เรืองขออนุญาติจัดที่หาดลายัน ถ้ามีปัญหาผมช่วยได้ครับ
    pee006@hotmail.com
    ไฟล์แนบ
    SDC100s32.jpg 119K
    SDC100572.jpg 109K
  • หวัดดีครับคุณ pitphuket

เรื่องสถานที่เดี๋ยวรอสรุปหน้าจะเดือนหน้าครับ

ทั้งสองที่ มีข้อดีข้อเสียต่างกันครับ

ถ้าคนมาเยอะ หาดในยางน่าจะสะดวกกว่าในหลายๆเรื่อง ทั้งที่พักชายหาด ของกิน

ตกกลางคืนอยากจะดื่มกันต่อร้านอาหารก็เยอะครับ

เออคุณ pitphuket อยู่แถวเส้นลายันด้านหลังลากูน่าหรือเปล่าครับ เคยเห็น Rednose คล้ายๆของคุณ

อยู่ตัวหนึ่ง
  • ราคาที่ดินที่ภูเก็ตโหดเอาเรื่องครับป่ามาร์ค

ขนาดที่ไม่ติดทะเลไม่ใช่แหล่งท่องเที่ยว

ราคาเริ่มต้นก็ 4 ล้านบาท/ไร่แล้วครับ

ถ้าหน้าหาดหรือ See View ขั้นต่ำต้องมี 15 ล้าน/ไร่ครับ

ยิ่งป่าตองหน้าหาดไม่ต้องพูดถึงครับต้องมีหลัก 100 ล้านขึ้นไป/ไร่

ราคามันเป็นราคาขายให้กับฝรั่งหมดแล้วครับ
  • มิตติ๊งครั้งนี้ไม่ขโมยรูปหมาของใครมาเป็นของตัวเองอีกเหรอครับ
  • หวัดอีกครั้งครับน้าผี

น้าผีลองกลับไปอ่านกระทู้ที่ผมลงรูป Meeting Pitbull Phuket ไว้อีกครั้งนะครับน้าผี ผมชี้แจงทุกอย่างไว้ชัดเจน

ขอชมน้าผีครับประสานงานกับฝรั่งได้เก่งจริงๆครับ

วางแผนได้ดีมากๆ

เรื่องไม่เป็นเรื่องสามารถที่จะทำให้เป็นเรื่องได้

ถ้าติดขัดอะไรโทรหาผมได้ครับน้าผี เบอร์ผมน้าผีก็มีอยู่

คนเลี้ยง Pitbull เหมือนกันคุยกันได้

หรือไม่อยากโทรมาเองกลัวเสียเกียรติ

ให้คนอื่นโทรมาเคลียร์ก็ได้ครับ เหมือนครั้งก่อนที่อยากเคลียร์กับผม

ขอบคุณที่ให้ความสนใจผมเกือบทุกกระทู้ครับ
  • ไปด้วยคับ เดียวจะทำหมาที่บ้านไห้สวยเลย
  • มาเลยครับ Jozz Big bone

ขนหมาที่คอกมาโชว์เยอะๆหน่อยครับ

ได้ข่าวว่าตอนนี้มีหมามาใหม่
  • ภูเก็ต............................ไปด้วยดิ อิอิ แต่ไม่รู้จะได้หยุดตกกับวันที่พวกพี่ๆจัดกันรึป่าว มาเป็นเด็กฝึกงานภูเก็ต พอดีเลย
    ไฟล์แนบ
    ^~!~^-0122.jpg 47K
  • งานนี้คนคงเยอะ

อยากเห็นที่เค้าว่า หมาหางกุด ฟันเหยิน

ในกระทู้ด้านล่าง

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=18990&page=1#Item_0
  • อยากเห็นเหมือนกัน

หมาพิทบูล ผสมบลูด๊อก

ไม่ทราบหมาของใคร กลุ่มไหนครับ
  • น้าผีข้างบน...

บอกหน่อยว่าหมาของใคร กลุ่มไหน ที่นำหมาพิทบูลผสมหมาบลูด๊อก

ผมจะได้ไม่ซื้อผิดคอก หรือ มีคอกไหนแนะนำบ้าง
  • สถานที่จัดก็เปลี่ยนสถานที่แล้วนะครับ เป็นงานเล็กๆ ที่สะพานหินแทนครับ

น้องๆหลายคนไม่สะดวกเพราะอยู่ในเมืองกัน เพราะทั้ง 2 หาดข้างบนอยู่ไกลตัวเมือง

หลายกิโล ถ้าเอาหมามาต้องมีรถ ก็ตามนั้นครับตามเสียงส่วนมาก