ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฮิปโป โก หลีเป๊ะ ภาค1
  • เมื่อครู่ ทดสอบส่งภาพจากแอร์การ์ดที่เกาะแล้วปรากฏไม่ผ่าน เหอะๆๆๆ

ขอลองใหม่อีกรอบ

ฮิปโปสตอรี่ อิน เกาะหลีเป๊ะ ยาวๆครับ :015:
    ไฟล์แนบ
    DSCF7538_resize.JPG 98K
    DSCF7542_resize.JPG 118K
  • ตามมาดู ชอบทะเล เป็นที่สุด
    ไฟล์แนบ
    IMG_6621.jpg 38K
  • ส่งได้ทีละสองรูปแต่ช้าหน่อย ไม่มันส์เลย T T (ใครมีวิธีต่อเนทดีๆจากเกาะแนะนำบ้างครับ ผมโลวเทค)

เริ่มตุนเสบียง อิอิ

เป็นเรื่องแปลก ตอนขอแบ่งบ๊อกจากร้านหมอตั้ม ตอนนั้นเช็ดล้างอย่างดีแล้ว เค้าไม่ยอมเข้า

แต่พอตอนนี้ผมนำออกมาใหม่ เหมือนเจ้าฮิปโปมันจะทราบได้ .... มันเดินเข้าไปเองโดยไม่ต้องเชื้อเชิญแต่อย่างใด หึหึหึ

ส่งภาพไม่ถนัด ขอเป็นเล่าและภาพประกอบนิหน่อยนะครับ

เอาหละ ลงเรือได้

ทีนี้คำถามที่หลายๆคนถามผมมาบ่อยๆว่า "มะหมาลงเกาะได้หรือไม่" ... วันนี้เอาสิ่งที่ติดค้างมาบอกเล่าให้ฟังครับ อิอิ

บ๊อกใส่เจ้าฮิปโป เป็นขนาด XL ใส่เกรดเดนได้สบายบรื๋อ ... ฉะนั้น เล็กกว่านี้ "หายห่วง" ครับ และไม่ต้อง"ห่วง"ว่าจะ"หาย" อิอิ
    ไฟล์แนบ
    DSCF7547_resize.JPG 99K
    DSCF7548_resize.JPG 104K
  • จัดไปครับโจ เร็วๆนี้เดี๋ยวจะไปเยี่อมเยือน
  • ภาพดีๆไม่มีเลยอะพี่ยุสส ผมใช้ภาพดิบย่อแล้วส่งมาเลย แล้วส่งได้ทีละสองภาพ T T ต้องขออภัยด้วยขอรับ

ผมแอบขำนิดนึง ตอนเอาฮิปโปลงจากหลังรถ ... เค้าก็อยู่ในบ๊อกดีๆ

แต่ความที่ เด็กหน้าท่าเรืออยากบริหารเต็มที่เพราะไม่ได้เจอกันนาน

ทั้งๆที่เค้าเป็นมุสลิม ก็ไม่ได้รังเกียจเลยครับ แอบมองหน้าฮิปโปในกรง แล้วหันมองหน้ากันเอง (ประมาณเอาไงดีวะกู หน้าโหดฉิบ)

"พี่โจไม่ต้องเป็นห่วง ไปติดต่อเรื่องงานได้เลย เดี๋ยวไอ้ร๊อตผมกับลูกน้องจัดการเอง" (555 เรียกหมาเราเป็นร๊อตซะงั้น)

สิ้นเสียงคำรับปาก ผมถามเพื่อมารยาทอีกครั้งว่า " เฮ้ย มุสลิมทั้งนั้น เดี๋ยวผมทำเอง"

"ไม่มีปัญหาพี่ ไอ้ร๊อตมันอยู่ในกล่อง พวกผมจัดการสบาย" ทีมงานรับปากแบบนั้น

เอาก็เอาวะ ผมเลยเดินหันหลังไปทำธุระ ระหว่างนั้น ชาย 4 คน (จริงๆ2คนก็เหลือเฟือ) ก็เริ่มยกบ๊อกกันคนละมุม

จังหวะเลี้ยวบ๊อกฟ๊าบบบบบ ฮิปโปเหลือบคงเห็นผมเดินจากไป มันก็เลยยย "เห่า"

ผมหันไปพร้อมเสียงคนสี่คนร้องดัง "เฮ้ย"... ทุกคนรีบเอาบ๊อกว่าแล้วยืนถอยห่างทันที ...:012:

ภาพตอนนั้น ผมแอบขำท่าทางพวกเค้า แต่นับถือน้ำใจที่แม้กลัวก็ยังช่วย อิอิ

ทุกอย่างเสร็จสรรพเรียบร้อยดีครับ

ค่าบ๊อกหมา รวมทั้งถุงของต่างๆของผม7ใบ รวมเป็นเงิน 200 บาท:065: (ค่าของ)

เล่าจนยาว เรือวิ่งจะถึงเกาะแล้วค๊าบบบ
    ไฟล์แนบ
    DSCF7545_resize.JPG 99K
    DSCF7560_resize.JPG 87K
  • ภาพนี้บ่งบอกว่าจะถึงแล้ว

เรือจะแล่นผ่านหาดที่ผมอยู่ไปจอดอีกฝั่ง
    ไฟล์แนบ
    DSCF7556_resize.JPG 92K
    DSCF7559_resize.JPG 67K
  • ภาพนี้ ลูกน้องหันหน้าพอดี เหมือนถ่ายแบบไปในตัว อิอิ

ขนถ่ายของทั้งหมดลงเรือหางที่ไปรับ บ๊อกใส่หมาก็ บ่มีปัญหาครับ :065:
    ไฟล์แนบ
    DSCF7563_resize.JPG 88K
    DSCF7565_resize.JPG 108K
  • ยังแปลกใจกับสีท้องฟ้าที่สดใสเกินไป (หรืออาจเป็นเพราะผมไม่ได้ถ่ายรูปที่นี่มากว่าหกเดือนแล้วกระมัง)

เลยเก็บภาพสวยๆสดๆมาฝากเมื่อบ่ายวันนี้เองครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF7566_resize.JPG 98K
    DSCF7567_resize.JPG 113K
  • เอก ไปเมื่อไหร่ บอกล่วงหน้าเผื่อไปเที่ยวหาท่าน โจ ด้วย
  • เวงกำ กดส่งรูปรีสอร์ทคนอื่นไม่ไปเลย สงสัยจะโดนของ 55

เดี๋ยวตามมาโพสชดให้พรุ่งนี้นะครับ เป็นรีสอร์ทฝั่งเดียวกันที่ หรู สวย และเป็นธรรมชาติดีครับ (แอบชอบ)

ทีนี้มาว่าของเราต่อ อิอิ

หากนั่งเรืออ้อมมาฝั่งหน้าเกาะที่ผมอยู่ จะมีจุดสังเกตุอันนึงคือ "เกาะกระ" ซึ่งเป็นจุดดูปะการังรอบเกาะเลยหละ ตั้งอยู่ตรงข้ามรีสอร์ท

ฉะนั้น ใครหลงทางกลางทะเล ไปยืนตะโกนกน้าเกาะกระก็จะเจอผมหละ อิอิอิ
    ไฟล์แนบ
    DSCF7574_resize.JPG 99K
    DSCF7577_resize.JPG 76K
  • นั่น โดนของจริงๆ อิอิ นึกว่าแอร์การ์ดจะห่วยซะแล้ว ขอลองโพสรีอสร์ทคนอื่นอีกซักรอบครับ

ปล. พี่ตี๋ครับ ขออภัยจริงๆ ตอนแรกตั้งใจอยากจะไปหา ยิ่งรู้ภายหลังว่าไปต่อข้างนอกด้วยแล้ว ยิ่งเสียดายจังเลยพี่

แต่งานผมมันชนหัวจริงๆ เหนื่อยเลยครับ ขออภัย
    ไฟล์แนบ
    DSCF7570_resize.JPG 107K
    DSCF7571_resize.JPG 92K
  • ปีนี้ ผมเห็นพี่ๆสกูบ้า ถ่ายภาพใต้น้ำแล้วเกิดกิเลส เลยจัดไว้ว่าจะถ่ายภาพใต้น้ำแบบผิวๆมาฝากให้ชมตลอดปีบ้าง อิอิอิ

ระยะสามเมตร ห้าเมตร ผมสู้ตาย 55 แต่หากเกินกว่านั้น ขอนอนเล่นบนเรือก่อนครับ อิอิ

ปีนี้ผมเจอพรรคพวกบริษัทนึง ลองถามมาแล้ว เรียนครอสดำน้ำมีใบอณุญาติ 4 วัน 10000 บาท ไดฟ์นอกพื้นที่ทุกวันครับ ไปเจอของจริงเที่ยวในตัว ถ้าถูกกว่านี้ จะต้องเป็นสอนหน้าหาดเท่านั้นครับ

แต่ผมถามมาอันเดียว ค่อยไปสอบถามอีกหลายๆคน จะทำทริปเรียนดำน้ำอย่างที่เคยว่าเอาไว้หนะครับ แต่ขอเวลาเครียงานให้เสร็จซะก่อน

ผมจะหาให้ถูกกว่านี้ แล้วหากผมมีโควต้าเรียนฟรีด้วยจะดี เพราะผมจะได้นำยอดรวมมาหาร ผมและทุกคนจ่ายด้วยกัน ราคาท่านจะได้ถูกลงไงครับ อิอิอิ แผนนี้น่าจะเด็ด อุอุ

กลับไปชมภาพก่อนถึงรีอสร์ทอีกครั้งครับ กับ เกาะกระ

หันซ้ายก็เจอที่พักผมเลย

อิอิ บอกยังกะท่านจะขับเรือมาหาผมเลยเน๊อะ .... อิอิ (บอกไว้ เผื่อใครจะตื่นเต้น มองภาพไม่ออก ^ ^)
    ไฟล์แนบ
    DSCF7579_resize.JPG 83K
    DSCF7581_resize.JPG 86K
  • โพสได้ทีละสองภาพ แถมช้าซักนิด ไม่มันส์เลยงิ

ผมขอทิ้งท้ายภาพฮิปโปสตอรรี่ไว้ที่สองภาพนี้นะครับ เพราะเรื่องเล่ายาวๆยาวเกาะหลีเป๊ะกำลังจะตามมา :065:

ใครทำงานเหนื่อยๆ เบื่อๆเซ็งๆ รอชมภาพสบายๆได้เลยครับ รับรองได้ว่า ผมอยู่นี่ก็เหมือนท่านอยู่นี่แหละครับ

มีพิทมีเพื่อน :063:

ฮิปโป พระเอกของเรื่องมาแว้วววววววว

ตาอ้นเตรียมตัวให้ดี เสร็จงานเมื่อไหร่ หมาผมว่ายน้ำขึ้นแท่นแน่นอน อิอิอิ
    ไฟล์แนบ
    DSCF7582_resize.JPG 100K
    DSCF7583_resize.JPG 115K
  • เดี๋ยวจะมาอัพเดทเรื่องราวบนเกาะให้ชมด้วยครับ โจสตอรี่ก็มีเหมือนกัน อิอิ

วันนี้ไม่สะดวกโพสภาพแล้วจริงๆครับ ขอบคุณที่ติดตาม

อีก 20 วัน จะนำโฉมใหม่มาให้ชม ใครถูกใจ เตรียมตัวขยับกันให้ดี อิอิ

ขอตัวห่างหายไปเป็นกรรมกรอีกรอบ :065:

ปล. พี่ตี๋ พี่เอก มาช่วงนี้ ลำบากซักนิด แต่ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ ฮ่า ฮ่า มาช่วยผมเหลาไม้ไผ่ดีมั๊ย ที่นี่ฝนไม่มีซักเม็ด (แต่ตอนมาพี่อย่าเอาฝนมาละกัน อิอิ)

ขอบคุณ "บ้านพิทบูลโซน" ครับ :015:
    ไฟล์แนบ
    DSCF7519_resize.JPG 101K
  • หน้าตากะชื่อคุ้นๆ นะครับ
    เหมือนจะเคยเจอกันตอนไปตัดหูที่วัดไผ่ตัน.
    http://www.facebook.com/photo.php?fbid=445226091420&set=a.432890866420.226365.644666420
  • อิจฉาท่านโจจริงๆ ได้เที่ยวบ่อยๆกับสุนัขที่รู้ใจ มีความสุขสุดๆ:020:
  • ฟ้าใส ทะเลสวย ชาติก่อนคุณโจคงทําบุญไว้เยอะ ชาตินี้เลยได้อยู่ใกล้ชิดกับพื้นที่บรรยากาศใกล้เคียงกับสวรรค์...:015:
  • โจ เตรียมตัวเตรียมใจไว้เลย โดนแน่ มาเฟียบุกหลีเป๊ะ ปีหน้านี้ชัวร์
  • :013:ท่านโจ เดี๋ยวผมจะหาโอกาสไปหาท่านที่ หลีเป๊ะ เอ๊งงงงงง ครับท่าน :006:
  • รอชมอยู่นะคะ ทะเลสวยจัง
  • ผมรักทะเล จัดทริปไปเที่ยวเกาะหลีเป๊ะบ้านท่านโจ กันดีกว่า:005:
  • โอ้ยๆมีความสุขทั้งคนทั้งหมา อยากพักแล้วไปเกาะสวยๆอย่างพี่โจ มั่งจังงงงงงงงง
  • เห็นแล้วน่าโดนมาก
  • ว้าว ฮิปโปตู ล่องเรือเลย อยากไปบ้างงไปถ่ายรูปๆๆ555+
    พี่โจ เอารูปเต็มๆๆมาดูบ้างอยากเห็นฮิปโป กระโดดลง น้ำ ทะเล
    อ้นลองซื้อ ยาที่ พี่โจอกมาให้tigger ใช้ดูว่าจะดีขึ้นมั้งป่ะ 55+ ซื้อทั้งแชมพู กับเสปรเลย ของเพชชิโอ รึป่าวไม่แน่ใจ
    ไฟล์แนบ
    72.JPG 102K
  • เอาภาพสดๆตอนนี้มาให้ชมครับ

ไม่ทราบท่านเชควันที่และเวลาจากไฟล์ภาพได้รึเปล่า? ถ้าเชคได้จะทราบเลยว่า สดๆซิงๆ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    DSCF7586.JPG 88K
  • -ใช่ครับคุณNgoh_Ngae เราเจอกันตอนเอาเจ้าฮิปโปไปตัดหู

-ท่านพี่บิ๊กบัง และท่านเต็กครับ ไม่ทราบว่าบุญหรือบาป เพราะงานหนักเหลือเกิน ทุกวันนี้ใกล้จะเป็นอัลไซเมอร์แล้วกระมัง :001: ไม่ได้เจอเพื่อนฝูงมานานโขแล้วหละ จบหน้าไฮปีนี้ จะไปขึ้นดอยแถวภาคเหนือแน่นอนครับ :015:

-พี่มาร์คครับ ผมมาๆไปๆ ตัวห่างหายแต่ยังมีพิทบูลทุกวัน ไม่ว่าปีไหนจะเฝ้ารอแก๊งค์คนหล่อมาเยือนแน่นอน :065: จบหน้าท่องเที่ยวรอบนี้จะตัดหนวดตัดเคราตัดผมเผ้าที่รุงรัง เอาความหล่อมาประชันพี่บ้างแล้วหละ ฮา......

เอารูปมะหมากับทะเลมาฝาก .... ขออภัยที่ไม่มีเวลาจับกล้องถ่ายซักเท่าไหร่ เอาไว้สร้างที่พักเสร็จจะให้ฮิปโปและผมเป็นนายแบบเล่นน้ำโชว์ อิอิอิ ตอนนี้กดภาพไหนได้ ก็ขอนำมาลงไปก่อนนะครับ ^ ^

ปล. ตาอ้นครับ ตอนนี้ยังไม่ได้ให้ลงน้ำเลย เพราะผมไม่ว่างไปคุม ปล่อยฮิปโปขุดทรายไล่จับแมวไปก่อน อิอิ

ส่วนแชมพูก็ตามนั้นแล ... รับรอง เจ้าทิกเกอร์เหลืองอ๋อยแน่นอน 555

เดี๋ยวค่อยนำความคืบหน้าพวกงานก่อสร้างมาให้ดูซักกระทู้นะครับ :015:

หากมีเวลาพัก ผมจะนำภาพสวยๆมาฝากแน่นอน :033:

ขอบคุณทุกๆท่านครับ :043:
    ไฟล์แนบ
    DSCF7587.JPG 70K
    DSCF7589.JPG 85K
  • อยากไปมั่กมากกกกกกกกกกกกกกกกก @.@
  • ฟ้าสวยมากกกกกกกกกกกกกกกกก:063::063::063::006::006::006:
  • ฟ้าเมืองใต้มันสวย สุดๆๆปู่ มองกี่ที่ก็อยากกลับไปกด ชัตเตอร์ อีกครั้ง
    ปู่เหลืองอย่างเดียวไม่พอดิ กลิ่นแบบว่าสุด ตรีน เอาเข้าห้องแอร์ กลิ่นมาเลย ฮ่าๆๆ
    ไฟล์แนบ
    tigger2.JPG 89K
  • ของผมตอนนี้อยู่ที่โรงเรียนฝึกสุนัขครับ
    ที่บ้านเค้าเห็นว่าซนมากเลยเอาไปฝึกฝึกซะหน่อย
    แล้วก็ไปเยี่ยมอาทิตย์ละครั้ง ดูเค้ามีความสุขดีมีพี่น้องคอกเดียวกันที่นู่นเยอะ.
  • เห็นแล้วอยากพาไปมั่ง สวยมากครับ
  • pai duy dai mai krub 555
  • CommentAuthortee_mustang CommentTimeDec 8th 2010 | December 8, 2010, 10:39 pm
    เอก ไปเมื่อไหร่ บอกล่วงหน้าเผื่อไปเที่ยวหาท่าน โจ ด้วย

เค้าไปด้วยนะ