ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครพอแนะนำแชมพูสำหรับลูกสุนัขที่แพ้ง่ายบ้างครับ
  • PITBULL ผม 6 เดือนนิดๆ ตอนแรกที่ผมลงว่าเป็นตุ่มน้ำเหลืองขึ้นที่ใต้ท้องและขนหลุด ตอนแรกนึกว่าแพ้ยุงแต่พอไปหาหมอเขาบอกลูกสุนัขผมแพ้แชมพูครับ ขนาดที่ผมใช้อยูนี่ของดีแล้วนะครับ ขวดเกือบ 600 บาท ผมพึ่งเปลี่ยนมาใช้อาบได้ 2 ครั้งเอง แต่ก่อนใช้ขวดละไม่ถึง 200 บาทไม่เป็นไรครับ ใครพอแนะนำได้บ้างจะขอบคุณอย่างสูงครับ
  • ไม่ได้เข้ามาเชียร์ สินค้านะครับ แต่เพิ่งสั่งไป มีแต่พี่ๆเค้าบอกว่าดี เลยลองสั่งดู มีทั้งสเปร และแชมพูด้วยครับ ลองแล้วช่วยได้เยอะครับ

Pezzio แชมพูสมุนไพรสำหรับสุนัขที่ผิวมีปัญหา
    รักษาอาการผิวหนังอักเสบเป็นผื่นแดง ผุพอง เยิ้ม เป็นหนอง คัน โดยเฉพาะโรคเรื้อน
    ด้วยการลอกผิวหนังที่เป็นแผลออก และกระตุ้นการเจริญเติบโตของขนออกใหม่ให้รวดเร็วขึ้น
    ใช้ได้กับสุนัขทุกสายพันธุ์

ปริมาณ 250 ml. ราคา 160 บาท (ยังไม่รวมค่าจัดส่งค่ะ)

** แนะนำให้ใช้คู่กับ สเปรย์**

Pezzio สเปรย์สำหรับสุนัขที่ผิวมีปัญหา
    สเปรย์สมุนไพร ช่วยลดอาการคัน และ ลอกผิวหนังที่แห้งออก เพื่อการงอกของขนใหม่
    พร้อมทั้งช่วยบำรุงผิวให้ชุ่มชื้น รักษาได้ทั้งเรื้อนเปียก และเรื้อนแห้ง

ปริมาณ 200 ml. ราคา 180 บาท (ยังไม่รวมค่าจัดส่งค่ะ)
    ** แนะนำให้ใช้คู่กับ แชมพู**

สนใจติดต่อทางอีเมล์ anupha.bkk@gmail.com
    www.colorful.ibuy.co.th
  • กลับไปใช้ของเดิมขวดละไม่ถึง200 ประหยัดด้วย
  • เนี่ยครับตัวผลิตภัณ
    ไฟล์แนบ
    09062010631.jpg 40K
  • ใช้แชมพู ที่ตรงกับปัญหาตอนนี้ดีกว่าครับ ตัวสเปร กลิ่นนี้ ใช้ได้เลยครับ พ่นออกมาที น้องหมาตัวเหลืองเลย อิอิ
  • Shampoo ท่ีใช้ควรเป็นshampoo สำหรับ sensitive skin ของสุนัขโดยเฉพาะค่ะ เวลาอาบ อย่าลงแชมพูบนตัวสุนัขโดยตรงควรผสมกับน้ำให้เจือจาง เวลาอาบล้างแชมพูออกให้หมดค่ะ ท่ีใช้อยู่ตอนน้ีก็ของป๋ามาร์คเลยค่ะ เจ้านาดาลใช้ประจำค่ะก็ใช้ดีนะคะ
  • แนะนำเรื่องการอาบน้ำครับ

1.ให้ผสมแชมพูกับน้ำในอัตราส่วนที่ แชมพูแต่ละยี่ห้อกำหนดครับ
    และไม่ควรเทแชมพูลงโดยตรงกับผิวของสุนัข ยิ่งสุนัขผิวแพ้ง่ายจะไปกันใหญ่

2.ล้างน้ำให้นานกว่านวดแชมพู การนวดแชมพูนั้นไม่ต้องใช้เวลานาน เอาแค่พอทั่วๆตัวก็เพียงพอแล้วครับอาจจะทิ้งไว้สักระยะ
    แต่การล้างแชมพูออกด้วยน้ำเปล่านี้แหละครับเป็นขั้นตอนที่สำคัญ ที่หลายๆท่านละเลยกัน ขั้นตอนนี้ต้องใช้ระยะเวลาเป็นสองเท่าของการนวดแชมพูเลยละครับ เพื่อให้ผิวหนังดึงความชุ่มชื่นกลับมาเช่นเคย หลังจากโดนแชมพู และยังเป็นการล้างแชมพูที่ตกค้างซึ่งก่อให้เกิดอาการแพ้อีกด้วย
  • มานมีแชมพู F1 ขายนี้ครับ สำหรับพิทบูลโดยตรง

มีพี่ท่านนึงเคยแนะนำผมมานะครับ เขาให้ใช้ แชมพูจอนสัน หรือ แชมพูอาบน้ำเด็กอ่ะครับ ที่ขนาดเข้าตายังไม่แสบตาเลยอ่ะใช้อันนั้นอาบน้ำให้พิทบูลก็ได้ครับ จะได้หอมเหมือนเด็กน้อยน่ากอด :013:

ถ้าแชมพูเข้มข้นไป ก็ผสมน้ำได้ครับให้เจือจางหน่อย แล้วก็ถ้าเวลาปล่อยมันวิ่งเล่นไม่เลอะมาก เอาผ้าลูบๆเบาๆก็พอครับไม่ต้องอาบให้มันบ่อย เวลาอาบก็เบาๆหน่อยครับอย่าไปถูหรือ ขัดแรง ผิวหนังมันจะอักเสบ:062:
  • เเพ้แชมพู ก็อย่าไปใช้มันสิครับ
    ในกรณีที่สุนัขเเพ้ง่าย คุณหมอที่ผมรักษาเด็กๆที่บ้านเเนะนำคือการอาบน้ำเปล่าครับ
    อาบให้บ่อยหน่อยอาทิตย์ประมาณสองครั้ง
    ไฟล์แนบ
    P8110104.JPG 74K
  • ที่บ้านใช้ของแมวค่ะ

ม่ะก่อนมันด่างๆ ทั้งตัวเลย ตุ่มก็เยอะ ขนร่วงเป็นจุดด่างๆ ทั้งตัวเลย ถ่ายรูปเจอแฟลชนี่น่าเกลียดมาก
    ไม่ได้ไปหาหมอ แต่ตอนนี้หายแล้ว ขนขึ้นเต็ม รอยขนหลุดก็หายหมดแล้วคะ
  • Dj.kankaw^^^^ หวัดดีจ้ะ เห็นพี่เล็กพูดถึงอยู่
  • เล็กไหนเอย ใช้เล็กเจ้าของฟราม์วัวเปล่า...
  • ลองดูแชมพู f1 ดูครับใช้ดูผมว่าดีนะครับ อีกอย่างพวกนี้ก็อยู่ที่ดูแลด้วยอับชื้นมากหรือเปล่า
  • ใจก็อยากแนะนำให้ลองเอฟวัน แต่ก็กลัวโดนข้อหาอยากขายของ
    และแชมพูเกรดนี้ ร้านค้าไม่ค่อยอยากวาง ราคาค่อนข้างสูง คนก็ไม่ค่อยนิยม จัดส่งก็ยาก
    และหากยังออกช้าแบบนี้ ข้อจำกัดเยอะแบบนี้ อนาคตคงต้องหยุดการผลิตแล้วครับ
  • อ้าวจะหยุดขายแล้วหรอพี่ตัวนี้ งี้ผมต้องเตรียมหาตัวใหม่แล้วสิเนี่ย
  • ก็ต้องดูความต้องการของตลาดด้วยครับ หากมันเดินช้ามาก ก็คงต้องพิจารณา
    อีกอย่างแชมพูหากไม่มีร้านวาง มันส่งตรงลำบาก ไปรษณ๊ย์ก้ไม่รับครับ
  • ท่านมาร์คแชมพูของ F1 ที่ร้านเมล็ดข้าวที่อุดมสุขมีขายหรือเปล่าครับ ถ้ามีจะได้ไปซื้อที่นั่นเลย ปกติผมไปซื้ออาหาร F1 ที่นั่นอยู่แล้วครับ เมื่อก่อนสั่งตรงจากแฟนท่านมาร์คเลยครับเขามาส่งที่หมู่บ้านเสรีอ่อนนุชครับ ปัจจุบันเกรงใจสั่งทีละกระสอบสองกระสอบ เลยไปซื้อเองดีกว่า