ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยด้วยครับ
  • :002::002:เมื่อเช้านี้ผมเดินเข้าบริเวณคอกหมาเจอตะปูหล่นอยู่ 4 ตัวยาวครึ่งนิ้วผมจึงสงสัยว่าหมาผมกินตะปูไปหรือเปล่าถ้ากินผมมีวิธีสังเกตุยังไงและแก้ไขยังไง หมาผมอายุ 3 เดือนครึ่ง (เมื่อวานข้างบ้านเขาทำหลังคาใหม่) ช่วยด้วยครับขอบคุณครับ
  • ถ้าจะให้รู้ ไม่แน่ใจ แต่ลองให้ เอ็กซเรย์ ดูสิครับ
  • ถ้ามองในแง่ดีเขาอาจจะแค่คาบมาก็ได้นะครับ หรืออาจะคาบอะไรที่มีเจ้าตะปูนี่อยุ่ข้างบนมันอีกทีมาก็ได้นะครับ

^ ^ หวังว่าที่ผมคิดจะถูกนะ
  • :001:ผมก็กำลังลุ้นอยู่ขอบคุณทุกความคิดเห็น
  • หมาพิทบูลเป็นสายพันธุ์ทางอเมริกา...ไม่มีทางกินตะปูเข้าท้องได้......
    แต่ถ้าเป็นหมาเขมรไม่แน่...เพราะวิชาเค้าแรง..อิ..อิ
    .....555....
  • :005::005:เช้านี้ยังปรกติดีคงไม่ได้กินตะปูเข้าไป ดีใจมากๆๆๆๆ
  • ตัวปัญหา
    ไฟล์แนบ
    29.JPG 101K