ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฉลามเชียงใหม่ "BURGH" ฝึกซ้อมว่ายนํ้ามาราธอน!!!
  • ทดลองโพสหัวข้อกระทู้บอร์ดใหม่ดูครับ...

• อันนี้หวดไกลกว่าเดิม

• สุดยอดมากๆๆๆ
  • เก่งมากเเละใจกล้ามากครับ เเต่เช็คในน้ำให้ดีนะครับ ว่ามีไอ้เข้...ป่าว เสียว.....
  • ตุ๊กเข้กินเบิกได้นะอิ่มไปหลายวันเลยอะ ฮ่าๆๆๆ
  • ไกลจริงๆ!!!.. เห็นแล้วกลัว เจ้าเบิก หมดระหว่างทาง... จัยจริงๆนายแน่มาก. เบิก..555
  • พี่เต็ก ผม เห็นหมาว่าย น้ำ แร้วกลัวมาก เดี๋ยวนี้ เพราะ เคยพลาด
    ไม่ทราบว่าพี่ มีชุชีพ ยามแุกเแินป่าว คับ ..............
    บอกตรงว่า กลัวไปเลย เดี๋ยวนี้
    แต่เบิกเก่งมากคับ
  • เก่งครับ แต่ก็อันตรายมากเพราะถ้าหมดกลางทางแล้วคนลงไปช่วยไม่ทันนี่ตายสถานเดียว ต้องนับถือใจเจ้าของว่าใจถึงจิงๆ ^^
  • เล่นที่ไหนอะครับ อยากพาลูกชายไปเล่นบ้าง
  • ระยะประมาณเท่าไหร่ เต็ก ไปกลับไกลมากเลยนะนั่น เบิกเป็นหมาที่ระบบหายใจดีมาก นี่แหละบูลลี่เชียงใหม่
  • เจ๋งดีครับ

ไกลมาก ๆ . . .
  • ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ ระยะทางประมาณ 50 ถึง 70 เมตรได้ครับตั้ม แล้วแต่จะหวดแรงขนาดไหน ไปกลับก็ร้อยเมตรกว่าๆ

พิทบูลเป็นสัตว์ป่า ผมพยายามให้มันใช้ชีวิตคู่กับธรรมชาติให้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้ จระเข้ในห้วยตึงเฒ่าไม่มี เคยเห็น
    งูว่ายนํ้าผ่านสองสามครั้ง แต่สัตว์ที่ตัวเล็กกว่ามักหลบหลีกทางให้สัตว์ใหญ่เสมอ ผมสอนเจ้าเบิกให้ว่ายนํ้าเองมาตั้งแต่เล็ก
    จากระยะใกล้ๆ จนเดี่ยวนี้ไกลขนาดไหน่มันก็ไปได้ เพราะพิทบูลเป็นหมาที่มีความอดทนและความอึดสูง สังเกตุได้ว่าเวลา
    เจ้าเบิกขื้นมาจากนํ้า ยังวิ่งต่อเหมือนยังไม่เหนื่อยแม้แต่นิดเดียว บางทีผมเคยให้ว่ายเกินสองชั่วโมง พักมั่งว่ายมั่ง
    แรงมันก็ไม่เคยตก ส่วนการหมดกลางทางนั้นเป็นไปได้ยากเพราะท่าว่ายนั้นออกช้าๆ เป็นจังหวะ มันก็ไปได้เรื่อยๆ เหมือนวิ่งมาราธอนครับ...

• ว้าว....เจ้าเบิก นี่ทำได้หลายอย่าง มันเป็นไอดอล ของผมเรยรู้ป่าวครับผมเคยเห็นคุณ เต็ก เอาคลิปมาโชว์ที่ให้เจ้าเบิกนั่งรอ ก่อนกินอาหาร เเล้วต้องสั่งมันถึงจะกินใด้ ผมชอบมากๆ ผมเลยเอามาฝึกกับหมาผม ฝึก2วันทำได้เลย เพราะผมตีมัน555+
    เเต่ถ้าจะให้ฝึกว่ายน้ำไม่เอาดีกว่าผมไม่สู้อิอิ.......เเต่ก็อยากลองเหมือนกัน
  • ระวังหมามัน ...โอเวอร์นะ...ดูแล้วเสียว....เกิดตระคิวกินกลางทางทำงัยเนี่ย...
  • สวดยวดเลยลวดเพ่.............
  • สวัสดีคะพี่เต็ก พี่เบริก เก่งมากๆๆๆ นับถือๆๆคะ และน่ารักมากๆๆๆ ดูซะลุ้น เรย ทีเดียว
    ที่ห้วยตึงเฒ่า ใช่ป่าวคะ เวลาเหนหรือได้ยินสถานที่นี้ทีไร นึกถึง พี่เบริก ทุกที ฮ่าๆๆ
    ฝีมือการถ่ายภาพ ยัง เจ๋ง เหมือนเดิม คะพี่เต็ก อิอิ
  • ขอบคุณครับน้องวา ท่านหล้า คุณ MakotoHIN29

ช่วงแรกๆ พี่ก็ลุ้นเหมือนกัน เตรียมตัวตลอดถ้ามีวี่แววว่าตะเกียกตะกายเมื่อไหร่ พี่ก็กระโดดทันที
    แต่ตอนนี้ถึงจุดที่สบายใจแล้ว เพราะร่างการมันเคยชินและเชียวชาญทางด้านนํ้ามานาน หวดเสร็จ
    พี่ก็มานั่งดื่มเบียร์ต่อ คิดถึงเจ้าเบิกมาเชียงใหม่ก็แวะมาห้วยตึงเฒ่าซิครับ เดี๋ยวพี่เลี้ยงกุ้งเต้นที่หนึ่ง...
  • เยี่ยมมาก
  • เห็นแล้วคิดถึงตูเช่ผมเลยอิอิ
  • พี่ ทำวิโีโอ มาให้ดุอีกนะคับพี่ เต็ก ผม ชอบดู มัน ดี คับ
  • ว้าว สุดยอดครับพี่เต็ก ไอ้เบิกนี่มันอึดจริงๆ
    ที่บ้านผมก็มีตัวนึงครับ แต่ก็ไม่กล้าให้ว่ายแบบไกลๆ มาก
    แต่ถ้าเรื่องความเร็วในการว่าย ผมว่าเจ้าเบิกแพ้หมาผมแน่นอน 555
  • ระวังไว้ก็ดีครับคุณ เต็ก เพราะพรรคพวกผมคนหนึ่งเมื่อก่อนเลี้ยงพิทบูลที่ชอบว่ายน้ำมากๆ เอาไว้ เล่นน้ำทีเป็นชั่วโมง ว่ายน้ำแข็งขนาดที่ว่าเจ้าของพาไปว่ายน้ำในแม่น้ำได้ ว่ายมาเป็นปีๆ ก็ไม่เป็นไร จนมาวันหนึ่งว่ายอยู่ดีๆ ก็จมลงไปเลย (ไม่ทราบสาเหตุ) เห็นๆ กับตานี่แหละครับ เจ้าของกระโดดตามลงไปก็หาไม่เจอแล้ว เพราะในแม่น้ำก็เชี่ยวนิดหน่อย ต้องรอวันถัดไปใช้วิธีพายเรือตามหาเอา ไปเจอศพเลยไป ๓ กิโลเมตร เจ้าของเสียใจมากครับเพราะไม่คิดว่ากิจกรรมที่คิดว่าเขาถนัดที่สุด จะเป็นกิจกรรมที่พรากชีวิตเขาไป
  • ขอบคุณครับท่าน hot_latte, zatarn, Muffin ว่างเมื่อไหร จะทําออกมาเรื่อยๆ นะครับตี้

เป็นเรื่องที่น่าเศร้ามากครับคุณนล ยิ่งไม่ได้รู้ว่าสาเหตุเป็นเพราะอะไรยิ่งแย่เข้าไปใหญ่...
  • ขอบคุณครับคุณแก่นแก้ว!!!
  • แต่อย่าประมาทนะท่านเต็ก พลาดแต่ครั้งเดียวจบเลยอย่างที่นลบอก

แต่วันไหนอยากท้ามาประลองความเร็วกับบีเจดูหน่อย เรื่องความเร็ว มั่นใจ
  • ครับพี่ Mark, เจ้าเบิกมันอึด ผมเคยเมาแล้วหลับ เปิดเครื่องวิ่งให้มันแล้วดั้นหลับไปสองชั่วโมง
    ตื่นขื้นมาตกใจ เห็นนํ้าลายเปียกทั่วเครื่องวิ่งเลย แต่มันก็ดั้นวิ่งต่อเฉย ความแข็งแกร่งและความ
    เร็วยังต้องฝึกอีกเยอะ หมาบูลเจียงใหม่คงสู้ความเร็วของหมาแดงเทพไม่ได้แน่นอนครับ ...
  • อย่าถ่อมตัว จะโก่งราคาเงินเดิมพันก็บอก ฮ่าๆๆๆ
  • รู้อีก 5 ต่อ 1 กําลังดีครับพี่ Mark 555...