ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ก๊อก ก๊อก ก๊อก สวัสดีเบตง
  • จากที่ได้กลับเบตงมาไปงานของศาลเจ้าที่เบตงมานึกถึงบรรยากาศเก่าๆในตอนเด็กๆอย่างมาก
    วันนี้ที่ใครหลายๆคนกลัวไม่กล้ามาลองมาดูคับแล้วจะรู้ว่าเมืองนี้น่าอยู่มากเริ่มกันเลยคับ
    image
    imageimage

• ต่อเลยคับบบ
    image
    image
    image
    image
  • ชอบธงผืนนี้มากที่ทำให้รู้ว่าตรงนี้คือผืนแผ่นดินไทย
    เหมือนประกาศเป็นนัยๆให้พวกโจรใต้รู้ว่านี่คือประเทศไทยที่ใครก็เอาไปไม่ได้
    image
  • มาดูทีเด็ดเมืองเบตงกันมั่งดีกว่า
    image
    image
  • เอ๊ยๆๆๆๆ
    ลงผิด555555ดูไอ้โบ้ของพี่แกละก่อนนะคับ(โจโจ้กับต้องตา)
    image
    image
    image
    image
    image
  • เออ น่าอยู่มาก สงสัยต้องจัดทริปไปให้เสียตี๋ ดูแลสักสี่ห้าวันแล้ว
  • picth.com - ฝากรูป เร็ว ง่าย ไม่ลีลา - DSC05525.JPG
    พร้อมลุยแล้ว เย้ๆๆๆ
  • ดูนังเยลลี่กันมั่งนะคับแหล่มสุดๆ
    image
    image
    image
    image
    image
  • 55555
    มาลองซักครั้งเหอะพี่มาร์ค
    รับรองติดใจ5555ติดใจกับคอมโบ้ของพี่แกละจิงๆ
    ชอบมากมายน่าจะย้ายบ้านมาพัทลุงนะเนี่ยมาดูบรรยากาศประเพณีอันเก่าแก่ของศาลเจ้าในเบตงกันบ้างคับ
    image
    image
    image
    image
    image
  • ต่อเลยคับ
    image
    image
    image
    image
    image
    image
  • และนี่สัญลักษณ์ของเมืองเบตง
    ตู้ไปรษณีที่ใหญ่ที่สุดในโลกและหอนาฬิกาแล้วอีกอย่างใครมาเบตงแล้วไม่โดนนกนางแอ่นที่หอนาฬิกาขี้ใส่หัวนี่แสดงว่ามาไม่ถึง
    image
    image
  • สุดท้ายคับการลุยไฟในตอนกลางคืน
    image
    image
    image
    ขอบคุนทุกคอมเม้นคับ
    โอกาศหน้าเจอกันใหม่เบตงเป็นอีกเมืองนึงที่น่าไปเที่ยวเลยคับ
  • โอเค เบตง ชอบจริงๆภาคใต้เนี่ยพี่
  • หมวดคับ
    ตอนผมประจำการที่นราธิวาศภาคใต้ยังน่ากลัวเสมอ
    แต่พอกลับมาเบตงบอกได้คำเดียวว่าทหารคนไหนได้มาประจำที่เบตงนี่
    สบายสุดๆคับอิจฉามากๆ
  • อยากไปบ้างจัง ^^
  • แต่ข่าวเช้านี้ ยะลาโดนเข้าเสียแล้ว กลางเมืองเลย เศร้าจัง
    ไม่รู้ว่าเมื่อไรจะสงบ
  • ขอให้ความสงบสุข มาสู่พี่น้อง สาม จังหวัด

เร็วๆด้วยเถิดคับ

รักที่สุดคือพ่อหลวง หวงที่สุดคือแผ่นดิน
  • น่าสงสัย ว่ามีนายทหารบางนาย ผู้มีอิทธิพลในพื้นที่ ไม่อยากให้สงบ เพราะงบประมาณมหาศาลที่อัดฉีดลงไป
    มันคือเกมส์แห่งผลประโยชน์ หากประชาชนอยู่ดีมีความสุข ข้าราชการทำหน้าที่อย่างแท้จริง ไม่มีใครอยากแยกประเทศ
  • ขอบใจมากว่าน สำหรับรูป
    พี่ มาร์ค นั่งเครื่องลง ปีนัง เดี๋ยวผมไปรับครับ
    และ ส่วนนึงของความไม่สงบเกิดจากเล่ห์เหลี่ยมเพื่อดึงงบประมาณ อันนี้ได้ยินเค้าพูดกัน เออๆแฮะน่าจะมีจริง.
  • เฮ้ยจะไปเบตง แต่ต้องนั่งเครื่องลงต่างประเทศ ได้งัย
  • อยากไปสักครั้ง