ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัขกับลู่วิ่ง
  • ขออนุญาตคุณมาร์คนะครับ
    ท่านใดพอจะมีความรู้เกี่ยวกับลู่วิ่งรบกวนสอบถามทีครับ ว่าความลาดเอียงของลู่วิ่งมีผลกับสุนัขอย่างไรบ้างครับ เพราะเห็นจากรูป และคลิป บางเครื่องก็ขนานกับพื้น บางเครื่องก็เอียงมาก และบางเครื่องก็เอียงแค่นิดเดียวเอง
    .........ขอบคุณล่วงหน้านะครับสำหรับคำตอบ.
  • หมาบางตัวมันไม่วิ่ง เราก็ใช้ความลาดเอียงเป็นตัวช่วยครับ เอียงมากก็ออกแรงน้อย แต่เอียงมากไปหมาก็เหนื่อยไวเพราะหมามันวิ่งควบ เอียงน้อยไป หมามันก็อู้ ไม่ยอมวิ่งครับ

ถ้าหมาเราชอบเครื่องวิ่ง ใช้ความลาดเอียงน้อยๆ หมาจะได้ออกแรงเยอะขึ้นครับ
  • ขอบคุณครับคุณมาร์ค ( รวดเร็วทันใจดีจัง )
  • ไม่เป็นไรครับ อะไรที่ช่วยตอบได้และถ้าว่างก็จะพยายาม ขอให้สนุกกับการพาหมาออกกำลังกายครับ