ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายหมาโตครับ
  • น้องเขาเรียนจบ ม.6ครับอีกไม่นานต้องไปอยู่ต่างจังหวัดไม่มีคนเลี้ยงและดูแลเลยครับครับเห็นแล้วสงสาร หมาสวยครับอายุประมาณ 2 ปี ตัวสีดำมีใบเพ็ดเป็นพี่น้องกับเจ้าแท็งค์ของหมวดเป้ครับ ลูกคิงคองหมาหมอตั้ม ส่วนตัวสีขาวเป็นตัวเมียครับเป้นแฟนซีเรดโน๊ตไม่เคยผสม นิสัยเชื่องมากๆ ขาย 15,000 ครับแต่ขายเป็นคู่น๊ะครับมันโตมาด้วยกัน ตัวสีดำหางคตหน่อยครับ ใครที่ชอบแนวกล้ามๆไม่ผิดหวังเฉพาะตัวดำน้องก็ซื้อมา 15,000 แล้วครับ เบอร์ติดต่อครับ 0881707298 ขอคนที่ดูแลได้และรักในสายพันธุ์จริงๆน๊ะครับ ไม่อยากเห็นมันโดนทิ้งอีกถ้าไม่พร้อมไม่ต้องโทรมาน๊ะครับ สาเหตุที่ผมเป็นห่วงทั้งสองตัวคือผมเป็นคนไปรับมาให้เขาเองผมเป้นคนอุ้มมันมากับมือตั้งแต่ 2 เดือนเหมือนตัวเองทำผิดที่เป็นคนไปเอามาแล้วทำให้มันโดนทอดทิ้ง อยากเลี้ยงไว้เองแต่ที่บ้านก็เยอะแล้ว จนใจจริงๆครับ ฝากด้วยน๊ะครับ
  • ขอโทษครับรูปไม่ขึ้น
  • เอาเป็นว่าเดี๋ยวผมส่งรูปให้ผู้ที่สนใจดูทางเมล์ละกันน๊ะครับ
  • ขอรูปหน่อยครับ eeso_p@hotmail.com
  • รูปครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_1226.JPG 30K
    IMG_1256.JPG 29K
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1230.JPG 23K
  • การเลี้ยงโดยไม่ดูความพร้อมก็เป็นอย่างนี้แหละ หวังว่าคงโชคดีมีคนรับ คุณเองชาตินี้ก็อย่าทำแบบนี้อีกนะ หมาไม่ใช่หมูยอแคบหมูจะได้ซื้อไปฝากกันง่ายๆ พอเบื่อหรือไม่เอาแล้วก็หาเรื่องทิ้งให้ได้

อ้อ...ถ้าห่วงหมาจริงเลือกคนดีๆ ที่เขารักและเลี้ยงอยู่ก็ได้ แล้วให้เขาไปเลยฟรีๆ ไม่ดีกว่าเหรอ จะขายทำไม อย่างน้อยถ้ามีเวลาก็ไปเยี่ยมไปดูมันได้ หากรักมันจริงๆ อย่างที่พูด อย่าเอาเลยเงินแค่ 15000 (ขนาดคุณยังไม่เอาเลยหมาคู่นี้ คิดดู)

ปล.อย่าลืมทำหมันตัวเมียด้วย เดี๋ยวแม่งเอาไปผสมขายอีก เป็นห่วงหมาว่ะ
  • ผมไม่ได้ซื้อไปฝากครับ เขาซื้อขายกันและผมมีรถก็เลยไปเอาให้น้องก็แค่นั้นอย่าเข้าใจผิดสิครับ เหตุุผลทำไม่ผมไม่เอาหมาคู่นี้ ที่บ้านผมมีปั๊ก 4 ตัว พิทบูล 2 เอาไปก็.......คิดดูแล้วกัน เอาหย่างงี้ใครรักจริงเลี้ยงได้เป็นอย่างดี โทรมาเลยครับราคาไม่ใช่เรื่องสำคัญผมก็ไม่ได้เป็นคนได้เงินแต่เหตุผลที่ตั้งราคาเพราะวาถ้าให้ฟรีคนที่ได้ไปก็ไม่ค่อยเห็นคุณค่า้ถ้ายอมเสียตังค์ซื้อก็จะเห็นสิ่งเหล่านั้นเป็นสิ่งที่สำคัญเพราะซื้อมาแพง นิสัยคนไทยส่วนใหญ่เป็นแบบนี้ครับ เอาเป็นว่าถ้าเจ้าของโอเคคุณโอเค จบ( ปล.เงินไม่ใช่คำตอบสุดท้ายครับ ) และสองตัวข้างล่างนี้คือเหตุผลที่ผมรับเลี้ยงไว้ไม่ได้ครับ
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0110.JPG 32K
    IMG_0113.JPG 37K
    IMG_0110.JPG 32K
  • เสือกอะไรกับเค้าวะไอ้ผี มึงเดือดร้อนมากนักเหรอ
  • 15000 ไม่แพงครับ แค่คิดง่ายๆ แค่หมากินอาหาร เดือนละกระสอบก็ปาไป 20000 แล้วครับ
    อย่าว่ากันครับ เขาคงมีความจำเป็นจริง ๆ
  • 5000 ผมช้วยทั้งสองตัว อีก 10000 จะเอามาเป็นค่าอาหารและค่าดูแลทั้งสองครับ..
    ผมช้วยครับ..ในเมื่อไม่มีเวลาให้มันก็อย่าเลี้ยงมันเลยครับ..สงสาร
  • noteurban@hotmail.com เมลผมครับ..ปล.ผมจะไปรับสุนัขทั้งสองเองถ้าคุณตกลง..
  • จริงๆ ผมก็ไม่ได้อยากเสือกอะไรหรอกนะไอ้คุณผี และที่เขียนเสือกๆ ตั้งแต่ต้นใจจริงก็ไม่ได้อยากว่าคุณ TNBULLIES หรอก เพียงแต่อยากให้คนที่คิดจะเลี้ยงตามกระแสคนอื่นๆ ที่ไม่ได้มีความรับผิดชอบหรือรักจริงๆ ได้อ่าน แล้วคิดก่อนเอามาเลี้ยงเท่านั้นเอง จะได้ไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นอีก

เวลาเราเห็นอะไรที่รู้สึกว่าไม่ถูกต้องแล้วพูดเนี่ย (ไม่รู้มาก่อนว่าเสือกไม่ได้) อ้อ..ถ้ามีคนเห็นญาติพี่น้องไอ้คุณผีกำลังจะโดนคนชั่วทำร้ายเนี่ย ห้ามเข้าไปเสือกด้วยหรือเปล่า เพราะไม่ได้เดือดร้อนด้วย

งั้นใครอยากทำอะไรก็ทำได้หมดเลยสิ เพราะถือว่าเรื่องของกู คนอื่นอย่าเสือก

ยังไงถ้าคุณ noteurban เสนอตัวช่วยแล้ว เจ้าของหมาก็น่าจะดีใจ สุดท้ายขอให้หมาทั้ง 2 ได้คนที่รักจริงๆ เสียที
  • อย่าทะเลาะกันเลยครับพี่น้องต่างคนคนต่างรักและชื่นชอบน้องหมาพิทบูลด้วยกันหมาก็สวยนะครับ5000ก็ถือว่าพองามเป็นสินน้ำใจให้กันครับ
  • ใช่ครับอย่าทะเลาะกันเลยครับ ที่ผมยังไม่ได้ตกลงกับคุณ noteurban เพราะว่าผมมาลองคิดเล่นๆว่าถ้าผมเปิดราคาตอนแรก ไป 5000 ผมว่าอาจจะมีคนที่เข้ามาดูและสนใจอยู่อาจจะมากกว่านี้ (คิดเล่นๆน๊ะครับ) ถ้ามองอีกมุมหนึ่งถ้าคุณ noteurban อยากได้หมาคู่นี้ในราคา 5000 แต่ทำเป็นว่าช่วยเหลือโดยที่ผมไม่สามารถรู้ได้เลยว่าคุณ noteurban รักมันจริงหรือเปล่า ขอโทษคุณ noteurban ด้วยน๊ะครับที่ต้องพูดตรงๆผมระแวงว่าเหตุการณ์แบบนี้จะเกิดขึ้นกับมันอีก แต่กับท่านที่โทรมาสอบถามเฉยๆไม่ได้เสนอราคาว่าอยากซื้อในราคาเท่าไหร่ คือว่าถ้า15000 จริงๆเขาอาจจะซื้อผมกับมองว่าเขารักจริงๆ ( มั๊ง ) ถึงกล้าที่จะซื้อในราคา 15000 อย่างไงต้องขอโทษ คุณ noteurban เป็นอย่างมากที่ต้องตอบตรงๆน๊ะครับเหมือนผมมันระแวงไปแล้วครับ ขนาดน้องผมยังทิ้งมันได้ เลี้ยงมาตั้ง 2 ปี ขอโทษคุณ noteurban อีกครั้งน๊ะครับ ( ป.ล. )ไม่ใช่ 2 ตัวล่างน๊ะครับ 2 ตัวล่างนี่หมาผมเอง
  • ตอนแรกก็อยากได้ แต่เลี้ยงหมาโต มันเชื่องกะเจ้าของไหม่ยาก เข้ากับตัวที่บ้านคงยากไปอีก หนักสุดเลี้ยงขังกะผสม เอาลูกอย่างเดียวก็สงสาร เอ้อ
  • ผมว่าพี่ก็ให้เจ้าของเขาเลี้ยงไปเลยครับ..หรือไม่ก็รอคนที่พร้อมกว่าก็ได้..อย่าทิ้งมันเลย..ชีวิตสองชีวิตต้องรับผิดชอบมันให้ได้ครับ..น่าสงสารมันนะอย่าทะเลาะกันเลยดีกว่าครับ..ช้วยน้องหมาทั้งสองดีกว่าไหมครับ..
    ที่ผมเสนอแค่5000เพราะว่าอีก10000ผมไปดูแลมันดีกว่าไม่ดีเหรอครับ..ถ้าคุณรักมันจริง..
    ขอบคุณครับ..noteurban
  • หรือไม่ถ้าคุณTNBULLIES ว่าไม่เหมาะผมก็ขอถอนตัวก็ได้ครับอย่าทะเลาะกันเลยครับผม..
    รักพิทบูลกันทุกคน..
  • โอเคครับรู้แล้วว่าคุณ noteurban หวังดีจริงๆ 5,000 มารับหมาไปเลยครับแต่ต้องสัญญาน๊ะครับว่าต้องรักและดูและมันเป็นอย่างดีที่สุด มีกรง มีอาหารกินไม่อด ไม่ตากฝน ถ่ายพยาธิ วัคซีนตามกำหนด และที่สำคัญต้องไม่ทิ้งมันอย่างที่น้องผมทิ้ง สัีญญาแบบลูกผู้ชายได้ไม๊ครับ ( ป.ล.)ถ้าได้โทรมาเลยครับนัดวันเวลาได้เลยภูมิใจและยินดีเป็นอย่างยิ่งครับที่ ได้รู้จักคนที่รักพิทเหมือนกัน image
    ไฟล์แนบ
  • ว่าไงครับคุณ noteurban ผมรออยู่ครับ
  • อยากได้รูปหน่อยครับสองตัวใหน อยู่ที่ใหนครับ
    ช่วยส่งให้ด้วยนะครับถ้ายังอยู่ อยากได้มาทำพ่อพันธุ์แม่พันธุ์ครับ
    prakan316@windowslive.com
  • ..ขอโทษที่ ตอบกระทู้ช้านะครับ..เสาทิตหยุดอะครับ.เลยไม่ได้เข้าเนต์ครับ...เดียวเที่ยงผมโทรหานะครับ..
    ขอบคุฯครับ
  • ปัญหาเกิดแล้วทะเลาะกันไม่มีประโยชน์คุยกันดีกว่าคับ
  • ขอเบอด้วยจะรับไปเลี้ยงเอง
  • ขอบคุณท่าน TNBULLIES ครับ เจ้ากัสกับยูม่าถึงที่หมายแล้วครับ ที่อยู่บ้านใหม่ครับ 73/3 ม.6 ต.น้ำพุ อ.เมืองจ.ราชบุรี 70000 ครับ เหนื่อยมากเลยครับ 850 กม. ไว้วันหลังผมโทรหานะครับ....ขอนอนก่อนครับ....บายๆๆๆๆ จากใจจริง ขอบคุณเว็บที่เป็นสื่อกลางด้วยนะครับ......
  • ขอโทษน๊ะครับที่ตอบช้าไม่ค่อยได้เข้าเน็ตครับ โอเคครับได้อยู่แบบสบายผมก็อุ่นใจครับเดี๋ยวผมส่งใบเพ็ดไปให้น๊ะครับ ใจหายเหมือนกันครับ
  • ผมว่าแล้ว....เห็นหน้าพี่ก็รู้ว่ารักมัน ครับผมจะดูแล เจ้าสองตัวอย่างดีครับ....สัญญาครับ
  • มีโอกาศคงได้เจอกันอีกครับ..... ใช้ครับผมรักมันมากจริงๆครับฝากด้วยน๊ะครับ :024: :024: