ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำแนะนำครับ
  • ผมชอบพิทบูลมานานแล้ว แต่ยังไม่เคยเลี้ยง
    ตั้งใจไว้ว่า จะเก็บข้อมูลไปเรื่อยๆก่อน
    เพิ่งมีโอกาสได้เข้าเว็ป Pitbullzone ชอบมากครับ
    จะขอคำแนะนำพี่ๆว่า "พิทบูล"ที่อยู่ในภาพที่แนบมา
    เป็นสายพันธุ์อะไร ระหว่างสายโชว์กับสายกิจกรรม?
    พอมีพ่อแม่พันธุ์สายนี้แนะนำบ้างไหมครับ?
    ไฟล์แนบ
    26428_107607289263161_100000416715752_153686_4283721_n.jpg 42K
  • เป็นคำถามที่ตอบยากมาก อยากตอบนะ แต่ไม่รู้จะตอบอย่างไรดี เอาเป็นว่ามันคือพิตบูลนี่ละครับ
    เรื่องสายก็เรียกกันไปเรื่อยเปื่อย อยากเรียกอะไรก็เรียก สายกัด สายโชว์ สายกิจกรรม เอาไว้หลอกมือใหม่ก็คงพอได้ แต่คนเล่นนานๆ เขาไม่สนใจเรื่องสายหรอกครับ เขาสนใจที่ตัวหมามากกว่า ดังนั้นอย่าไปยึดติดกับชื่อสายมากครับ หมาบางตัวบอกสายโชว์ แต่ไม่เคยลงสนามประกวดสักครั้ง หมาบางตัวบอกสายกิจกรรมแต่ทำอะไรไม่เป็นสักอย่าง

พอเข้าใจไหมครับ ???
  • หมู่นี้ป๋างานเข้าเยอะเน๊อะ เหนื่อยหน่อยนาป๋า
  • ที่เข้าใจ สายของมันถ้าเปรียบกับคนก็คืออาชีพ คนเราตัวใหญ่อาจไม่ต้องทำไร่ทำสวนหรือก่อสร้างก้ได้ อาจจะไปเป้นดาราก้ไม่ผิด ฉนั้นอาชีพไม่ได้ถูกกำหนดมาตั้งแต่เกิด มาเลือกเป้นตอนโตมากกว่าซึ่งก้สามารถเปลี่ยนอาชีพได้ แล้วแต่เจ้าของนั้นแหละ สำหรับหมาผมน่าจะอาชีพกินๆนอนๆเพราะไม่เคยกัดไม่เคยโชว์ ไม่ค่อยจะได้ทำกิจกรรม ถูกป่าวไม่รู้นะความเข้าใจของผม งงๆเหมือนกัน5555
  • ผมจะคุ้นเคยกับสุนัขโดเบอร์แมน ร็อตไวเลอร์ เยอรมันเชฟเฟิร์ด บ็อกเซอร์ ที่จะเห็นโครงสร้างและลักษณะ ที่มาจากยุโรป(โดยเฉพาะเยอรมัน) กับ ที่มาจากอเมริกา แตกต่างกันมาก เพราะชอบสุนัขมานานแล้ว สมัยที่สุนัขพันธุ์ต่างประเทศได้รับความนิยมอย่างมากในช่วงปี34-35 แต่สมัยนั้น หาพิทบูลสวยๆยากมาก อีกทั้งยังไม่สามารถที่จะเลี้ยงสุนัขได้ จึงได้แต่ศึกษามาเรื่อยๆ จนตอนนี้ พอที่จะมีเนื้อที่ เวลา ทุนทรัพย์ และวุฒิภาวะที่จะเลี้ยงดูสุนัขที่ตัวเองชอบ
    ขอบคุณมากครับสำหรับความรู้ที่ให้มา image
    ไฟล์แนบ
    Boxer-Dog-horz.jpg 177K
  • เอาแบบที่ใจชอบ แค่นั้น เกิน พอ
  • เป็นเรสโน่ครับ ดูจากหุ่นที่ดีแบบนี้ น่าจะเป็น สายโชว์กิจกรรม ^^
  • เรดโนส*
  • ผมต้องแนวนี้เลย

imageimage
    ไฟล์แนบ
    184952.jpg 28K
    184995.jpg 64K
  • คุณ ning_Lampang ถูกใจมากเลยครับตัวนี้ :063:
  • พิทบูลต้องแนวนี้