ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

น่าจะมีโปรแกรมอัพโหลด
  • :020:คือ ว่าผมเป็นพวกมือใหม่อะครับโพสรูปเลยไม่ค่อยเป็น แต่ผมเห็นเวบอื่นจะมีโปรแกรมอัพโหลดรูปไว้เลยอะครับ ทำให้ง่ายต่อการโพสรูปมากขึ้น
    *สรุป คือ ผมอยากเสนอให้เวบของเรา มีโปรแกรมอัพโหลด รูปไว้ในที่แนบไฟล ไปด้วยกัน เลยเพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลาในการโพสรูป อะครับ
    **ถ้าผมพูดอะไรไม่เหมาะสมผมก็ขอ อภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยแล้วกันนะครับพี่น้อง ขอบคุณมากครับ
  • ก็คลิกตรงด้านล่าง ตรงคำว่า [+] แนบไฟล์

มันจะมีคำว่า Browse ขึ้นมา คุณก็เลือกรูปที่คุณจะโพ๊สแค่นี้ก็เสร็จแล้ว
    แต่แนะนำขนาดไฟล์ประมาณ 60-100K จะได้โหลดไวๆ
  • แบบนี้ก็okแล้วคับบบบบบบบบบ:063:
    ไฟล์แนบ
    11754.jpg 77K
  • แนะนำ ใช้โฟโต้ช็อปซิครับ ง่าย เร็ว แจ่ม เปิดโปรมแกรมขึ้นมาแล้วก็ไปที่ File เปิดรูปขึ้นมา แล้วไปที่ Image แล้วเลือก Image Size แล้วไปที่ Pixel เปลี่ยน ขนาด Width ให้เป็น 400 ก็พอ ( เปลี่ยนแค่ตัวนี้ตัวเดียวก็แจ่มแล้วครับ ) ติ มังกรจมูกแดง
    ไฟล์แนบ
    1116.jpg 55K