ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนถามเรื่องหมาสี่ขาว
  • ทำไมพิทบูลผมไม่เคยเห็นเคยมีสีขาวประกวดเลยครับเข้าห้ามหรือผมไม่เคยเห็นสงสัยขอบคุณครับ
  • ไอ่พิทบูสีขาวที่เคยเห็นตามเวปเมืองนอก ผมพึ่งมารูว่ามันคือโดโก้ ไม่ใช่พิทบู555
  • พิทบูลสีขาวมันผิดมาตรฐานสายพันธ์เหรือเปล่า
    จำไม่ได้แล้ว ขอผู้รู้มาแถลงอีกที
  • ใช่ผมเหมือนเคยอ่านเหมือนกันแต่จำไม่ได้แล้ว อยากขอความรู้จากผู้รู้หน่อยครับ
  • พิตบูลไม่มีข้อห้ามเรื่องสีครับ
  • ไอ้สองตัวนี้กำลังจะมาเตรียมตัวเป็นหมากล้าม ไอ้เผือกมันใหญ่กว่าพี่น้องมันแบบครึ่งต่อครึ่ง แต่เสียดายตัวแดง โดนตะขาบกัดตายไปแล้ว imageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC08816rs.jpg 72K
    DSC08818rs.jpg 91K
  • ok ครับเข้าใจละ ขอบคุณขอมูลดีๆ ฝากความรู้นี้ให้กับผู้ที่ยังไม่ด้วยครับ
  • น่าเสียดายเน้อ แววมาแล้วด้วย
  • สีขาวจะเป็นสีด้อย หมาสีขาวได้เสียกับหมาสีอื่น ลูกหมาจะไม่ค่อยออกมาสีขาวล้วน แต่ก็เป็นไปได้ในบางครั้งที่จะได้ลูกหมาสีขาวมา ตามทฤษฎีลูกไก่4ตัว(จำได้แค่นี้) และถ้าจำไม่ผิดมาตรฐาน Amstafford (AKC)มีมตราฐานว่า ห้ามสีขาวเกิน80%

• ผมเคยได้ยินมา พิทบูลสีขาวล้วน ส่วนใหญ่จิตไม่นิ่ง อันตรายแก่ผู้เลี้ยง
  • ไม่เกี่ยวคับ คุณ Auun

พิทบุลผม ขาวผมก้ออยากได้ เหมือนกัน ยิ่งถ้าเป็นเรดดนสด้วย ชอบมาก
  • ไม่เคยได้ยินเรื่องจิตไม่นิ่งนะครับ รู้แต่ว่าเลี้ยงอยู่ไม่มีปัญหาเรื่องจิตประสาท นิสัยดี สุภาพมาก ๆ แต่มีกวน ต เป็นบางเวลาimage
    ไฟล์แนบ
    DSCN5269_resize.JPG 102K
  • ผมเคยได้ยินมา พิทบูลสีขาวล้วน ส่วนใหญ่จิตไม่นิ่ง อันตรายแก่ผู้เลี้ยง

บ็อกเซอร์ป่าวครับพี่
    จำผิดมั่ง
  • ผมว่าไม่เกี่ยวนะครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_31388.jpg 33K
  • ไม่น่าจะเป็นเพราะสีมั่ง คงจะเป็นที่สายพันธ์มากกว่า พ่อ แม่ไม่นิ่ง ลูกออกมาก็อาจจะมีบ้าง และที่สำคัญอยู่ที่วิธีการเลี้ยง เป็นหลักและสำคัญมากด้วย
  • ผมว่าสีไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ ของผมกับคนในบ้านไม่มีอาการเลย แต่กับคนนอกอันตรายครับ ผมว่าอยู่ที่สายเลือดมากกว่าครับimage
    ไฟล์แนบ
    DSC01141_resize.JPG 110K
  • ในกลุ่มผมมีพิทบลูสีขาวเหมือนกัน นิสัยดีจิตประสาทดี ไม่กร้าวร้าว แต่เวลาสั่งกัดก็กัดตามคำสั่ง มันอยู่ที่คนเลี้ยงครับว่าต้องการอย่างไหน และขอบอกว่าไม่ใช่ข้อด้อยด้วยครับ
  • งั้นผมคงต้องทำความเข้าใจใหม่ .. ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากๆ ที่ให้ความรู้
  • อยากได้ครับสีขาวๆ.. :m15:
  • อึมบางที่เรื่องเล็กๆก็ทำให้เข้าใจกันไปคนละทาง พอดีกำลังจะได้พิทบูลขาวมาเลี้ยง ก็เลยตั้งหัวข้อครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ
  • คุณKING น่าเสียดายนะครับ ถ้าของผมเป็นตัวเมียคงได้เจอกัน
  • เห็นหมาของคุณคิงแล้วก็ชื่นชม ฟิตยังไงถึงได้อย่างนี้
    สดดยอดดด