ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สวัสดีวันสงกรานต์ ครับ
  • วันสงกรานต์ ผ่านมา อีกคราครั้ง
    จงสมหวัง ดั่งจิต ที่คิดหมาย
    น้อมประนบ คุณพระศรี รัตนตรัย
    ขอทวยเทพ ทั้งหลาย โปรดเมตตา

อีกบรมครู ปู่ฤษี 108ไซร้
    เสด็จมา อวยชัย กันถ้วนหน้า
    ประทานพร ให้มีสุข ทุกเวลา
    จงก้าวหน้า การงาน มองการณ์ไกล

คิดได้เงิน ได้ทอง กองตรงหน้า
    ทั้งเพชรนิล จินดา มากเหลือหลาย
    ปราศจากโรค ไร้ทุกข์ ไร้ผองภัย
    อุปสรรค ทั้งหลาย จงผ่านเลย

ชนะมาร มุ่งมั่น การศึกษา
    รอบรู้ขั้น อภิญญา อย่านิ่งเฉย
    ปฏิบัติ สมดั่งจิต อภิเปรย
    อย่าละเลย ความดี จงมีชัย
    image
    ไฟล์แนบ
    85704.jpg 36K
  • อะ หวัดดีปีใหม่ไทยครับ
  • มีรอยยิ้มที่สดใส จิตใจแจ่มใส ร่าเริ่งตลอดไปนะครับ สวัสดี ปีใหม่ไทยครับ
  • สวัสดีปีใหม่ไทยบรรจบ
    วาระครบรอบปีศรีสมัย
    ขออำนาจคุณพระรัตนตรัย
    อำนวยชัยบันดาลประทานพร

ให้มั่งมีสมบัติพัสถาน
    สำเร็จงานรุ่งเรืองประภัสสร
    พูนและเพิ่มเติมค่าฐานันดร
    เกียรติกำจรยืนนานกาลเวลา

ปราศจากเภทภัยสิ้นไร้โรค
    ประสบโชคคืนวันสุขหรรษา
    มีแต่คนรักใคร่และเมตตา
    เป็นที่รักปรารถนาของผู้คน

ขอพรพระสัมฤทธิ์เพื่อมิตรสหาย
    ทั้งหญิงชายพรประเสริฐบังเกิดผล
    เถลิงศกสงกรานต์ผ่านมาดล
    ทุกชั้นชนคนไทยมีสุขเอย...

ขอขอบคุณที่มาของ กลอนสงกรานต์ จาก : คุณ boy_CNX จาก serichon.com

image
    image
    ไฟล์แนบ
    100_3134 (Medium).JPG 110K
    100_3135 (Medium).JPG 104K
  • สวัสดีปีใหม่ครับ
  • สุพรรณมีสถานที่ท่องเที่ยวที่ไหนบ้าง แนะนำนิดนึงครับ
  • โทรถามผมดิ พี่เอ็กซ์ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

ผมคน สุพรรณ นะคับ