ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามผู้รู้คับ
  • สุนัขที่บ้านเป็นตุ่มแดงเต็มตัวเลยคับพาไปหาหมอบอกว่าเป็นขี้เรื้อนเปียก หมอฉีดยาอาทิตละเข็มคับและให้ทานยา รักษามาได้สามเดือนแล้วคับยังไม่หายเลย ทำไงดีคับ ขอบคุนทุกคนที่ให้คำตอบนะคับ
  • พี่คับทำใจครับ ซื้อใหม่คับ
  • เสืยใจด้วยนะครับ เรื้อนธรรมดายังไม่เข้าเลือดยังหายยากเลยคับ แล้วเป็นขี้เรื้อนเปียกยิ่งกว่าขี้เรื้อนธรรมดาเข้ากระแสเลือดอีกคับ :022:
  • ซื้อยาที่ดีวันมาทาย้อนขนทนเลอะหน่อยประมาณ 1 เดือน ราคาขวดละน่าจะนะจำไม่ได้ 100
  • กำมะถันผสมน้ำมันพืชย้ำว่าน้ำมันพืชนะครับกับขมิ้นชัน จับอาบน้ำเเล้วทาให้ทั่วเลยครับ เหม็นหน่อยเเต่เห็นผลเเน่นอนครับ หมาแถวออฟฟิตผมตัวไหนเป็นผมจับทำให้หมดไม่มีตัวไหนไม่ได้ผลครับ
  • ตามที่น้าผีตัวบนบอก เห็นผลแน่ อืมอีกวิธี ถ้าขี้เรื้อนสุดๆ เค้าเอาน้ำหน้อไม้ดองราดทั้งตัว แล้วตามด้วยขมิ้นชัน แต่ไม่ค่อยแนะนำมันจะทรมานหมาเกินไป
  • ไอ้ มวยไทย เอ็งพูดไม่เข้าหูหว่ะ.....ซื้อใหม่ แล้วตัวเก่าเอาไปไหน ตอบหน่อยดิ๊.....ไอ้นี่
  • มวยไทย ไปซื้อของมึงใหม่ละกันนะคะ
  • ถ้าเป็นลูกหมาต้องใช้เวลาหลายเดือนคับ อาจเป็นเพราะภูมิคุ้มกันของมันสู้หมาโตไม่ได้มั้ง แต่รักษาหายแน่นอนครับ หมาโตจะหายไวกว่าลูกหมา..
  • ปกติแล้วอาการเรื้อนเปียกหายยาก แต่มักจะเป็นกับสุนัขที่มีขนหนา เช่น ไซบีเรียน ประมาณนั้น
    ถามว่า หมาท่านพันธุ์อะไร มีรูปไหม แล้วรักษามา 3 เดือนอาการดีขึ้นหรือไม่ครับ หากไม่ดีขึ้นหรือยังเป็นเหมือนเดิม คำแนะนำเบื้องต้นสำหรับผมก็คือ ...เปลี่ยนคลีนิคด่วนครับ
  • ของผมซื้อยาทาของ VetZ 2หลอดหายเรยครับ