ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ชื่อ นามสกุลอันแสนจะสร้างสรรค์
  • อ่านดูแล้วอดขําไม่ได้ เลยนํามาแบ่งปันกันครับ...:015:

สมศักดิ์ หวังกระแทกคาง
    หวังนที จู๋ยืนยง
    ณรงค์ นัดใช้ปืน
    อธิป จู๋กระจ่าง
    ศักดิพันธ์ ชอบนอนหงาย
    บรรจง หนึ่งในยุทธจักร
    กนกกร เม่งเวหา
    รรรรรร (อ่านว่า ระ – รัน - รอน)
    นารัตน์ พัดลม
    พล.อ.การุณ เก่งระดมยิง
    ลำเทียน จ้องผสมพันธุ์
    มนศักดิ์ กางมุ้งคอย
    หรูหรา ออมตอง
    หรินาท ปรปักษ์เป็นจุล
    ชัยยศ พรหมจารีย์พินาศ
    บรรพต เจ็ดพี่น้องร่วมใจ
    ชาติชาญ เล่นเอาขำ
    จันมี โถรองมูล
    นนนที ปล้ำกะโทก
    การหาญ โดนอม (อ่านว่า โด - นอม)
  • ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆขำกันทั้งบ้านครับ
  • 5++++++++++++++
    :013:
  • ลำเทียน จ้องผสมพันธุ์ :-))
  • ฮาๆทั้งนั้นเลย ส่วนตัวผมชอบ (ศักดิพันธ์ ชอบนอนหงาย) แหมๆคลายเครียดจริงๆ
  • 55+ มีตัวตนจิงป่าวพี่
  • มีตัวตนจริงครับตี้...
  • เวลา เรียกเช็คชื่อในห้องเรียนจะเป็นอยางไรครับ ฮ่าๆๆๆ :-))
  • ฮาทั้งเวลาโดนเช็คชื่อ กับปักชื่อเสื้อนักเรียนเลยครับอ้น...555
  • อธิป จู๋กระจ่าง
    มาครับ
    เฮ้อพี่แต็ก มันชัดเจนไปมั๊ยครับ ฮ่าๆ ถือว่าเป็นเรื่องแปลกๆๆของชื่อ จริงๆ
  • นาย เต็ก เก็กสุดสุด
  • ถ้ามีตัวตนจริง เอาชื่อ นามสกุลคนอื่นเค้ามาล้อหรือมาเผยแพร่เพื่อหวังแค่สนุกขำๆ ใช้ได้ที่ไหน
    ถึงชื่อจะแปลก นามสกุลจะขำ มันก็คือสกุลของตระกูลเค้า สกุลใครๆก็รัก ถ้าสมมุติคุณมีสกุลขำๆแบบนี้แล้วคนอื่นเค้านำมาล้อคุณจะคิดอย่างไร
  • ผมรุ้จัก รรรรรร (ระ-รัน-รอน) อายุประมาณ20-21มีตัวตนจริงแท้แน่นอนมีน้องชื่อ นนนนนน (นน นะนะ นน)
  • ไม่ได้ล้อ ชื่อกระทู้ก็บอกแล้วว่า "ชื่อ นามสกุลอันแสนจะสร้างสรรค์" ออกแนวชื่นชมด้วยซํ้าไป
    ชื่อนามสกุลทั้งหมดก็อยู่ในกูเกิ้ลที่คนเห็นเป็นนับล้านแล้ว บังเอินเจอเข้า ก็เลยนํามาแบ่งปัน
    ส่วนขําไม่ขําแล้วแต่คนที่เค้าเข้ามาอ่านก็แล้วกัน ผมไม่ได้ไปบังคับนี่ ตัวผมเองอ่านแล้วขํา
    มันเป็นอิสรภาพแห่งเสียงหัวเราะ ตราบใดที่มันไม่ได้ไปเหยีดเชื้อชาติ ศาสนา เพศ อายุ สีผิว
    ไม่มีใครเค้าถือกันหลอก เพราะเสียงหัวเราะมันไม่เคยทําความเดือดร้อนให้ใคร รวมถึงน้าผีเองด้วย... :020:
  • ถ้าเป็นชื่อสกุลของคุณ แล้วคนอื่นอ่านแล้วหัวเราะ คุณจะ อาย มั้ย
    อ่านชื่อกระทู้แล้วเหมือนดูดี แต่พออ่านเนื้อหาข้างในแล้ว......
    เสียงหัวเราะมันทำให้โลกสดใส ทำให้คนรอบข้างมีความสุข แต่คนอีกข้างอาจจะอายจากเสียงหัวเราะคุณก็ได้
    ถ้าคุณคิดว่าสิ่งที่คุณทำสร้างสรรแล้วนำกลับมาทำซ้ำเผยแพร่ให้คนรู้มากขึ้นก็จงมีความสุขกับการกระทำนั้นต่อไปเถอะครับ ถ้าจะขำก็ให้ขำคนเดียวก็พอ หามุกตลกๆ คลิปหมาขำๆมาลงดีกว่าครับแล้วผมจะชื่นชมด้วย จิตใจคนละเอียดอ่อนกว่าที่คุณคิด
  • เห็นด้วยกับน้าผีข้างบนครับใจคนมันละเอียดอ่อนจริงๆ
  • ขำๆๆๆๆดี
  • นามสกุลคน มันไม่ใช่ปมด้อย ถ้าคนเหล่านั้นเค้าอายจริง ก็คงเปลี่ยนไปแล้ว

สมัยนี้เปลี่ยนกันได้ง่ายและรวดเร็วจะตาย บุคคลเหล่านั้นคงมีเหตุผลบางอย่าง

ที่ใช้นามสกุลเยี่ยงนี้ เค้าคงไม่โง่พอที่จะมีนามสกุลให้คนอื่นหัวเราะไปวันๆ

หรือไม่ก็อาจมีนิสัยเป็นคนตลกขบขันสุดๆ ก็เป็นได้ ถึงได้เลือกใช้นามสกุลแบบนึ้

ไม่มีใครโง่พอที่จะตั้งนามสกุลแล้วมานั่งอายหลอก เชื่อผม!!! สรยุทธเคยนําบางรายชื่อ

ขึ้นไปในเรื่องเล่าเช้านี้ หลายคนก็ขํากัน ถ้าเจ้าตัวคิดว่าละเอียดอ่อนหรือไม่พอใจจริง

คงโทรไปด่าเอาเรื่องช่องสามแล้ว เพราะมีผู้ชมเป็นสิบๆ ล้านทั่วประเทศ ไม่ต้องมานั่ง

คอยให้คุณมาเป็นผู้แทนปกป้องเค้าในกระทู้ที่มีคนอ่านไม่ถึงพันคนหลอก อย่าพยายาม

ทําตัวเป็นผู้พิทักษ์ทั้งๆ ที่คุณไม่ใช่ และในยามที่ไม่มีใครเค้าต้องการให้คุณพิทักษ์เลยครับ

มันดูสลอนยังไงไม่รู้...:012:
  • อ่อนไหวจังเลยนะคะ อ้อว่าน่ารักดีออก บางคนที่เคยให้สัมภาษณ์ในนิตยสารบางฉบับ เค้าบอกเค้าภูมิใจค่ะ อย่าคิดแทนคนอื่นเลย มันเหนื่อย
  • ใช่ครับ นามสกุลคนมันไม่ใช่สิ่งที่น่าอาย น่าภูมิใจ ถ้าไม่มีใครเอาไปนำเสนอแบบผิดๆหรือไปสกิดให้มันดูเหมือนเกิดปมด้อย คุณก็รู้ว่าเค้ามีเหตุผลบางอย่างที่ใช่นามสกุลเยี่ยงนี้แต่ก็ยังมีคนโง่คิดไม่ได้มานั่งขำนามสกุลของคนอื่น และถามว่าถ้าผมอ่านเจอผมขำมั้ย ผมขำครับแต่ผมคงในมาเผยแพร่ในแบบของคุณหรอกครับ ผมว่านะถ้าเรานำสกุลเหล่าเนี้ยมานำเสนอในแบบที่ถูกต้องนะผมว่าเค้าจะภูมิใจกว่านี้มากกว่านะ ผมบอกแล้วจิตใจคนเรามันละเอียดอ่อน นาๆจิตตังครับ ขอโทษครับผมไม่ได้คิดจะมาเป็นผู้พิทักษ์ใคร และผมก็ไม่ได้หวังว่าจะมีใครมาต้องการใหผมพิทักษ์หรือสนับสนุนความคิดของผม ผมเข้ามาอ่านเวปนี้ทุกวันแล้วผมมีความสุข ตอนแรกผมเห็นหัวข้อกระทู้ผมยิ้มนะแต่พอเปิดอ่านผมว่ามันไม่ใช่มันขัดแย้งกัน ผมไม่ใช่ผู้รู้มาก ผมไม่ใช่คนเก่งกาจอะไรมาจากไหน ผมไม่ใช่ผู้ยิ่งใหญ่ที่ใครๆต้องรู้จัก และผมคิดว่าสิ่งบางอย่างที่ผมเสนอไปจะถูกต้องซะหมดทุกสิ่งอย่างหากมีใครเตือนหรือเสนอแนะอะไรเพิ่มเติมผมก็จะก้มหัวน้อมรับด้วยความยินดีและขอบคุณถึงแม้ผมจะคิดว่าสิ่งที่ผมทำจะถูกต้องแล้วก็ตาม(ข้อความทุกย่างที่เสนอไปมันเป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวครับ ผม ญาติๆเพื่อนๆผมไม่มีรายชื่อในนี้ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆทั้งสิ้น แต่สิ่งที่เสนอออกความคิดเห็นเพื่อมิตรภาพครับ ไม่อยากให้เครียด ไม่อยากใหเกลียดกันครับ ขออภัยในสิ่งที่เห็นไม่ตรงกัน)
  • ชื่อนามสกุลพวกนี้ บางทีเจ้าของมันก็ไปเปลี่ยนเอาเองทีหลังแบบเอามันส์เข้าว่า เพื่อนผมยังมีไปเปลี่ยนเป็น "ชอบของใหญ่" เลย
    ไอ้ผีเหิ้ยพวกนี้ไม่ได้สำนึกละเอียดอ่อน คุวยอะไรหรอก หาเรื่องด่าคนเท่านั้นแหละ ขาก ถุย จังไรฉิบ
  • เจ้าของกระทู้พูดได้ถูกต้องแล้ว น้าผีอย่าซีเรียสแทนเจ้าของนามสกุลไปเลย บุคคลเหล่านี้เขามีอารมณ์ขันแน่ ไม่อย่างนั้นเขาคงเปลี่ยนไปแล้ว (เปลี่ยนนามสกุลง่ายกว่าเปลี่ยนแฟนอีก) 20 บาทเอง
  • ความคิดเห็นไม่ตรงกัน เป็นเรื่องธรรมดาในสังคมครับน้าผี เลยต้องมา
    วัดกันที่เหตุผลไง ไม่เกลียดไม่เครียดแน่นอนครับ ถ้ามาพร้อมเหตุผล...:020:
  • บางครั้ง สิ่งใด ตึงเกินไปก็ไม่ดี หย่อนๆ ลงมาบ้างก็ดี นะครับ
    สิ่งใดที่ ผ่านตาแล้วรู้สึกผ่อนคลาย ก็ควรจะรู้สึกตาม
    แต่ตรงข้ามกันสิ่งใดผ่านตาแล้วเรารู้สึกไม่ดี ก็ขอเพียงแค่ผ่านตาไป ได้มั้ยครับคุณผี
    ไม่ได้เข้าข้าง พี่เต็ก นะ เพียงแต่จะสื่อว่า ให้เลือกเสพ สิ่งที่ต้องการครับจะได้สบายใจครับ
  • ก็แค่แซวเล่น
  • ฟัดกันได้ทุกเรื่อง ฮ่าๆๆ อากาศมันร้อนใจเย็นๆนะพี่น้อง :-D

ผมอ่านแล้วก็แอบยิ้ม ชอบหลายอันเลย
  • น่าจะสายกัดทั้งนั้นนะคะกัดกันได้ทุกกระทู้ %-(
  • เรื่องจริงหรือ