ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

=*=*= Adult bully for sale =*=*=
  • ขายพ่อพันธุ์ แม่พันธุ์ และ หมาสาวครับผม ราคาไม่แรง UKCทุกตัวครับ :-D

Nathan (cougnut's son)
    D.O.B. 21/11/2008 Price:35,000image

Rosie (Calito's daughter)
    D.O.B. 9/8/2007 Price:25,000image

Tyra(Nathan's daughter)
    D.O.B. 27/7/2010 Price:15,000image

ขอบคุณPitbullzoneและพี่มาร์คสำหรับพื้นที่ครับผม =D>
    ไฟล์แนบ
    natan[1].jpg 120K
    rosie[1].jpg 110K
    whiteone[1].jpg 119K
    tyra[1].jpg 119K
  • !!!!!!เอาๆๆๆเทขายกันหน้าดูเลย เอาคับใครสนใจก็รองดูสายเลือดกันเอาไป รักและผูกพันธ์ หายกันไปหมดแล้วคับ สังคมเราจะหน้าอยู่กันยิ่งขึ้นแล้วมั่งครับ แบบนี้ ตามกระแสกันเข้าไปกันครับ Bully จงเจริญ สงสารสายพันธ์จริงๆๆ เลี้ยงแล้วไม่ถูกใจหรือยังไงกันล่ะครับ ขายที่เยอะขนาดนี้ เอาสายเลือดยังไง พ่อแม่เป็นมายังไงโชว์มามากๆๆกว่านี้หน่อยดิ เผื่อคนสนใจจิงๆๆจะซื้อ คนรวยแม่งก็แบบนี้ล่ะ เลี้ยงแรกๆๆก็ซื้อไปทั่วๆๆ แล้วก็ไม่โดนใจก็ขายๆๆๆ
  • ผีเหี้... เสือกทุกเรื่อง เอาต่อมไหนคิด...สาด
  • --ขายเพราะอะไรหรอครับ ถามหน่อยเถอะนะ หมาก็จะทำผสมได้แล้ว ทำไหมถึงจะขายล่ะครับ เบื่อมันแล้วหรอ มันไม่สวยตามกระแสหรือยังไง หรือมีปัญหาอะไร หรือป่าว หมาสมบูรณ์ แข็งแรงมีโรคอะไรหรือ ป่าว ฮีทมาครั้งแรกหรือป่าว หรือฮีทไม่มาแล้วจึงจะขาย ให้กับคนโง่ๆๆที่อยากได้หมา หรือจะขายเอาเงินไปซื้อหมานำเข้าตัวใหม่ หรอ ช่วตอบหน่อย อยากรู้จริงๆๆนะ
  • เงินสถานเดียวไงไอ้พวกโง่ ก็พวกมึงดูหน้ามันสิ่ ไม่สวยก็ต้องโละเป็นธรรมดา
  • ขอบคุณน้าผีทีให้ความสนใจนะครับ เอ้า! ผมขอตอบทีละเรื่องเลยละกัน

1. เรื่องสายเลือด Nathan(Cougnut+Levin), Rosie(Calito+Storm), Tyra(Nathan+White one)
    สำหรับผู้ที่สนใจจริงทิ้งอีเมล์ไว้หรือโทรมาได้ครับ ยินดีให้ข้อมูล
    2. หมาสมบูรณ์แข็งแรงทุกตัวครับ ยังไงเข้ามาชมที่ฟาร์มได้ตลอดครับ
    3. อันนี้น้าผีทายถูกครับ ขายเพื่อเอาเงินไปซื้อหมาตัวใหม่เข้ามาครับ

อันนี้จะว่ากันก็ต้องยอมล่ะครับ เพราะว่าผมทำฟาร์มหมา ก็ต้องมีหมุนเวียนไปเรื่อยๆ เก่าไปใหม่มาครับให้ทันยุคทันเหตุการณ์และเพื่อมาต่อยอดบุลลี่และมีบูลลี่สวยๆในบ้านเรา เพิ่มมาอีกตัวนึง น้าผีไม่ชอบเหรอครับ ;-)
  • ฮึ่ย ระดับเฮียตุ้ยแล้วไม่ขายก็ใช้ไม่หมดแล้วเงินอะพี่

แล้วลูกไอ้ Drizzy ยีนอะลืมตายังครับ :o046:
  • คุณตุ้ย ลูกนาธาน เจ้าเทย่า คือตัวเมียสุดท้องใช่หรือเปล่าครับ ลายสวยครับ...เสียดายช่วงนี้หมุนไม่ทันไม่งั้น...ฮืม...
  • ตรงประเด็นดีนะ ขายเพื่อจะไปซื้อตัวใหม่ๆๆเข้ามา ธุระกิจมันก็คือธุระกิจ
  • ธุระกิจมันก็คือธุระกิจ

วิทิชีวิตอั่งม้อ
  • เย้ยย!ยีนส์ไม่ขนาดนั้นคร๊าบ พี่ยังต้องทำงานเลี้ยงชีพอยู่คร๊าบ แล้วก็ลูกดริซซี่ลืมตาแล้วครับ

คุณkaday ใช่ครับ Tyra = F3ชุดลูกนาธานครับ

นานาจิตตังครับน้าผี :">
  • ส่งรูปเด็กมาให้พี่ดู บ้างนะตุ้ย นาธานตัวจริง สวย คอนเฟรม์ ครับ
  • ตอบได้ดีครับ ตรงประเด็นสุดๆ เยี่ยมครับ :063:
  • เจอของจริง! ไอ่พากผี เงียบไปดิ :b

บลูลี่สวยขนาดนี้ ราคายั้งงี้ แถมต่อ ยอดได้อีก

คัยมีตังแล้วไม่ซื้อก้อบ้าแล้วคับ!!!!!!!!!

• 55555+ผีปากดีไม่มีเลย5555555+ :-D
  • ผมชอบสนับสนุนนะครับ คนที่ทำอะไรชัดเจนตรงไปตรงมา
    ดีกว่าคนที่อ้างความรักหมาบังหน้า แต่ปั๊มแหลก ลดราคากระจาย โปรโมชั่นตลอดปี
  • Tyra สวยมากครับ
  • สำหรับคนทำธุรกิจหมาแล้วเปิดเผยแบบนี้ ผมว่าไม่น่าเสียหายนะครับ

ถ้ามีหมาสายพันธุ์ใหม่เข้ามา ก็ทำให้บรีดเดอร์มีตัวเลือกในการพัฒนาสายพันธุ์มากขึ้นด้วย
  • ฮ่าๆมีคนกลืนน้ำลายตัวเองซะด้วย..ไม่ออกมาชมยังดีกว่านะมาเฟีย
    คุณเคยต่อว่าพี่น้องๆที่นี้เวลาขายหมาทิ้งหรืออะไรก็ตามแต่
    คุณต่อว่าไม่มีชิ้นดี
    แต่มากะทู้นี้คุณกลับยินดียกนิ้วเลยหรือมาเฟียฮ่าๆๆๆ
    ช่างดูไม่ต่างอะไรกันเลยจริงๆ
    หมดความน่าเชื่อถือจริงๆ
  • ก็เขาบอกว่าเขาทำธุรกิจ แค่นี้ก็จบแล้ว พูดกันตรงๆไปเลย ชัดเจนดี ให้คนรู้ไปเลยว่าเป้าหมายคืออะไร
    คนซื้อหมาจะได้พิจารณาว่า ถ้าจะมองหาลูกหมาควรซื้อกับใคร หากเขาประกาศว่าทำเป็นธุรกิจแล้วมั่วไม่มีคุณภาพ หลอกลวงสายเลือด ก็สมควรด่า ส่วนจะขายได้หรือไม่ได้ อันนี้คนละเรื่องครับ

ผมดีกว่าพวกรักหมาแบบดัดจริตเยอะครับ ปากบอกว่าเลี้ยงด้วยรัก แต่ปั๊มไม่เว้นฮีด ส่วนคนทำเป็นธุรกิจ ก็โชว์ให้เห็นเลยว่า หมาที่เขาเอามาบรีดขายมันสมควรหรือไม่ หากเอาหมามั่วๆแบบไม่ลงทุนเลยก็น่าด่า บางคนอยากเพาะลูกหมาขาย แต่พ่อพันธ์แม่พันธ์ไม่ลงทุนเลย หรือไปขอหมาเขามาฟรีๆแบบนี้ก็ไม่ไหว

ในบอร์ดนี้พูดไปหลายครั้งแล้ว ใครจะค้า ใครจะขายผมไม่ยุ่ง ผมไม่เคยไปตำหนิลูกหมาของใคร ผมจะเตือนก่อนเสมอว่าไม่แน่ใจอย่าทำ แต่เมื่อออกมาแล้วก็ เลยตามเลย ขายหมดขายไม่หมดก็ตามบุญตามกรรม ขอเพียงอย่างเดียว ทำอย่างรับผิดชอบและมีจรรยาบรรณ แต่ที่ออกมาพูดในกระทู้นี้ก็คือ ผี บางตัวด่ามั่วไปหมด หมาเขาจะสวยไม่สวย ขายแพงขายถูก มันก็สิทธิของเขา คนว่าแพงเขาก็ไม่ซื้อ คนว่าไม่แพงก็ซื้อ แต่ถ้าเอาหมาขาเป๋มาหลอกว่าเป็นหมาขาดี แบบนี้ซิน่าด่า
  • อาชีพเพาะหมาขาย ไม่ใช่เรื่องน่าอาย หากทำอย่างรับผิดชอบและมีจรรยาบรรณ และก็ควรภูมิใจที่เราประกอบอาชีพสุจริต
    แต่ที่น่าอายก็คือ อยากขายหมา อยากได้เงิน แต่ไม่กล้าแม้แต่จะประกาศให้คนรู้ อายแม้แต่อาชีพของตัวเอง ต้องทำแบบหลบๆซ่อนๆ
  • ถ้าผมจำไม่ผิดคุณเคยต่อต้านกับการกระทำประเภทนี้มาก
    เรื่องการขายหมาทิ้ง ก็ถูกของคอก สุนัขที่ทำธุรกิจด้านนี้ต้องมีการปรับปรุง
    เป็นเรื่องธรรมดา ผมไม่ว่าเจ้าของกะทู้หรอก
    แต่ผมจะเม้นคุณนี้แหละมาเฟีย
    บางครั้งคุณทำเหมือนจะเป็นผู้นำน้องๆ ที่นี้ได้ดีมีอุดมการณ์น่าเชื่อถือ
    แต่บางครั้งผม งงๆๆ มากๆ อยู่ดีๆคุณกลับส่วนกระแสกับคำพูดของคุณ
    ที่คุณเคยกล่าวออกมาเหมือนกะทู้นี้เป็นต้น
    ทางที่ดีคุณไม่ควรจะออกมาสนับสนุนอะไรทั้งสิ้นซะดีกว่า

ผมเข้ามาเปิดอ่านทีแรกก็เฉยๆแต่มาสดุดกับเม้นของคุณนี้แหละ
    เห็นหลายครั้งที่คุณออกมาลักษณะแบบนี้
  • ผมก็เห็นด้วยที่ จขกท ตรงดีชัดเจนแต่สิ่งที่ผมอยากจะบอกก็คือคุณไม่ควร
    ออกความเห็นหรือสนับสนุนจะดีกว่า
    เดี๋ยวน้องๆในที่นี้ก็จะเรียนแบบและเอาอย่างได้
    พอจะขายหมาก็ออกมาในลักษณะแบบนี้
    คุณคงเข้าใจในสิ่งที่ผมจะสื่อนะมาเฟีย
  • ขอบคุณครับสำหรับทุกกำลังใจและความเข้าใจที่มีให้เรา โดยเฉพาะพี่มาร์คครับ ขอบคุณครับพี่ และแถมยังต้องมาเปลืองตัวโดนผีกระแนะกระแหนเพราะเราแท้ๆ สู้ๆพี่
    น้าผีก็อะไรไม่รู้ขอให้ได้ดิสเครดิตอ่ะทำได้หมดอ่ะ
  • ถ้าคุณจะด่า เจ้าของคอก ก็ลงชื่อด่าไปเลย ผมก็ไม่ไปยุ่ง
    หากคุณจะปกป้องหมา ก็เปิดเผยตัวไปเลยว่าการกระทำแบบนี้คุณไม่สนับสนุน คุณไม่เห็นด้วย

แต่นิสัยหน้าตัวเมียแบบคุณ ผมไม่ค่อยชอบ มีอุดมการณ์จริงหรือเปล่าก็ไม่รู้
    ผมชอบสนับสนุนคนจริงครับ กล้าพูด กล้าทำ กล้านำเสนอ และกล้ารับผิดชอบ
    และสิ่งหนึ่งที่ผมห่วงคืออะไรรู้ไหม ที่คุณไม่กล้าลงชื่อเพราะตัวคุณเองก็ทำ

หากมั่นใจว่าสิ่งที่เขาทำมันไม่เหมาะสม ต้องการต่อต้าน ก็ลงชื่อเลยครับ
  • สรุปคุณไม่เข้าใจผมจริงๆ
    ผมแค่อยากบอกว่า คุณไม่ ควร ออกความ เห็น ใน ลักษณะ แบบนี้ อีก
    ผมไม่ได้ตัวเมียถ้าออกเผยเรื่องจะยาวสู้หน้ากันไม่ติดป่าวๆ ขอตอบแบบนี้แล้วกัน
    คุณจะเชื่อหรือไม่เชื่อขึ้นอยุ่กับคุณ
    คุณกำลังกลืนกินสิ่งที่คุณเคยพูดออกมาในหลายๆเรื่อง
  • "ถ้าคุณจะด่า เจ้าของคอก ก็ลงชื่อด่าไปเลย ผมก็ไม่ไปยุ่ง
    หากคุณจะปกป้องหมา ก็เปิดเผยตัวไปเลยว่าการกระทำแบบนี้คุณไม่สนับสนุน คุณไม่เห็นด้วย "

เจ้าของไม่เกี่ยวอะไรกับผม
    ผมกำลังพูดถึงคุณ มาเฟียอย่าเปลี่ยนเอาผมไปเปิดประเด็นกับ จขกท
  • Tossagan_bullies พฤษภาคม 10

ขอบคุณน้าผีทีให้ความสนใจนะครับ เอ้า! ผมขอตอบทีละเรื่องเลยละกัน

1. เรื่องสายเลือด Nathan(Cougnut+Levin), Rosie(Calito+Storm), Tyra(Nathan+White one)
    สำหรับผู้ที่สนใจจริงทิ้งอีเมล์ไว้หรือโทรมาได้ครับ ยินดีให้ข้อมูล
    2. หมาสมบูรณ์แข็งแรงทุกตัวครับ ยังไงเข้ามาชมที่ฟาร์มได้ตลอดครับ
    3. อันนี้น้าผีทายถูกครับ ขายเพื่อเอาเงินไปซื้อหมาตัวใหม่เข้ามาครับ

อันนี้จะว่ากันก็ต้องยอมล่ะครับ เพราะว่าผมทำฟาร์มหมา ก็ต้องมีหมุนเวียนไปเรื่อยๆ เก่าไปใหม่มาครับให้ทันยุคทันเหตุการณ์และเพื่อมาต่อยอดบุลลี่และมีบูลลี่สวยๆในบ้านเรา เพิ่มมาอีกตัวนึง น้าผีไม่ชอบเหรอครับ ;)

ดูที่เขาตอบซิครับ ไม่ได้ใช้อารมณ์ ไม่ด่ากราด ตรงประเด็น ชัดเจน ผมก็ชมเขา มันผิดด้วยหรือ
    ดีกว่าผีหลายๆตน ที่ด่าคนอื่นเสียๆหายๆ ใช้ถ้อยคำหยาบคาย

หากจะตำหนิเขาว่ามันไม่สมควรก็พูดกับเขาดีๆ ก็ได้นี่ครับ
  • โดยส่วนตัวรู้สึกเศร้ายามเห็นกระทู้ขายหมาโต กระทู้หาบ้านใหม่ กระทู้แจกหมาฟรี ถ้าเลี่ยงได้จะไม่เปิดเข้าไปดู
    ผมถึงรณรงค์ให้เลี้ยงหมาตัวเดียว และเลี้ยงเมื่อมีความพร้อม หมาบางตัวโดนขายต่อไม่รู้กี่ทอด ชีวิตมันน่าสงสารมาก สภาพไม่ต่างอะไรกับสิ่งของที่ไม่มีชีวิต บางตัวเพิ่งให้ลูกไปหยกๆ แต่ไม่กี่วันก็โดนเอามาลงขายแล้ว บางตัวก็เป็นพ่อพันธ์เปิดรับผสมอยู่ดีๆ ไม่กี่วันก็ขายต่ออีกแล้ว หมาบางตัวเปลี่ยนมือไม่รู้กี่เจ้าของ ทุกคนที่ซื้อไปก็เอาไปหาประโยชน์ทั้งนั้น พอหมดประโยชน์ก็ขายทิ้ง เห็นเป็นประจำ

กระทู้นี้ตอนแรกไม่ตั้งใจจะเปิดดูด้วยซ้ำ แต่เผอิญกดผิด แต่เมื่อเปิดมาแล้ว เห็นที่ผีด่า กับเห็นที่ จขกท เขาตอบ
    เออ ตรงดีว่ะ ผมทำธุรกิจ มันชัดเจนดี ไม่ต้องหลบ ไม่ต้องอธิบายให้ยืดเยื้อ ส่วนใครจะคิดอย่างไรต่อ ก็สุดแท้แต่ครับ

ผมชมเขาตรงนี้ ผมชมตรงที่เขากล้าสู้กับความจริง ผมไม่ได้บอกว่าการขายหมาโละมันเป็นสิ่งดีเสียหน่อย
    และผมก็เกลียดพวกปากว่าตาขยิบ ดัดจริต ฟอร์มเยอะ บางคนหาเรื่องทิ้งหมาก็หาสารพัดเหตุผลมาอ้าง ผมมั่นใจว่าหลายท่านในนี้จะรู้ดีว่าอะไรที่ผมชอบ อะไรที่ผมไม่ชอบ

คุณอย่าพยายามจับผิดคำพูดผมนักเลยครับ ถ้าคุณเล่นจ้องจับเอาเฉพาะคำพูดโดยไม่ได้ดูที่เจตนา
    ผมมีเรื่องให้จับผิดเยอะเลยครับ
  • " คุณอย่าพยายามจับผิดคำพูดผมนักเลยครับ ถ้าคุณเล่นจ้องจับเอาเฉพาะคำพูดโดยไม่ได้ดูที่เจตนา
    ผมมีเรื่องให้จับผิดเยอะเลยครับ "

ผมไม่ได้ต้องการจับผิดอะไร ผมชอบที่มาเฟีย ทำอะไรๆ เพื่อ สุนัขสายพันธ์นี้
    แต่บางครั้งคุณ กลับทำเหมือนกับตรงกันข้ามกับสิ่งที่คุณพูดออกไป
    เอาล่ะผมถือว่าผมเข้าใจผิด
    แต่ผมไม่ได้เป็นคนที่ชอบจับผิดผู้อื่นเช่นกัน บางครั้งทนดูไม่ไหวกับหลายท่านๆที่มีชื่อเสียง
    แต่กลับเลี้ยงสนัขได้แบบน่าใจหาย และอีกทั้งน้องใหม่หลายๆท่าน
    พอจะหัดเริ่มเลี้ยงก็จะผลิตขายกัน เสียแล้ว มีน้องบางท่าน โทรมาหาผม ว่า
    อยากจะ ทำหมาขาย ผม บอกตรงๆ ว่า เสียอารมณ์มากกับความคิดของเขา
    ทุกวันนี้ พิทบุลมันเยอะมันมากเกินไป กลุ่มขยายมากกว่ากลุ่มผู้ชื่อซะอีก....

(มีต่อ)
  • ไม่ทราบว่าช่วยลง msn ไว้ได้ไหมคับผมสนใจจะขอติดต่อไปคุยต่อรองราคาคับ ^^
  • ขอบคุณที่ยังมองเห็นสิ่งดีๆที่มีในตัวผมอยู่บ้างครับ :-D

ขอโทษด้วยที่ทำให้รู้สึกผิดหวัง แต่ผมก็ยังยืนยันว่าอุดมการณ์ไม่เคยเปลี่ยน
    ผมจะพยายามรณรงค์ให้เลี้ยงสุนัขเพียงตัวเดียว และสนับสนุนให้คนเลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบอยู่เช่นเดิม
    เพียงแต่ตอนนี้เริ่มรู้สึกล้าและเหนื่อยกับความขัดแย้ง ผมจึงจะพยายามสร้างบรรยากาศแห่งความสมานฉันท์
    เพื่อให้คนเลี้ยงหมาพันธ์นี้ด้วยความสุข สนุกสนาน เลี้ยงในเชิงสันทนาการมากกว่าการมุ่งเรื่องผลประโยชน์ครับ
  • ผมเคยอ่านกระทู้ที่หลอกขายแม่หมาแก่ แล้วบอกว่ายังสาว
    กับกระทู้นี้ มันต่างกันลิบลับ..สำหรับเจตนาของคนที่ขายหมา

ธุรกิจคือความเสี่ยง ในเมื่อเจ้าของกระทู้เห็นว่า สินค้าที่มีอยู่ อาจไม่สามารถทำให้ธุรกิจรอดได้ (ในทัศนคติของเจ้าของ ซึ่งอาจจะเป็นจริงหรือไม่ก็ได้ Business vision ขอโทษครับที่ใช้ภาษาอังกฤษ)
    จึงมีความคิดที่ระบายสินค้าออก เพื่อนำเข้าสินค้าแนวใหม่ ที่มีแนวโน้มทางการตลาดที่ดีกว่า
    เป็นวิธีการทำธุรกิจ ซึ่งถือว่าเป็นเรื่องธรรมดา ใครๆก็สามารถเข้าใจได้
  • - คราวนี้ลูกสุนัขเยอะ ต้องแจก ต้องแถม ต้องลดราคา
    ปัญหาตามมาอีกมากมาย ผลมาจาการบรีดสุนัข หวังเป้ากำไรเพียงซะส่วนใหญ่

ตอนนี้ผมโฟกัสได้เลยว่าถึงเวลาขาลงของบุลลี่ทั่วไปแล้ว ยกเว้นสายที่ดีจริง
    เริ่มมีการขยับจำหน่ายออกเป็นธรรมดา เหมือน กะทุ้นี้
    เรดบุลลี่กำลังเข้ามาหมาแดงเป็นที่นิยม

แต่ถ้าเอามาคิดรวมๆทุกๆคอกทุกค่ายเริ่มจำหน่ายออก
    ปัญหาหมาที่บรีดมั่วๆ ก็เพิ่มขึ้น เพราะตกไปอยุ่ กับมือ ระห่ำบรีด
    ไอ้พวกไม่รุ้เรื่องอีก
    น่าเป็นห่วงมาก

มาเรื่องหมากิจกรรม ผมเห็นมาเฟียตั้งใจดี แอคทีฟตลอดแต่ผมขอพุดตรงๆ
    ห้ามโกรธ ผมขอถามว่า
    มาเฟียทำหมากิจกรรมหวังทางธุรกิจหรือทำด้วยใจจริงด้วยรักทำเพื่อสังคม
    ตอบผมหน่อยผมจะมาต่อ ว่าทำไมผมถึงถาม
  • ถ้าผมจะตอบก็ได้ไม่มีปัญหา คำถามพื้นๆแบบนี้ แต่ขอไม่ตอบ เพราะไม่เห็นถึงความจำเป็น

คุณเป็นใคร คุณมีสิทธิ์อะไรที่จะมาซักถามผม และตัวคุณทำตัวเองดีแค่ไหน ทำไมผมต้องเชื่อคุณ ถ้าคุณเป็นเพื่อนผมจริงๆ หรือคนหวังดีต่อสังคมนี้จริงๆ และเกิดสงสัยในพฤติกรรมผม ก็เปิดตัวถามกันตรงๆก็ได้ครับ ผมยืนยันว่าจะไม่โกรธ แต่กลับจะรู้สึกยินดีเสียอีกที่ได้ เคลียร์สิ่งที่คาใจคุณอยู่

แต่ผมไม่ชอบประเภทที่มาแบบไม่เปิดเผยตัว ตั้งตนเป็นพหูสูจน์ แล้วมาถามซอกแซก หรือใช้คำถามนำแบบให้คนคาใจ แต่ก็ไม่กล้าเผชิญหน้าไม่กล้ารับผิดชอบ หากคุณจะทำเพื่อสังคมจริงๆจะกลัวอะไร หากคนเห็นด้วยเขาก็จะชื่นชมคุณอีกต่างหาก แต่ผมเบื่อพวกดีแต่ปาก พวกเพ้อเจ้อพูดไปเรื่อยๆ พวกนักวิชาการวิจารณ์เก่งแต่ไม่เคยลงมือทำอะไร บางคนเป็นผีกล่าวหาผม ตามจับผิด และใส่ร้ายผมมาโดยตลอด พอผมเคลียร์ได้ ก็ใช้วิธีการหายไป ไม่เคยแม้แต่จะกล่าวคำขอโทษที่ทำให้คนเข้าใจผิด

ผมมั่นใจว่า 12 ปีที่ผ่านมากับวงการนี้ ผมทำอะไรให้แก่วงการเยอะ ผมนำสิ่งใหม่ๆ วิธีการคิดแบบใหม่ๆ วัฒนธรรมใหม่ๆ เข้ามาสู่สังคมแห่งนี้เยอะ ผมอาจจะตัดสินใจผิดพลาดบ้างเป็นบางเรื่อง แต่ผมไม่ได้ทำอะไรเสียหายแก่วงการอย่างแน่นอน

ขออภัยผมจำเป็นต้องพูดแรงๆแบบนี้
  • ผมว่า น้าผี อย่าตอบโต้ในกระทู้นี้เลย เจ้าของกระทู้ไม่ได้ประโยชน์
    ทางที่ดี น้าผี อยากได้คำตอบอะไรจากคุณมาร์ค ตั้งกระทู้ใหม่ดีกว่า

น้าผีมาทำแบบนี้ ไม่เป็น"สุภาพบุรุษ"นะครับ
    ดิสเครดิส คุณมาร์ค บนกระทู้คนอื่น
    มีคน2อย่างที่จะทำแบบนี้ คือ
    1.เคยเสียผลประโยชน์
    2.มีอคติ

ผมไม่ได้รู้จักคุณมาร์ค ไม่เคยพูดกัน แต่ที่แสดงความคิดเห็น ผมเห็นใจเจ้าของกระทู้มากกว่า
  • ขอบคุณท่าน Auun ที่เตือนสติครับ :-D
  • msnของผมนะครับ nuttavuth_s@hotmail.com

ผมว่ามันนอกเรื่องไปไกลแล้วนะครับน้าผี เปิดกระทู้ใหม่ดีกว่าครับ

กลับมาเรื่องหมาของเราดีกว่าครับ สำหรับผู้ที่สนใจ ต่อรองได้นะครับ ขายได้ผมขายเลย
    \:D/
  • :063: คุณ Tossagan_bullies คุณแมนมาก
  • ขอบคุณครับคุณ Auun ;-)
  • คนทำธุรกิจฟาร์มหมา ไม่ขายหมา ให้ขายไข่เป็ดเหรอ พูดแปลกๆ
    ไม่ใช่เลี้ยงไม่ไหวแล้วเที่ยวไล่แจก เอาไปทิ้ง หรือขายถูกๆ คนมันจะหาเรื่อง มันหาได้ตลอด
  • คุณตุ้ย เจ้าเทย่า ถ้ายังไม่ได้ไปไหนงานพัทยาติดไปด้วยซิครับอยากเห็น ผมถ่ายรูปลงมือถือไปให้แฟนดูเขายังจำได้เลย

• สวัสดีคุณมาเฟีย
    ไม่เป็นไรคุณไม่ตอบ ก็ไม่ขอต่อแล้วกัน
    อยากให้คุณพลักดันและส่งเสริมให้มากกว่านี้และให้ขอมุลเชิงลึก
    กับน้องๆของคุณมากกว่านี้ เท่าที่ผมดู น้องๆหลายคนยังขาดความรุ้เรื่องอีกมาก
    ไม่ทราบสนุกไปตามกระแส หรือใจรักที่จะทำ
    ขอบคุณที่เสียเวลาตอบสนทนากับผม
  • ขายหมาเหลือเดน เพื่อจะนำเข้าหมาเทพ
    มึงคงคิดว่ามนุษย์ในเวปนี้คงจะแดกหญ้ากันหมด

ถ้ากูมีเงินจะพอที่จะซื้อหมาเหลือเดนของมึงได้ กูเพิ่มเงินอีกหน่อยนำเขาหมาเทพไม่ดีกว่ารึ
  • ก้อดูหมามันซิครับจะไม่ขายได้ไง อย่าเพ้อเจ้อเรื่อสายเลือดเลย ดูสภาพหมาปัจจุบันดีกว่า
    ใครซื้อก้อคือคนมีเขาดีๆนี้เอง 5555
  • หลายเรื่องมันต้องให้เวลาครับ บางเรื่องมันก็ต้องเรียนรู้ไปพร้อมๆกัน ผมเองก็ไม่ได้เก่งไปทุกเรื่องครับ

น้าผีก็บอกเขาดีๆก็ได้ ไม่เห็นต้องหยาบคายเลยนี่ครับ แอบด่าเขาแล้วทำแบบนี้คำพูดมันไม่มีน้ำหนักหรอก
    แต่ถ้าอยากหยาบคาย ต้องการโชวพาวเว่อร์ก็เปิดหน้าด่ากับเขาเลย ถ้ากล้าแบบนี้ผมไม่ยุ่งครับ
  • เพิ่มเงินอีกนิดหน่อยเพื่อนำเข้าหมาเทพเหรอน้าผี พูดผิดพูดใหม่นะ ผมขายหมาราคาแพงสุด35,00 นำเข้าหมาเทพๆอย่างต่ำต้องมีหลักแสนบาท เพิ่มนิดหน่อยเหรอครับ บวกเลขไม่เป็นมั๊งแบบนี้ คงไม่เคยสั่งหมาเข้ามามั๊งอย่าเอาแต่พูดครับ เพราะคำพูดใครๆก็พูดได้ แต่ทำได้หรือเปล่านั่นเป็นอีกเรื่องนึงครับ
    ส่วนที่ว่าหมาเหลือเดนผมก็ต้องเถียงอีกครับ ผมเลี้ยงเต็มที่เท่ากันทุกตัวครับ แล้วก็ระหว่างที่ประกาศขายถ้ายังขายไม่ได้ บางตัวผมก็จะเอาไปประกวดที่งานพัทยาด้วยครับ อย่าพูดพล่อยๆลอยๆครับน้าผี และเรื่องสายเลือด เค้าถามมาผมก็ตอบไป เพ้อเจ้อตรงไหนไม่ทราบครับ คนเค้าสนใจก็ต้องถาม ผมมีหน้าทีให้ข้อมูลครับ สภาพของหมาต้องถามคนที่เคยมาเห็นครับว่าดีหรือไม่ดี มาดูด้วยตัวเองดีกว่าครับน้าผี

ขอบคุณอีกครั้งนะครับพี่มาร์ค จะหลอกด่าก็ช่างมันเหอะครับ คนอ่านเค้าพิจารณาได้ครับผมว่า ;-)
  • เรากำลังสร้างสังคมคนจริง คนบางคนไม่มาช่วยสร้าง กลับยังทำลาย

ระหว่างคนแอบด่ากับคนด่าต่อหน้า คำพูดน้ำหนักมันต่างกันครับ
  • ขอโทษน่ะครับที่ออกความเห็น การที่คุณมาร์คจะประกอบธุระกิจทางด้านนี้ไปด้วยผมว่าก้อไม่แปลก คนเราก้อต้องทำในสิ่งที่ชอบ เมื่ิอแลกกับสิ่งที่คุณมาร์คให้กับพิทบูลผมว่าถ้าเป็นคนอื่นเค้าคงไม่ทำกันหรอกมันเสียเวลา ธุระกิจกับความชอบมันไปด้วยกันได้ ต้องขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยครับ ผมเข้าใจคุณครับ การจะทำหมาสวยมันต้องลงทุน ส่วนน้าผีผมไม่รู้จะพูดยังไง เอาเป็นว่าอย่าทะเลาะกันเลยน่ะ ไม่งั้นเดี๋ยวผมจะ NO VOTE
  • หากน้าผีจะด่าคนทำธุรกิจแบบเอารัดเอาเปรียบ มุ่งเพียงกอบโกยผมก็ยินดีครับเต็มที่เลยครับ ไปรณรงค์ต่อต้านสินค้าเอาเปรียบหลอกลวงผมก็ยิ่งชอบ และถ้าผมเอาเปรียบหลอกลวงก็ด่าได้เต็มที่ แต่ก็อย่าลืมตอนนี้มีอาหารหมาไม่รู้กี่ยี่ห้อ ที่ไม่เคยโยนแม้แต่เศษเงินเพื่อคืนกำไรสู่สังคม ไม่เคยคิดจะทำอะไรตอบแทนสังคม ไม่เคยสนับสนุนการจัดกิจกรรมเพื่อลูกค้า นอกจากการทุ่มโฆษณาให้ชื่อสินค้าติดตลาด และราคาอาหารที่แพงก็เพราะค่าโฆษณาและงบการตลาด ส่วนการทำธุรกิจของผมวันนี้ ผมมั่นใจว่าผู้บริโภคได้ประโยชน์ จากที่เคยต้องจ่ายแพงกว่าอย่างน้อยสองเท่า วันนี้ได้ใช้อาหารคุณภาพใกล้เคียงกันในราคาที่ถูกกว่าเกินครึ่ง และที่ผมไม่ตอบน้าผี ไม่ใช่เพราะว่าผมกลัว แต่ผมไม่เห็นถึงความจำเป็นครับ