ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อย่าไว้ใจทางอย่าวางใจคน (Show my pitbull)
  • หลังจากคลิบก่อนหน้านี้ มีคนแสดงความเห็นเข้ามา
    ผมก็ได้นำไปแก้ไข และก็ถ่ายมาให้ดูอย่างเคย
    คลิปนี้ก็เลยเกิดขึ้นและเป็นการโชว์สุนัขเสียมากกว่าที่จะเป็นคลิบการสอน Training
    ส่วนคลิบที่เป็นการ Training Command ผมได้ลิงค์ไว้ให้ดูด้วย อยากได้ความรู้ก็ไปตามลิงค์ได้เลย
    ผมเลือกคลิบจากตี๋ หาดใหญ่ กับวุฒ กาญจนบุรี มาให้ชม

ช่วยกันแสดงความคิดเห็นเข้ามานะครับผมได้นำไปเป็นไอเดียในคลิบต่อๆไป
  • ป๊าด มี หา เสียง
  • 555...ตอนก่อนถ่ายมีป้ายพรรคประชาธิปัตย์ด้วย แต่พอจะถ่าย ป้ายหาย ไม่รู้คนในซอยเกลียดหรือเอาไปรองกรงนก พรรคเพื่อไทยก็เลยรับกรรมไปพรรคเดียว
  • ลูกน้องไอ้เทพ.... [-X
  • มีเฉี่ยวการเมืองนิดๆ :-ss
  • ตั้งใจเสียดสีครับเพราะจะบันทึกช่วงเวลานั่นของเดือนด้วย ซึ่งมันจะสัมพันธกับอายุหมาด้วยในอนาคตจะได้จำได้ว่าเดือนนั้นมีอะไรเกิดขึ้นบ้างอย่างต้นเดือนพูดถึงอากาศซึ่งเปลี่ยนแปลงบ่อย(ทำให้หมาป่วย) ก่อนหน้านี้ก็พูดถึงเด็กปิดเทอม (ทำให้หมาไม่มีที่วิ่งเล่น) คลิปนี้พลาดก็ตรงที่ไม่มีป้้ายพรรคประชาธิปัตย์
  • ผิดพลาดอย่างแรง....... :012:
  • น้อมรับความผิด
  • คุณกร ฝีมือมากคับ การทำวิดีโอเนี่ย ... ว่างๆมาถ่ายทำให้ผมบ้างดิ555
    ขอบคุณกับลิงค์ด้วยคับ เป็นเกียรติมากคับผม :006:
    ตอนจบทิ้งท้าย ด้วยประโยค ที่ เตือนใจแก้หลายๆๆท่านเลยคับ :013: ......
    เยี่ยม :063:
  • เยียมๆเอาไปเลยนิ้วโป้ง ดูแล้วผมกับแฟนยิ้มไม่หยุดเลย 555+
  • ชอบข้อความสุดท้ายในคลิปมาก
  • ตอนแรก เห็นเจ้าตัวนี้ในคลิปก่อนๆ นึกว่าจะซนมากๆ
    แต่เห็นฝึกได้ขนาดนี้.. ต้องเปลี่ยนความคิดล่ะ ดูดีและน่ารักขึ้นเยอะเลย :063:
  • เยี่ยมครับ ติดตามผลงาน อยู่น่ะครับ สอนผมทำม๊างงง แค่บอกให้นั่ง ก็ น้ำตาไหล แล้ววว
  • เห็นด้วยอย่างแรง
  • ความตั้งใจของเจ้าของ ส่งถึงสุนัข จนพัฒนามาได้ขนาดนี้ ถือว่าดีมาก และจะดีต่อไปเรื่อยๆๆแน่นอน
    สุดยอดครับพี่ ทำต่อไปนะพี่รอชมอยู่ครับ
  • tutie เม้มอีกที่ได้ไหม ขอแค่2บรรทัดสั้นๆ จะเอาไปใส่คลิปหน้า
    dj_kankaw ผมอ่านคอมเม้มคุณเกือบทุกคอมเม้มตามกระทู้ต่างๆแล้วเอาตีความว่าจะเอามาใส่ในคลิบได้ยังไง คุณก็คือคนหนึ่งที่ผมติดตามมาตลอด
    Auun โปรดอย่าเชื่อการตัดต่อ ยังซนเหมือนเดิม
    Teddy_King ผมต่างหากติดตามผลงานคุณ คุณทำให้ผมผิดหวัง เพราะไม่มีตอน2ให้ดู (เพราะผมอย่ารู้2คนที่นั่งท้ายกะบะเขาจะลงเอยกันอย่างไร555
    woot ผมก็เอาวิธีการสอนมากจากคุณนี้แหละ

ธีมเรื่องส่วนใหญ่ผมจะเอามาจากบทความจากหนังสืออาณาจักรสัตว์เลี้ยง ผมชำแหละวิธีการเล่าเรื่องของแต่ละคนออกมา ยกตัวอย่างเช่น เล่มฉบับที่แล้ว(ปกcandi)ทุกคนจะจั่วหัวบทความด้วยซึนามิ จากนั้นการเล่าเรื่องสุนัขภาพรวม ตามด้วยสุนัขตัวเอง จบด้วยการขายของ ผมก็เลยดัดแปลงมาในรูปแบบของผมบาง
    แต่ความรู้ผมเอามาจากpitbullzoneเสียเป็นส่วนใหญ่ ผมแค่ทำให้เข้าใจง่ายขึ้นแค่นั้น
    ขอบคุณทุกคำติชม....
  • ขอโทษครับผมอ่านแล้วไม่เข้าใจข้อความคุณ ขออีกรอบครับ ขออภัย
  • ผมแก้ไขให้แล้ว ผมพิมพ์เร็วไปหน่อย พอดีมีคนเอาipedไม่ให้เล่น พิมพ์ถูกบางผิดบางขอโทษที
  • " อยากเห็นพิทบูลไทยทำอะไรได้มากกว่า เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ "

:063:
  • เอาประโยคนั่นแหละ คับ คุณกร

พี่มาร์คยืมใช้หน่อยนะคับพี่ เห็น มัน เท่ ดีคับ พี่ :063:
  • ตัวอย่าง
    image
    ยืมรูปจากชาวบ้านเขามา ถ้า2บรรทัดมันจะลงตัวพอดี
    ไฟล์แนบ
    test.jpg 150K
  • คุณกรมีตัวจริงแบบนี้ไหม? ผมชอบ!!!
  • ไม่มีครับ...และไม่มีวาสนาด้วย อยากได้อยู่เหมือนหมาในฝัน
  • เหมือนตัวนี้เลย แต่ตัวนี้เป็นอาคิตะ
    image
    ไฟล์แนบ
    affa8040.jpg 35K
  • หมาสวยมากคับ คุณกร

ขอบคุณมากคับ กับ ประโยคนั่น .......

Auun พี่จัดมาเลยคับสักตัว ^ ^
  • image
    สุนัขตัวเก่าผม พันธุ์nova แต่ไม่แท้ คนยุโรปเพาะไว้จับนกเป็ดน้ำ นิสัยส่วนตัว เห่าเสียงดังมาก เพราะเขาเพาะมาเพื่อให้ชี้เป้าด้วย เพื่อนบ้านเกลียดมากเลย สุนัขพันธุ์นี้ทำให้ผมเริมชอบสุนัขประเภทสุนัขพันธุ์ใช้งาน ในขณะเลี้ยงพันธุ์นี้อยู่ ผมก็ศึกษาพิทบูลและอีกหลายสายพันธุ์ แต่ช่วงนั้นมีคนทักท้วง ไม่ควรนำพิทบูลเขาบ้าน หากยังเลี้ยงหมาอยู่อีกตัว จนมันตายไป ผมก็เริ่มหาพิทบูมาเลี้ยง ก่อนหน้านี้ก็ยังมีเลี้ยง ดัมเมเซียน เชพเพอด ร้อตไวเรอ ส่วนมากตำรวจจะให้มา เพราะผมเป็นนักข่าวคลุกคลีกับตำรวจ พวกตำรวจเวลาไปจับใครยกบ้าน ก็จะเหลือหสุนัขไว้ ชอบโทรมาให้ผมมาเอาไป แต่ทุกวันนี้เลี้ยงพิทบูลผมปฎิเสธได้ เพราะให้เหตุผลไปว่า เลี้ยงได้ตัวละบ้าน
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 62K
  • ผม ชอบมาก สุนัขกลุ่มใช้ งาน
    นอกเหนือพิทบุล ผม ชอบพอยเตอร์ด้วย และดัช มารีนัวย์ ........
    สักวันมีโอกาส จะเอามาเลี้ยงหน่อย มารี นัวย์
  • พูดดังนอกใจพิทบูลระวังผีหลอกนะนายตี้ 555+
  • น่าจะเป็น นารีนัว นะคุณตี้
  • คับ ท่านผี มารีนัว
  • ว้าววว นัวด้วย 555+
  • ว้าว มีคอมเม้น ผมด้วย แอบเขิล :o020:

อั่ยย่ะ มีโครงการใหม่ด้วยแล้วจะเอาไปตั้งตรงไหนอ่ะครับ
  • เดี่ยวมาเฉลย แต่ไม่ยิ่งใหญ่อย่างที่คิดไว้
  • รอชมคับคุณกร