ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เมื่อคืนใครดูเรยามั่ง
  • มั่นใจว่าคนไทยเกิน50ล้านคนเมื่อคืนไม่อกไปไหน
    นั่งอยู่บ้านดูเรยากันอย่างเดียวเลย
    ไหนๆหนังก็จบแล้วอยากถามกันหน่อยว่าคิดยังงัยมั่งกับหนังเรื่องนี้
    ส่วนตัวผมว่ามันจบแบบโดนใจมากครับ
    คือ ตัวโกงไม่ตายไม่เป็นบ้าไม่จับนางเอกเป็นตัวประกันแล้วโดนตำรวจยิงตาย
    ผมว่ามันสะท้อนสังคมได้ดีมากสำหรับละครเรื่องนี้
    ป้าแก่ๆที่ชื่อระเบียงวัดระเบียบรัดอะไรนั่นพอดูจบคงเลิก
  • ป้าแก่ๆที่ชื่อระเบียงวัดระเบียบรัดอะไรนั่นพอดูจบคงเลิกพูดพล่าม
    เรื่องเรตติ้งความรุนแรงซักทีเพราะสังคมจริงๆมันเป็นแบบนี้
    แล้วแสดงให้เห็นว่าใครทำอะไรไว้ก้ได้อย่างนั้นจริงๆ

นิสัยคนไทยชอบตัดสินอะไรโดยไม่ฟังให้จบก่อนชอบฟังความข้างเดียว
    พอจบแบบนี้โดนใจมาก กระทรวงวัฒนธรรมและป้าระเบียงวัดคงหน้าหงายไปตามๆกันฃ

อันนี้ขำๆอย่าซีเรียสกันนะครับหนังจบแล้ว
  • มันมีภาคต่อครับ...รีบถ่ายกันใหญ่เลยกลัวคนลืม.....( หนังโรคจิต...แห่งปี )...มันยังไม่จบครับ..ยังเฮียได้อีก....... [-X
  • คุณเจ้าของกระทู้ครับ..

.........................

เค้าตัดฉากแรงๆไปหลายฉากแล้วครับ..ตอนจบที่ให้แง่คิด...เค้าเพิ่งมาถ่ายกันครับ..หลังถูกกระแสสังคม.. :064:
  • น้าผีตัวบนผมพูดถืก เฮ้ย ถูก......ครับ ผมว่า ใคร ชอบก้ดู ไม่ชอบก้ไม่ต้องดู ก็ เซมๆ กันไปจะดีกว่าเนอะ.สบายทั้ง 2 ฝ่าย
  • กูแย่งเมียงมึ่ง มึ่งแย่งผัวกู เมียน้อง ตบเมียหลวง พระเอกโง่ พูกออกมาคำเดียวก็จบ แต่ดันไม่พูดซักที จะพูด ๆ ก็มีตัวอื่นเข้ามาสอดจริง ๆ จะพูดต่อก็ได้แต่ไม่พูดละ พระเองนางเอกเข้าใจผิดกันแบบไร้สาระจะง้อกันทีปาเข้าไปครึ่งค้อนเรื่อง โอ๊ย ! ก็แม่งแค่นี้แหละละครไทย ไม่ว่าเรื่องไหน ๆ ก็พอจะเดาออกหมดว่ามันจะเป็นไงต่อ หาน้อยมากพวกหนังจรรโลงใจ แบบนั่นดูกันได้พร้อมกันทั้งครอบครัว มิน่าหละวัยรุ่นส่วนใหญ่ไปบ้าซีรี่เกาหลีหมด
  • ช่วงนี้ละครเน้นตลาดมากกว่าศีลธรรม..ตั้งแต่หวานๆแล้ว จัดอันดับเรตอายุควร 18+
  • ผมขอแสดงความเห็นหน่อยสังคมเมืองไทยแม่ง หยำช่า ผมว่าเรื่องนี้ไม่ยุติธรรมกับเรยา

เรยาแรดก็จิง แต่ดูดีดีสิ มันปี้อยู่กันกี่คนแค่ 3คน ไม่ต้องไกลผมนี้ล่ะถามว่าปี้มากี่คน นับไม่ถูก

ต้องยืมนิ้วน้องๆผีมาช่วยนับ55 ไม่ว่าใครจะด่า เรยา ยังไงเทอร์อยู่ในใจพี่เสมอ

เรยา FC

• เฮียเหลียงเด็ดจริงๆ5555

ผมชอบตอนที่ท่า ว วชิรเมธีมาเทศตอนจบ
    ชอบตรงที่ท่านเทศว่า "ในชิวิตจริงถ้าเราเจอแต่คนดีๆสังคมดีๆเลี้ยงลูกแบบสังคมดีๆ
    แล้วถ้าวันนึงลูกเราต้องออกไปเจอสังคมข้างนอกจะรู้เท่าทันคนอื่นมั้ย"
  • ว่าน แต่พี่ไม่ดูว่ะ แสดงว่าพี่เป็นหนึ่งในสิบล้านที่เหลือ ฮิ้วๆๆๆ

เรยาหรือจะสนุกเท่ากับดูรายการธรรมมะ ฮ่าๆๆ
  • เรยาช่องไหนอะ ? ม่ายเคยดูเลยงิ

ชีวิตจริง ชายโฉด หญิงชั่วมีเยอะแยะ ในละครไม่มีทางร้ายแรงกว่าหรอกครับ เพราะมันฉายความเลวของคนเราเองได้ไม่หมดหร๊อก จะเถียงกันทำไม อิอิ พวกที่ต่อต้าน คือพวกที่รับความเป็นจริงไม่ด้ายยยย
  • เย็กกัง.....ทั้งเรื่อง...หนัง x แห่งปี... :032:
  • เสียดายมะคืนไม่ได้ดูตอนจบ เฮ้อออ ออ อ
    หาย้อนหลังดูดีกว่า
  • ม่ะได้ดูเช่นกันครับท่าน 5555
  • เรยา ดอกทอง สีส้ม ... ไม่ค่อยได้ดู แต่ชอบเรยา เพราะน้องชมพู่ แม่งขาวจั๊วะ ซะขนาดนั้น ฮ่ะๆๆๆๆๆ ... ละครก็คือละคร อย่าไปเครียด ชีวิตจริงเราต้องดิ้นกันต่อไปพี่น้อง
  • นั่นสิ ชีวิตจริงคนเลวๆชั่วๆ บัดซบกว่าหนังเยอะ 555
  • เลว ไม่เลว ไม่รู้ แต่ให้ตรูเล่นเป็นผัวเรยา ตรูเอา.....
  • ไม่เคยดูเลยค่ะ 555
  • เรยา จบแล้วบิ๊กบัง ไปกอด เรือยางอวบอ้วนที่บ้านเหอะ ยังไม่จบ55
  • ผมขอเดินตาม เฮียยุทธคร๊าบ :)>-
  • ดูจ้าไม่พลาดเลยซักตอน ละครเรื่องนี้เป็นดั่งที่ท่าน ว.วิชิรเมธี กล่าวไว้ตอนจบทุกประการ
  • ฝากคนแก่ทั้งหลาย5555
  • กอดจูบกันทั้งเรื่อง แทบจะร่วมเพศกัน มีสาระตอนสุดท้ายตอนเดียว แล้วยังใช้พระมาช่วยกินอีก ความพอดีอยู่ตรงไหน ใช้สมองให้มากๆ
  • ก็มันเป็นหนังสะท้อนสังคมงัยครับน้าผี
    ว่าสังคมมันเป็นแบบนี้จริงๆ
    คนจะเป็นเมียน้อยใครนี่ผมว่าไม่ได้อยู่ที่หนังแล้วเปลี่ยนเป็นพฤติกรรมเลียนแบบหรอกครับ
    มันเป็นสันดารของแต่ละบุคคลมากกว่า
    แต่โดยภาพรวมผมว่าหนังดีเลยนะ
  • ไม่ได้ตามเลยครับ แต่รู้ว่าเป็นละครดังหลังข่าว.
  • ดูครับผม ก็ดูเรื่อยๆตั้งแต่แรก มีพลาดบ้างบางวัน...สิ่งที่ผมเห็นก็คือ....
    เขาบอกถึงอาการของการไม่มีความกตัญญู กตเวทิตา
    เขาบอกถึงความไม่รู้จักคำว่า "พอดี และหรือ พอเพียง" ของคนในยุคสมัย....( บางคน )
    เขาบอกถึงความเผ็ดร้อนของการผิดศีลธรรม ..กาเมสุมิจฉาจาราเวรมณี...เว้นจากการประพฤติผิดในกาม
    เขาบอกถึงทุกข์จากการยึดมั่นถือมั่น ไม่ปล่อยวางบ้าง (ในบางเรื่อง)
    เขาบอกถึงอันตรายของการโกหก หลอกลวง จนกลายเป็นขี่หลังเสือ (ขี่นานก็ไม่ไหว จะลงก็ลงไม่ได้)
    ...........โดยสะท้อนจากตัวละครที่ชื่อ เรยา ดอกทอง สีส้ม......เอ๊ย ดอกส้มสีทอง...

ตัวละครทุกตัวล้วนให้แง่คิด ผมนั่งดูไปก็ชี้ให้ลูกเห็นโทษของการทำผิดต่างๆผ่านตัว เรยา...
    และชี้ให้เห็นคุณจากการทำความดีต่างๆผ่านตัวละครแต่ละตัว.....

แต่ว่าก็ว่าเหอะ...รวมเงินที่เรยาได้ไปนะ รวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ........อิอิอิ

• ดูแล้วอินกับตัวละคร..
    ดูแล้วย้อนดูความเป็นจริง..
    ในดีมีชั่ว ในชั่วมีดี.. ปุถุชนไม่ใช่อริยสงฆ์..
    กี่คนดูแล้วคิดได้ กี่คนดูแล้วไม่คิด..