ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

น้องฟลุค หมาโชคร้าย
  • เห็นมีคนสนใจเรื่อง น้องฟลุค หมาที่โดนถูกฟันด้วยสปาต้า
    อัพเดทอาการตอนนี้ ปลอดภัยแล้วครับ :013:

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J10625664/J10625664.html
    image
    ไฟล์แนบ
    J10625664-0.jpg 15K
  • น่าสงสารมากครับ...
  • เอ่อเห็นมีอีกตัวที่โดนฟันตรงจมูก ทำให้หายใจทางจมูกไม่ได้ ต้องหายใจทางปากอะค่ะ น่าสงสารมาก คงทรมานน่าดูเลย T_T
  • อาการบาดเจ็บของฟลุ๊คตอนนี้ มีส่วนช่วยชีวิตหมาอีกหลายตัวเลยทีเดียว

เพราะยอดเงินบริจากกว่า8แสนบาททั้งไทยและเทศส่งกันเข้ามา เลยต้องนำเงินส่วนที่เหลือไปช่วยดูแลสุนัขอื่นๆต่อไป

แต่มีหมาอีกตัว ที่โดนซาปาต้าฟันจมูกเกือบขาด ต้องลุ้นอยู่เหมือนกัน

เฮ้อ... มนุษย์เดี๋ยวนี้เป็นอะไรกันไปหมดวะ
  • ตัวนั้นแหระค่ะ ทรมานกว่าฟลุดตอนนี้อีก หายใจทางจมูกไม่ได้ต้องหายใจทางปาก เวลานอนจะทำไงอะทีนี้หุบปากไม่ได้ T_T
  • แถวออฟฟิตผมเมื่อประมาณ 10ปีที่เเล้วก็มีคนเอามีดฟันหมา กระดูกสันหลังขาด ไม่มีโอกาศที่หมอจะช่วยได้เลย แฟนผมนำส่งโรงพยาบาล หมอบอกเเต่ว่าฉีดยาให้มันไปสบายดีกว่า สิบปีผ่านมา เวลาคิดถึงเรื่องนี้ทีไรเศร้าทุกที
  • คนฟันแม่งกะเอาไปกินเปล่า
  • แค่หมาถึงกับต้องใช้มีดกันเลย คนสมัยนี้ไม่ไหวแล้วจริงๆ อย่างดีไล่เตะให้มันร้องโหยหวนดังๆก้พอแล้วครับ ถ้าจะทำจริงๆ เอามีดไปฟันมันแบบนี้ ผมว่ายิงมันทิ้งทีเดียวเลยยังดีกว่าไม่ต้องมาทรมานมัน ไหนๆก้คิดจะฆ่ามันอยู่แล้วนิ :024:
  • เห้นภาพครั้งแรกในความคิดผมคิดว่ามันไม่รอดแน่ๆแล้ว ไม่น่าเชื่อจริงๆว่ามันจะรอดจากความตายได้ คงจะเป็นเพราะกำลังใจดีๆที่มันได้จากกลุ้มคนที่มีจิตเมตตา ที่ยังพอให้หลงเหลืออยู่ในสังคมที่เรา มองไม่เห็นกันเอง
  • ยังไงก้อเอาใจช่วย เรื่อง นี้ถ้า ให้ฑุด ยาวมาก ปัญหา เรื่องหมาจรจัด นี้แหละ คับ
  • เก่งกับหมากันจังคนพวกนี้จิตทรามมากๆสักวันกรรมมันจะตามคุนไปตลอกชีวิต
  • น้องฟลุ๊คออกทีวีด้วยนะ คนทำน่าจะละอายแก่ใจไม่น้อย..หายไวๆ นะคะ