ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เอาpitไปลดน้ำหนักที่d1มา พร้อมคลิบdiary
  • คลิบล่าสุดของผม ผมเน้นไปที่ฝึกการออกคำสั่งและการโพสต์่ท่าถ่ายรูป เลยทำให้pitน้ำหนักขึ้นก็เลยเอาไปออกกำลังกายที่d1มา แต่เอามารวมในคลิบเดี่ยวไม่ทันเลยต้องแบ่งออกมาเป็น2คลิบ

ปล.แบรนเนอร์ที่เห็นคือสิ่งที่ผมเลือกใช้
  • ว่ายน้ำครั้งแรกหรือเปล่าเนี่ย..?? :o044:
  • ใช้ครับ มันหลอกผมด้วยว่าจะจมน้ำแล้ว แต่กับครูฝึกมันยอมว่ายแต่โดยดี
  • แถมfootage เจ้าtigger ให้ด้วยไปวันเดียวกัน วันนี้เขาทำลายสถิติตัวเองไว้ด้วย โดดได้ไกลกว่า4เมตรครึ่ง
  • ขอบคุณพี่กรครับ ผม โหวไปครั้งนี้กลับมา มีคลิปเลยวุ้ย tigger อ้น ฮ่าๆๆ
    ขอบคุณครับ
  • ให้รู้กันในนี้พออย่าให้ที่ทำงานรู้ว่าหนีงานไปเที่ยว ว่างไว้เจอกัน...
  • โพสบอกในเฟส ว่างแล้ว โพสมา เจอกันเลยพี่
  • สนุกกันใหญ่เลยคับ :)>-
  • คลิป แรก ผม อมยิ้มเลยคับ เพลงและ คลิป เข้ากันมากคับ

และอีกอย่าง ผมชอบเจ้าลุกชายคุณกร จริงๆๆ มันน่ารักมากเลย คับ
  • ไม่อ้วนเอาเท่าไหร่ ครั้งแรกd1เอาไป300บาท เพราะเล่นน้ำอย่างเดียว
  • เลี้ยงไง คับอ้วน สมบุรณ์ สุดเลยคับ เผื่อ กลุ่มที่กำลังอัดสุนัขได้นำไปใช้บ้างคับคุณกร
  • แต่ผมบอกว่า น่ารักมากๆๆ ชื่อ เจ้า chep ป่าวคับ
  • เยี่ยม ค๊าฟ ใช้กล้องยี่ห้อ อะไร ค๊าฟ แหะ ไอ้เราก็ ลุ้น มันจะโดนน้ำ -*- เหมือนไม่เป็นอารายเลย 555+

ฝันดีครับ ผม
  • อยากให้เจ้าของพิตเป็นแบบนี้ทุกคน สังคมเราคงมีแต่รอยยิ้ม

ขอบคุณที่เป็นส่วนหนึ่งในการร่วมสร้างสังคมคนรักสุนัขประเภทคุณภาพครับ
  • อยากให้เจ้าของพิตเป็นแบบนี้ทุกคน สังคมเราคงมีแต่รอยยิ้ม

ขอบคุณที่เป็นส่วนหนึ่งในการร่วมสร้างสังคมคนรักสุนัขประเภทคุณภาพครับ

.........ตามนั้น ฮ่าๆๆ
  • อ้วนดีครับหน้ารักเชียว
  • :063: :063: :063:

ขออนุญาตนำไปแปะในเว๊ป DogFunPark นะครับ

คลิปนี้ทำให้ห็นถึงความรักความเอาใจใส่ในการเลี้ยง

สุนัขของเจ้าของ อยากเห็นเจ้าของสุนัขทุกๆคนให้

ความเอาใจใส่และฝึกสุนัขของตนแบบนี้ครับ =D>
  • กระแสบอกว่า ดี1 ตกใจ ใหญ่ คับ ^ ^
    ความเป็นโปร สุง คิๆๆ
  • ถ้าคลิปพวกนี้ทำให้ผู้เลี๊ยง หันมาพาเจ้าpit ออกกำลังกาย ก็ยินดีครับ ฮ่าๆๆ
  • อยาก ไป มั้ง จัง แต่ไม่มีรถ อ่ะ แง่ๆๆ
  • ครูฝึกเก่งมั้กๆครับ แล้วน้องหมาก็ฉลาดดีครับ ครั้งแรกถือว่าเยี่ยมครับท่าน =D>
  • อยากปายยย บ้าง~~~~ แต่ไม่มีตัง 555+
  • ยิ้มไม่หุบเลย ชอบๆ

nat95
  • ขอบคุณทุกคำติชมครับ ผมต้องทำอะไรไม่ควรทำอะไรแนะนำกันได้นะครับ
  • คราวหน้าขอ Chap บิน ครับผม :m24:
  • เรื่องบิน นี้อยู่ในหัวอยู่แล้วแต่คงไม่ใช้คลิบหน้า ขายังไม่แข้งแรง แต่ถ้าบินลงน้ำไม่แน่ อีกอย่างรั้วบ้านไม่เสร็จดี
    image
    ภาพนี้อยู่ในหัวผมตลอดเวลา ลองนึกดูตั้งกล้องขนาดนี้แล้วมันกระโดดมาหากล้องภาพจะสวยขนาดไหน
    แต่ผมไม่รีบ ค่อยศึกษาทำไปเรื่อยๆ จะเห็นว่าคลิบนี้ผมใช้ชื่อว่ากลับไปจุดเริ่มต้นเพราะผมคิดแล้วตราบใดไม่สามรถฝึกให้มันถ่ายรูปได้ก็มีปัญหาตามมาอีกหลายเรื่อง ผมก็เลยกลับไปฝึกทั้งคำสั่งและการโพสต์ท่า และตามมาด้วยการลดน้ำหนัก ฝึกขาให้แข้งแรง ทั้งหมดนี้อาจจะต้องใช้เวลาเป็นปีๆ แต่ผมก็จะรอทำ ท่านี้คือความฝันอันสูงสุดในการทำคลิบของผม ส่วนของจริงคงเปลี่ยนจากducati เป็นfino
    ไฟล์แนบ
    dukati.jpg 24K
  • ท่ากระโดดข้ามรถหรอคับ พี่ กร
  • ใช้แล้วความฝันอันสูงสุดผมเลย แต่ไม่ใช้ตอนนี้ อีกหลายปีถึงจะเริ่มทำ ผมแค่เล่าให้คุณอ้วนฟัง
    ตอนนี้ฝึกไปเรื่อยๆ ตามวัยของสุนัข มันพร้อมเมื่อไรก็เมื่อนั้น

ตอบ Teddy_King ผมใช้kodak playsport ซื้อมา4500 บาท มันจมน้ำได้ ตกพื้นได้สูงถึง3เมตร
  • ช้าๆแต่ชัวร์ ไม่เป็นไร รอได้ครับ..อิอิ :o045:
  • อาจต้องรอนานหน่อย pitผมยังเด็กอยู่เลย :m24:
  • พี่กร ลูกชายพี่ อายุเท่าไรคับ :014:

แล้ว กล้องทีพี่ ใช้อยุ่ เนี่ย 4500 เหรอ คับ :017:

......................
  • การได้เห็นพัฒนาการที่ดีของหมาตัวหนึ่ง เป็นสิ่งที่ดี รอได้ครับ..
  • ใช้คับพี่อ้วน หมาที่เราเห็นใน คลิปนอก เนี่ย ที่เราเอามาลงกัน เขาฝึกกันเป็นปีๆๆ และฝึกกันเกือบทุกวัน เลยคับ

เพราะ อย่างเรา พวกเราก้อทำได้ คับ จะมาก หรือน้อยอย่ที่เราตั้งใจ คับ
    แต่ผมเชื่อ ว่า ลูกชายพี่กร ทำได้มากกว่า ที่พี่ฝันแน่ ถ้าพี่สู้แบบนี้
    (แต่ที่แน่ๆๆ ตี้ฝาก เรื่อง นน. หน่อยพี่ มากไปป่าว คับ ฮ่าๆๆๆๆ) :o004:
  • กล้องพี่เค้า น่าตาเหมือน วอสื่อสาร ของเด็กเลยครับ แต่ถ่ายออกมาได้ HD เท่โคด
  • นั่น ซิ คับ เลย งง ภาพออกมาดีมากมาย คับ
  • ของผม ที่ใชข้อยุ่ ก้อ โกดัก ราคา มากกว่าคุณกร แค่ 500 แต่ ถ่าย ได้ คุณภาพ ต่างกันมาก

• โอ้ โห 4500 สุดคุ้มเกินราคา ครับ วันนี้ไป กลืนน้ำลาย อยู่หน้า ศูนย์ แคนนอน 555+

มอเตอร์ ไซค์ผมให้ ยืม เอามั้ยครับ ไม่ใช่ ดูคาตี้ น่ะ แต่เป็นเวสป้า แหะๆ ล้อเล่น ครับ :033:
  • image
    ทุกวันนี้มันตกรุ่นไปแล้ว ไม่รู้มีขายหรือเปล่า แต่เมื่อวานไปดูกล้องหลายรุ่นลดราคากันเต็มเลย
    sonyลดเหลือ2500-2900บาท แต่ตัวนี้ไม่กันน้ำ
    กล้องปกติที่ถ่ายภาพนิ่งปรับเป็นหมวดวีดีโอ ก็ถ่ายได้แล้ว เพราะเดี่ยวนี้มันเป็นhdหมดแล้ว
    iphone4ก็ได้เอามาถ่ายก็ได้แต่ถ้าให้สวยต้องซื้อตัวนี้มาใส่เพิ่ม
    image
    อันนี้ใช้nokia71ถ่าย แต่แก้ปัญหาไฟล์แตกโดยการไม่ขยายให้เต็มจอทีวี มันมาเท่าไหร่ก็ใช้ขนาดเท่านั้น ตัดเสร็จก็เอาไปวางไว้ในจอโทรศัทย์ที่เจาะช่องไว้ เท่านี้ก็ได้ภาพที่ชัดเจนแล้วimage
    ไฟล์แนบ
    kodak_playsport_fea5.jpg 23K
    owle.jpg 73K
    PAKORN.jpg 27K
  • ขอบคุณ สำหรับข้อมูลดีๆ ครับผม พอดีงานที่ทำอยู่มันต้องใช้ ภาพนิ่ง แล้ว ก็ กล้องวีดีโอ
    ผมซื้อ DSLR มาเหมือนจะไม่จบ พ่วงด้วยอุปกรณ์อีกเพรียบ พอจะถ่าย HD เมมโมรี่ มันไม่เอ๊กตรีม อีก -*-
    สรุปก็ต้องซื้อเมมใหม่ พอถ่ายไปนานๆ ซีมอส ก็ร้อน ตอนนี้กำลัง มองๆ กล้องวีดีโอ ไว้อยู่ครับ

ที่เล็งๆไว้ panasonic dvx102 แต่คงมือ 2 เพราะเคยใช้ที่ทำงานเก่า แต่ตอนนี้ออกมาทำเอง แต่ดู งบ
    โอ้ มาย ก๊อต พี่ กร มีรุ่นที่แนะนำ มั้ยครับต้องสอบถามมืออาชีพ เพื่อมีมือสอง สถาพดีๆ แหะๆ :o027: image
    ไฟล์แนบ
    7284600_1.jpg 28K
  • ดีคับช่วยแนะนำ หน่อยดุไว้เหมือนกัน คับ ของเก่า ถ่ายไม่มันส์เลย