ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ความสุข เล็กๆ
  • ผมเลี้ยงหมา 2 ตัวนี้ ผมว่าผมมีความสุขดี ถึงใครจะบอกว่าสวยมั้งไม่สวยมั้ง " ผมไม่สนใจ " เพราะความ

สุขอยู่ที่ตัวผม เวลาผมกลับจากทำงานเหนื่อยๆ หมามันจำเสียงรถเราได้ ยังไม่ทันถึงบ้านเลย มันวิ่งออกมา

ต้อนรับเรา กระโดดใส่เรา แค่นี้ผมก็มีความสุขแล้ว นี่แหละความสุขเล็กๆของผม ไม่ต้องไปหาความสุขนอก

บ้าน ความสุขผมอยู่ในบ้าน ทำงานมาเหนื่อยๆ หายเหนื่อยทันทีเลย

image

image

image

image

image

image

image

image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1187.JPG 278K
    IMG_1189.JPG 283K
    IMG_1195.JPG 298K
    IMG_1197.JPG 222K
    IMG_1199.JPG 289K
    IMG_1202.JPG 229K
    IMG_1205.JPG 264K
    IMG_1207.JPG 287K
    IMG_1209.JPG 300K
    IMG_1214.JPG 271K
    IMG_1221.JPG 279K
    IMG_1223.JPG 290K
  • ขอให้มันรักกันอย่างนี้ไปตลอดเน้อ โตมาอย่าได้กัดกันเลย :015:
  • ครับแชมป์ ผมถึงเลือกเลี้ยง ผู้ กับ เมีย ครับ เพื่อลดปัญหาการกัดกันครับ
  • อ๋อๆๆๆ ผู้กับเมีย หรอครับ ดีๆ ของผมทีแรกจะเอาพิทตัวเมียเพื่อจะได้ลดปัญหานี้เหมือนกัน แต่พ่อผมไม่ชอบนี่สิตอนนี้บ้านผมหมา 7 ตัว ตัวผู้ 5 อีก 2 ตัวเป็นตัวเมียก้จริงแต่มันเป็นชิสุน่ะสิ :025:
  • 55+ เสียดายเลยครับอย่างนี้
  • แต่มันไม่เคยมีปัญหากันนะครับ มีแต่ไซบีเรียนของผมน่ะชอบกัดกะตัวอื่น ที่บ้านมีกรงใหญ่ครับเลี้ยงแยกๆกัน มีหลากหลายพันธุ์ อิอิ :015:
  • น่ารัก มากเลยคับ โตเร็วมากคับ
  • 2 ตัวนี้มันกินเก่งครับคุณตี๋ ส่วนมากไม่ค่อยเลือก ถ้าเลือกผมปล่อยอดเลย 55+
  • กี่เดือนแล้วครับเนี่ย
  • - ดีใจด้วยจริงๆครับพี่เอ็กซ์ ที่เห็นพี่เลี้ยงมันแล้วพี่มีความสุขไปกับการเลี้ยงมัน คุณสมบัติของพิทบูลไม่ได้ดูที่ภายนอกเลยครับ สำหรับพิทบูล ก๊อตว่ามันต้องดูกันจากความสามารถข้างในที่แฝงอยู่ในตัวมันมากกว่าครับ

- แต่หมาของก๊อตตอนอายุประมาณ3เดือน ต่อให้เมียหรือผู้มา มันไม่เอาเลยครับ เห็นสัตว์เหมือนกันไม่ได้ จะเอาเค้าอย่างเดียว เลยทำให้มันอดเพื่อนไปโดยปริยายเลย ฮ่า ๆ ๆ ดีเลยครับเลี้ยง2ตัวรวมกันได้ตั้งแต่เด็ก แต่โตมาก็ไม่ใช่จะหมายความว่าจะไม่มีวันที่มันกัดกันนะครับ ขึ้นชื่อว่าเลี้ยงสุดยอดหมาอย่างพิทบูล ต้องไม่ประมาท ถึงแม้ว่ามันจะโตมาด้วยกันนะครับ =D> =D>
  • ขอบคุณมากครับคุณก็อต ผมจะระวังอย่างดีเลยครับ

ขอบคุณครับ
  • โตแล้วนั่นน่ะคุณ x
  • ใช่ครับ เพราะเพื่อนพ่อผมก้เคยเลี้ยงมาด้วยกัน แต่เป็นโดเบอร์แมนกับพิทบูล ตัวเมียทั้งคู่ครับ เลี้ยงมาด้วยกันตั้งแต่เล็กๆ มีอยู่วันนึงมันกัดกันตอนกินข้าว แปบเดียวเท่านั้นแหละครับ เพื่อนพ่อผมเขาเข้าไปดู โดเบอร์แมนตายแล้ว คอหักตายครับ :017:
  • ครับพี่ซันใช่เปล่า( ถ้าผมจำชื่อไม่ผิดนะ ) หมาในรูปพี่ตัวจริงสวยครับ :063:
  • น่าสงสารโดเบอร์แมนนะครับแชมป์ เสียดายโตมาด้วยกัน
  • ครับแต่ทำไงได้มันกัดกันตอนไม่มีคนอยู่ด้วย
  • ขอบคุณคับ
    เป็นที่คนถ่ายแน่เลย
    ไม่ใช่รูปที่เป็นข่าวนะคับหุหุ
  • image image
    เป็นความสุขเล็กๆจิงๆ
  • 55+ นั่นอ่ะดิครับพี่ซัน

รูปนี้ตอนกี่เดือนครับพี่ซัน
  • เอ่อ ตอนเล็กๆมันเล่นกับไซบีเรียนแล้วมันชอบโมโหนี่ มันโมโหตามประสาหมาเด็กหรือว่ามันเป็นนิสัยของมันหรอครับ แต่โมโหแล้วก้เล่นกันใหม่ :013:
  • หมาผมก็เป็นครับแชมป์ ตัวผู้ลายลูกวัวมันชอบไปแกล้งตัวเมียสีน้ำตาล แล้วพอตัวเมียโมโหมันก็กัดตัวผู้เอา แต่

ตัวผู้ไม่กัดตัวเมียครับ มันจะปล่อยให้ตัวเมียกัด เพราะตัวเมียกัดแล้วก็ปล่อย เป็นอย่างนี้ทุกวันครับ
  • น่าจะสองเดือนครับ
    ยังแบ้วอยู่เลย
  • ครับ แต่ไซบีเรียนผมก้ยอมให้มันกัดครับ มันกัดๆๆแล้วก้วิ่งไปรอบๆแล้ววิ่งมาหาใหม่
  • กินเก่งเหมือนที่พี่ซันบอกแน่เลย วันที่ผมเจอวันงานตัวใหญ่ดี
  • 55+ หมาเด็กต้องทำใจ ของผมดื้ออย่าบอกใครเชียว
  • x ให้กินอะไรอยู่เหรอคับ
  • ลองมาทุกยี่ห้อแล้วพี่ซัน สมาร์ทฮาร์ท , เพ็ดดีกรี , อัลโป มันไม่กินเลยครับ

พอเปลี่ยนมาเป็น F1 หมามันกินครับพี่ ก็เลยใหเกิน F1 ยาวมาเลยครับ ( เสริมเนื้อหมูกับเนื้อไก่วันละมื้อครับ )
  • นอนได้ทุกที่ น่าบีบคอจริงๆ
  • พื้นที่ทั้งบ้านเป็นของเค้าครับ คุณ marisa
  • ต้องมองให้ลึก ถึงหัวใจมัน แล้วจะพบความสุขที่แท้จริง
    ดีใจที่เห็นคนเลี้ยง พิทบูลมีความสุข เราก็เช่นกัน555พันธุ์นี้ล่ะสวด...ยอด :m59:
  • ช่วงเวลาแห่งความสุข
  • เห็นแล้วชื่นใจครับ
  • ครับผม คุณ TO_BODYTOWN ขอโทษด้วยครับพอดีจำชื่อเล่นคุณไม่ได้
  • มีแอบเชียร์เอฟวันให้ด้วย ขอบคุณครับทั่น
  • ครับพี่เต็ก ถ้าผมจำไม่ผิดพี่เต็กใช่คนทีเคยลงหนังสืออาณาจกรสัตว์เลี้ยงป่ะครับ ที่พี่เคยไปอยู่เนเธอร์แลนด์ป่ะครับ
  • 55+ ครับพี่มาร์ค คนโคราชส่วนใหญ่เดี่ยวนี้หันมาใช้ F1 กันเยอะครับ
  • ครับว่าน แดงๆของว่านผมว่าสวยดีนะ
  • แค่หมามันเห็นหน้าเราแล้วทำท่าดีใจก็พอแล้ว นี่แหละพี่ความสุขของคนเลี้ยงหมาอย่างเราๆ
    image
    ไฟล์แนบ
    05062011742-001.jpg 79K
  • ใช่เลยครับคุณป๋อง :063:
  • image

นี่ครับพี่ซัน
    ไฟล์แนบ
    IMG_0901.JPG 299K
  • ว้าวๆๆๆ พี่เอ็กซ์ สุดยอดเลยพี่ ดูแล้วมีความสุขไปด้วยเลยอ่ะ :063:
  • ถั่วต้มครับคุณเอ็ก
    ความสุขมันอยู่แค่นี้แหล่ะครับ

"เลี้ยงด้วยรักและสันทนาการครับ เพราะความรับผิดชอบมันต้องควบคู่กันอยู่แล้ว555"
  • ดูท่าทางมันสองตัวนี่มีความสุขดีจังเลยนะครับ ที่มีเจ้านายที่อบอุ่นคอยดูแลมัน
  • ถ่ายภาพได้น่ารักมากครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชม :)
  • น่ารักทั้งคู่ครับ...
  • ไม่รักหมาเรา แล้วเราจะไปรักหมาใคร ชิมิ
    หมาเราน่ารักที่สุด ค้าบบบบบบบ
  • อืมม เลี้ยงด้วย f1 รักผูกพันและรับผิดชอบต่อสังคม หุหุ ;-)
  • มาแอบดูคนรักหมา.. :o027:
  • ขอบคุณทุกความเห็นครับ
  • ครอบครัวอบอุ่นมากครับ
  • ครับคุณ Matoom_Zoomtad

ความสุข เล็กๆ ครับ