ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ขอโทษนะค่ะคุณผี ดิฉันรู้จักคำว่ากรามล็อกเป็นอย่างดีค่ะ
    พอดิฉันได้เค้ามาดิฉันศึกษาค่ะเพราะดิฉันคงไม่โง่พอ
    ที่จะไม่รู้ว่าสุนัขพันธุ์พิทบูลดุหรอกนะค่ะ
    และก็คงไม่โง่ที่จะทำตามคำแนะนำที่คุณให้ดิฉันขุดหลุมรอหรอกนะค่ะ
    เชิญคุณขุดหลุมรอที่บ้านคุณเองไปคนเดียวเถอะค่ะ
    ที่เค้ากัดฉีดก็เพราะเค้าสบัดแล้วอีกอย่างหมาที่โดนกัดก็ตัวเล็กด้วย
    และดิฉันก็สามารถหาทางออกปัญหานี้ได้ค่ะ
    ก็แค่อยากรู้ว่ามุมมองหรือวิธีที่แก้ปัญหาของทุกคน
    เป็นยังงัยจะได้แลกเปลี่ยนความคิดกันหรือปรับเปลี่ยนวีธีการ
    ดูแลนิดๆหน่อยๆให้เหมาะกับสภาพแวดล้อมของที่บ้าน
    ก็แค่ขอความคิดเห็นแค่นี้
    ถ้าการขอความคิดเห็นของดิฉันมันไปสะกิดโดน
    ต่อมสันดานหยาบคายหรือเห็นแก่ตัวของคุณเข้าละก็
    ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย เพราะดิฉันเข้ามาแค่ขอความคิดเห็นค่ะ
    ไม่ใช่ให้คุณมาแช่งหมาของดิฉันหรือมาด่าดิฉัน
    เพราะดิฉันก็ไม่รู้ว่าดิฉันทำผิดตรงไหน??????????
    ดิฉันไม่ทราบว่าที่นี้มีผีกี่ตัวนะค่ะ
    และดิฉันก็หวังว่าผีที่ต่อว่าดิฉันโดยที่ดิฉันไม่ทราบสาเหตุก็คงจะรู้ตัวนะค่ะ
    ****ขอโทษด้วยนะค่ะถ้าคนที่เข้ามาชมกระทู้นี้เห็นว่าดิฉันทำรุนแรงเกินไปก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ****

สวัสดีค่ะ
  • ผีเหี้ยๆมีบ้างแต่ไม่มาก แค่มันตัวสองตัวแต่ด่าบ่อย ไม่รู้ว่าอิหรือไอ้ แต่แน่นอนว่ามันมีนิสัยเกี่ยวพันธ์กับวุฒิทางอารมณ์ อย่าไปใส่ใจ แค่ตัวเหี้ยในสังคม สังคมไหนก็มี
  • ผีก็คือคน คนก็คือแปลงร่างเป็นผี
  • ถ้าคนอยากเป็นผีก็ขอให้เป็นผีที่ดีจะได้ไปเกิดไวๆ
    แต่ถ้าคนอยากเป็นผีแล้วยังทำนิสันแบบนี้้ก็จะมีแต่คนภวนาใหไปลงนรกเร็วๆเหมือนกัน
  • ผีเด็ก รู้ความนิดๆ ส่วนมากจำเขามาพูด เอ็งรู้ปล่าว ว่าเรื่องจริงกรามล็อคมันเป็นไง

อย่าไปคิดมากกับคนพวกนี้ นี่แหละครับปากหมาเห่าไม่เลือก หมาผมยังMANกว่ามันอีก
  • ไม่ได้ติดตามเรื่องราว ไม่รู้เขาทะเลาะเรื่องอะไร แต่อยากให้ความเข้าใจเรื่องกรามล็อก(ไม่มีหรอก) กรามที่ไหนมันจะล็อกได้ ไม่ใช่เครื่องมือช่างซะหน่อย คนไม่รู้ก็เอามาพูดกันว่ากรามมันล็อก แท้จริงแล้วพิทบูลมีกรามที่แข็งแรงมันกัดแล้วไม่ยอมปล่อยต่างหาก ซึ่งมันจะปล่อยก็ได้แต่มันไม่ปล่อย
  • ผมเอาข้อมูลเรื่องราวเกี่ยวกับ "พิทบูล" ของพี่ๆ Dogfunpark มาให้อ่าน

หวังว่าคงทำความเข้าใจ "พิทบูล"ได้ดีขึ้นนะครับ ค่อยๆพูดกัน :o068:

http://www.dogfunpark.com/forum/index.php?topic=64.0
  • พวกบ้า เอาแต่อารมณ์ พวกเจ้าอารมณ์ ถ้าเลยๆผ่านไป ถ้าทำใจได้ก็ดีนะ เพราะผีใจร้ายน่ะ เค้าเอาแต่อารมณ์เหนือเหตุผล อย่างเช่น คนไม่รุ้จริงๆ อ่ะ ยกตัวอย่าง มีคนมาถามว่า หมาต่างยังไง ตัดหูทรงไหน เลี้ยงแบบไหนดี ถ้ามีคำตอบก็ตอบไปดีๆ พวกไม่มีคำตอบ แต่จริงๆมีไม่ตอบ ก็ไม่จำเป็นจะต้องมาตอบ มาบ่อยค่ะ มาต่อว่า เช่น ทำไมไม่ศึกษาข้อมูล อินเตอร์เน้ตมี ก็ต้องนึกถึงนะ แบบว่า ถ้าเรารุ้จักคนขายสินค้าอะไรก็ตาม ซึ่งถามเค้าได้ง่ายๆ หรือจะถามทาง คิดว่าน่าจะรู้ ถามเลยไม่ไวกว่าหรอ คนที่เค้าอยากถามแล้วได้คำตอบเลยไม่ทันคิดว่า จะต้อง เอ่อ เปิดเน็ตก็ได้นี่หว่า ก็เยอะนะ เบาๆกันบ้างก็ดีเนอะ อย่าใช้แต่อารมณ์ด่า เรียนสูง ฐานะรวย ก็ไม่ได้ช่วยอะไร ( อ่อ ไม่ได้ เจาะจงบุคคลนะ ) เจอบ่อยๆ
  • ลูกใคร ใครก็รัก อย่ามาแช่งหมาเค้าน่ะ
  • เล่นบ่อยๆครับ โดนเยอะๆ เเล้วจะชินเองครับ ผีตัวไหนไม่ดีเดี๋ยวมันก็โดนด่าไปเอง บางตัวอาจเป็นเด็ก เข้ามาเล่นด่าคนอื่นไปเพื่อความสนุก บางตัวชอบโชว์พาวเวอร์ต่อคนใหม่ที่พึ่งเข้ามา ส่วนผีดีๆก็มี อย่าไปใส่ใจมากครับ
    เข้ามาใหม่ๆ โดนกันทุกคน โดยเฉพาะคนที่ถามอะไรที่...... พอเล่นนานๆ คุณจะรู้เองครับ คุณจะมีภูมิคุ้มกัน...
    เเล้วผีจะหายไปเองครับ.... ตอนนี้ยังใหม่ๆ อาจจะยังไม่รู้วิธีรับมือ...
    สู้ๆ ครับ อย่าไปสนเลย ก็เราไม่รู้ซะอย่างอะ มีใครรู้ตั้งเเต่เกิดบ้างล่ะ...
  • ผีกระเด้าด้าย
  • ^
    ^^
    ^^^
    ^^^^
    ^^^^
    ^^^
    ^^
    ^

อะไรค่ะ อะไร
  • ในสังคม มีคนหลายประเภทครับ บางครั้งก็ต้องเจอหลายรูปแบบ จะได้แข็งแกร่งและอยู่ได้
    คนดีก็มี คนเลวก็เยอะ.. การศึกษาบางครั้งก็ไม่ได้ทำให้จิตใจคนสูงขึ้นหรอกครับ
  • ^

^^

^^^

จริงที่สุด