ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยด้วย!!!!!! ช่วยพวกเราด้วย
  • ใครที่อยู่ใกล้กับ โรงพยาบาลสัตว์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ บางเขน บ้างค่ะ

ถ้าท่านใจบุญและอยากให้หมาของท่านได้บุญไปด้วย

ลองพาน้องหมาไปบริจาคเลือดกับโรงพยาบาลดูนะค่ะ

เพราะว่าน้องหมาที่เค้าอ่อนแอกว่าหมาของเรา

รอรับบริจาดเลือดจากเพื่อนสี่ขาของเค้าอยู่นะค่ะ

ช่วยๆกันหน่อยนะค่ะ ถือว่าเข้าเป็นเพื่อนร่วมโลกตัวหนึ่งของเราก็แล้วกันนะค่ะ

โรงพยาบาลสัตว์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ บางเขน ชั้น 3 ค่ะ

ช่วยๆกันหน่อยนะค่ะ

:m15: :m15: :m15: :m15: :m15: :m15: :m15: :m15: :m15: :m15:
  • คร้า นู๋ดีอยากพาน้องฟาร์โรไปบริจาคคร๊ะ แต่ต้องอายุเท่าไร่คร๊ะ ถึงจะบริจาคได้คะ เพราะตอนนี้น้องอายุ3เดือนเอง
  • ลืมบอกไปค่ะ.....

สำหรับสุนัขที่สามารถบริจาคเลือดได้ ควรมีคุณสมบัติดังนี้
    1 เป็นสุนัขอายุระหว่าง 1-6 ปี ไม่จำกัดเพศ พันธุ์ (ถ้าเป็นเพศเมียต้องรอให้หมดประจำเดือนก่อน)
    2 มีน้ำหนักไม่น้อยกว่า 20 กิโลกรัม
    3 มีประวัติการทำวัคซีน ได้แก่ ป้องกันวัคซีนรวม เช่น ลำไส้อักเสบ ไข้หัด ตับอักเสบ เลปโตสไปโรซีส วัคซีน พิษสุนัขบ้า โรคพยาธิหนอนหัวใจ
    3 ไม่มีประวัติของโรคพยาธิในเม็ดเลือด
    4 ไม่เคยรับการผ่าตัดใหญ่ในระยะ 1-2 เดือน ก่อนบริจาคโลหิต
    5 สุนัขมีสุขภาพแข็งแรง

ทั้งนี้ หากสุนัขมีคุณสมบัติครบถ้วน ก่อนถึงวันนัดบริจาคโลหิตควรงดน้ำและอาหาร เพื่อความปลอดภัยในการให้ยาซึม และเมื่อท่านนำสุนัขมาบริจาคโลหิตให้กับทางโรงพยาบาลสัตว์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์บางเขนได้ จากนั้นสุนัขก็จะเข้าสู่ขั้นตอนการให้เลือดเพื่อช่วยเหลือชีวิตสุนัขตัวอื่นๆ ต่อไป

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ โรงพบาลสัตว์มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ บางเขน

เลขที่ 50 ถนนพหลโยธิน แขวงลาดยาว เขตจตุจักร กรุงเทพฯ 10900 โทรศัพท์ (02) 942-8756-59 (ให้บริการ วันจันทร์ถึงวันพฤหัสบดี 08.30-15.30 น. วันศุกร์ 08.30-11.00 น. วันหยุดราชการ 08.30-11.00 น. บริการตรวจรักษาสัตว์ฉุกเฉินนอกเวลา 18.00-20.00 น. )

• ขอบคุนคร๊ะ แต่น้องหมานู๋ดี เพิ่งอายุ3เดือน ไว้โตแล้วจะพาไปบริจากนะคร๊ธ
  • ไปด้วยคนครับ ไม่ได้เข้ามานานบรรยากาศสุดยอด