ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฝากน้องมารวย 2เดือน 23 วัน
  • มือใหม่พึงเลี้ยงตัวแรกคะ
    ก่อนตัดหู1อาทิตย์ ฝากด้วยคะ
    คงต้องขอคำชี้แนะมากๆๆจ้า
    ซนมากๆๆเลย
    imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    มารวย1.jpg 80K
    มารวย2.jpg 102K
    มารวย3.jpg 99K
  • หล่อแน่ ๆ
  • image
    ไฟล์แนบ
    มารวย4.jpg 94K
  • โอ้ว!แจ่มๆๆๆ สวยๆๆๆ สีสวยเกิ้น
  • น่ารักจริงๆ ทั้งหมาทั้งคนเลย มีอะไรปรึกษาได้ครับยินดี :o046:
  • >>> อยู่ที่ไหนคราบ ว่างๆจะได้พาเด็กๆไปเดินเล่นด้วยคราบ..:o040:
  • น่ารักจริงๆ ทั้งหมาทั้งคนเลย มีอะไรปรึกษาได้ครับยินดี :o046:

>>> อยู่ที่ไหนคราบ ว่างๆจะได้พาเด็กๆไปเดินเล่นด้วยคราบ..

........................................................................

คนเจ้าชู้.....อิ..อิ =P~
  • น่ารักจัง ..ไม่รุ้ว่าทำไมพี่ผีกดดูรูปโปรไฟล์ก่อนดูรูปหมาอีกนะ :-D
  • ____ขอบคุณนะค่ะทุกความคิดเห็น

____อยู่จังหวัดพิษณุโลกอะค่า

ทำใมลูกหมาชอปกัดมือจังเลยเวลาจับตัวหรือหัวเค้า

ดุ ตีด้วยหนังสือพิมพ์ม้วนก็ตีแล้ว จับกดกับพื้นก็ทำแล้วหยุดแป๊บเดี่ยวก็กลับมาเหมือนเดิม

แล้วเจอคนแปลกหน้าเค้าจะมาเล่นด้วยน้องหมาชอปขู่เค้าตลอดเลยยื่นมือจะจับตัวก็จะกัด

ต้อนนี้น้องหมานั้งตามคำสั่งกับค่อยได้แป๊บเดี่ยวเอง ต้องอดทนใช่ใหม่ถึงจะฝึกเค้าให้ทำได้นานๆๆ

อยากให้น้องหมาเป็นหมาใจดีควรฝึกแบบใหนค่ะ

• หมาดำนี่อิๆๆดื้อนักก้ย่างเลยอร่อยอิๆๆๆๆๆๆล้อเล่นครับเรียกว่าเลี้ยงหมาแถมลิงอิๆๆสนุกดีครับหมาฉลาดชอบซนครับ
  • ดำเหมือนกานเลยยยimage
    ไฟล์แนบ
    262755_201372789908287_100001067023613_562841_8188317_n.jpg 127K
  • หมาเด็กเล่นตามประสาเด็กครับ อย่าไปตีหรือกดมากไป หากเราอยากเล่นก็ลงไปเล่นกะเค้าซักยก พอเราพอก็หยุดหนีไปทำอย่างอื่น ตีหรือดุเยอะไปมันจะกลัวหรือเก็บกดดเอาครับ

ให้คำว่าพอหรือเลิกเล่นด้วยการที่ เราเลิกเล่นกับเค้าครับ บางทีหมายังเด็ก คำสั่งเด็ดขาดหมาเองยังไม่เข้าใจพอครับ

พอโตมาหน่อยเค้าจะเล่นน้อยลงและเข้าใจคำสั่งมากขึ้นครับ

หมาสีสวยครัย ดูแลขนให้ดีๆ รับรองว่าโตขึ้น มีสเหน่แน่ๆ :063:
  • ขอบคุณมากนะค่ะ

สำหรับทุกคำชี้แนะ

เป็นประโยชน์มากๆๆเลย
  • >>> ผมก็อยู่พิโลกน่ะคราบ ว่างๆนัดเดินกันที่สวนชมน่านน่ะคราบ..:o068:
  • >>> ฝึกสุนัขเอง เก่งมากๆคราบ ถ้าเจอกันช่วยสอนผมบ้างนะคราบคุณ nunoi ....:o040:
  • อิจฉาคนพิดโลก
  • Super jazzed about gteting that know-how.

• @tae_az ค่ะขอบคุณนะค่ะใงช่วยสอนด้วยนะคะ

@GHOST Star แปลว่าอะไรค่ะผู้รู้ช่วยแปลหน่อยค่ะ

พรุ่งนี้ไปตัดหูแล้วค่ะเอาใจช่วยน้องมารวยด้วยนะ
    กลัวเค้าเจ็บจัง5555