ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วันหยุด ฝึกทบทวน คำสั่ง
  • ฝึกทบทวนกันหน่อยคับ หลังจาก ห่างจาการฝึกไปหลายวัน
    หลังจากหายจากป่วย และ ไป ฝึกเรื่องกิจกรรม ทำให้ ขาดการฝึกแบบ เบสิค

ถ้ามีเวลา ควร ได้ รับการทบทวน เรื่องเก่าๆๆ บ้างเป็นดี คับผม สุนัข จะได้รักษา
    มาตราฐานการฝึกเอาไว้เช่นเดิม เพื่อง่าย ต่อการ ฝึกเล่นกีฬา ชนิดอื่นๆๆ

คลิป เอาฮา นะคับขำๆๆ ลิ้นเต็มปากพูดไม่ค่อยจะถูก เลย ฮ่าๆๆๆ

• กินเก่งจิงๆครับ พี่ตี้ เก่งเองครับพี่ตี้ที่เก็บเจ้ามารวยมาเลี้ยง
  • WAR DOG ตรงปอกคอ... :063: :020:
  • ฮ่าๆๆ คับพี่ เต็ก ผม เขียนเล่นๆ เอา ให้ ดูมีสีสันหน่อย ฮ่าๆๆๆ :-j
  • สุดยอดครับ ชอบๆๆๆ ผมฝึกได้แค่นั่งอย่างเดียวเองอะครับ ทำไงดี T T
  • ผมแอด FB ไปแล้วนะครับ รบกวนรับแอดด้วยนะครับ (รูปคนดีดกีต้า)
  • คุยกันสดๆ ส่วนใหญ่ที่ออนคุยกันก็ประมาณช่วงเย็นเป็นต้นไป
    image
    ไฟล์แนบ
    sharing ofthe training dogs re3.jpg 53K
    sharing ofthe training dogs re3.jpg 53K
  • อีกหน่อยก็เอากระป๋องเปล่าๆตั้งไว้ใกล้ๆ กินเสร็จสั่งให้คาบใส่กระป๋องด้วย เท่ห์น่าดู :013:
  • kajoobin รับแอดไปแร้วคับผม ขอโทษด้วยคับ เพิ่งตื่นเลย ฮ่าๆๆ .......

ขอบคุณพี่กร เลย ที่ช่วย ประชาสัมพันธ์ ฮ่าๆๆๆ

วันนี้มีคลิปที่น่าสนใจ อีก อย่างก้อ คือ ใช่ อาหาร สด และแหล่งที่ซื้อ ของ ท่าน ดีเจ แก่นแก้ว
    ตามไปดุได้ คับว่า ข้อมุล เป็นยังไง กัน ........

ฮ่าๆๆๆ พี่ อ้วน ยากเกิน ไปแร้ว ฮ่าๆๆๆๆ ^ ^

"""""""""""""""""""

ท่านใดที่แอด เข้าไป อยากทราบ เรื่อง อะไร ถามทิ้งไว้ ได้เลย เผื่อท่านใดรุ้ ข้อมุล จะออกมา
    ให้ข้อมุลได้คับ คับ ...........

กลุ่ม ที่เปิดออกมาเป็นลักษณะแชร์กัน คับ ใครมีทีเด็ด อะไรนำมาเสนอกัน ใครไม่รุ้ อะไร ก้อถามไป
    คับ .............

ขอบคุณคับ

image
    ไฟล์แนบ
    100_2114.JPG 112K
  • เด็ดสุด
  • ชอบครับ
  • เก่งมาก ชอบๆๆๆ :063: :063: :063:
  • :063: :063: :063:
    เทพไปเลยท่านตี้
  • ชิบิงหมาคุณตี้เป็นสายกัดที่ดูดีมากครับไม่ผอมบางเหมือนที่ผมเห็นทั่วไป
    :020: :063:
  • ขอบคุณครับ
  • ผมเคยเห็นลูกสุนัขของคุณเมื่อหลายเดือนก่อนตอนนี้ดูโตขึ้นมาก
    ผมชอบในสายเลือดและโครงสร้างสุนัขคุณเหมือนสายกัดเมืองนอก
    เรดโนสลูกวัวแปลกในไทยไม่ค่อยนิยมเล่น
    แต่เมืองนอกกลับเล่น การฝึกของคุณเยี่ยมมากผมไม่เคยเห็นสายกัด
    ฝึกได้ตามคำสั่งเช่นนี้มาก่อนแต่ยังไงฝากถึงคุณด้วย
    สายกัดมันคือสายกัดยิ่งลูกสุนัขที่ถูกถ่ายมาจากตระกุลกัดอาชีพ
    อย่างไฮโปและครุกเช่นสุนัขคุณแล้ว
    ยังไงมันมีในสายเลือดแน่นอนคุณระวังอย่าให้พลาดไปกัด
    ผมเชื่อว่าสุนัขคุณมันจะเปลี่ยนเป็นนักสุ้ทันที
    คุณน่าจะเลี้ยงกัด เสียดายในสายเลือด ไฮโปและครุก

• โครงสร้างหมานอกจะเห็นได้ว่ากระดูกใหญ่
    บางครั้งเห็นมีบางท่านนำมาลงขายผมขอพูดตรงๆ
    ไม่ได้เรื่องอวดอ้างว่าเป็นสายกัด

• ดูไปดูมาเริ่มอยากเลี้ยงสายกัดด้วยคนแล้วดิ
  • คลิบของผีอันเเรกเจ๋งมากเลยครับ..
    พี่ตี้ทำไมชิบิงหน้ามันเศร้าๆครับ..55+
    สมเเล้วครับที่ชื่อชิบิง เพราะว่าตาตี่ เหมือนคนจีนเลยครับ.อิอิ

เห็นพี่ตี้เอามาลงทีไรก็สุดยอดทุกที...ตามระเบียบเป๊ะเลย....ชิบิงนี่เก่งจริงๆ เเต่เจ้าของเก่งกว่า ใช่ใหมครับ.
  • ขอบคุณทุกเม้นคับ
    ขอบคุณน้าผีที่เตือนคับผม เรื่องสีผมไม่ซีเรียสคับผมอีกอย่างผมชอบสีลูกวัวมาก
    ถ้าให้เลี้ยงกัดคงไม่ไหวหรอกคับฮ่าๆๆผมเลี้ยงไว้ฝึกเล่นๆเป็นกิจกรรมยามว่างคับ ^_^!

ขอบคุรคับน้องหิน ยังต้องฝึกอีกเยอะคับผม
    ว่าแต่เห็นรุปแรนดอกจันแร้วยังคับ

image
    ไฟล์แนบ
    100_2130.JPG 89K
  • สุดยอดดดดด :063: :063: :063:
  • MakotoHIN29 9:07AM Permalink
    คลิบของผีอันเเรกเจ๋งมากเลยครับ..
    พี่ตี้ทำไมชิบิงหน้ามันเศร้าๆครับ..55+
    สมเเล้วครับที่ชื่อชิบิง เพราะว่าตาตี่ เหมือนคนจีนเลยครับ.อิอิ

เห็นพี่ตี้เอามาลงทีไรก็สุดยอดทุกที...ตามระเบียบเป๊ะเลย....ชิบิงนี่เก่งจริงๆ เเต่เจ้าของเก่งกว่า ใช่ใหมครับ

------------------------------------------
    งั้นต้องตั้งฉายาให้ชิบิง ... ชิบิงหน้าเศร้า แต่เร้าใจ .... :o037:
  • image
    ออกตัวก่อนไม่ตั้งใจแข่งกับpitbullzone แต่ไหนก็เห็นว่าเล่นfbกันหลายคนหน้าจะใช้fbให้เกิดประโยชน์ มันสามารถคุยกันสดๆ ได้ แต่ถ้าจำไม่ผิดเว็บนี้เคยคุยกันได้ ก่อนเว็บมาสเตอร์ไปบวชแต่อยู่ดีก็หายไป ไม่รู้ว่าเว็บมาสเตอร์สึกมาจะมาทำตรงนี้ต่อไหม
    ไฟล์แนบ
    Screen shot 2011-07-05 at 2.00.18 PM.png 212K
  • พี่ตี้....ยังไม่เจอเลย เเลนดอกจันทร์
  • ผมหามาให้ครับคุณหิน ลองอ่านดูนะครับ
    http://www.panyathai.or.th/wiki/index.php/เหี้ย
  • ขอบคุณพี่อ้วนมากครับ...
  • ขอบคุณพี่อ้วนมากคับ ไอ้เจ้าเห่าช้างนั่นแหละ คับ

ต้องระวัง .....

หลายท่านอาจงง ตัวเหี้ยมาเกี่ยวยังไง
    พอดีน้องหินเขาบอกว่า สุนัขของเขา ล่า สัตว์ตามบ้านเล่น ก้อเลย มาต่อที่ตัวแรนหรือเหี้ย

หมาบ้านทางใต้ของชาวบ้านมักล่าตัวเหี้ยเก่ง
    ชาวบ้านเวลาจะจับตัวเหี้ยมาเป็นอาหาร ก้อจะใช้ สุนัขในการจับ

แต่อยากเอาข้อมุล ที่เคยพบเจอมาเล่าต่อ

คือเจ้างูเห่าช้าง เจ้านี้ทำให้หมา และพรานล่า ตายมามาก

เพราะไม่รุ้ว่าคนละสายพันธ์ มีคนนำมาแกล้ม เหล้า ตายกันยกวง ก้อมีมาแร้ว

เลยเอามาแชร์ให้ฟังคับ เรื่องแรนดอกจัน หรือเจ้างูเห่าช้างที่ทางใต้เรียกกันคับ :015:
  • ผีพูดจากวน คุณว่าในไทยไม่นิยมเเล้วยังไงหมาเกิดมาไม่นิยมต้องทิ้งหรือไม่เลี้ยงหรือ คนรักหมาไม่จำเป็นว่าต้อง นิยมหรือไม่ คุณว่ามันกัดคน พิท เค้าสร้างมาสุ้กับอะไรคุณรุ้ไหม พิทจะกัดคนอยุ่ที่คนเลี้ยง (โมโหผี) เลี้ยงสีลูกวัวเหมือนกัน ของขึ้น-.-
  • gunaibank แฮะๆๆอย่าไปถือเลยคับ น้าผีน่าจะหมายถึงหมากัดในไทยที่เป็นสีลูกวัวมากกว่าคับ

:001:
  • เห่าช้างไม่มีพิษครับ แต่เนื่อง อาหารที่มันกินเข้าอาจเป็นของเน่าเสีย จิงไปสะสมที่น้ำลายมากครับ
    การกัดจิงทำให้แผลติดเชื้อได้ครับ สัตว์เลื่อยคลาน ปรึกษาผมเลย เลี้ยงมาเยอะ
  • แต่ผมเห็นคน ที่นำเนื้อมันมากิน ตาย นะคับ
  • ของผมก็สีลูกวัว แต่ไม่ผูกครับ image
    ไฟล์แนบ
    251173_10150211278784708_585844707_6943683_1225226_n.jpg 71K