ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูลมหาชัยรายงานตัวกันหน่อย ครับ
  • ผมได้มีการเดินทางไปมาทั่วสมุทรสาคร แล้วพบว่ามีคนเลี้ยงพิทบูลจำนวนมากมายเลยครับ
    และก็มีคนมาบอกหลายคนแล้วบ้างว่าเมื่อไหร่จะได้มีการรวมตัวกันซักที
    ในโพสนี้ผมเลยอยากให้มีการรายงานตัวกันหน่อยแล้วจะจัดกลุ่มเล็กๆ ขำๆ กันขึ้นมาบ้าง
    ได้ไม่อายจังหวัดอื่นเขาบ้างจ้า
  • ตอนนี้ต้องออกตัวก่อนเลยน่ะครับว่า ผม ชื่อ ต๋อง ใครที่เคยเข้ามาหาพี่ผม คงต้องเคยเจอกันแน่ๆ
    แต่ตอนนี้ผมไม่ได้เข้าไปข้องเกี่ยวอะไรกับพี่เขาแล้ว เพราะพี่เขามีโลกส่วนตัวสูง
    และโดยส่วนตัวก็รู้จักกับพี่ๆ หลาย ๆ คน ที่เด่น ๆ ในสมุทรสาครบ้างเหมือนกัน
    เช่น พี่กิจจา ร้านเฟอร์นิเจอร์หน้าโลตัสคลองครุ
    อีกท่านผมจำชื่อท่านไม่ได้ต้องขออภัยด้วยแต่เป็นเจ้าของศูนย์แม็กบนถนนพระราม 2 อะ ครับ ติดกับปั๊มแก๊สก่อนถึงมหาชัยฟุตซอลอะครับ เลี้ยงมานานมากแล้ว แล้วมีหมาเยอะมากด้วย
    อีกท่านคือพี่นนท์ เจ้าของร้านเครื่องใช้ไฟฟ้าเจ้าใหญ่บนถนนเอกชัย ครับ
    อีกท่านนึง ต้องขอโทษจริง เก็บเบอร์ไว้แล้วแต่จำชื่อไม่ได้ ที่บ้านอยู่เทศบาล 8 อะครับ แต่เด๋วคงจะมารายงานตัวครับเพราะเขาเล่นเว็ปนี้บ่อยมาก และเป็นตัวชวนมิตติ้งเลย
  • ท่านที่ได้เอ่ยนามมาคงจะให้เกียรติเข้ามาโพสในอีกเวลาไม่ช้านี้
    ท่านอื่นๆที่มีพิทแล้วอยู่ในสมุทรสาครอยากรู้จักเพื่อน ๆ คอเดียวกันมากขึ้นรายงานตัวได้เลยครับ
  • ผมเห็นแล้วเข้าไปทักก็มี เห็นแล้วไม่ทักก็มีหรือเห็นผ่านๆก็ดี เข้ามาหาเพื่อนและหาประสบการณืใหม่ๆ กันดีกว่าครับ
  • อ่าวว นึกว่าเป็นพี่ชายแท้ๆ ซะอีก
    ยังงัยฝากบอกด้วยละกัน
    บอกพี่ชาย โทรหาผมหน่อยครับ เรื่องใบของ M3
    ผมไม่อยากโทรไปตาม กลัวจะรำคาญ
    โทรไปแล้วก็บอกแต่ให้รอ
    หมาจะได้ 11 เดือนแล้ว
  • ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นและการรายงานตัวของคนต่อๆไป
  • ครับตอนนี้ไม่ต้องห่วงครับพี่mamoad ผมได้เก็บตัวเมียออกมาเลี้ยงที่บ้านเพื่อนผมแล้ว
    ตอนนี้เรื่องไปถึงพี่ยุทธแล้วครับไม่ต้องห่วง ถ้าพี่ไม่ได้ukcผมก็ไม่ได้เหมือนกันแต่กรุณาติดต่อพี่เขา
    โดยตรงจะดีกว่าครับ แต่ถ้าผมเจอพี่เขาก็จะตามให้เรื่อย ๆ ครับ
  • เห็นพี่ยุทธบอกว่าหน้าจะเป็นเดือนหน้า ครับ ใบมาถึงแน่ๆ
  • แล้วมีอีกอย่างนึงที่อยากจะบอกผู้ที่เคยเข้ามาชมเว็ปที่ผม(ต่อง) ทำขึ้นมานั้น พี่วุฒิ เป็นคนวานให้ผม
    ทำให้นะครับ โดย ชื่อบนเว้ปนี้ที่จริงเป็นของผม ไม่ใช่ของพี่วุฒิ ครับ ดังนั้น ใครจะตามหรือทำอะไรที่เกี่ยวกับ
    พี่วุฒิ กรุณาโทติดต่อได้โดยตรง จะดี กว่าครับ
  • ผมโทรไปทุกเดือน พี่เค้าบอกว่าส่งให้คุณยุทธไปแล้ว
    ผมจำได้ว่าเค้าบอกว่าส่งไปให้ตั้งแต่ก่อนงานพัทยา นานเลย
    ผมเลยบอกว่า ถ้าได้แล้วให้โทรมาบอกด้วย
    ผมก็รอมาจนป่านนี้ แหละครับ
    เดี๋ยวพรุ่งนี้จะโทรถามอีกที ว่ายังงัยแน่
  • เพราะตอนนี้ผมเกิดความเสียหายอย่างมาก นี้ก็เป็นอีกเหตุผลที่ผมแยกกัน เพราะสังเกตได้เวลาที่ใครโทเข้ามาดูลูกสุนัขผมก็อาสาพี่เขากรองให้ก่อนเพราะเรื่องการอ่านสายเลือดพี่เขาไม่ค่อยรู้หรอก แต่พอมีคนเข้ามาดูผมก็จะโอนให้พี่ดูแลทุกท่านต่อ แต่พอมีปัญหาอะไรผมต้องรับหน้าตลอด โดยที่ไม่ได้เกี่ยวข้องด้วยเลย ทำให้ผมเสื่อมเสียพอสมควร ดังนั้นจึงเรียนให้ทุกท่านทราบขอบคุณ ครับ
  • ครับ ผม แต่ผมก็รับรองได้ ช่วงนั้นเขายังไม่ได้ส่งข่อมูลไปให้พี่ยุทธครับ แต่ได้มีการโทไปสอบถามพี่ยุทธเรื่องการทำใบและข้อมูลที่จะเอาจริงๆเฉย ๆ แต่เมื่อเดือนที่แล้วประมาณปลายเดือนที่และพี่เขาวานให้ผมได้เป็นคนส่งข้อมูลทางอีเมลไปหาพี่ยุทธแล้วจริงๆ ได้มีการเดินเรื่องไปแล้วจริงๆ ทั้งคอกของฮิตแมนและคาลิโต้ ครับ
  • ยังไงแหละได้แน่ แต่ผมก็เข้าใจความรู้สึกดีน่ะครับ เพราะผมก็ยังกลัวไม่ได้เลยเหมือนกัน จี้เขาจนเขาต้องเดินเรื่องนี่แหละ ครับ แต่ถ้าข้องใจจริงๆก็โทถามพี่ยุทธได้เลย ครับ
    ขอขอบคุณพี่ยุทธล่วงหน้าถ้ามีลูกค้าของคุณสราวุฒิโทไป ไว้ ณ ที่นี้ด้วย น่ะครับ
  • บางปลา บ้านผม แต่นานๆทีจะไป
  • บ้านพ่อ อยู่อำแพง บ้านแพ้วคับ :-D
  • ผมอยู่คลองครุเอง หวังว่าจะได้เจอกันเร็วๆนี้น่ะครับ
    เด๋วรอคนอื่นมาเสริมสักพัก
    ตามข่าวเรื่อย ๆ นะครับ มีโอกาสจะไปเยี่ยม...
  • ขอโทษทีครับ ท่านที่จะร่วมรายงานตัว ขอชื่อ ที่อยู่เอาแค่แถวไหนก็พอ และเบอร์โทรศัพท์ได้ยิ่งดี ขอบคุณ ครับ
  • สวัสดีครับ คุณต๋องและพี่น้องมหาชัยทุกท่าน
    เรื่องใบเพดดิกรี ไม่ต้องร้อนใจ คุณวุฒิเค้าเห็นว่าผมสนิทกะโอ เลยวานให้ผมประสานกับโอให้หน่อย ผมก็ยินดีช่วยติดต่อให้ โดยผมไม่มีส่วนได้เสียอะไรนะครับ ในที่นี้ เพราะเห็นแก่ว่าคุณวุฒิ เค้าเคยหิ้วกับข้าวมาฝากผมทีนึง 555 เห็นแก่ของกินอะ ว่างั้น
    แต่ผมเองก็ยังนึกๆอยู่ว่าทำไมนานจัง กว่าจะแจ้ง เพราะเค้าเองเพิ่งส่งข้อมูลมาให้ผมเมื่อเดือนก่อน อย่างที่คุณต๋องว่า

แต่ไม่ต้องห่วงครับ คุณวุฒิ เค้าจัดการให้ละ นานหน่อย แต่ได้ชัวร์ พ่อแม่หมามีใบ ลูกหมาไม่มีได้ไง พี่น้องยังไงเดี๋ยวผมช่วยเร่งให้อีกทางนึง

จัดมีตติ้งเมื่อไร แจ้งกันหน่อย เผื่อไปด้วย ผมไปโรงงานของที่บ้านที่อยู่ที่นั่นเกือบทุกอาทิตย์เหมือนกัน
    ยินดีด้วย มหาชัยจะมีกลุ่มกะเค้าแล้ว งานนี้.....

• ผมก็เคยได้ไปเที่ยวที่โรงงานและบ่อตกปลาของน้องชายพี่มาแล้วครับ บ่อตกปลาใช้ได้บรรยาการร่มรื่น โปร่งสบาย ขอบคุณพี่ยุทธอีกครั้ง ครับผม ไม่นึกเลยว่าพี่จะมาตอบเองนะครับเนี่ย ขอบคุณมากครับ...
  • ขอบคุณครับ คุณยุทธ ที่อุตส่าห์เข้ามาตอบด้วยตัวเอง
    ทำให้ผมสบายใจขึ้นไปอีก ^^
  • ohhhh

ยินดีกับชาวสมุทรสาครด้วยครับบบบ มีกลุ่มกันแล้วว...

ไงก็ขอแฝงตัวเข้ามาคุยด้วยนะครับ อยู่ใกล้ๆกัน ผมอยู่แม่กลองครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ
  • ได้เลย ครับ พี่พี่ชื่ออะไรครับ อยู่ที่ไหนเพราะบ้านป้าผมอยู่แม่กลองเหมือนกัน ครับ แถววัดจุฬามณีอะครับ
  • ตอนนี้เป็นแค่ความเพ้อฝันอะครับ ทุก ๆ ท่าน ต้องช่วยกันถึงจะทำให้ทุกอย่างสำเร็จราบรื่นไปได้...
  • จิงดิ คุณต๋อง ยินดีต้อนรับๆๆ
    ตอนนี้ที่บ่อตกปลา น้องชายผมมันบ้า เอาปลาชะโดตัว5-6โล มาลงไว้ตกเอง แต่มันไม่ได้เปิดให้คนนอกเข้าตกได้ระยะหนึ่งละ มันไว้รับแขกต่างชาติ เดือนละครั้ง-2ครั้ง เนื่องจากช่วงนี้งานเยอะ ไม่ค่อยมีเวลาว่าง อิอิ

สวัสดี คุณ Mamoad สบายใจได้ เพราะเงินค่าใบ เพด โอมันรับไปเป็นที่เรียบร้อยโรงเรียนอนุบาลไปแล้ว
    เห็นโอ ว่า เด๋วใบมาถึงเมืองไทย ที่บ้านเค้าจะส่งไปให้คุณวุฒิที่บ้านยังไงรับได้เลย นะครับ

ไหนๆก็มีทางแม่กลองมาด้วย ก็รวมกลุ่มกันเลย จะได้เพื่อนเยอะๆ ส่วนตัวผมมีไรให้รับใช้ ยินดีเลยนะครับพี่น้อง
    แถวนั้นคนเลี้ยงพิทบูลเยอะ ก็ยังสงสัย ไม่ยักจะรวมกลุ่มกันซะที วันนี้คงได้ฤกษ์ละ....

:063:
  • มือใหม่มาทีหลังยังไงก็คงจะได้พี่ยุทธแหละครับ นั่งแท่นที่ปรึกษา เพราะผมไม่รู้ว่าจะเริ่มยังไงดี
    แต่ที่แน่ๆ คือกำลังรวบรวมสมาชิกอยู่ถ้าได้พอประมาณว่ากันอีกที...
  • ถ้าอยากได้สมาชิกมากๆ ย่านนั้นกลุ่มเป้าหมายต้องมุ่งเน้นที่แรงงานพม่าเลย แมร่งจะเยอะกว่าคนไทยละนั่น 555 ยังไงเอาใจช่วย
  • ผมชื่อแมวครับ...

ส่วนใหญ่ก็จะคุยเล่นอยู่กับ pg camp นะครับ

ว่างๆก็เชิญที่ห้องได้นะครับ เอามันส์อย่างเดียว เนอะป๋ายุทธ พวกผมสาระไม่ค่อยมี :-D
  • ป๋ายุทธ ลืมไปสอนน้องๆ ถ่ายรูปต่อปล่าว....

พวกผมรอเก็บความรู้ต่ออยู่นะพี่ :o022:
  • ดีเลย ครับ ได้ใช้แน่ ๆ ....
  • เดี๋ยวเปิดคอร์สสอนถ่ายภาพเลย แมว
    ไม่มีค่าสมัคร ให้หาแบบสาวๆแหล่มๆ เอ๊กซ์ๆมาพอ เปิดสอนเช้ายัน ตี2
    เหล้าฟรี ดนตรี ครบ ชึ่งๆ โป๊งๆชึ่ง 555image
    ไฟล์แนบ
    IMG_7399.jpg 50K
  • พี่ยุทธครับ กระทู้เว็ปนี้เวลามีคนมาโพสมันไม่เด้งไปอันแรกอีกครั้งเหรอครับ........
  • ถ้าเป็นหัวข้อในบอร์ดนี้จะไม่เด้งครับ มาเฟียต้องการให้กระทู้ใหม่อยู่เสมอครับ
    แต่ถ้าอยากให้กระทู้ตอบแล้วเด้งขึ้นหรือมีการอัพกระทู้ ต้องไปเปิดในห้องกลุ่ม ชมรม ครับ ไว้ตั้งกลุ่มที่มหาชัยได้ เดี๋ยวพี่ประสานตรงนั้นให้ สบายมาก
  • หวัดดีครับ อยู่กระทุ่มแบนครับ image
    ไฟล์แนบ
    05072011752.jpg 69K
  • รูปไม่โชว์อ่ะ
  • ยินดีที่รู้จัก ครับ พี่ รบกวนขอเบอร์ติดต่อกันบ้างได้ม่ะ คัฟ
  • อยู่แถวไหน คัฟ พุ่งนี้ว่างอาจจะไปทัว เพราะผมมีธุรแถวๆ โลตัสอ่ะคัฟ..
  • ยินดีที่รู้จักเช่นกันครับ ผมอยู่บางยางอ่ะครับ ไกลตัวอำเภอกระทุ่มแบนไปประมาณ 8 กิโลครับ
    085 - 1183544 เบอร์ผมครับ
  • ครับผม แต่วันนี้คงไม่ได้ไปแล้วติดธุระที่อื่นแทน ผมจะรวบรวมรายชื่อและเบอร์ติดต่อไว้ก่อนน่ะ ครับ
    ถ้าได้รายชื่อผู้ที่ร่วมจริง ๆ สัก 10 รายชื่อ ผมก็จะเริ่มนัดพบปะอีกทีครับ ขอบคุณมากครับ....
  • ปางปลาคับ
  • รบกวนทำตามด้านบนด้วยน่ะ ครับ.....ไม่งั้นเราไม่อาจจะไปเยี่ยมและติดต่ออะไรได้เลย.....
  • น้ำจะถึงมหาชัยแล้วน่ะ.....
  • สวัสดีปีใหม่ พี่น้อง เพื่อนฝูงทุก ๆ ท่าน ครับ