ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• vdo ไม่ได้ตั้งใจ จะ ทำ เท่าไร ต่อ เนื่องด้วย
    เมื่อวานเป็นวันครบรอบวันจาก ไปของ army
    และ การเก็บภาพ ใหม่ๆๆของชิบิง ต้อง รอเริ่มใหม่
    เพราะ กล้อง พังซะแล้ว เลยตัดสินใจ ตัดใหม่
    ใน รูปแบบ save my dog
    เพราะ กว่า จะได้ ทำใหม่ คงอีกนาน เพราะ รอส่งประกัน

ลองชมเล่นๆๆดูคับ เพลงนี้ผมชอบมาก มันส์ ดี enimem

• เพลงประกอบ หนังเรื่อง8ไมค์ มันมากเพลงนี้

ชิบิง เก่งขึ้นเรื่อยๆๆ ชอบมาก แล้วกล้องมันพังได้ไงพี่ใช้งานหนักหรอ
    อามี่เหนละคิดถึง
  • eminem [-X enimem
  • Lose Yourself เป็นเพลงที่ฟังกี่ครั้งก็อยากจะลุกมาฮิพ ๆ
  • ทำได้น่าชมมากเลยค่ะสุนัขเก่งนะค่ะ
  • ชอบภาพลูกหมา 3 ตัวสุดท้ายตอนเล็กดูน่ารักพอโตน่ากลัวชะมัด 55+
  • สวัสดียามเช้าคับ ทุกท่าน ...
    กาแฟ คับผม ....
    หาดใหญ่อากาศ ดี หลายๆๆๆ เลยคับ หมอก แน่น ทอแสงนิดๆๆ อากาศ เย็น
    เหมาะพา หมาออกกำลังหรือฝึกมากๆๆๆๆ และที่ขาดไม่ได้ การถ่ายรุป
    ยิ่งอากาศแบบนี้ จะถ่ายภาพได้สวยมาก มาย

เสียดาย กล้อง พังซะก่อน จิง ได้เก็บภาพ มาฝาก กันอีกคับ

สาเหตุที่กล้องพัง พี่ทำตกลงไปในทรายละเอียดอ่ะ อ้น สงสัยทรายจะเข้าไป
    ทำให้กดปิดเลนท์ไม่ได้

ส่งประกันไปแร้ว ไม่รุ้เป็นไงบ้างแต่ที่แน่ๆๆๆ ช้าแน่นอน

เมื่อวาน ดีเจแก่นแก้ว มาเอา ลุกมารีนอย
    ที่หาดใหญ่ ก้อได้นั่งดื่ม กัน หน่อย
    แถม พี่ท ท่านใจดี เอา ดีวีดี ใหม่ แกะกล้องมาฝากอีก ดีวีดี ฝึกสุนัข อารัก

ที่กล่าวมาอยาก สื่อว่า พิทบุล ทำให้ผมมีวันนี้คับ

พี่เพื่อน มีพี่ๆๆมีน้องๆๆ ที่น่ารักทุกท่าน

ผมเชื่อ ว่า ไปไหนมาไหน ในไทย คง รุ้สึกอบอุ่น มากยิ่งขึ้น
    เพราะเราได้เพื่อนมีมิตร และปิยะมิตร อย่างเต็มเปี่ยม

มีอะไรให้ช่วยบอกได้นะคับ พี่ๆๆน้องๆๆ เต็มใจช่วย เท่าที่ช่วยได้
    ตามประสาคนธรรมดา แต่ใจไม่ธรรมดา คับผม :030:

image
    ไฟล์แนบ
    GetAttachment[2] - Copy.jpg 108K
  • คุณตี๋ วันหลังต้องขอคำแนะนำหน่อยแล้ว
  • ได้เลยคับผม คุณเอ็ก เต็มใจช่วยเท่าที่ช่วยได้คับผม ^ ^

• ตัวลายของผมดูจากนิสัยแล้วมันชอบแนวนี้ครับ
  • พี่ตี้...โดนอาถรรครับ... หมาตายไป2ตัวเเล้ว..
    ตัวนี้ขอให้อยู่นานๆนะครับพี่...ผมเชื่อ...ว่า ระหว่างที่พี่นั่งดูเจ้าอามี่ไป พี่ต้องน้ำตาคลอเบ้าไปเเน่..
    ขนาดผมเเค่นึกถึงไอ้ตัวเล็กของผมทีไร น้ำตาซึมขึ้นมาทันที..

• 2 ตัวของคุณตี๋ที่ตายสวยดีนะครับ
  • เท่าที่ผม สังเกตุ นะคับ จากที่เลี้ยงหมา พิทบุล สาม ตัว สามสาย
    ทั่งบุลลี่ เรดโนส และ สายกัด ..........

แต่ล่ะ สาย แตกต่างกันทั้งด้านนิสัย ใจคอ แรงขับ ความนิ่ง ........

ผม จึงคิดว่า พิทบุล แต่ล่ะ ตัว ทำงาน ได้เด่นคนล่ะอย่าง
    บางตัว ลากเก่ง ชอบเกมที่บ้าพลัง แต่บาง ตัว ชอบ การเล่น แบบแนวท้าทาย สนุกๆๆ
    และบางตัว ผมไม่ใช่คำว่าชอบ แต่สามารถ ฝึก แนว สุนัขอารักขา ได้ดี ไม่แพ้
    พวกเยอรมันเชพเพริดเท่าไร ...........

ผมเราต้องสังเกตุดุว่ามันถนัดแนวไหน .........
    จะให้เก่งครบทุกอย่าง ยาก อยุ่ แต่ถ้าทำได้หมด ผม ว่า ยอดหมา พิทบุลเลยล่ะคับ

................. ถ้า เจ้าลายคุรเอ็ก ชอบแนวนี้ พยายาม ฝึกไปเรื่อยๆๆคับ หมาแนวอาจจะดื่อ
    แต่ มันมั่นใจ และชอบเกมท้าทาย สิ่งสำคัญ เรื่องการทำโทษ สำคัญมาก
    เพราะหมาแนว นี้ มันสนุกเกิน จนเรา อาจ เบรค หมา ได้ผิดๆๆ เพราะรำคาญ
    ถ้าเบรคผิด การเล่นเกมแนวนี้อาจ ยาก เพราะหมา มันอาจ ชงได้

ถ้าคุณเอ็กชอบแนว นี้ พยายามฝึกพื้น ฐานมันให้ได้ก่อน เช่น นั่งหมอบคอยยืน เป็นพื้นฐานแรกเลยคับ
    หลังจาก นั่นค่อยฝึก เกม หรือกิจกรรมต่างๆๆ เข้าไป ค่อยๆๆเพิ่ม ค่อยป้อนๆๆๆ
    แล้วมันจะเป็นเอง...............

อีกอย่างทำให้ตัวเรา อยุ่ในใจมัน แล้ว มัน จะทำงาน ให้คุรเอ็ก ได้ อย่าง มีประสิทธิภาพ

(ความคิดส่วนตัวนะคับ)

• ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับคุณตี๋

• image

image

image

image

image

image

image

image

image

นี่เลยคุณตี๋ ผมจะลองทำตามคำแนะนำคุณตี๋ดูครับ
    ไฟล์แนบ
    219809.jpg 264K
    219427.jpg 211K
    219684.jpg 293K
    219638.jpg 284K
    219641.jpg 284K
    215994.jpg 285K
    214514.jpg 228K
    214513.jpg 253K
    214512.jpg 248K
  • คับหิน เมื่วันที่ 21 ที่ผ่านมา ครบ รอบ 1ปี ของเขาล่ะ .........
    อามี่ เป็นหมาที่นิ่ง ฝึกง่าย อามี่ ผมฝึก ด้วย คำสั่ง ไม่ใช้ขนม
    มันทำตาม ได้ดี แต่ ทุกวัน ใช้การ ฝึก ทั้งขนมและ ไม่ขนม ผสม กันไป

.............อามี่ ตายเพราะ การจมน้ำ เข้าช่วย ได้ แต่ cpr กลับ มาไม่ได้
    สาเหตุ จากการ ปล่อยหมาสองตัวลง น้ำ เกิดการ ชิง บอลในน้ำ และกด ทับกันในน้ำ
    ทำให้สำลักน้ำ และจมในที่สุด

ทุกวันนี้ ทำให้ผมจิตตก ไปเลย ในการ พาหมาเล่นน้ำ กลัวอย่างบอกไม่ถุก

ทุกครั้งที่ผมเห็น เพื่อนๆๆปล่อยหมาเล่นน้ำ ที่ล่ะสองสามตัว
    ผมพยยาม เตือน เพราะ ไม่ยากให้พลาดเหมือนผม
    อย่าคิดพิทบุลมันอึด มันดำน้ำ ได้ ใช่มันดำได้ แต่ถ้าไม่ฝึก ก้อไม่มีประโยชน์คับ
    สำลักน้ำ อย่างเดียว

ผมหวังว่าการตายของอามี่ อาจเตือนใจเพื่อนๆๆได้บ้าง

image
    ไฟล์แนบ
    IMG0431A.jpg 34K

• ปัจจุบัน 4 เดือนครับ
  • สวยทั้งสองตัวเลยนะคับ แต่ดูเจ้าลาย ซ่าน่าดู

ดีเจแก่นแก้ว มาหาดใหญ่ ผม ได้ คำแนะนำ หลายอย่างเหมือนกัน เรื่องการฝึกหมา
    แต่การฝึกของพวกเขา อาจ จะแม่นและชัดเจน อาจจะยากหน่อย ฮ่าๆๆๆๆ

• ครับคุณตี๋ ตัวลายมันชอบเล่นอะไรแรงๆ
  • แจ่มเลยพี่ตี้
  • ขอบคุณคับ นิว สุดหล่อ ^ ^
    ลูกๆที่บ้านเป็นไงบ้างคับ
  • ชีวิตมันต้องเดินหน้าครับน้องชาย
  • คับพี่มาร์ค ผมเห็นไจแอ๊น มันดำน้ำได้ รุ้สึกอยาก จะทำบ้าง

พี่ มี เทคนิคยังไงบ้างคับพี่ มาร์ค ช่วย ชี้แนะ หน่อย คับ

ปรมาจารย์ กระบี่มือหนึ่ง :006:
  • เอากาละมังมา เอาน้ำใส่พอประมาณ เอาของที่มันชอบเล่นโยนลงไป ให้มันคาบ
    เริ่มจากน้ำน้อยๆ แล้วจนกลายเป็นมิดหัว แล้วก็เอาไปลองตามคลองที่น้ำสะอาดและใส เริ่มจากตื้นๆก่อนครับ
  • ขอบคุณมากคับพี่ จะลองดู หน่อย
  • สุดยอดครับ ว่าที่น้องใหม่ไฟแรง แนวหมากิจกรรม ที่จะก้าวกระโดดมาขย่มบัลลังค์ตัวเต็งทั้งหลาย
  • ตี้ :063:
    แต่ดูแล้ว คิดถึงอาร์มมี่ กับ จิวยี่เนอะ นี่ถ้าอยู่ครบ มันส์น่าดู
    สามตัวนี้ จิวยี่หล่อสุด ถ้ายังอยู่ ต้องหาตัวเมียชื่อเสียวเกี้ยว ลงตัว
  • ขนาดไม่ได้ตั้งใจทํา vdo ดูแล้วยังมันส์ดีเลย... :020:
  • @น้องก๊อต ขอบคุณมากคับ ไม่ถึงขนาดนั่นหรอกคับแฮะๆๆ ยังมีอีกหลายตัวที่ทำได้มากกว่านี้คับ
    ไม่นานของ ก็ เทพ แน่ๆๆ
    @พี่นพ คับผมนึงถึงมากมาย อามี่มันใจดีสุด แล้วในหมาที่ผมเลี้ยงๆๆมา ฝึกง่ายด้วย ไม่ดื่อกับผม
    เสียดายมาก จิวยี่ เสียดายคับป่านนี้ใหญ่แร้วล่ะคับทำอะไรได้อีกมาก
    @ขอบคุณพี่เต็ก มันส์เพราะเพลงอ่ะป่าวคับพี่ :015: