ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แม่ อยู่สูงอย่าเอามาด่าล้อกันเลย
  • ตอนเราเจ็บจะมีใครห่วงใยเท่าแม่ของเรา
    แค่แม่ลูบหัวเราเบาๆเรารู้สึกไปถึงข้างในหัวใจของแม่
    เราอยากจะลุกจากเตียงเพื่อไปกราบแม่แค่นี้ยังทำไม่ได้เลย

image
    ไฟล์แนบ
    boo6[1].jpg 16K
  • ข้อความซึ้ง รูปภาพน่ารัก >_<
  • :063: ^:)^ ผมก็รักแม่ผมค๊าบบบ
  • รักแม่ผมที่ชู๊ดดด!
  • ความรักของแม่.... หนักมาก
  • ใช่ครับ พ่อแม่เป็นของสูง ไม่ควรเอามาด่ากัน
    พูดง่ายแต่ทำยาก เวลาโมโหจัดๆก็ไม่สนตามเคย 555
  • เดือนหน้าก็ 12 สิงหาวันแม่แล้ว ทำดีกับแม่หรือคนที่เรารักมากๆก่อนที่พวกเขาจะตาย พอตายไปแล้วก็มานั่งสำนึกร้องไห้ทุกทีมันสายเกินไป
  • :063: :063: :063: :024: :022: :002:
  • วันที่คุณสำเร็จ มีทุกสิ่งทุกอย่าง แม่บางคนไม่เคยเรียกร้องอะไรจากเราเลย

วันที่เราทุกข์ เราไม่มีอะไรเลย แม่จะเป็นคนที่พยายามที่จะหามาให้มากที่สุดแล้วจะพูดต่อว่า

" มาอยู่กับแม่ไหมลูก "

ลองนึกดูว่าขนาด แฟน ที่คิดว่าเค้ารักเราและเราก็รักเค้า เค้าจะรักเราได้เท่าแม่จริงเหรอป่าว

:022: :022: :022: :022: :022: :022: :022:
  • "แม่" เป็นผู้ยิ่งใหญ่ที่แท้จริง...

ให้กำเนิดโดยมิอ้างเป็นเจ้าของ..

บำรุงเลี้ยงโดยมิถือเป็นบุญคุณ..

เกื้อกูลโดยมิก้าวก่าย..

ไม่นำความยิ่งใหญ่ ไปแทรกแซงขู่เข็ญบังคับใคร...
  • ลองเอาก้อนหินมาผูกใส่ผ้าแล้วรัดไว้ที่ท้อง เพิ่มขึ้นวันละลูกตลอดเวลา 9 เดือนนะ โดยเอาไปด้วยตลอดเวลา กิน นอน ขี้ เยี่ยว ตด แล้วคุณจะรู้ว่าแม่ลำบากแค่ใหน ...... ผมรักแม่นะครับ..
  • คนที่บอกว่ารักเรา ยังรักไม่เท่าคำที่** แม่บอกว่าเกลียดเรา**
    ขยายความครับ**คำที่แม่บอกว่าเกลียดเราใหญ่แค่เม็ดฝุ่น** แต่คำของคนที่บอกว่ารักเรามันเล็กกว่าเม็ดฝุ่นอีก*

พี่น้องก็คิดดูเอาเองนะครับ ว่าความรักของแม่ยิ่งใหญ่ขนาดไหน อยากร้องเพลงค่าน้ำนม แต่พอเริ่มร้องน้ำตาไหลทุกครั้ง ไม่มีความรักใดๆในโลกยิ่งใหญ่กว่าคำว่า แม่รักลูก ฮืออออออออ
  • ภาพนี้ ชึ้งคับ แต่ผม ยายเลี้ยงมา อะ 5555
    * คุณยายผมดีที่สุดในโลก* พิบลูยัง กลัว มะเงกหัว
  • พ่อเล่าให้ผมฟังว่าตอนผมอายุได้ 2 ขวบ แม่ทิ้งผมไปอยู่กับชายชู้ ปล่อยให้ผมอยู่กับย่า ป้า และอา แค่ 3คนรวมผมเป็น 4 คนทั้งบ้านเพราะว่าพ่อผมไปทำงานต่างจังหวัด พ่อจะกลับมาบ้านเฉพาะวันเสาร์ อาทิตย์ เมื่อพ่อกลับมาบ้านย่าถามพ่อว่าแม่ผมไปอยู่กับพ่อหรือเปล่าเพราะว่ามันหายไป 6 วันแล้ว พ่อบอกย่าว่าไม่ได้ไปอยู่กับพ่อ หลังจากทราบเรื่อง พ่อก็ไปตามหาแม่ที่ทำงาน เพื่อนแม่บอกว่าแม่ไม่ได้มาทำงาน 6 วันแล้วและไม่ได้แจ้งใครเลย แต่เพื่อนสนิทแม่คนหนึ่งบอกกับพ่อว่า มีผู้ชายมารับแม่หลังจากนั้นก็ไม่ทราบข่าวอีกเลย พ่อกลับมาบ้านพ่อร้องไห้ พ่อโกรธมากตามหาทั้งวัน พอ2 ทุ่มพ่อหยิบปืนติดตัวไปและชวนเพื่อนพ่อไป 2 คน แต่ตามไม่เจอ จนถึงปัจจุบัน พ่อ ผม ย่า ป้าและอาจึงรู้ข่าวว่าแม่หนีตามชู้ไปอยู่ที่กัมพูชา นับจากวันที่เกิดเรื่อง จนถึงวันนี้ เป็นเวลา 29 ปีแล้ว พ่อบอกกับผมว่าวันนั้นถ้าเจอมันสองตัว ลูกปืน 2 แมกคงไม่พอให้กับอีหญิงร้าย ไอ้ชายเลวทั้ง2 ตัวเป็นแน่
  • อีสารเลวเอ๋ย มันคงนึกว่าสิ่งที่มันทำเป็นสิ่งดีสำหรับมัน ใจโลกนี้จะมีสักกี่คนนะที่ผู้หญิงทิ้งลูกและผัว แล้วหนีตามชายชู้ไป ต้องจับมันมาฟังเพลงน้ำตาจ่าโท ขออวยพรให้ไอ้ อีทั้งสองตัวอยู่ด้วยกันตลอดลอดฝั่ง และขอเป็นกำลังใจให้กับน้องผีข้างบน และคุณพ่อด้วย เข้มแข็งครับ ผู้หญิงไม่ได้มีคนเดียวในโลก
  • ใกล้จะถึงวันแม่แล้ว อย่าลืมกลับบ้านไปกราบแม่ด้วย รักแม่มาก แม่นี้มีบุญคุณอันใหญ่หลวง แม่เฝ้าหวง เลี้ยงดูเรามาให้เติบใหญ่ แข็งแรง เข้มแข็ง แต่เราจะรู้ไหมว่าในความแข็งแรงของเรา ยังมีคนที่สร้างเราให้แข็งแรงนั้น กำลังจะเริ่มอ่อนล้า หมดความแข็งแรงลงเรื่อยๆ หันกลับไปดูหรือยังว่าเค้าคือใคร....