ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไอ้หมาขี้เลื่อย เอ๊ย !!!!
  • หนามยอกต้องเอาหนามบ่ง ฮา ๆๆ ขี้เหม็นดีนัก ผมเลยเอาหนามบ่งโดยการ เอา "ขี้เลื่อย" ใส่แม่งเลย

แถมยังได้ผลเรื่องแก้ปัญหาข้อศอกด้านได้อีกด้วย

เก็บขี้สบายกว่าเยอะ

ที่สำคัญ แห้ง !!!! มาก ๆ

ได้ผลออกมา น่าพอใจมากครับ การจัดการก็ไม่ยุ่งยาก

มาดูกันเลย

ขอบคุณ พี่ต้น @ บ้านมันตา มาก ๆ ครับ

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0013.jpg 148K
    DSC_0014.jpg 185K
  • เอ๊ยยยยยยยยยยยยย !!! ชื่อ กระทู้ เดียวกันกับที่ผมเคยตั้ง เมื่อ 5 ปีก่อน ตอนที่เริ่มใช้ขี้เลื่อยในการเลี้ยงหมาครั้งแรก เด๊ะ เลย !!!
  • อ่ะ ไม่ได้ลอกนะ ลวดเพียะ !!!
  • คอกสวยนะเนี๋ย แต่คราวหน้าถ้าจะทำจะทำเป็นถ้ำแบบคุณต้น
  • มันชอบมาก พี่มุ ตอนนี้ เจ้าตัวเล็ก แสดงตัว หวงถ้ำ เป็นเจ้าของแต่เพียงผู้เดียวซะงั้น
  • จริง ๆ แล้วไม่ได้ทำแบบนี้หรอกครับ แต่นานวัน มันยิ่งกินเยอะ กินเยอะก็ขี้เยอะ จะตายเอาน่ะครับ เหอๆ ก็เลยแก้ปัญหาเฉพาะหน้า แต่คราวหน้าคิดว่า คงจะมาตรฐานกว่านี้ครับ ตอนนี้ ต่อเติมห้องโล่ง ๆ อีกห้องแล้วครับ เพื่ออนาคต !!! 5555+
  • จริง ๆ ครับพี่ต้น วันนี้มันนอนหงายกลิ้งไปกลิ้งมา อีกตัวก็อม ๆ คาย ๆ ขี้เลื่อย เหมือนของเล่นมันเลย
  • ตกใจหมดนึก ว่ามีอะไร เกิดขึ้น
  • ข้อดีของการเลี้ยงบนขี้เลื่อย คือ :
    1. เนื้อตัวสะอาด ทำความสะอาดง่าย
    2. ลดตุ่มแผลที่ผิวหนัง จน หายเกลี้ยงในที่สุด
    3. หมาตัวแห้งตลอด นอนหลับสบาย ดีต่อสุขภาพ และดีต่อการเจริญเติบโต
    4. ศอกไม่ด้าน หรือ ด้านน้อยลงมาก
    5. ตีนสวย กว่าเลี้ยงบนพื้น Slat!!! (พื้นต้องไม่ลื่นมากด้ยนะครับ)
  • ขอให้โตวันโตคืนนะครับ
  • ตกใจ!!! คิดว่าคุณปอไปโมโหอะไรมา... :013:
  • ดูแล้วมันอยู่สบายตัวเลยนะ คับ
  • ขอบคุณว่านมากครับ
    ขอบคุณคุณเต็กที่เป็นห่วงด้วยนะครับ ฮา ๆๆๆ
  • ถามนิดนึงเดะ...ไอ้แผงกั้นข้างอะนะ...แอบจิ๊กเมียมาอะป่าว..555555555 :o023:
  • กร๊ากกกกกกกกกกกกกก !!!! มันแน่นอนอยู่แล้ว คร๊าบบบบ
  • แหมๆๆ...แทงหวยไม่ยักกะถูกว่าแล้วมันคุ้นๆ...เด็กๆโตเร็วจัง...น่าร๊ากกกกกกกกกกกกก...อะ :o027:
  • เลี้ยงแบบนี้ เลี้ยงกับหมาโตได้หรือเปล่าค่ะ แล้วเวลาหมาฉี่ ต้องเปลี่ยนขี้เลื่อยใหม่หมดเลยหรือว่าเฉพาะที่เปียกค่ะพวกนี้จะเข้าหูหรือ เข้าตาน้องหมาหรือเปล่า แต่เวลาอึ แค่เก็บอึออกก็พอ เข้าใจถูกต้องมั๊ยค่ะขอคำแนะนำค่ะ
  • หมาโตคิดว่า เราควรฝึกให้เค้า ขับถ่ายนอกบ้านได้แล้วครับ ไม่ต้องเลี้ยงขี้เลื่อยแล้วครับ เปลืองนะผมว่า

ตอนอนุบาลลูกหมา เวลาฉี่ เดี๋ยวมันก็แห้งเองครับ ผมเลี้ยงห้องแอร์ด้วย มันแห้งเร็วมาก เรื่องเข้าปาก เข้าหู เข้าตา เข้าปาก เพราะมันเล่น ๆ อ่ะมีบ้างครับ แต่เค้าก็จะขับถ่ายออกมาปกติ ส่วนเข้าหู เข้าตานั้น ไม่ต้องกังวลครับ ไม่มีอ่ะ

ส่วนเรื่องอึ ขี้เลื่อยก็จะจับอึเป็นก้อน เก็บง่ายครับ แล้วก็สามารถดับกลิ่นได้ด้วย อีกอย่างก็คือ มันจะแห้ง ลูกหมาจะเผลอเหยียบ หรือทับ ก็ไม่ติดผิวหนังครับ
  • ผมก็เคยใช้ตอนเลี้ยงหนูแฮมเตอร์ 555+ >_<
  • ^_____^ น้องน่ารักทุกตัวเรย อร๊ายยย อยากเล่นกะน้องๆ คงซนน่าดูเน๊อะ คนเลี้ยงกะสู้ๆค๊า
  • ขี้เลื่อยนี่เป็นแบบไหนอะครับใช่ขี้เลื่อเดียวกับที่แบบในโรงไม้รึป่าวครับ
    คือว่าใช้ขี้เลื่อยจากไม้อะไรก็ได้รึป่าวหรือยังงัย
  • ขี้เลื่อยเลี้ยงหนูครับว่าน ถ้าเป็นโรงเลื่อย ก็เอา ขี้เลื่อยที่เค้าไสไม้อ่ะเป็นชิ้น ๆ ไม้เนื้ออ่อนจะดีมาก แล้วก็ต้องเอามากรองเศษดินเศษทรายนะ แต่ถ้าขี้เลื่อยที่เค้าเลี้ยงหนูก็คือเค้ากรองมาให้แล้วอ่ะครับ
  • เห็นไอเดียแล้วแจ่มดีครับเลยครับท่านcatpit
  • พี่ครับที่ว่าพี่ต้นทำเป็นถ้ำมีตัวอย่างหรือรูปไหมครับอยากเห็นจะได้ประยุกมาใช้ครับ
    หรือพี่ต้นมาอ่านเจอช่วยเอารูปมาลงให้ชมหน่อยครับ
    ถ้าเอารูปมาลงให้ดูจะเป็นพระคุณอย่างมากครับ
    ผมชื่อบอย อยู่ชัยภูมิครับ
  • สวัสดีครับ คุณบอย ชัยภูมิ

ลองไปดูที่นี่นะครับ http://pitbullzone.com/community/discussion/comment/425436#Comment_425436

:-D
  • ขอบคุณมากครับจะนำไปเป็นแนวทางต่อไปครับ แล้วกล่องที่ลูกหมาเยี่ยวใส่พื้นเปลี่ยนยังไงครับ
  • ถ้าทำตามแบบนั้น เค้าจะไม่อึ ไม่ฉี่ใส่ที่นอนในส่วนที่เค้านอนครับ เพราะนั่นคือ "รัง" ของเค้า
    รัง - นิยาม : เงียบ มืด เย็น ขนาดพอดีตัว รู้สึก "ปลอดภัย"