ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สำหรับสาวก pitbullzone ผู้ที่รักในดนตรี Metal
  • image

สาวก metal คงจะพลาดกันไม่ได้นะครับงานนี้ ในที่สุดก็มาจนได้ ข้อมูลเพิ่มเติมเดี๋ยวจะคอย update ให้นะครับ :062:
    ไฟล์แนบ
    Suicide Silence Live in BKK.jpg 271K
  • แล้วเจอกันนะครับ ชาวเฮดแบงเกอร์ ไม่ได้มันมานาน
  • ฮ่าๆๆ สงสัยจะด้วยอายุอานามจะไปไม่ไหวแล้วครับ
    รอท่านอื่นมารายงานนะครับว่าสนุกขนาดไหน
  • วงนี้เป็นวงรุ่นใหม่ที่เล่นหนักจริงๆ Metal มันเป็นอะไรที่ปลดปล่อยมากๆ ผมยังเล่นดนตรี Metal อยู่ที่บ้านเหมือนกันแต่ไม่ได้เล่นหนักขนาดนี้ แม้อายุ อานามจะไปทาง Classic Rock แล้วก็ตาม 5555 :-D

image
    ไฟล์แนบ
    tt1_resize.jpg 53K
  • เจอกัน 23 นะสาวก อีก1 งาน

image
  • เที่ยวก่อนที่มาใครไปดูมั้ง มันส์โคตร ;-)
  • เพลงกากๆ
  • ผมก็สาวกคนหนึ่งแต่คงไม่ได้ไปคับ เสียใจจริงๆ
  • ผมชอบแนว แทรชเมทัล กับ เมทัลคอร์ เดสคอร์ก็ชอบบางวงคับเช่น bing me the holizonกับsulcide
  • ผมก็ฟังเพลงเมทัลครับไม่รู้จะเก็บเงินทันรึป่าววงนี้เล่นสดนี่มันส์มากกกกกกกก
    วงหัวแถวของเดธคอร์ยุคนี้เรย ^^
  • โอ้ หน้าเสียดายนะครับสำหรับผู้ที่มาไม่ได้ ไม่น่าพลาดเลยถ้าชอบวงนี้ เพราะว่าเห็นชาว metal เป็นจำนวนมากจากทั่วโลกบอกว่าเล่นสดมันส์มากๆ!!
  • แล้วมใครชอบฟังพังค์เหมอนผมบ้างมั๊ยคับ
    Casualties มา18กันยานี้คับ @Rock pub
    Let's go Oi Oi
  • ไอ้วงกระจอกๆเพิงเกิดพวกนี้ ข้าไม่ฟังหรอกว่ะ มันไม่สะเทือนขี้หู
    อย่างข้าต้องบูลทัลเดธเท่านั้น เด็กน้อยอย่างพวกเองยังวิ่งแก้ผ้าร้องไห้อยู่เลย :-))

\m/ \m/ \m/

• เพลงใหม่ไม่รู้จัก รู้จักแต่แนวนี้ ใครชอบเฮฟวี่ฟังไว้หน่อยก็ไม่เสียหลาย เพราะมันคือเพลงชาติของชาวเมทัล 555
  • Mafia - ใช่เลยพี่มาร์ค Led Zeppelin นี่เป็นหนึ่งในผู้บุกเบิกเลยครับ เราทุกคนต้องให้เกียรติพวกเค๊าอย่างเต็มที่ ไม่มีพวกเค๊าก็คงไม่มีวงหน้าใหม่ของทุกวันนี้ที่หลายๆคนชอบครับ

GHOST สิงหาคม 5 Permalink
    "ไอ้วงกระจอกๆเพิงเกิดพวกนี้ ข้าไม่ฟังหรอกว่ะ มันไม่สะเทือนขี้หู
    อย่างข้าต้องบูลทัลเดธเท่านั้น เด็กน้อยอย่างพวกเองยังวิ่งแก้ผ้าร้องไห้อยู่เลย"

ผมชอบ Cannibal Corpse มากๆนะครับ เป็นวงที่ทำให้วงการ Death Metal ขึ้นมามีชื่อเสียงมากขึ้นเยอะ Brutal Death วงอื่นๆผมก็ชอบทั้งนั้น ยังไงก็ตามเหมือนที่พูดกับพี่มาร์ค ไม่มีวงเค๊าก็ไม่มีวงใหม่ๆทุกวันนี้

• โอ้ว เพิ่งเห็น Metallica ของพี่มาร์ค ถ้าทุกอย่างเป็นไปโดยดี เตรียมตัวพบกับทางวงเค๊าภายในปีหน้านะครับ เห็นว่่ารุ่นพี่คนนึงที่ผมรู้จักอยู่เค๊าจะจัดมาก่อนทางวงจะแก่ไม่ไหวซะก่อน ฮ่าๆ
  • แจมด้วยครับ วงผมสมัยวัยรุ่นครับ

สมัยทำเพลงกับค่าย justic music ครับ

ตอนนี้ไม่ค่อยได้เล่นเท่าไหร่แล้วครับ

• 2_WHEEL - สุดยอดดดด Old School Death
  • ว๊าวววววววว นักดนตรีกันทั้งนั๊นเลย แจ๋วค๊าบบบบ :063:
  • จิมมี่เพจ กีต้าเทพของวงยาร์ดเบิร์ด คือผู้ให้กำเนิดเสียงกีต้าที่แตกแหบสนั่น มันคือเอกลักษณ์ของเฮฟวี่เมทัลครับ

โรเบิร์ต แพลน นักร้องนำ คือผู้ขับขานพลังแห่งเสียงเพลงแนวเฮฟวี่เมทัล หากรัก เฮฟวี่จริงๆ ต้องฟัง Led Zeppelin
  • @ คุณ notepanop ผมชอบฟังพวก Trash , กับพวก Death รุ่นเก่าๆครับ

พวกวง Magadeath ยุคแรกๆ , Anthrax , Pantera , Metallica ยุคแรกๆ

DEATH (วงนี้ชอบมากๆ) , Obituary , Sepultura ยุคแรกๆ

เลยได้รับอิทธิพลจากวงพวกนี้มาครับ

วงผม ( Death Machine )เป็นวงเล่นสามชิ้น กลอง เบส กีตาร์ และนักร้อง 1 คนครับ

ผมเล่นกีตาร์ครับ
  • 2_WHEEL - ดีครับพี่ ทุกวงที่พี่ระบุมา ผมชอบทุกวงเลยครับ โดยเฉพาะ Pantera ผมก็ว่าเพลงของพี่ฟังดูออกฟิว Death เลยทีเดียว

ตอนนี้ผมเป็นนักร้องนำวง Dreams of Mad Children อยู่ครับ ก็จะเด็กลงมาหน่อย เพราะว่าวงผมจะได้รับอิทธิพลจากพวกวงที่ขึ้นมามีชื่อเสียงช่วงหลังๆนี้ครับ ก็จะเป็นพวก Job for a Cowboy, The Black Dahlia Murder, The Faceless, Whitechapel, Through the Eyes of the Dead, Suicide Silence ซะส่วนใหญ่ เอามารวมๆกันแล้ว ก็คือแนวเพลงที่เค๊าเรียกกันว่า Deathcore นั่นเองครับ :016: :062:
  • @ คุณ notepanop วงที่บอกมาผมไม่เคยฟังเลย อย่างว่าแหละครับ ต่างยุค ต่างสมัย

อย่างไรก็สาย Metal เหมือนกัน เลือดมันสีเดียวกัน

ขอให้วงประสบความสำเร็จนะครับ

สู้ต่อไปครับ วงการ Metal บ้านเรามันต้องอดทนและยึดมั่นในอุดมการณ์อย่างแรงกล้าครับ

ลองดูตัวอย่างวง DEZEMBER ทุกวันนี้ยังเป็นวงเดียวที่ยังยืนหยัดได้จนถึงทุกวันนี้ครับ
  • คอเพลงหนักกะโหลกเยอะเหมือนกันนะครับเนี่ย ดีใจจังที่มีคนฟังเพลงแนวนี้เยอะ ผมยังเด็กน้อยอยู่ขอคารวะครับ ^^
  • metal from Thailand!?

• ชอบแนวสปีดเมทัลที่ใครๆรู้จักครับคือslipknot
  • เห็นพี่มาร์ค พูดถึง จิมมี่เพจ และ โรเบิร์ต แพลนแล้ว อิๆๆๆ แสดงถึงอายุอานามเลยนะครับนั่นฮ่าๆๆๆ

ผมเกิดไม่ทันเหมือนกัน แต่พอดีน้าชายเรียนช่างศิลป เลยมีโอกาศได้สัมผัสตั้งแต่เด็ก ก็เลยชอบ
    ดนตรีพวกนี้ สมัยก่อนก็เก็บสะสมเทปมาเรื่อย เดี๋ยวนี้แทบใช้การไม่ได้แล้วครับ เสียดายเทปเก่า
    เหมือนกัน

แต่รุ่นหลังๆนี่ ก็ชอบหลายวงหลายแนวเหมือนกัน เห็นเพื่อนๆเลี้ยงพิทบูลแล้วฟังดนตรีแนวนี้
    หลายท่าน ก็ดีใจเหมือนกันครับ เจอคนคอเดียวกันเป็นแถวเลยฮ่าๆๆ

วงนี้ฟังตอน ม.ปลายชอบครับ ดนตรีมันมีเมโลดี้อยู่ในตัวด้วย

อันนี้เอามาฝากพี่มาร์คนะครับเผื่อจะชอบ อิๆๆๆ

เด็กๆรุ่นใหม่เอามาเล่นก็มันไปอีกแบบนะครับ

• slipknot เป็นแค่นูเมตัลขี้กากเท่านั้นครับ
  • บูลทัลเดธเมตัลจากประเทศไทย