ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ดีเจแก่นแก้ว กับการฝึก
  • พิทบุล ตัวนี้ผมว่าเก่งมาก เลย คับกับการ ฝึกแนววนี้ มันทำได้ดี จริงๆๆ
    ขอบคุณ ท่านดีเจ ที่นำคลิปมาแบ่งปันกันคับ ...........

• สุนัขตัวนี้ ชื่อยัยดำมี่ สุเพศเมีย ที่จัดว่าเยี่ยม เลยล่ะคับ .....

image

http://www.facebook.com/update_security_info.php?wizard=1#!/groups/132075483535221/
    ไฟล์แนบ
    imagesCAGCASXU.jpg 44K
  • นี้ล่ะ เค้า ล่ะ ผู้ชาย ฮาๆๆๆ

• ฝึกเก่งมากครับอยากทราบว่าใช้อะไรให้น้องหมากินครับอยากฝึกบ้างแต่ไม่มีความรู้ช้วยตอบด้วยครับขอบคุณครับ
  • อะไรก้อได้คับ ที่ ง่าย กินง่ายและมันชอบ ..............
    แร้วเทคนิคแต่ล่ะท่าน และ ความเหมาะสม ว่าจะฝึกเชิงบวก ไปตลอดหรือ ผสมผสานกันไป :-D
  • ขอบคุณมากครับขอโทษด้วยครับที่ไม่ได้ล๊อคอินเข้ามา ขอถามอีกข้อครับน้องหมาที่บ้านเป็นตัวผู้เวลาเจอตนแปลกหน้าจะระแวงมากจะแก้ไขอย่างไรดีครับ
  • ชอบแนวนี้ใช้พันธุ์ที่วินัยสูงไม่ไวต่อสิ่งเร้าง่ายกว่าเยอะ
  • แจ่มครับ
  • พิทบูล ทำได้..
  • เรื่องระแวงพูดยากคับ เจ้าของแหละ คับ รู้ดีว่า จะทำไงดี ............
    ความระแวง แต่ละตัวไม่เหมือนกัน ระดับความรุนแรงก้อต่างกันมาก ......
  • รอผู้รู้มาตอบดีกว่าคับ
  • เค้ากำลังผลักดันคนให้มาเล่นเกมส์แข่งขันที่D1กันอยู่ ก็ดันทะลึ่งเอาเกมส์อื่นมาโชว์ทักษะของมรึง มรึงก็เล่นต่อไปคนเดียวเถอะนะ สำหรับกูพิทบูลมันเจ๋งกว่าหมาพันธุ์อื่นเพราะมันบ้าพลังเลยต้องเอาพลังมันออกมาใช้
  • เฮ้ย ไอ้หน้าลิงมึงกลัวคนลืมพ่อมึงเหรอ นึกว่าตายห่าไปแล้วยังอยู่อีกรึนี่
    ไอ้หน้าลิงเอาคลิปมาเชิดชูพ่อมึง อีกแล้ว แต่ก็ดีกว่าคลิปไร้สาระของแม่งโคตรรกบอร์ด
    แต่กูก็ไม่ได้เปิดดูเลยไม่รู้ว่ามึงกับพ่อมึงทำเหี้ยอะไรบ้าง
    กูว่่่ามึงนี่โพสเยอะสุดในบอร์ดนี่เลยแต่เค้าไม่มีโล่แจกให้นะไอ้สัด
    ควยครบปีไม่รวมเป็นซีรีย์เลยละ กูว่ามึงคงอยากทำอยู่หรอก
    รวมคลิปหน้าลิงกับสุดยอดปรมจาร
    ไปเปิดเว็ปใหม่เลย เปลืองเนื้อที่คนอื่นบอร์ดนี้
  • ผมไม่เห็นว่ามันจะผิดตรงไหน การฝึกพิทบูลให้ฟังคำสั่ง หรือทำอะไรๆได้
    ไม่เห็นจำเป็นต้องโพสด่าพี่ตี้เลย สิ่งที่พี่ตี้หรือเพื่อนเขาทำ ก็เป็นสิ่งที่ถูกต้องไม่ใช่หรอคับ
    หรือใครว่าเป็นสิ่งที่ผิด โปรดบอกผมหน่อยว่าผิดตรงไหนคับ
    ผมว่าให้พี่ตี้รวมซีรีย์ มาเลยก็ดีเหมือนกัน จะได้ดูพัฒนาการของเจ้า ชิบิง
  • ส่วนใหญ่ที่ไม่ชอบ เพราะหมาของตัวเองทำไม่ได้ครับ
    พอทำไม่ได้ แล้วพลอยให้คนอื่นๆเห็นว่า พิท มันเป็นหมาโง่
    แต่หารู้ไม่ ไอ้คนเลี้ยงน่ะมันโง่กว่าหมา เพราะสั่งหมาแล้วหมามันไม่ยอมทำตาม 555
  • เอาไป 5 กระโหลกครับพี่ผีข้างบน แม่งโดนม๊่ากกก
  • ไอ้ผีตัวบนเมิงคงมาใหม่ไม่รู้เควี่ยอะไรซินะครับ ไอ้คุณดีเจแก่นแก้วที่คุณหลายๆคนกำลังชื่นชมนั้น เมื่อก่อนมันก็ปล่อยหมาไปกัดหมาข้างถนนแล้วถ่ายเป็นวิดิโอมาให้ดู นี้หรอที่เรียกว่าเทพ ยังไม่ก็ไม่ขอชื่นชม ครับ

ผีรุ่นเก่า
  • รับแอดแฟสบุ๊คด้วยนะคับ
  • คุณผีที่เคารพ ที่ด่าคนอื่น เย่งๆๆอยู่นะตัวเองทำได้ปล่าว แม่งด่าเพื่อนอยู่ได้ เวร เขาทำให้ดูเป็นตัวอย่าง คนดูจะได้นำไปฝึกต่อได้ เป็นกำลังใจให้เพื่อนสักนิดไม่มี ด่าอยู่ได้เลวจริงๆ
  • เลือก เสพคับ ไม่ได้ อะไร มากมายเลย ผม เฉยๆๆ..............
    การชื่นชมและยอมรับ บุคคล ที่ทำได้ดี ผมว่าเป็นสื่งที่ดี .............
    การฝึกพิทบูลแต่ละแนวแต่ละอย่าง ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนบุคคล ........

จะฝึกบ้าพลังแบบไหนหรือเกมแบบไหน ผมว่าสุนัข ทุกตัว ก้อคือต้นแบบ
    ความเก่งกาจในนั่น ผมบอกตรงๆๆๆ หมาลาก เก่งๆๆ หรือสปริงโผล เก่งๆๆ
    หมาพวกนั่นก้อคือ hero

เปิดใจให้กว้างสักนิดนะคับ ..........แร้วสังคม จะสวยงามขึ้น
  • GHOST สิงหาคม 18 Permalink เค้ากำลังผลักดันคนให้มาเล่นเกมส์แข่งขันที่D1กันอยู่ ก็ดันทะลึ่งเอาเกมส์อื่นมาโชว์ทักษะของมรึง มรึงก็เล่นต่อไปคนเดียวเถอะนะ สำหรับกูพิทบูลมันเจ๋งกว่าหมาพันธุ์อื่นเพราะมันบ้าพลังเลยต้องเอาพลังมันออกมาใช้

ผีตัวนี้ เป็นเสี่ยม อีกตัว ด้วยประโยคง่ายๆๆๆ ...........
    ถ้าท่านใดอ่าน และอ่อนไหวไปง่าย ..........
  • ใจเย็นครับ พี่ตี้ แต่อีกอย่างใจคนเรามันก็เริ่มแคบขึ้นทุกวัน
  • ขอบคุณคับ
  • ขอบคุณน้าผี และน้องๆ ที แก้ต่าง ให้นะคับ ..........

การที่ผมนำมาเสนอ เลี้ยงราว ต่างๆๆบาง ท่านอาจไม่ชอบ ......
    หรือเบื่อ แต่ผม ขอกล่าวตรงนี้เลยไม่ได้มีเจตนาอะไรอื่น ............

นอกจาก อยากให้ ที่ นี้มี เรื่องราวอะไรอ่านเพิ่มเติมบ้าง มากกว่า เดิม อาจมีสาระบ้าง
    ไม่มีบ้าง ..............

ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ....................

ส่วนการฝึกหมา ไม่มีใครทำประกอบอาชีพอะไร แค่ฝึกด้วยใจรัก ........

ได้โปรด อย่ามา กล่าวหา พวกเรา ยังกับจะมาแตกแยก กับ ค่าย ฝึกใหญ่ๆๆ
    มันคน ละเรื่องกัน ..............

และผมเชื่อว่า มีอีกหลายท่าน ที่ ยัง รอ ชมเรื่องราว สัพเพเหระ ของผม อยุ่

ขอบคุณครับ
  • "พิทบูลคือสุดยอดสุนัข" ผมไม่รู้ประโยคนี้ใครเป็นคนคิด ถ้าอ่านแล้วตีความ สิ่งที่ผมทำคือสิ่งที่ถูกแล้ว เป็นการพิสูตรว่าพิทบูลทำได้จริงทุกกิจกรรม ตามประโยคข้างบน

จะฝึกลาก ฝึกกระโดด ฝึกสปลิงโพล ฝึกSchutzhund ทุกอย่างคือกิจกรรมที่เราทำกับสุนัข แตกต่างที่ผลลัพธ์
    เปิดใจให้กว้างแล้วคุณจะมีความสุข กับทุกกิจกรรมครับ

http://www.facebook.com/groups/132075483535221/

• dj_kankaw .........ใช่ครับเปิดใจ ............. เรามาช่วยแสดงให้เห็น ความหลากหลายของพิทบุล
    ดีกว่า มาทะเลาะ กันอีกนะคับ
  • ปลอกคอสนามเป็นแบบไหนครับ ขอดูหน่อยขอบคุณครับ
  • สนับสนุนพี่ดีเจแก่นแก้วครับ...เอ๊ก ระนอง
  • ทดสอบ โค๊ด fb