ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคูณครับ
  • เมื่อปลายปี52 ผมได้นำเงินทั้งหมดที่ผมเก็บเล็กประสมน้อย มาลงทุนเช่าบ้านเปิดโต๊ะสนุกแห่งหนึ่ง ช่วงปีแลก
    ไม่ค่อยจะดี พอปลายปี53 ลูกค้าเยอะมาก มีขาประจำจำนวนมาก
    จึงทำให้เจ้าของบ้านอิจฉาตาร้อน และอยากจะเป็นเจ้าของเสียเอง จึงออกอุบาย (ผมเช่าปีต่อปีครับ) จะไม่ให้ต่อสัญญา สอบถามทราบว่าจะทำเอง เราก็ทำไรไม่ได้เพราะมันเป็นที่ของเขา ต่อมาผมจึงนำเงินก้อนหนึงที่เก็บมามาเปิดอีกร้าน ปรากฎว่าลูกค้าขาประจำมาเล่นร้านผมทั้งหมด เจ้าของบ้านเดิมเห็นท่าไม่ดีจึงออก กลอุบายมากลั่นแกล้ง ...แจ้งตำรวดว่า เสียงดังบ้าง มั่วสุมบ้าง บ่อยเข้าๆ ตำรวจเข้าร้านบ่อย ลูกค้าหาย สุดท้าย เข้ามาแทงสนุ๊กทีร้านผมและพาหลานที่บ้านเค้านั่นแหละมาด้วย แล้วแจ้งความว่าให้เด็กอายุต่ำกว่า18เข้า เอ้าซวยสิครับ ถึงกับปิดร้าน ***เอ้อผมลืมบอกไปที่ผมตอบโต้ไม่ได้เพราะ เคลือญาติเค้าเป็นตำรวจชั้นผู้ใหญ่พอสมควร ผมเบื่อแล้วครับ เบื่อจริงๆ ผมเหนื่อยใจ และไม่อยากทำธุรกิจแบบนี้อีกแล้ว ผมเป็นสมาชิกก็นานพอสมควร จึงอยากจะขอความกรุณาแนะนำหน่อยครับผมอยากจะทำฟาร์มพิทบูลครับ ผมอายุ22 ปีเริมทำงานตั้ง13ปี เหนื่อยมาทั้งชีวิต หนักแค่ใหนผมก็จะสู้ครับ ขอความกรุณาด้วยครับ
  • น่าเห็นใจขอให้ประสพความสำเร็จนะครับเป็นผมคงต้องเผาบ้านไอนั่นเเน่นอน
  • เปิดฟาร์มเรื่องยั่ยนะคับ..น่าจะหนักกว่าโต๊ะสนุก
  • เงินทุนคือปัจจัยหลักครับ หมาสวย คอกอีก
  • เอาใจช่วยให้ประสบควาสำเร็จครับ
  • ขอบคุณครับ