ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

SALE : Kingdom Hotsuace X Pure Bule Copa : Female 6 month
  • ขออนุญาติพี่มาร์ค ลงประกาศขายลูกสุนัขเพศเมีย 6 เดือน พ่อแม่นอก เป็นลูกของ Kingdom Hotsuace ( Gotti ) X Pure bule Copa ( RE ) เป็น Pocket Bully ปัจจุบัน สูง 14.5นิ้ว รอบหัว 16 นิ้ว น้ำหนัก 19.5 กิโล ครับ เดิมผมซื้อมาจากคุณอาร์ม Zenith bull มา 50000 บาทครับ สอบถามจากคุณอาร์มดูได้ครับ ตอนนี้อยากขายขอปรับราคาลงเหลือ 35000 บาท สนใจติดต่อ 084-455-6191
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    P8092729.JPG 218K
    P8092761.JPG 146K
  • สนใจคับ 15000 ได้เปล่าคับเอาจริงคับ
  • คุณผีต่อโหดจาง เป็นผม ผมมิกล้าต่ออ่ะ ไม่รู้จะต่อเยี่ยงไร ราคาจัดเต็ม อิอิ
  • อยู่ที่ไหนครับ
    ขอดูด้านข้างครับ
  • ขอบคุณพี่ผีท่านแรกที่ให้ความสนใจครับ พอดีผมต้องขายเพราะจะใช้เงินไปทำธุระบางอย่าง ราคาที่พี่ให้ผมไม่พอใช้ อย่างไรต้องขอโทษด้วยนะครับ
    สำหรับพี่ผีท่านที่สอง ผมอยู่ซอยท่าอิฐ ถนนรัตนาธิเบศร์ นนทบุรี ครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    รูป​ถ่าย1110.jpg 170K
    รูป​ถ่าย1159.jpg 107K
  • นิสัยใจคอเป็นไงบ้างครับ ดุร้ายมั้ยครับ

ราคาพอลดได้บ้างมั้ยครับ หรือว่า net แล้วครับ
  • 20,000 ไหวไหมครับจะไปรับเองกับมือเลย
  • เอาที่ตัวหมาไม่เอาสายเลือดนะราคาสามหมื่นห้าแพงไป เอาที่ตัวหมานะสองหมื่นก็โอแล้ว
  • ถามหน่อยดิ่ ตอนซื้อมาตาเจ็บป่าวไม่ได้มองหมาบ้างเหรอ หรือเขาใช้ปี่พระอภัยมณีกล่อมจนซื้อ ห้าหมื่น รวยนะเนี่ย
  • เพ่ผีนิ่ตาเฉียบแหลมเกินไปหรือเปล่าว
  • พอหมามันไม่สวยก็ขายแล้วก็ไปซื้อตัวใหม่ ชิมิ
  • ดวงตาด้านซ้านเหมือนจะมีปัญหา
  • ติจัง เขาลดให้จะเอาไม๊เนี๊ยะ
  • สวยคับกระชับดีแต่ยังงบไม่ถึง
  • หมาตามีปัญหานะคับ ทำไมไม่รักษาให้หายก่อนขายล่ะคับ

เหมือนหลอกลวงคนที่จะซื้อต่อเลยนะคับ

พอหมามีปัญหาก็จะโยนไปให้คนอื่นเหรอคับ

ให้เมื่อมันเป็นความโง่ของคุณเองที่ซื้อหมามีปัญหามา
  • ผมขอนุญาติตอบพี่ผีทุกท่านแบบรวมๆนะครับ ผมไปดูสุนัขชุดนี้ตั้งแต่ยังไม่ลืมตาครับ ณ ตอนนั้นยอมรับครับว่ายังไม่มีความรู้เกี่ยวกับสไตล์ของสุนัขพันธุ์นี้พอ แล้วก็ไปเลือกจริงๆตอนอายุได้ 45 วัน รับน้องหมามาตอนอายุ 2.5 เดือน ทางฟาร์มเค้าเลี้ยงดีครับ สุนัขสุขภาพดีครับ ไม่มีปัญหาเรื่องโรคใดๆ เรื่องราคาผมไม่ขอพูดถึงนะครับ ตอนซื้อมาผมซื้อแบบเต็มใจ ไม่มีใครหลอกผมครับ สูงไปต่ำไปช่างมันเถอะครับผ่านไปแล้วครับ และเลี้ยงน้องหมามาจนถึงอายุ 5 เดือน ระหว่างที่เลี้ยงน้องหมาผมก็ได้ศึกษาเพิ่มเติมเกี่ยวลักษณะของสายเลือดแล้วก็สไตล์ของสุนัขพันธุ์นี้ จากทั้ง web ใน และก็ web นอก จึงได้รู้ความต้องการในสไตล์สุนัขที่ตนเองชอบ ซึ่งสุนัขตัวนี้ยังไม่ใช่สไตล์ที่ผมชอบครับ นี่คือหนึ่งสาเหตุที่ผมต้องตัดสินใจขายสุนัขตัวนี้ ส่วนเรื่องสุนัขมีปัญหาแล้วขายอันนี้ไม่ใช่ครับ สุนัขพึ่งจะมีปัญหาเรื่องผิวหนังรอบดวงตาเมื่อตอน 5 เดือนนี้เองครับหลังจากที่ผมประกาศขายไปในครั้งแรก เมื่อเห็นปัญหาผมก็หยุดประกาศขายและได้ไปทำการรักษา ไปทำการรักษาครั้งที่คลีนิคแถวบ้านคุณหมอวินิฉัยผิดครับ เลยทำการรักษาผิดในช่วงแรกครับ เมื่อเห็นว่าไม่ดีก็เลยเปลี่ยนไปรักษาที่โรงพยาลสัตว์ตลิ่งชัน สาเหตุที่เป็นคุณหมอที่นั่นบอกว่าน่าจะมาจากการแพ้อาหารซึ่งในขณะนั้นผมได้ใช่อาหารสดในการเลี้ยง ทั้งไก่บด เนื้อบด โดยที่ผมเองก็ไม่รู้สุนัขแพ้อาหารตัวไหนจึงหยุดใช้อาหารสดก่อน แต่ปัจจุบันนี้ผมเปลี่ยนมาใช้ extream bully ของพี่มาร์ค จะได้เดือนแล้วครับ โอเคเลยครับสุนัขชอบและสะดวกด้วย ส่วนเรื่องการรักษาผมได้ทำการรักษาไปตามขั้นตอนที่หมอบอกและได้และฉีดยาไปครบตามจำนวนที่หมอบอกแล้วครับ ปัจจุบันนี้ให้กินวิตามินบำรุงขนที่หมอจัดมาให้อยู่ครับ อันนี้สามารถสอบถามการักษาได้ที่โรงพยาบาลสัตว์ตลิ่งชัน และอีกสาเหตุที่ผมต้องขายสุนัข ณ ตอนนี้ ก็คือสุนัขยิ่งโตยิ่งผูกพันครับเลยตัดสินใจรีบขาย และผมเองก็กำลังจะย้ายบ้านครับเลยไม่สะดวกเรื่องที่ทางเท่าไหร่เพราะที่บ้านมี 2 ตัว เลยต้องแบ่งตัวที่ยังไม่สไตล์ของผมออก *** สุดท้ายมีหลายคนบอกผมว่าเลี้ยงอีกหน่อยทำลูกซัก 1 ครอกเอาทุนคืนแล้วค่อยขาย อันนี้ก็ไม่ใช่สไตล์ของผมครับ ผมไม่เคยมองเรื่องขาดทุนหรือกำไรครับ ผมเลี้ยงสุนัขด้วยความมันและความพอใจ แบบไม่ได้หวังผลทางการเงินครับ ***
    สรุป สุนัขตัวนี้เป็นสุนัขที่ดีครับ แต่ผมเองต่างหากที่ยังไม่พอดีกับเค้าครับ
    *** การติเพื่อต่อเป็นเรื่องปกติครับ คนซื้อก็อยากซื้อได้ถูก มีทั้งจะซื้อไปเลี้ยง ซื้อไปขายต่อก็มี ถึงตอนนี้ 6 สายแล้วครับ ผมเองก็อยากขายครับ ขอแบบตัวจริงเสียงจริง เตรียมเงินมา คุยถูกคอ สุนัขถูกใจอุ้มกลับไปเลยดีกว่าครับ ***
  • น้าผีรู้จริงอ่ะ. นับถือเลย
  • หมามือสอง
  • ถ่ายใหม่วันนี้ครับ 27/8/54image
    ไฟล์แนบ
    รูป​ถ่าย1267E001E001E001E001.jpg 248K