ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูลโซน กับ สนามหลวง
  • ^ ^ พิทบูลโซน กับ สนามหลวง .... ในความเหมือนที่แตกต่าง

วันนี้ดูเหมือนบรรยากาศในบ้านพิทบูลโซนช่างสดใส ไม่แพ้ท้องฟ้าและสภาพแวดล้อม ณ "สนามหลวง" ของเราในปัจจุบันเลย

สนามหลวงเองผ่านเหตุการณ์นับแต่อดีตมามากมาย ทั้งเรื่องดีและร้าย ทั้งเรื่องวุ่นวายและยามสงบสำหรับพักผ่อน .... สนามหลวงเกิดก่อนเราทุกคนที่นั่งอ่านอยู่ตรงนี้ อดีตของสนามหลวงจึงมีทุกรสชาดเลยทีเดียว

สนามหลวง จึงเป็น"สถานที่" เคียงคู่ชาวไทยมาอย่างช้านานครับ

image

image

....

image

image

เฉกเช่นพิทบูลโซนของเรา...

ผ่านเรื่องร้านหนาวมามากมาย ผ่านปัญหา ผ่านมรสุม มีทั้งวันฟ้าหม่นลมโกรก และวันนี้ที่ฟ้าสดใสเช่นเดียวกับสนามหลวงที่ผมไปสัมผัสมาล่าสุดครับ

ผมจะพาท่าน "เดินกินลม ชมสนามหลวง" ยามเช้า ไปกับผมครับ

image

ยิ่งท่านที่อยู่แดนไกลถึงต่างจังหวัดจะได้เห็นภาพสดใสของสนามหลวงในวันนี้คับ

ผมอาจจะถ่ายภาพไม่เทพ .... แต่ผมมีตัวประกันมาให้ท่านชมจนจบครับ 55

ถ้าอยากเห็นหน้าเธอสองคน "กรุณาฟังผมพล่ามให้จบ" ฮ่า ฮ่า

ชิซูกะ กับ ยูมิโกะ ณ เจแปน แดนซากุระ ตัวประกันของผม อิอิ

image
    ไฟล์แนบ
    1247190685_69-300x234.jpg 92K
    K9658026-24.jpg 77K
    P03.jpg 129K
    P04.jpg 109K
    DSCF2644_resize.JPG 111K
    DSCF2719_resize.JPG 102K
  • ผมขับรถไปชมสนามหลวงยามเช้า อากาศช่างสดใสครับ

รถราก็ไม่ติด สะพานพระราม7ก็โล่ง สบายดีแท้ ^ ^

image

พรุ่งนี้เช้าใครเข้ามาชมกระทู้ก็นั่งกินกาแฟ ชมภาพยามเช้าไปละกันครับ ^ ^

รับรองได้เลยว่า สนามหลวงยามเช้า สดใสจนท่านลืมทวงรูปสายไปเลยละกัน
    :-D
    ไฟล์แนบ
    DSCF2625_resize.JPG 89K
  • image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF2627_resize.JPG 124K
    DSCF2631_resize.JPG 120K
    DSCF2636_resize.JPG 159K
    DSCF2668_resize.JPG 110K
  • เมือ่บรรยากาศดีๆพามา ความสุข สดใสของผู้คนก็เลยพาไปครับ ^ ^

image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF2632_resize.JPG 112K
    DSCF2633_resize.JPG 82K
    DSCF2635_resize.JPG 101K
    DSCF2655_resize.JPG 115K
    DSCF2661_resize.JPG 147K
  • อีกหน่อย พอน้องๆรุ่นนี้โตไป สนามหลวงจะเปลี่ยนไปแค่ไหนน้อ

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF2657_resize.JPG 107K
  • บรรยากาสที่มีชีวิตชีวาและความสุข ไม่ได้มีเพียงแค่"คน"เท่านั้นนะครับ

เจ้าตัวนี้ก็มีด้วย .... เท่าที่สังเกตุก็เยอะเลยทีเดียวครับ

image

image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF2645_resize.JPG 137K
    DSCF2646_resize.JPG 117K
    DSCF2648_resize.JPG 88K
    DSCF2651_resize.JPG 105K
    DSCF2653_resize.JPG 97K
    DSCF2642_resize.JPG 121K
  • ภาพครั้งอดีต
    image
    ภาพ ณ ปัจจุบัน
    image

....

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    1247190685_69-300x234.jpg 92K
    DSCF2638_resize.JPG 77K
    DSCF2637_resize.JPG 71K
    DSCF2640_resize.JPG 79K
    DSCF2659_resize.JPG 79K
    DSCF2665_resize.JPG 71K
  • :) ว่าแล้วก็เดินไปแถววัดพระแก้วซักนิดดีกว่า ^ ^ วันนี้ใส่ขาสั้น เข้าวัดไม่ได้เนื่องจากแต่งกายไม่สุภาพ เลยขอชมแบบใกล้ชิดจากภายนอกครับ

image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF2666_resize.JPG 117K
    DSCF2667_resize.JPG 90K
    DSCF2672_resize.JPG 85K
    DSCF2669_resize.JPG 99K
    DSCF2676_resize.JPG 121K
  • อย่างที่บอกครับ ขาสั้นไม่สุภาพ เราจึงต้องสัมผ้สความงามภายในจากหน้าประตู ^ ^

ช่วงนี้คนยังไม่เยอะ แต่หลังจากนี้ไม่เกินครึ่งชั่วโมง คนมากันเพียบเลยครับ

ตาลายเหมือนที่ ตาอ้นบอกไว้ ไม่มีผิด อิอิอิ

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF2690_resize.JPG 100K
    DSCF2693_resize.JPG 132K
    DSCF2699_resize.JPG 102K
    DSCF2706_resize.JPG 105K
  • สถานที่แห่งนี้ สร้างบุคลากรดีให้กับประเทศไทยมามากมาย
    image

ทางม้าลาย ทางข้ามสู่ประตูทางเข้าวัดพระแก้ว ....

image

อีกไม่กี่อึดใจ คล้อยหลังช๊อตด้านบนประมาณสิบห้านาที... ภาพนี้ก็ปรากฏ

image

แน่นขนัดเลยครับ ^ ^

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF2702_resize.JPG 95K
    DSCF2694_resize.JPG 95K
    DSCF2711_resize.JPG 110K
    DSCF2720_resize.JPG 109K
  • ทั้งเหล่านักเรียนที่มาเรียนรู้ประวัติศาสตร์

image

ทั้งชาวต่างชาติที่ตั้งใจฟังไกด์อย่างใจจดใจจ่อ

image

"ร่ม" หลากสี ที่คอยชี้นำทางบอกนักท่องเที่ยวว่า "หมู่เฮาอยู่ทางนี้" อิอิอิ

image

ความน่ารัก สดใส ของนักท่องเที่ยว

image

อีกทั้ง สาวน้อยที่มองผมจนตาค้าง ปากหวอ เพราะตะลึงในความหล่อของชายไทย มองแบบไร้เยื่อไยต่อฝรั่งตาน้ำข้าวข้างกายเธอซะงั้น ฮ่า ฮ่า

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF2709_resize.JPG 97K
    DSCF2718_resize.JPG 114K
    DSCF2724_resize.JPG 90K
    DSCF2708_resize.JPG 97K
    DSCF2712_resize.JPG 117K
  • เสียใจกับน้อง มิซึกิจังด้วยนะ พี่ทำหน้าที่ถ่ายทอดเรื่องราว ไม่สามารถเข้าไปคุยหรือชอบน้องได้ 55

หากมีชายไทยหน้าตาหล่อน้อยกว่าพี่ เดินสะพายกล้องมาแล้วบอกน้องว่าเค้าคือ มิสเตอร์โลนลี่ ณ ปทุมธานี แล้วละก็...

น้องจงอย่าได้ใส่ใจเค้าผู้นั้นเลย 55...

.....

ประเดี๋ยวจะหาว่า ผมถ่ายแต่ภาพสาวๆ.... ผมเปล่านะ ผมแค่ถ่ายภาพเรื่องราวเท่านั้นเอง อิอิ ^ ^

image

รถนักท่องเที่ยว ยังคงหลั่งไหลมาไม่ขาดสาย ^ ^

image

image

ผมเองอยู่นานไม่ได้ ด้วยหน้าตาที่เหมือนโจรสลัดกลับชาติมาเกิด บวกกับการถ่ายภาพแบบถึงลูกถึงคน

เกรงเจ้าหน้าที่จะเข้าใจผิด คิดว่าจอมโจรสลัดจะทำแผนบุกเมือง ^ ^
    ไฟล์แนบ
    DSCF2715_resize.JPG 109K
    DSCF2726_resize.JPG 101K
    DSCF2727_resize.JPG 94K
  • สุดท้ายก่อนนอน ผมก็ขออวยพรให้สมาชิกพิทบูลโซน สดชื่นสดใสเฉกเช่นหล่อนทั้งสองตลอดไปนะค๊าบ

หลับฝันดี ราตรีสวัสดิ์ครับ ^ ^

image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF2719_resize.JPG 102K
    DSCF2721_resize.JPG 100K
    DSCF2722_resize.JPG 97K
    DSCF2723_resize.JPG 102K
  • สนามหลวงโฉมใหม่ไฉไลกว่าเดิมไหมครับท่านโจ อิๆๆๆ
  • พี่โจถ่ายรูปได้บรรยากาศมากครับ
  • นึกว่าจะไม่ได้เห็นกระทู้นำเที่ยวจาก นายโจ ณ หลีเป๊ะเสียแล้ว เยี่ยมมากน้องชาย

พิตบูลโซน ที่นี่มีครบทุกรสชาด :-D
  • น่ารักน้ำลายไหลเลยครับ เฮ้ยไม่ใช่ น่ารักน้ำตาไหลเลยครับ ปู่

ภาพสวยตามสไต เหมือนเดิมครับ ส่วนคำบรรยายกินขาด อ่านแล้วสนุกดี สิางนี้แหละที่อ้นพยายามเรียนรู้ จากพี่โจ ชอบครับ แต่ชอบคนเสื้อดำมากกว่า ฮาๆๆ
  • เจ้าชู้จิงๆ น้องคนนี้ อันตรายมาก
  • ถ่ายรูปได้สวยมากครับ เย้!
  • สนามหลวง...ฮืมไม่ได้ไปเที่ยวนานละตั้งกะงานพระพี่นาง จำได้ว่าเดินจากแยกหลานหลวงหิ้วข้าวหิ้วน้ำพะรุงพะรังไปให้แม่ที่มางาน มาจากต่างจังหวัด เพราะในงานไม่มีข้าวขาย ฮ่าๆๆ ขลุกขลักน่าดูคนเยอะมากๆ
  • :063: คนไทยเที่ยวเมืองไทย
  • มุมมองดีๆกับเมืองฟ้าอมร ชอบๆๆๆ ^:)^
  • กำลังจะเรียนรู้ความเจ้าชู้จากตาอ้นเหมือนกัน ฮ่า ฮ่า

ขออภัยครับพี่มาร์ค ไม่ได้หายไปไหน แต่สมองมันไม่พาไปเลยครับ ช่วงนี้แฮ้งค์เหลือเกิน ^ ^

พี่ยุสสสครับ หากมีสิ่งไหนแนะนำน้อง บอกน้องด้วยนะขอรับ ^:)^

อันนี้ นำภาพปิดท้ายมาฝาก น่าจะรวบรวมรายชื่อ สองล้านคน เสนอการลงทัณในแบบเดิมเข้ามาใช้ในเมืองไทยอีกซักครา......กับ มาตรการ...

"ดาบนั้นคืนสนอง...

หมายปองจ้องชีวิต...

คนคิดคดชั่วช้าสารเลว ..."

image
    image
    image

ไฟล์แนบ
    14073026.jpg 45K
    14073027.jpg 46K
    14073028.jpg 48K
  • อ้นอย่าตกใจ แค่เจ้าชู้ยังไม่โดนโทษประหาร อิอิอิ

อันนี้เอาสำนวนของการสื่อสารในสมัยก่อนมาฝาก .... คลาสสิคดีแท้ครับ

image

image

ไฟล์แนบ
    14073021.jpg 48K
    14073025.jpg 49K
  • ชอบอะ ใครมีอีกเอามาลงให้ดูอีกดิ ที่รัก :o027: :o027: :o027:
  • โหวพี่โจ เอาภาพแบบนี้มาจากไหน มันเก่า เร้าอารมมากๆๆๆสุดยอด เจ้าชู้มันไม่เกี่ยวเรื่องพวกนี้ครับพี่

พี่มาร์ค อ้นไม่อันตรายนะ 555+
  • ขอบคุณ คุณโจมากครับ

มีโอกาสลงสตูล อยากไปเยี่ยมไปพักที่คุณโจ จังเลยครับ...
  • พี่โจ น่าจะเขียนลงหนังสือน่าจะดีนะครับพี่ คลาสสิคแบบคนเก่าจริงๆ :-D
  • สุดๆจิงๆคับ พี่โจ

เห็นด้วยกับ มาตรการ การประหารแบบนี้จิงๆเลยคับ

คนไม่ดีจะได้กลัวกันมั่งคับ

• ชอบภาพตัดคอจัง
  • คอมเม้นท์ของบน โหดเกิ๊นนนนน......
  • ภาพสวยดีครับ
  • พี่หมวดครับ คลาสสิคแบบคนเก่านี่หมายฟามว่าผมแก่หรือไร? 55

ยินดีต้อนรับท่านซามูไรเลยครับ แต่ปีหน้าผมเองจะลงเกาะน้อยลงจะมาหายใจบนบกบ้างแล้วหละ กำลังหาที่ทำร้านอาหารเล็กๆในกทมอยู่ครับ ยังไม่มีอะไรแน่นอน ทำทิ้งไว้ ไปๆมาๆ ^ ^ แต่หากได้เยือนลงใต้เมื่อไหร่โรแจ้งผมได้เลยขอรับ

ตาบูมสบายดีมั๊ย ^ ^

พี่ยุสสครับ ผมเองเริ่มหวั่นๆคอมเม้นของหญิงยุ้ยเหมือนกัน แฟนดุยิงปืนแม่น ส่วนตัวหญิงยุ้ยชอบมีดฟันคอ ....
    อะจ๊ากกกก .... ผมชื่อโจ คิดดี มาดีนะค๊าบบบ อิอิ

ขอบคุณครับพี่kong ผมเห็นภาพพี่เองและเหล่าเทพสกูบ้า อีกทั้งระยะหลังฝีมือตาอ้นก็จัดจ้าน ผมเลยตัวเล็กนิดเดียวครับ อิอิ กลัวว่าคนในเวปเห็นรูปสวยๆจนชินตาแล้วของผมเด็กเล่นไปเลย ^ ^

เฮ้ยยย พี่ WOLVERINE มาด้วยอะที่รัก :-D

พบกับการเที่ยวครั้งต่อไปครับ
  • เยอะน๊ะมึง
  • ยุ้ยชอบเพราะมันได้เห็นอดีตดีค่ะ อยากให้สมัยนี้ยังคงอยู่การลงโทษแบบนี้ มันสาแก่ใจ คนเลวในประเทศไทยได้รับบทลงโทษแบบนิ่มนวลเกินไป ไม่ยุติธรรมเลยในสังคมปัจจุบัน กลายเป็นเงินมีอำนาจสูงสุดสามารถเปลี่ยนแปลงทุกอย่างได้ เห้ย!! ประเทศไทย
  • เคยเรียนกฏหมาย แต่คืนไปหมดแล้ว ฮา....

ถ้าคนเรียนกฏหมายเค้ามีหลักการวิเคราะห์เรื่องบทลงโทษกับพื้นฐานความเป็นมนุษย์ และเรื่องสิทธิ

ผมเองเห็นประเทศเพื่อนบ้านเรามีบทลงโทษที่เข้มงวดมากๆ คนของเค้าอยู่กันอย่างสบายใจครับ

อย่างเมืองไทยเอง ขี้สงสารไปหน่อย จะทำอะไรทีก็ทำไม่ลง มุมนี้ถ้ามองกันให้ดี เค้าน่าจะมองที่ "คนที่ถูกกระทำ" มากกว่าจะมองผลของคน"กระทำ"

พวกทำร้ายร่างกาย ฆ่าข่มขืน ยังคงเดินเข้าออกคุกสบาย ชีวิตคนไทยจึงแขวนอยู่บนความเสี่ยงที่ไม่รู้จะมีคนจะมาทำร้ายเมื่อไหร่ คนในครอบครัวถูกทำร้ายบ้าง ตายบ้าง อีกไม่กี่ปีคนทำออกมาเดินก่อคดีด้านนอกอีก ....... เยอะครับ

วันนี้คนไม่เคารพสิทธิ ไม่เคารพซึ่งกันและกัน มันก็ง่ายต่อการจะล่วงละเมิด

จะให้ยากหน่อย ก็ควรจะมีบทโหดให้มันได้ฉุดคิดซักนิด ผมว่าอันตรายในบ้านเมืองจะลดไปกว่าครึ่งเลย

ความเห็นส่วนตัวนะครับ
  • สบายดีคับ พี่โจ

นี้คือเพลงที่ คาราบาว ร้องใว้คับ ไม่นานก็จะเป็นแบบนี้แน่ๆคับ อิอิอิอิ

ประชาชนเดือดร้อน เขาจึงเดินขบวนคับ

รบกวน พี่โจ จัดมาบ่อยๆนะคับ ชอบคับ จะได้รู้ความเป็นมาของเมืองไทย เราคับ
  • นี่ก็รูปเก่าค่ะ มอบแด่แฟนหงส์...
    image
    ไฟล์แนบ
    แฟนหงษ์.jpg 25K