ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยแนะนำทีครับ ไม่ไหวแล้ว
  • ข้างบ้านเลี้ยงหมา แล้วขังไว้ตรงผมนอนพอดี ไม่ได้หลับได้นอน ทั้งร้องทั้งเห่าตะกาย ทั้งคืนได้ยินอะไรหน่อยก็เห่า ไม่ไหวจิงๆ ช่วยด้วยจะบ้าอยู่แล้ว ทั้งที่ตะโกนให้มันหยุด เพื่อให้เจ้าของเค้าได้ยินแต่เจ้าของแม่งก็ไม่ สะทกสะท้าน เพื่อนๆคนไหนเคยเจอบ้างครับ หรือมีองกรไหนที่รับร้องเรียนแล้วสามารถมาจัดการให้บ้างครับ จะเป็นโรคประสาทแล้วครับ
  • ส่วนหนึ่งก็สงสารหมาเพราะเลี้ยงเหมือนกัน แต่ของเค้าเป็นหมาพันธ์ทาง ซึ่งขังมันไว้ตลอดสงสารมันครับ

แต่เจ้าของหมาไม่เกรงใจคนที่อยู่รอบข้างเลย ช่วยที
  • ร้องเรียนที่เทศบาลได้รึป่าวน้า ไม่รู้เหมือนกัน
  • เรื่องแบบนี้มีเยอะแยะไปครับไม่ทราบว่าใช่เพื่อนบ้านกันหรือปล่าว
    อับดับแรกเลียกเขามาคุยกันครับเราไปคุยอย่างสุภาพๆครับ
    แล้วหาทางแก้ไขหรือช้วยกันทำความเข้าใจว่าหมามันเห่าทำไม
    ท่าเขาไม่เอาด้วยไม่รู้ไม่ชี้ไม่สนใจก็ต้องแจ้งเทศบาลหรือตำหรวจ
    ""แต่ต้องเข้าใจไว้อย่างนะครับว่าจะต้องผิดใจกับคนข้างบ้านแน่นอน""
    ท่ามันไม่ใช่ปัญหาก็ลองทำตามคำแนะนำดูนะครับ ลองดูครับ
    เออลืมไปหมาแถวบ้านผมมีที่เห่ามั่วซั่วเนี้ยครับ ต้องไม่ให้มันเห็นอะไรครับต้องปิดรั้วปิดกรงคืออย่าให้มันเห็นอะครับ คนแถวบ้านเขาทำแล้วก็ดีขึ้นครับ
  • แจ้งสำนักงานเขตที่ท่านอยู่ได้ครับ ผมโดนมาแล้ว อาทิตย์นึ่งหมาผมยังเห่าไม่ถึงแอะ แม่งก็ไปแจ้งว่าเห่าเสียงดังทั้งวัน ขี้เลอะเทอะ ทั้งๆที่หมาแม่งขี้หน้าบ้านตัวเองแท้ๆแถมผมก็เก็บทุกครั้ง แต่เจ้าหน้าที่เขาก็ดีนะครับมาเตือนแต่พอเห็นหมาแค่นั้นแหละ เขาก็บอกว่ามันไม่น่าเห่ามั่วนะ ผมโดนแจ้งไป3รอบ จนเจ้าหน้าที่เขาขี้เกียจมาแล้ว จนเขาบอกว่าไม่ใช่เรื่องหมาแล้วแหละคนแม่งมั่นไส้แหละ
  • bb gun เอาแบบสไนเปออะคับ มันแน่ๆ อิอิ ติดกล้องยิงไข่มัน
  • หมาพันธุ์ ไรครับ ถ้า พุดเดิ้ล ก็ หมดสิทธิ์ ปากเปาะชิหาย ถ้าพันธุ์ อืื่น เค้าอาจจะยังไม่คุ้นกรง ลองปล่อยให้มันเห่าต่อไป ถ้ามันขี้เกียจมันก็หยุด ถ้าไม่ไหวจิงๆ มะระกอ ค่อนข้างจะสุข เผา ไฟ โยนเข้าไป งับ ที ฟันไม่เหลือแน่นอน แต่ไม่แนะนำ เอาไว้ใช้เวลาหมาดุ ครับ
  • กรัมม๊อกโซน ครับ คลุกลูกฃิ้น ไก่ย่าง ประเคนให้มัน เจ้าของมันจะได้รู้ว่ามีคนไม่ชอบหมาของมัน
  • แต่หล่ะท่าน โหดๆ ทั้งนั้น แต่ ก็จริงแหละครับ เรื่องอย่างนี้ พูดคุยกับเจ้าของก่อน ถ้าเจ้าของยังไม่รู้ร้อนรู้หนาวก็ตำีรวจไป ตำรวจเค้าก็คงมาแค่เตือน ถ้ายังไม่รู้ร้อนรู้หนาวอีก ก็ ตาม ที่พี่ 3 คนข้างบนนี้บอกเลยครับ ทำตามไล่กันลงมาได้เลย ของน้าผี นี่ดูจะโหดไปหน่อยไว้เป็นสุดท้ายละกันครับ ไม่แนะนำ
  • ครับ คุย กัน ด้วย เหตู ผล ของคนโตๆ กัน แล้ว ก็น่า จะ เข้า ใจ นะ ครับ