ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเสียงพิทบูลชาวมหาชัยกันหน่อยจ้า
  • ผมได้มีการเดินทางไปมาทั่วสมุทรสาคร แล้วพบว่ามีคนเลี้ยงพิทบูลจำนวนมากมายเลยครับ
    และก็หลายคนมาเกริ่นบ้างแล้วว่าเมื่อไหร่จะได้มีการรวมตัวกันซักที ผมก็ขอเป็นคนกลางที่จะนำพาผู้ที่มีใจรักในพิทบูลและในมหาชัยมาพบปะ กันก็แค่นั้นเองแลกเปลี่ยนของ แลกเปลี่ยนความรู้กันหน่อย พิทบูลทุกตัวทุกสายล้วนแต่มีเสน่ห์ในตนเอง แต่ก็ปฏิเสธไม่ได้ครับว่า สิ่งที่ทำให้พิทบูลพิเศษกว่าหมาอื่นก็ตรงการเจ้าของหมาที่มีหลายกลุ่ม หลายคน หลายค่าย นัดแนะ จัดกิจกรรม ทำโน่นนี่ ถึงแม้ถ้าในอนาคตมันอาจจะถดถอยลงไปก็ได้ แต่สิ่งที่จะทำให้พิทบูล ไม่ใช่แค่หมาธรรมดาหรือแค่หมากระแสก็ตรงที่ ความพิเศษของคนเลี้ยงเองและกิจกรรมที่เป็นตัวเสริมนี่แหละ จึงเป็นที่มา ผมไม่ได้ใหญ่โต ไม่มีเงินทอง ไม่มีตำแหน่งใด ๆ เป็นแค่เด็กที่ศึกษา และเลี้ยงพิทบูลคนนึงเท่านั้นเองคับ ผมก็เลยอยากลอง ๆ เทส ดุหน่อยครับว่าจะเยอะมากน้อยขนาดไหนก่อน
    ในโพสนี้ผมเลยอยากให้มีการรายงานตัวกันหน่อยแล้วจะได้พบปะเล็กๆ ขำๆ กันขึ้นมาบ้าง
    ผมจะขอบอกซักหน่อยเราไม่ได้หวังหรือมีผลประโยชน์ใด ๆ แอบแฝงทั้งสิ้นก็แค่ต้องการให้พี่น้องครอบครัวพิทบูลของเราได้มาพบป่ะพูดคุยกันบ้างหรืออาจจะหาอะไรสนุก ๆทำกันก็แค่นั้นเองไม่มีสิ่งอื่นใดแอบแฝง ให้เกิดช่วงเวลาที่ดีของท่านและพิทลูกรักของท่านด้วย ขอให้ทุกท่านได้เปิดใจลองก้าวเข้ามาแล้วถ้าสบายใจหรือสนุกเราก็ยินดี ถ้ามีเรื่องอื่นใดที่ไม่สบายใจเราก็จะร่วมกันแก้ไขไปด้วยกันครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นและการรายงานตัวของคนต่อๆไป
  • ในขณะนี้ มีพี่น้องพิทบูลมหาชัยได้ร่วมลงนามแล้ว มีรายชื่อดังต่อไปนี้ เพื่อผมจะได้ไปเที่ยวและเยี่ยมชมกันบ้างก่อนที่จะทำอะไรต่อไป
    1.พี่นนท์ร้านสาครวิทยุ
    2.โย-เกมส์
    3.มิกาโน่
    4.tanawat
    5.chaiyo rednose
    6.ต๋อง ( ตัวผมเอง ) ทั้งหมดผมได้เก็บข้อมูลไว้หมดแล้ว
    พี่ ๆ ที่ร่วมลงชื่อไว้แล้ว ก็ขอรบกวนว่ามาเยี่ยมมาชมมาโพสในกระทุ้หน่อยนะครับ จะได้ไม่เก่า ไม่ต้องทำกระทู้บ่อยเปลืองพื้นที่เว็ปครับ ส่วนพี่น้องพิทบูลมหาชัยท่านอื่น ถ้าร่วมลงนาม ผมขอรายละเอียดแค่
    ชื่อ ( เอาชื่อในเว็ปหรือจริงก็ได้ )
    ที่อยู่ ( เอาแค่แถวไหนก็พอ )
    เบอร์ติดต่อ (จำเป็น)
    แต่ถ้ามีหมาสวย ๆ มีอะไรแปลก ๆ มาโพสมาพูดคุยกันหรือมีอย่างอื่นมาเพิ่มเติม นอกจาก 3 ข้อด้านบน ก็เชิญโพสได้ตามสบายแต่ควรศึกษากติกาของพื้นที่ดี ๆ แห่งนี้ก่อนโพสต์ด้วยน่ะจ๊ะ ขอขอบพระคุณพื้นที่ดี ๆ แห่งนี้ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
  • โย เกมส์ รายงานตัว
  • สวัสดีครับผมโอ้ครับเพิ่งได้ลูกหมามาครับขอเข้าร่วมด้วยคนครับ
  • ยินดีต้อนรับทุกคนจ้า อย่าเรียกเข้าร่วมเลยครับ เรียกว่ามาแชร์ความเจ๋งกันดีก่า.....
  • โยเกมส์นี่แสดงว่า เล่นบ่อยเหมือนกันน่ะครับ...
  • คุณโอ้ ขอรายละเอียดหน่อยน่ะจ๊ะ
  • เงียบกันจังเลยเนอะกระทู้นี้
  • Suchat Mongkon
    นี่ชื่อผมบนเฟสครับ แอดกันมาได้เลยน่ะครับ
  • ใครจะมาฝากไรไว้ก็ได้เด๋วจะติดต่อไป
  • โย-เกมส์ เบอร์ที่เคยให้ไว้โทไม่ติดครับ รบกวนขอเบอร์ใหม่ด้วยจ้า
  • มอส ครับ 088 234 9397

จะรบรวมคนก็หนื่อย หน่อย จิงใหม พี่ =D> สู่ๆ
  • อืม แต่ก็ไม่เชิงรวบรวมหรอก จะรวมไปไม เราแค่หาเพื่อนมาเพิ่มในการมีพิท แค่นั้นเอง ผมไม่ได้ยิ่งใหญ่มาจากไหน แต่ผมก็ขอเป็นแค่ประกายไฟ ครับ ถ้าไม่มีเทียนมาต่อ เด๋วประกายไฟ มันก็คงจะดับไปนั่นเอง...
  • imageมหาชัยพิทบูลมิิตติ้ง ครั้งแรก โอกาสหน้าใครอยากก็เชิญ
    ไฟล์แนบ
    285705_536360919722806_1092232866_n.jpg 113K
  • ตัวที่สองจากขวา ใช่มะขามหรือเปล่าคะ
  • ใช่ ๆ แน่นอนอญุ่แล้ว
  • โตขึ้นแล้วหล่อนะ